[Thảo luận] Mua xe LIFAN - Trung Quốc? no hay yes?

tuthang

Xe buýt
Theo em thì hình như bác QC cho " Lỉ-phâng" hay sao ý vì em thấy bác hỏi mua xe, nhưng toàn chưng ảnh của các thương hiệu xe Tung-của lên.
Mà đây là diễn đàn an toàn, hóa ra xe TQ ko an toàn à???

Phú Ông

Xe container
Phương tiện này lại là cái xe ô tô cụ ợ, nó không phải cái xe đạp hay cái xe máy để cụ còn thử!:102:
Nếu trong tương lai gần, cụ có dám thử 1 lần (có thể là duy nhất) với cái máy bay Tàu không ợ(?):102:
Xem các mẫu của cụ post lên thì thấy tuyền mẫu ăn cắp của các hãng xe nổi tiếng, ta không nên ủng hộ kiểu làm ăn không minh bạch như vây!:102:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
khoảng 2 tuần sau thấy chiếc đó phủ bạt nằm ngay bãi xe gần nhà em nhìn logo trên bánh tưởng bác nào mới sắm em Bim mới nhưng nhìn kỹ thì thôi rồi, cái mâm của phanh đĩa gỉ hoen loang lổ trông phát khiếp, hỏi bảo vệ các bác ý bảo của cty nhập khẩu oto về triển lãm tại Vịt gửi. Để ngoài phủ bạt có 2 tuần mà đĩa phanh như vậy thì khẳng định ngay chất lượng xe của họ thế nào rùi!!!!:77::77::77:
Đĩa phanh xe nào chả thế hả bác, bác thử vứt Bỉm ra ngoài bãi mưa nắng như thế trong vài ngày xem, bác đã thấy nó gỉ hết cả đĩa rồi ý chứ, nhưng đi thì hết, cái này chưa thể đánh giá chất lượng của nó được
Còn về xe Tung Của thì do nó mang tiếng lởm rồi nên bị mọi người đánh đồng cái j lởm cũng là Tung Của, nhưng xét công bằng ra có những đồ của nó tốt và bền lắm chứ, đấy là với hàng trung ương hay hàng xịn của nó, Còn về dòng xe này ở đây mấy bác đã được đi nó mà chê bai? Các bác chê toàn là ăn theo hoặc nghe tiếng nó thế nói vào chứ đâu phải cảm nhận của các bác? Giống ngày trước xe của Hàn xẻng cũng chê, nhưng bây h với tầm tiền như thế các bác đi xe hàn xẻng có sướng không?
Tóm lại là các bác phải nhìn nhận khách quan để đưa ra kết luận chính xác nhất, còn với cá nhân e thì e cũng chẳng ưa j thằng Tàu Khựa cả, xe Lifan thì hồi trước có 1 hãng taxi mua một loạt về chạy, hồi xe còn mới tinh, e lên ngồi thử, vào số mà cái nắm cần số lỏng lẻo cứ quay tít, còn mọi thứ khác e chưa đi nên e ko có kết luận j

snowflower

Xe hơi
Bân Tầu phụ tùng và dịch vụ rẻ lại tiện nữa thì mớiiền gà chạy xe Tầu cụ ạ, cụ chạy xe Tầu ở VN thì có mà một tiền gà mà ba tiền thóc đới

series3

Xe tăng
Cái anh Phăng phăng cụ post hình lên đẹp quá, cho em thì em cân nhắc chứ bỏ tiền ra mua nói thật em chịu em chả dám :redface:

ghetcongaixau

Xe tăng
Taxi thăng long các cụ ạ, gần nhà em nên em hay đi, có 40 chú lifan nhưng giờ đổi sang morning với getz hết rồi còn lại rất ít ở HN, chuyển về xuân mai gần hết. Có túi khí, kính chỉnh điện... nhưng nhìn không được đẹp như con màu đen trong hình của bác chủ thớt. Nói chuyện với mấy bác taxi thì em thấy các bác ấy than nó hay hỏng, uống xăng nhiều...(chắc mấy bác đấy lái matiz với vios limo quen rồi)

gusman76

Xe máy
theo ẻm được biết thì cụ không nên mua xe TQ, mới nhìn thì thía thôi khi di một thời gian thì khiếp lắm!!!!!!!!!!

Nga Anh B2

Xe buýt
Cu ủng hộ cháu mua Lifan, cháu post ảnh lfan lên nhé!
Lifan cũng kháu ghê! Thằng Tung - của vẫn hào nhoáng thế mà. Nhưng mà chả biết bụng dạ nó thế nào. Thâm lắm!.....Cụ Haso ủng hộ cho Bảo hiểm NHCT nhé! Cháu service cho cụ free luôn....:6:

hvthu

Xe hơi
Kể ra nó bắt chước cũng giống, cũng hay, giống ngày xưa mua đồ xe Dream đắt kinh khủng cho đến khi có Dream tầu, cái xe đỏ giống Matiz, chắc về sau đồ Matiz đắt ta có thể mua đồ của nó lắp vào, gì chứ rẻ hơn là cái chắc

me oto

Xe tăng
Cứ xe nhật cũ mà đi cũng được bác ạ, cho nó lành:41:

Wife_clean

Xe đạp
can cụ ngay nhé ..nếu có ý định mua xe tầu thì cụ làm ngay con bắc kinh gầm cao cho em nhờ ..

vietnduc

Xe hơi
bác muốn mua xe Lifan thì cứ gọi hãng taxi Thăng Long ấy. Nó điều cho 1 con Li Phăng rồi bác xem xe nó vận hành thế nào. Lởm khủng khiếp luôn. :77::77::77:

muoibaconcho

Xe điện
Nhìn ảnh thì nó mướt thế thôi, chứ nhìn gần chán lắm. Các chi tiết không thật sự khớp với nhau. Xe máy TQ hấp dẫn vì giá nó rẻ, giá 1 con Dream thái= 4-5 con dream TQ. Ô tô thì lại khác à, 2 con Lifan đắt hơn 1 con Vios. Cho nên em xin can các bác nào định mua xe ô tô TQ vào thời điểm này.

antigones8X

Xe buýt
theo em tầm 200tr bac nên mua em xe cũ thôi,chứ dùng hàng tàu này mệt lắm,

quangtayho

Xe container
Can bác chủ thớt nhé, 19 tháng trước em đã đặt tiền dịnh lấy LF ở ga ra bên Nguyễn Van Cừ. May quá có thằng cu em làm giáo viên dạy lái xe có con LF, em mượn nó đi 1 ngày, xong vội vàng sang rút tiền về ngay. Với tầm 200 triệu bác dư sức lấy 1 em Matiz hoặc KIA CD5, còn tốt hơn nhiều, khi cần vẫn bán được. Bác mà ôm LF thì khi cần bán ko ai mua đâu, chúc bác có sự lựa chọn đúng đắn

kangta160

Xe tải
bác chủ thớt tầm 200t bác mua fiat em để cho chạy ngon gấp mười lần Lì pan ,fiat là đẳng cấp châu âu đấy ĐT 0437656883

fuah

Xe tải
Cháu chả nhớ đọc đựoc ở đâu trên mạng thấy bảo, kiểm nghiệm độ an toàn cho xe của Khựa là cứ cháy 60km/h mà đâm là 100 chết, vì máy tụt vào trong khoang lái :77::77:

maximo

Xe tải
Riêng đồ Tàu thì từ cái bóng đèn điện của nó cũng rất hay cháy, cái đài tầu ngày xưa thì hay rối băng, tốn pin, nghe thì không phát hiện ra là nam hay nữ đang hát (nếu cụ nào dùng cái này mà luyện khả năng nghe tiếng anh thì khi thành tài phải nói là cực tài và đối tác nói tiếng anh giọng gì cũng nghe được hết vì đã được luyện), xe mini tầu thì đạp nặng như cùm, đi qua mùa xuân có mưa phùn ở ngoài bắc như hiện tại một năm là han gỉ hết. Xe máy tầu thì cứ va chạm nhẹ là ôi thôi mảnh nhựa bay ra tứ tung. Nồi cơm tầu cái thì cháy cơm cái thì cơm sống. Có nhiều cụ cứ tự tưởng tượng là có hàng trung ương với hàng địa phương chứ đúng là em chưa nhìn thấy cái nào là hàng trung ương cả...

ldthuan

Xe máy
Các bác muốn biết Lifan như thế nào thì nên hỏi mấy bác chạy taxi - lifan:^):^) Em được biết là trong hãng taxi mà có lifan - bác nào chạy kém, hiệu quả khai thác xe ko cao thì sẽ bị chuyển sang chạy Lifan:77::77:
--> lifan an toàn và ít tốn xăng cụ nhể :)):)):)):))thế tài xế nó mới có lãi chứ:77::77::77: