[Funland] Mua xe mới, showroom bán giao xe cũ, các bác hướng dẫn em kiện với

bongtho2021

Xe máy
Tất nhiên, trước khi đòi được quyền lợi, phải lắng nghe đối thủ nói gì, và tìm cơ sở để bẻ gãy nó đã.
Thế sao xe đi 400km rồi mà cụ vẫn nhận
Cái này là e tặc lưỡi nhận cho xong việc vì dịch cũng ko muốn lằng nhằng, cơ mà khi nhận sổ bảo hành thì đúng là không thể nhân nhượng thêm ạ

ngoc_phuong

Xe lăn
Cái này là e tặc lưỡi nhận cho xong việc vì dịch cũng ko muốn lằng nhằng, cơ mà khi nhận sổ bảo hành thì đúng là không thể nhân nhượng thêm ạ
Cái sảy nảy cái ung. Đấy cũng có 1 phần nguyên nhân ở bản thân. Mình dễ dãi quá. Thành ra gánh hậu quả.
Đúng là rất khó chịu khi mình ở trong trường hợp của cụ.
Cá nhân e sẽ không nhận xe như thế. Sau khi vào kho xem, chốt xe. E chụp số km. Và yêu cầu dọn dẹp sạch khi giao xe.
Cụ cần phải mạnh dạn, không thoả hiệp khí chưa tìm đc tiếng nói chung.

Xe của em lúc bàn giao đã 400km rồi, và sổ bảo hành sửa và ghi đè tên người khác anh ơi, nguyên tắc showroom khi xuất xe mới xuất sổ bảo hành ạ. xe này đã bán cho 1 người tên Lợi, xong vì lý do gì đó giờ bán cho em ạ
Sổ họ in kiểu gì chả dc cụ ơi

bongtho2021

Xe máy
Cái sảy nảy cái ung. Đấy cũng có 1 phần nguyên nhân ở bản thân. Mình dễ dãi quá. Thành ra gánh hậu quả.
Đúng là rất khó chịu khi mình ở trong trường hợp của cụ.
Cá nhân e sẽ không nhận xe như thế. Sau khi vào kho xem, chốt xe. E chụp số km. Và yêu cầu dọn dẹp sạch khi giao xe.
Cụ cần phải mạnh dạn, không thoả hiệp khí chưa tìm đc tiếng nói chung.
Cụ nói rất đúng, đó là bài học cho bản thân e phải rút kinh nghiệm sau vụ này ạ

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Đk xe của e lần đầu cụ ạ, bảo hành đại lý giải thích để hưởng km nên đk trước nhưng e ko thấy hợp lý cụ ạ.
Lúc chiều e có làm việc với bên đại lý thì mới được có thế và câu xin lỗi thôi cụ ạ
Xin lỗi suông hả cụ, vậy là họ nhận sai rồi.

Tiger Hunter

Xe container
Nhiều cụ đi mua xe mới mang tâm lý "xe mới cần gì phải xem" là rất sai lầm. Trước nhà em ở cạnh cái gara chuyên làm xe cho showroom Mitsu (đường Ng Trãi), có hôm sáng sớm em thấy kéo về làm 1 chếc xe nhập biển tạm 15T còn in nguyên hình cái cột điện ở đầu xe. Đâm vào đến tận máy luôn. Thế nhưng chỉ vài hôm sau lại đệp như mới, lại đưa ra bán vẫn cái biển tạm 15T đấy. Cụ nào mà ko xem kỹ là ăn đòn nặng

bongtho2021

Xe máy
Nhiều cụ đi mua xe mới mang tâm lý "xe mới cần gì phải xem" là rất sai lầm. Trước nhà em ở cạnh cái gara chuyên làm xe cho showroom Mitsu (đường Ng Trãi), có hôm sáng sớm em thấy kéo về làm 1 chếc xe nhập biển tạm 15T còn in nguyên hình cái cột điện ở đầu xe. Đâm vào đến tận máy luôn. Thế nhưng chỉ vài hôm sau lại đệp như mới, lại đưa ra bán vẫn cái biển tạm 15T đấy. Cụ nào mà ko xem kỹ là ăn đòn nặng
Cái này đúng là ko trong nghề ko biết đc cụ nhỉ

xebetong

Xe container
Công nhận nhiều cụ dễ tính
Em mua xe phải hẹn với đại lý lúc nào xe foc nó kéo hàng từ nhà máy đến để em ra xem rồi mới đặt cọc, xe trưng bày em cũng không lấy nói gì đến xe chạy mấy trăm km :)

happyhn

Xe container

canhsim

Xe tải
Không phải xe mới nào họ cũng chuyển bằng xe cứu hộ đâu. Có xe họ chạy không biển về đại lý luôn. Có 1 trường hợp nữa là thiếu xe họ phải xin slot xe từ đại lý khác (có thể khác tỉnh). Để tiêt kiệm chi phí, nhân viên họ chạy từ đại lý về đại lý luôn. 400km thì tương đương chạy từ miền Trung ra.

bongtho2021

Xe máy
Không phải xe mới nào họ cũng chuyển bằng xe cứu hộ đâu. Có xe họ chạy không biển về đại lý luôn. Có 1 trường hợp nữa là thiếu xe họ phải xin slot xe từ đại lý khác (có thể khác tỉnh). Để tiêt kiệm chi phí, nhân viên họ chạy từ đại lý về đại lý luôn. 400km thì tương đương chạy từ miền Trung ra.
hic, có lẽ nào xe em đi từ miền trung ra, và ko dính công an nhỉ

canhsim

Xe tải
hic, có lẽ nào xe em đi từ miền trung ra, và ko dính công an nhỉ
Hơn 10 năm trước bên em có vụ chạy xe mới đêm về Thái Bình. Để yên tâm tháo biển, đăng kiểm của 1 xe chạy thử trong nhà máy lắp lên. Đã chọn giữa đêm rồi mà vẫn bị CA thịt 5 lít. Hỏi sao tối thế mà các anh biết. Các anh ý kêu xe thì mới cứng trong khi biển cũ bẩn. Thế là các anh vẫy vào. Đúng thật CA Việt Nam nghiệp vụ quá đỉnh. Còn vụ va quệt trong showroom thì bị suốt. Sale đánh xe đi lắp đồ rồi di chuyển trong xưởng, rửa xe chuẩn bị giao. Quệt cái cản trước, cản sau như cơm bữa. Còn vụ đâm nặng xong sửa bán thì em chưa thấy. Uy tín các hãng lớn họ cũng không mạo hiểm đâu.

Tình hình thế nào rồi cụ

XL72021

Xe Cứu Trợ
Xe của em lúc bàn giao đã 400km rồi, và sổ bảo hành sửa và ghi đè tên người khác anh ơi, nguyên tắc showroom khi xuất xe mới xuất sổ bảo hành ạ. xe này đã bán cho 1 người tên Lợi, xong vì lý do gì đó giờ bán cho em ạ
Biên bản giao xe có ghi sổ km. Của cụ biên bản ghi bao nhiêu km?

bongtho2021

Xe máy
Hơn 10 năm trước bên em có vụ chạy xe mới đêm về Thái Bình. Để yên tâm tháo biển, đăng kiểm của 1 xe chạy thử trong nhà máy lắp lên. Đã chọn giữa đêm rồi mà vẫn bị CA thịt 5 lít. Hỏi sao tối thế mà các anh biết. Các anh ý kêu xe thì mới cứng trong khi biển cũ bẩn. Thế là các anh vẫy vào. Đúng thật CA Việt Nam nghiệp vụ quá đỉnh. Còn vụ va quệt trong showroom thì bị suốt. Sale đánh xe đi lắp đồ rồi di chuyển trong xưởng, rửa xe chuẩn bị giao. Quệt cái cản trước, cản sau như cơm bữa. Còn vụ đâm nặng xong sửa bán thì em chưa thấy. Uy tín các hãng lớn họ cũng không mạo hiểm đâu.
Thế mà họ liều với em thật, dám đưa em cái sổ bảo hành đứng tên người khác bác nhỉ

bongtho2021

Xe máy
Biên bản giao xe có ghi sổ km. Của cụ biên bản ghi bao nhiêu km?
mục đó không có nên em không ghi, nhưng e có chụp lại và file ghi âm họ công nhận xe đã chạy hơn 400km, bằng chứng đó có thuyết phục ko bác