Mua xe máy cũ nào giá khoảng tầm 10 triệu ?

Mình ra trường và chuẩn bị đi làm nên đang có nhu cầu mua xe máy cũ. Mình có khoảng 10 – 12 triệu muốn mua xe máy cũ đẹp tí, khoảng 3 năm đổ lại thôi nha. Em thấy có mấy loại xe máy cũ như: Ju, Si, Tau của yhm, Xbike hay Smash revo của Su, bên sym có em galxay, còn mấy a kiểu như TQ hay hàn quốc liên doanh thì e xin kiếu. Mà còn loạt wave của Honda nữa.
Mọi người có cao kiến gì không. Giúp mình với ạ?

binhclubman

Xe tải
Còn chờ xem bác tìm được xe nào còn tốt thì mua thôi. Ju, Si, Xbike, wave còn ngon thì xúc thôi.
Taurus về già cũng lắm bệnh, revo với galaxy không rõ nhưng có lẽ ngang tầm Tau thôi, giá rẻ thì mua còn 10-12 thì chọn mấy con trên kia

nickname

Xe buýt
Wave Thái dùng 10 năm nếu mà người chủ đi cẩn thận thì tốt hơn vô khối xe Honda VN mới

thecan

Xe buýt
Mình ra trường và chuẩn bị đi làm nên đang có nhu cầu mua xe máy cũ. Mình có khoảng 10 – 12 triệu muốn mua xe máy cũ đẹp tí, khoảng 3 năm đổ lại thôi nha. Em thấy có mấy loại xe máy cũ như: Ju, Si, Tau của yhm, Xbike hay Smash revo của Su, bên sym có em galxay, còn mấy a kiểu như TQ hay hàn quốc liên doanh thì e xin kiếu. Mà còn loạt wave của Honda nữa.
Theo tôi thì cậu chứ chơi dream, tầm tiền đó mua dream việt cũ mà chạy, máy móc ổn định, tiết kiệm xăng, dáng lại đẹp hơn wave. Còn tầm tiền đó mua ko đc con dream thái máy móc ngon lành đâu. Dream thái phải tầm trên dưới 20 tí mới ổn đc.

Chỉnh sửa cuối:

IVB

Xe máy
Theo tôi thì cậu chứ chơi dream, tầm tiền đó mua dream việt cũ mà chạy, máy móc ổn định, tiết kiệm xăng, dáng lại đẹp hơn wave. Còn tầm tiền đó mua ko đc con dream thái máy móc ngon lành đâu. Dream thái phải tầm trên dưới 20 tí mới ổn đc.
Em thấy dream việt yếu lắm cụ ạ, lai 2 người đi trong phố mà cứ ỳ à ỳ ạch, em thấy đầm tấy là quất được si đời 2009.

thecan

Xe buýt
Em thấy dream việt yếu lắm cụ ạ, lai 2 người đi trong phố mà cứ ỳ à ỳ ạch, em thấy đầm tấy là quất được si đời 2009.
Chắc dream việt cụ chạy là em đó máy cũng yếu hơi rồi, si chạy khỏe hơn, tội cái tốn xăng

Muốn mua xe máy cũ với giá tiền này thì loại nào cũng đc hết á. Nhưng với wave thì không nhé. Vì đời càng mới chất lượng càng tệ, Honda không còn chú trọng về chất lượng mà hướng tới doanh số thôi.
Ngày xưa thì Honda chạy không biệt mệt nghỉ, giờ thì bị truất ngôi luôn rồi. Với lại thiết kế cũng không bắt mắt, wave RSX đời mới nhìn đầu to quá, loại mới ra mắt gần đây fi luôn đấy mà cái đầu và đen singnal phía dưới nhìn cứ như là si fi 2k13 vậy. Thất vọng. Với lại mua xe máy cũ Honda thì giá cũng hơi cao so với mức 10tr đó.

Mon_superfast

Đi bộ
Thím phía trên chém Honda gê quá, có antifan k vậy. Nhưng phải công nhận giờ wave nó xuống quá. Chỉ đc cái giá cao là k xuống thôi =))

sat_thu_vo_tinh

Xe đạp
mình cũng k thích wave cho lắm. Còn mua xe máy cũ , 3 năm, giá 10tr thì Ju với Si cũng loại hẳn ra rồi. Vì loại này giá mua mới ngoài 20tr, bán cũ cũng khoảng trên chục triệu hết. Chỉ còn Suzuki hay sym thôi. Nhưng theo mình thì sym vẫn ngon hơn tí. Xét về chất lượng thì ngang ngang nhau rồi, còn ngoại hình thì galaxy ăn đứt xbike hay smash revo.nhìn góc cạnh, nam tính. Con SR đời mới hao hao giống như ex nhé. Con trai đi là chuẩn nhất.

nguyenthide

Đi bộ
Mình cũng thấy ẻm galaxy là đc hơn, thiết kế như của ex, xe chạy êm, cũng thuộc dạng tiết kiệm xăng. Còn mấy a su thì nhìn xấu, góc cạnh bo tròn, cứ như của con gái vậy. Chạy 1 thời gian là xuống máy ngay, k còn bốc nữa. Với lại su có tiếng về côn tay thôi. Chứ xe số thì k nổi tiếng đc cho lắm.

bavotaoalo

Xe đạp
bạn định mua xe mãy cũ loại nào thế, 50 hay 110. Theo e thì cứ huyền thoại mà chạy, dream vẫn là ngon nhứt.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Muốn mua xe máy cũ với giá tiền này thì loại nào cũng đc hết á. Nhưng với wave thì không nhé. Vì đời càng mới chất lượng càng tệ, Honda không còn chú trọng về chất lượng mà hướng tới doanh số thôi.
Ngày xưa thì Honda chạy không biệt mệt nghỉ, giờ thì bị truất ngôi luôn rồi. Với lại thiết kế cũng không bắt mắt, wave RSX đời mới nhìn đầu to quá, loại mới ra mắt gần đây fi luôn đấy mà cái đầu và đen singnal phía dưới nhìn cứ như là si fi 2k13 vậy. Thất vọng. Với lại mua xe máy cũ Honda thì giá cũng hơi cao so với mức 10tr đó.
Cụ nói như chiên ra nhể. En thấy cu em em buôn xe máy cũ... toàn sán wave chứ mấy khi mà ju si hay tau đâu ạ
Cụ thử đi 1 vòng xe máy cũ xem

Đừng quan liêu thế chứ

Hittok

Xe đạp
Ju hay Si đều ngon nha bạn.Vì Si có máy như của Ju rồi, lại gọn nhẹ. Chạy rất bốc nữa. nhưng giá có phần cao hơn tí, đáng đồng tiền mà

Chỉnh sửa cuối:

Nhanbalap

Đi bộ
cao hẳn luôn bạn ơi, nếu định mua xe mãy cũ thì với giá đó đừng nghĩ đến Si, đời 2k11 trở đi có chỗ nào bán giá 12tr đâu, huống chi là Ju chứ. Thiệt tình sao đắt thế nhỷ.

Chỉnh sửa cuối:

tieutamhuynh

Xe đạp
Chắc dân tổ chỗ nhà cụ thôi, e thấy wave bây giờ chất lượng quá tệ, k còn đủ mạnh để đứng đầu top về chất lượng, kiểu dáng cũng như xăng cộ đc nữa rồi

Mon_superfast

Đi bộ
Thím ở trên phán câu gần chuẩn, sau mỗi e, mấy mẫu wave gần đây ngày càng xấu, chất lượng xuống cấp. chạy vài năm là rã máy, nge tiếng ga lên k còn ngọt và mạnh nữa. được mỗi cái này là k xuống này: GIÁ =))

nguyenlananh987

Xe tải
Mua con Force vừa rẻ vừa đẹp , vừa lịch sự vừa sang hiiii nhưng nên chọn con ăn ít xăng thui nhé vì loại này có con ăn ít xăng , có con lại uống xăng như nước .

bobiva

Xe tải
10 triệu mua 2 con viva 110 chạy vẫn ngon cụ ạ