[Funland] Mua xe nối hóa đơn

porsche gt

Xe điện
Nếu làm như thế cụ mất thêm chi phí hđ công chứng, chi phí đi lại, chi phí cẩu kéo xe, hoặc đánh xe không biển về gặp CSGT có thể bị phạt. Cẩn thận thì làm thêm đăng ký tạm. Khoảng cách 10 12 triệu có cần phải làm thế không. Sau này đi bảo dưỡng cụ qua Đại lý gần nhà mình cụ sẽ có cảm giác ngại nếu gặp lại bạn sales đó. Mua luôn của bạn sales gần nhà về bảo dưỡng, hậu mãi, bạn ấy sẵn sàng hỗ trợ cụ về sau.

jafwm

Xe điện
Nhà cháu đc trải nghiệm 2 lần đi cùng cu em mua xe mới... oánh võng các đại lý chỗ nào giá tốt nhất thì chốt! Có cả mua Vios năm 2021 mà không biết vụ phân vùng nhỉ?!

Nhà cháu đc trải nghiệm 2 lần đi cùng cu em mua xe mới... oánh võng các đại lý chỗ nào giá tốt nhất thì chốt! Có cả mua Vios năm 2021 mà không biết vụ phân vùng nhỉ?!
Việc phân vùng bán hãng thì hãng nào cũng thế, làm lâu rồi cụ, chỉ khi nào mua khác vùng mới "vướng" thôi, cu em nhà cụ ko mua khác vùng thì cụ và cu em cụ biết sao đc.

Boyngoan

Xì hơi lốp
Cụ đưa vấn đề đó lên public thì chắc chắn sẽ khó thành. Mặc dù có thể mọi chuyện suôn sẻ nếu giữ im lặng và theo cách của Sales.

Internet thật vi diệu chỗ đó.

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mua trong cùng 1 vùng nhiều khi cũng phải mua nối hóa đơn vì xe của đại lý đã xuất hóa đơn ra để chạy doanh số hoặc hưởng nốt ưu đãi của hãng khi chưa có khách mua, xe chưa ra đăng kí nhưng đã được đại lý xuất hóa đơn VAT. Vì vậy cần chú ý chi phí phạt khi quá 30 ngày kể từ ngày đại lý xuất hóa đơn mà chưa đi đăng kí.

Thông tư: Số: 15/2014/TT-BCA

"Điều 13. Đăng ký xe từ tỉnh khác chuyển đến

1. Chủ xe phải xuất trình giấy tờ quy định tại Điều 9 Thông tư này và nộp hồ sơ gồm:

a) Giấy khai đăng ký xe (mẫu số 02 ban hành kèm theo Thông tư này).

b) Chứng từ lệ phí trước bạ theo quy định tại khoản 2 Điều 10 Thông tư này.

c) Giấy khai sang tên, di chuyển xe (mẫu số 04 ban hành kèm theo Thông tư này) và phiếu sang tên di chuyển kèm theo chứng từ chuyển quyền sở hữu xe quy định tại khoản 1 Điều 10 Thông tư này.

d) Hồ sơ gốc của xe theo quy định."

Điều 23. Giải quyết một số vướng mắc khi đăng ký sang tên, di chuyển xe

2. Xe đã làm thủ tục sang tên, di chuyển sang địa phương khác nhưng chủ xe chưa đăng ký, lại bán tiếp cho chủ xe mới, nếu thủ tục mua bán và lệ phí trước bạ đúng quy định thì tiếp nhận giải quyết đăng ký và gửi thông báo cho địa phương di chuyển xe biết để điều chỉnh sổ đăng ký xe.

Chỉnh sửa cuối: