Thảo luận Mua xe lead 2022

Chopchopchop

Xe buýt
Tại mợ bị tai nạn đâm ra nghĩ thế, chứ ko bị thì giờ này mợ vẫn thik con Lead đấy lắm :))
Hồi mua con lead đấy vì có ít sự lựa chọn ạ. Sau này yamaha mới ra noza và grande gì đó. Trước con lead là em chạy con Jupiter cũng gần 10 năm. Con noza giờ em vẫn đi loanh quanh gần nhà, cũng hơn chục năm rồi, em thấy xe yamaha cũng bền, đi cũng bốc vọt nhanh mà sao nhiều người ko thích

missto

Xe buýt
Con click hoán cải đấy e định giá 25tr hết đất :)) dân mình cứ giơ chim cho nó búng khổ thậc
con vision đó hồi mới ra cg 23 25t thôi, nhg mẫu sau thon gọn dân chuộng quá nên nó tha hồ vụt giá chót vót.

NguyenAnhPhan

Xe container
Hồi mua con lead đấy vì có ít sự lựa chọn ạ. Sau này yamaha mới ra noza và grande gì đó. Trước con lead là em chạy con Jupiter cũng gần 10 năm. Con noza giờ em vẫn đi loanh quanh gần nhà, cũng hơn chục năm rồi, em thấy xe yamaha cũng bền, đi cũng bốc vọt nhanh mà sao nhiều người ko thích
Trong đầu họ chỉ nghĩ Honda mới đẳng cấp, bền, tiết kiệm xăng...😋. Họ không update thông tin, nâng cấp hiểu biết của mình cho phù hợp với hiện tại. Nên nó mới ra làm vậy.
- Tháng trước em có tư vấn người ta chuyển sang xe Ya mà mua. Họ tỏ vẻ cười cợt. Rồi tỏ ra nguy hiểm...bla bla nên thôi. Kệ. Họ có xèng nhiều nên không cần chỉ họ phải làm thế nào 🤣🤣🤣

NguyenAnhPhan

Xe container
Đẳng cấp khỉ gì con vision cụ ơi :)) mấy ông cháu trẩu đi nhiều thì sốt chứ xe phổ thông mà cụ
Câu này là do 1 số người hỏi mua xe..em tư vấn họ thì họ nói với em như vậy. Với cả họ hay nói kiểu so sánh "Honda xịn hơn, bền hơn, tiết kiệm xăng hơn Ya....đã không biết còn nói. Đi Vision, Lead, Airblade...nó mới sang chảnh, đẳng cấp..."🤣🤣🤣
--> Em thuật lại nguyên văn để cụ khỏi hiểu nhầm. Chứ với em mấy con xe đấy đầy lỗi. Giá thì trên mây 😋😋😋

zaisev

Xe tăng
Công nhận Lead là con xe có giá trị xử dụng cao: đổ xăng là chạy, cốp rộng, dầu dãi, đồ thay tiện và rẻ. Nhà e góp tiền cho Honda 2 con. Tuy nhiên chất lượng có vẻ đi xuống. Cảm nhận con 110cc mua 2009 đi vẫn mượt hơn con 125cc mua 2014

ssgabeo

Xe buýt
mỗi HONDA ở một nước sẽ phụ trách về vật tư phụ kiện 1 loại xe, LEAD chủ yếu linh kiện HONDA Trung Quốc ( trước tên là SCR), Việt Nam phụ trách WAVE, VISION, Thái Lan phụ trách AIRBLADE,....

Vietex

Xe điện
Dạ vâng ạ. Grande cũng tiết kiệm xăng à cụ
Chắc cụ k bao giờ đọc báo về xe cộ? Grande tiết kiệm xăng nhất trong tất cả xe tay ga. 1.6l 100km, Vision là 1.8 lít. Airblaid với Lead tầm 2l 100km. Nhược điểm của Grande là yên cao. Còn lại Grande nhiều ưu điểm, hình thức đẹp, dắt xe rất nhẹ hoặc xe của vợ em thế. Đến ông bảo vệ dắt hộ còn ngạc nhiên.

Vietex

Xe điện
Suy nghĩ cá nhân của em: nhìn đuôi của xe Lead còn tạm được, chứ nhìn mặt trước không thể ưa nổi 2 cái đèn signal. Nhìn như 2 cục u bướu.

Câu này là do 1 số người hỏi mua xe..em tư vấn họ thì họ nói với em như vậy. Với cả họ hay nói kiểu so sánh "Honda xịn hơn, bền hơn, tiết kiệm xăng hơn Ya....đã không biết còn nói. Đi Vision, Lead, Airblade...nó mới sang chảnh, đẳng cấp..."🤣🤣🤣
--> Em thuật lại nguyên văn để cụ khỏi hiểu nhầm. Chứ với em mấy con xe đấy đầy lỗi. Giá thì trên mây 😋😋😋
E cũng định đổi sang yamaha tìm con freegos lượn lờ phố cho nó rẻ tiền. Mà vào page yamaha trừ mấy bạn seeder còn lại người mua đi 1 thời gian vừa bán vừa kêu quá. Hết kêu giảm sóc rồi chắn bùn rồi thiết kế ngu :))...
Sau 1 thời gian thì thôi lại quay lại honda ăn chắc mặc bền

Vietex

Xe điện
E cũng định đổi sang yamaha tìm con freegos lượn lờ phố cho nó rẻ tiền. Mà vào page yamaha trừ mấy bạn seeder còn lại người mua đi 1 thời gian vừa bán vừa kêu quá. Hết kêu giảm sóc rồi chắn bùn rồi thiết kế ngu :))...
Sau 1 thời gian thì thôi lại quay lại honda ăn chắc mặc bền
Người chê chắc seeder của đối thủ.

Vietex

Xe điện
Cụ người nhà bên yamaha ah :)) Khen thì dễ chứ chê toàn ông mua xe rồi nó mới chê, người thật việc thật. Mấy cái em nêu đều lỗi phổ biến freego ai cũng công nhận trừ nhân viên hãng
Cháu người dưng thôi. Tiền mình vất vả làm ra thì thích cái gì thì mua. Trên face mà bảo người thật việc thật thì cháu cũng chả tin.