[Luật] Mua xe qua dịch vụ công chứng ??? có sợ lừa đảo không ?

spotify

Xe đạp
em mua xe của 1 ông, ông ấy là lái xe cho xếp, xếp không trực tiếp đi bán xe mà lại qua 1 người trung gian, bây giờ đến giai đoạn công chứng giấy tờ thì lại đòi thuê dịch vụ công chứng, kêu là xếp không thể đi ra ngoài để công chứng cho xe, cái này e rất thắc mắc và rất sợ bị lừa đảo, em thì rất muốn ra tận nơi văn phòng công chứng của quận, để chuẩn hợp pháp mọi thủ tục và rõ ràng nhưng người bán lại không muốn ra phòng công chứng. có trường hợp nào xe bị cắm ở ngân hàng hoặc đang siết nợ không ạ
không gặp đc chủ thật sự của xe như thế này e đang nhụt chẳng giám giao dịch nữa, anh em cho em ý kiến với

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
em mua xe của 1 ông, ông ấy là lái xe cho xếp, xếp không trực tiếp đi bán xe mà lại qua 1 người trung gian, bây giờ đến giai đoạn công chứng giấy tờ thì lại đòi thuê dịch vụ công chứng, kêu là xếp không thể đi ra ngoài để công chứng cho xe, cái này e rất thắc mắc và rất sợ bị lừa đảo, em thì rất muốn ra tận nơi văn phòng công chứng của quận, để chuẩn hợp pháp mọi thủ tục và rõ ràng nhưng người bán lại không muốn ra phòng công chứng. có trường hợp nào xe bị cắm ở ngân hàng hoặc đang siết nợ không ạ
không gặp đc chủ thật sự của xe như thế này e đang nhụt chẳng giám giao dịch nữa, anh em cho em ý kiến với
Công chứng thì phải gặp Chủ xe trên Đăng ký bác ạ, trực tiếp.
Nếu Chủ xe là Công ty ==> Giám đốc.
GĐ bận ==> ủy quyền cho người khác, kèm CMT của người được ủy quyền.

Hồi tôi bán căn hộ, ông Công chứng đòi CMT, hộ khẩu, 2 vợ chồng điểm chỉ nữa.
Đưa CMT, ông ấy còn soi mặt mình, như bên Xuất nhập cảnh vậy.

gadi2banh

Xe điện
Ko ra đc phòng công chứng thì gọi dịch vụ công chứng đến nhà, đến cquan cũng đc chứ có sao đâu.

spotify

Xe đạp
Công chứng thì phải gặp Chủ xe trên Đăng ký bác ạ, trực tiếp.
Nếu Chủ xe là Công ty ==> Giám đốc.
GĐ bận ==> ủy quyền cho người khác, kèm CMT của người được ủy quyền.

Hồi tôi bán căn hộ, ông Công chứng đòi CMT, hộ khẩu, 2 vợ chồng điểm chỉ nữa.
Đưa CMT, ông ấy còn soi mặt mình, như bên Xuất nhập cảnh vậy.
vậy là có nguy cơ lừa đảo đúng không bác =)). nghe ghê ghê, bt mua bán tài sản lớn này thậm chí còn phải gặp cả chủ ở nhà chủ, làm thế này kinh quá

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
vậy là có nguy cơ lừa đảo đúng không bác =)). nghe ghê ghê, bt mua bán tài sản lớn này thậm chí còn phải gặp cả chủ ở nhà chủ, làm thế này kinh quá
Lừa đảo thì ko hẳn, ít nhất bác ko sợ vụ cầm cố (Cầm cố thì ko còn Đăng ký gốc).
Ít nhất, hồ sơ mua bán xe của bác sẽ ko hoàn hảo ==> cóc sang tên được.

spotify

Xe đạp
Lừa đảo thì ko hẳn, ít nhất bác ko sợ vụ cầm cố (Cầm cố thì ko còn Đăng ký gốc).
Ít nhất, hồ sơ mua bán xe của bác sẽ ko hoàn hảo ==> cóc sang tên được.
vậy nếu cần sang tên thì phỉa làm thế nào cụ nhỉ, e băn khoăn khoản này quá vì e mua xe lần đầu

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
vậy nếu cần sang tên thì phỉa làm thế nào cụ nhỉ, e băn khoăn khoản này quá vì e mua xe lần đầu
Mục đích cuối cùng của bác là sang tên thành công ==> bác nhòm trên Web hoặc ở CSGT xem họ đòi cái gì ==> đáp ứng đủ ==> sang tên thôi.
Và, bán xe có công chứng là một điều kiện thì phải.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Đúng là cũng thấy ghê ghê. Nhưng đến nay chưa thấy báo chí nêu có vụ lừa đảo nào thì phải.. cụ cẩn thận thế cũng không thừa

xfinity

Xe hơi
cũng nguy hiểm chứ ạ

Chỉnh sửa cuối:

westlake

Xe buýt
thôi giải tán đi cụ, tìm mua xe khác. Xe thiếu gì, mua bán là phải đàng hoàng,bỏ tiền ra mà rước lo vào người làm gì. Xe của họ mà ngon lành thì họ sẽ đàng hoàng làm cho mình