Mua xe lần đầu: nên mua xe khá hay xe bèo

kuphuong

Xe buýt
xe mơi đi là ok . lái càng mới càng phải đi xe mới bác ah chứ xe cũ hay hỏng vặt lắm:41:

sport4wheel

Xe tải
Xe của mình thì cọ quẹt kiểu gì cũng xót như nhau Bác ợ:102:
U40 chạy xe nhỏ có sao đâu? Em xin điểm danh ở quê Em (Thái Nguyên) có những Bác sau đi Morning để Bác thêm tự tin nè:
- Giám đốc sở Tài chính (U50)
- Giám đốc ngân hàng phát triển (U40)
- Phó giám đốc ngân hàng NN&PTNT(U50)
......Nếu Bác cần Em sẽ tìm hiểu thêm:21:

- Tóm lại Bác khả năng đến đâu và thích Em nào thì chơi Em đó(b)
Cụ này liệt kê mấy ông này thì đúng trắc 100% :21: tại mấy ông này mà mua xe xịn đảm bảo sớm ngồi nhà đá hoặc nghỉ hưu non rồi:)):))

batdauhoclai

Xe buýt
Theo em nghĩ thì U40 như bác thì đi Forte thì hợp quá rồi, chờ để giảm thuế thì không biết đến bao giờ đâu ạ, đến lúc đấy biết đâu bác lại không thích oto nữa mà muốn quay về đi xe đạp cũng nên. Bác đủ điều kiện về tài chính và độ tuổi, ngại gì không làm con xe cho ổn luôn. Lái 1 thời gian sẽ quen thôi bác ạ, Forte chứ cũng chẳng phải cả cục tiền như mấy con Mẹc, BMW cho nên nó cũng đỡ. Em đảm bảo nếu đi Morning vài bữa bác lại chán ngay rồi lại muốn đổi sang Forte, lúc đó thiệt khối tiền đấy :^)

Chúc bác mua được xe ưng ý

Chào các bác. Tui đang học lái xe và phải năm sau mới thi lấy bằng nhưng muốn mua xe trong năm nay để chạy thuế. Tui đang cân nhắc giữa em Kia Morning với em Kia Forte. Có người khuyên mới biết lái thì nên chạy xe giá rẻ thôi để lỡ có cọ quẹt cũng đỡ xót. Vả lại chừng vài năm nữa Nhà Nước hạ thuế nhập khẩu ô tô theo lộ trình WTO thì tha hồ mà chọn xe ngon hơn để trade up

Nghe thì cũng hợp lý. Có điều tui cũng O40 rồi mà còn chạy chiếc Kia Morning thì cũng thấy hơi "mắc cỡ" với bạn bè. Các bác cho ý kiến nhé. Xin cảm ơn trước

tuananhbmw

Xe buýt
Bác mà vaò đây hỏi thì em đoán 10 người thỉ cả 10 đều khuyên bác mua Forte,cái tâm lý mới lái mua xe ít tiền để đi là tâm lý chung của thời xưa bác ạ,còn bây giờ thì khác rồi,với lại nếu bác có khả năng thì theo em cái Forte cũng chưa phải xe đắt tiền lắm để phải đi quá cẩn thận,hoặc lo mất đồ,hoặc phải có kinh nghiệm để sửa chữa,sử dụng,còn vấn đề xước xát va chạm thì bây giờ có bảo hiểm lo,có như ngày xưa đâu mà phải mua cái xe cũ đi để tập cho lai giỏi thì mới mua xe mới,nên theo em bác cứ mua luôn xe Forte đi ạ,xe to hơn,đắt tiền hơn,nói dại chứ chẳng may làm sao thì cũng an toan hơn cho mình đấy bác ạ...

_MBBG_

Xe điện
Chào các bác. Tui đang học lái xe và phải năm sau mới thi lấy bằng nhưng muốn mua xe trong năm nay để chạy thuế. Tui đang cân nhắc giữa em Kia Morning với em Kia Forte. Có người khuyên mới biết lái thì nên chạy xe giá rẻ thôi để lỡ có cọ quẹt cũng đỡ xót. Vả lại chừng vài năm nữa Nhà Nước hạ thuế nhập khẩu ô tô theo lộ trình WTO thì tha hồ mà chọn xe ngon hơn để trade up

Nghe thì cũng hợp lý. Có điều tui cũng O40 rồi mà còn chạy chiếc Kia Morning thì cũng thấy hơi "mắc cỡ" với bạn bè. Các bác cho ý kiến nhé. Xin cảm ơn trước
mới lái và đã lái lâu theo em không liên quan đến xe rẻ và xe nhiều xiền khi bác mua đầy đủ bảo hiểm,theo em không phải khổ vậy đâu bác,chúc bác sớm có vợ 2 đẹp

Gcar

Xe container
mua luôn xe mới nhưng nhỏ và rẻ thôi: Morning, Getz, mua bảo hành bảo hiểm đầy đủ. Tiền chỉ là 1 chuyện nhưng xe nhỏ dễ lái hơn!! Nếu ở nơi đường xá rộng rãi thì Forte cũng được!

xecaitien111

Xe hơi
Tổng hợp các ý kiến lại thì bác nên mua forte luôn và ngay đi ợ!(b)(b)(b)

koda

Xe tải
Mua xe ngày: Jun 2009
Đoạn đường: 5
Manslaughter
Đã chạy được 1600 km

chấc là âm binh đấy các cụ ạ.

Manslaughter

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Tui quyết chọn con Forte. Gọi là tiến thẳng lên Chủ Nghĩa Xã Hội luôn bỏ qua giai đoạn phát triển TBCN ấy mà, hehe. Tui ở trong Sài Gòn. Sẵn nhờ các bác tư vấn giúp chỗ nào thi lấy bằng trong năm nay chứ chờ qua sang năm sốt ruột quá. Nếu cần phải chi tiền trà nước cũng OK. Thanks

dunlopillo

Xe buýt
Em khuyên bác chân thành. Nếu bác đủ tiền, bác mua Forte. Còn nếu bác chưa đủ, Morning SLX 2009 hoặc 2010 cũng quá ngon.

dunlopillo

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Tui quyết chọn con Forte. Gọi là tiến thẳng lên Chủ Nghĩa Xã Hội luôn bỏ qua giai đoạn phát triển TBCN ấy mà, hehe. Tui ở trong Sài Gòn. Sẵn nhờ các bác tư vấn giúp chỗ nào thi lấy bằng trong năm nay chứ chờ qua sang năm sốt ruột quá. Nếu cần phải chi tiền trà nước cũng OK. Thanks
Chúc mừng bác lựa chọn sáng suốt. Phần quà cho bác là 1 vodka :21:

discus

Xe hơi
Bác lăn tăn y hệt như em, hoặc là em lăn tăn y hệt như bác :21:.
Cuối cùng thì em cũng quyết thế ... lày bác ạ: cứ theo đúng khả năng (về xiền, và về kỹ năng lái) của mình mà chơi thôi. Bác O 40 thì thêm 10k Obama chắc cũng ko phải quá cố như em. Còn kỹ năng lái thì bác phải tự xác định, vì nếu lái kém quá thì nhiều lúc mất bình tĩnh đạp ga tông thẳng vào tường thì Forte xót hơn Morning nhiều đới :)). Bảo hiểm cũng chỉ giải quyết được phần nào thôi bác ạ.

duytrong

Xe lăn
chả gì bằng cưới vợ 2 mà lại mới tinh cụ ạ(k)

batdauhoclai

Xe buýt
Hoan hô bác, :41:, lúc nào mua xe xong nhớ post ảnh lên nhé

1cent

Xe tải
Có điều tui cũng O40 rồi mà còn chạy chiếc Kia Morning thì cũng thấy hơi "mắc cỡ" với bạn bè. Các bác cho ý kiến nhé. Xin cảm ơn trước
Chết dở, bác lái KIA Morning mà còn mắc cỡ với bạn bè. :ohmy: :ohmy: :ohmy: Khổ thân em cũng gần U40 rồi mà bao năm nay toàn fải chạy IFA Morning (xe đổ ben). Thế này thì em đến tự tử mất.:P :P :P

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Chọn Forte mà đi trong SG giờ cao điểm thì. Chẹp chẹp :D

berryfun

Xe điện
Mới là nhất cụ ơi. Nhưng vấn đề em nghĩ quan trọng nhất là phụ thuộc vào "Bác hồ" và Obama của bác thôi nếu ok cứ xe mới mà đi. không ngại hỏng vặt. nhưng mua xe cũ cũng có cái thú của nó đấy bác ạ.

chúc bác sớm quyết định

Manslaughter

[Tịch thu bằng lái]
Nick của bác Manslaughter có phải lấy từ bộ phim "Người đàn ông có bộ mặt cười" không ạ.

Lúc đầu em có suy nghĩ giống bác, định làm em KM cho lành, sau nghĩ lại, thế 3 năm nữa mấy thằng F1 nhà em lớn lên thì đổi xe à, thế là em quyết lên i30 phục vụ cả nhà.

Em cũng mới lái, nhưng sure với bác là 3 tháng là quen, lúc đó thì bác mới thấy đi xe rộng nó sướng hơn đi taxi nhiều bác ạ.

Chúc bác chốt nhanh được em KF.
Xin lỗi hôm nay mới trả lời bác. Nick Manslaughter tui dùng trên 1 gaming forum. Sẵn đem luôn qua đây cho dễ nhớ. Giờ mới nghĩ ra lái xe mà dùng nick này chắc có ngày ở tù. Chắc phải đổi nick khác quá

Shinta

Xe tăng

tùy vào khả năng (túi tiền và tâm lý) của cụ chứ?
đại gia thì Lé xù cũng là xe bèo...
dân đen thì Matiz cũng là sang...
còn nữa, nếu cụ tự tin, cảm thấy mình đủ khả năng lái & cẩn thận => bem luôn xe ngon... tội gì đi con cùi rồi lại tiếc...
em bem thẳng Camry, mới vào gara 02 lần... ko hối hận :21::21: