[Funland] Mua xe gì cho sinh viên đại học

phuongmit

Xe cút kít
Đứa út nhà chú bằng tuổi cháu, năm nay cũng vào ĐH đây mà chỉ đi xe đạp thôi! Hôm qua chú thua kèo trận của chã chứ không có thì hôm nay cũng đi mua xe máy cho nó đấy :(
E đề xuất bác sang mượn xe nhà TS sửa TV cho cháu đi học đỡ vất, bên đó nhiều xe nhiều tiền

Giờ mới vào đại học, xác định là con xe này sẽ gắn bó ít nhất 5 năm đến 10 năm.
Đừng nghe mấy ông già xúi bậy mua xe côn, đi trời mưa bắn bẩn lắm, mặc áo mưa cũng không mặc được áo choàng cánh dơi, mà phải mặc áo bộ. Đồ đạc thì phải đeo balo, hoặc phải buộc sau xe.
Cứ xe Vision mà chiến bạn ạ. Trước mình độc thân thích Nouvo LX 135. Sau có vợ con rồi đi đâu cũng chỉ thích đi xe Lead của vợ vì cốp to đựng được nhiều đồ. Nên mua Honda, vì Yamaha nhanh tã máy lắm.

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Cháu chào các cụ ạ.
Cháu là nam, 2k6 năm nay lên đại học ạ.
Nhà cháu đang tính mua 1 con xe ga trong tầm < 40tr.
Trong tầm giá đấy cháu thấy có 2 con ok là Honda Vision bản thể thao và Yamaha Freego S ABS.
Các cụ cho cháu xin lời khuyên là nên mua con nào ạ, hay là có con nào trong tầm giá tốt hơn không ạ.
Cháu cảm ơn.
Best choice vẫn là vision rồi neo của ya . Yêu nước nồng nàn thì klara

niceshot

Xe container
Đừng nghe mấy ông già xúi bậy mua xe côn, đi trời mưa bắn bẩn lắm, mặc áo mưa cũng không mặc được áo choàng cánh dơi, mà phải mặc áo bộ. Đồ đạc thì phải đeo balo, hoặc phải buộc sau xe.
Cứ xe Vision mà chiến bạn ạ. Trước mình độc thân thích Nouvo LX 135. Sau có vợ con rồi đi đâu cũng chỉ thích đi xe Lead của vợ vì cốp to đựng được nhiều đồ. Nên mua Honda, vì Yamaha nhanh tã máy lắm.
Nam thanh niên mà đi Vision trông rất ẻo lả!
Yamaha nhanh tã máy chỉ toàn là nghe nói từ những người chưa đi yamaha đời mới bao giờ!

Yamaha nhanh tã máy chỉ toàn là nghe nói từ những người chưa đi yamaha đời mới bao giờ!
Thanh niên đi Vision nhìn ẻo lả chỗ nào hả cụ? =))
Đúng là em chưa đi Yamaha đời mới, nhưng em cũng đi LX 135 hơn chục năm, nên cũng biết nó tã máy như thế nào so với Honda 8-x

Trang béo

Xe tăng
mua Vision bản thể thao - màu xám xi măng là bao ngầu nhé. Xe nâng cao hơn so bản thường hơn 2 cm, phần hông và đuôi vuốt tinh tế. Nhìn như SH - hợp lý để lấy đấy, nếu HN cả đăng ký chắc hơn 40 xíu

thichlexus

Xe điện
Vision bạn nào nhỏ con cao tầm 1m60 đổ lại thì hợp, còn nếu cao tầm 1m7 trở lên thì mua Lead hoặc Airblade

Archer

Xe điện
SH Mode được đề cử nhé! :)

vanhai493

Xe điện
em thanh niên hơn 3 sọi đi tầm nhìn
nhưng ko ẻo lả lắm, vẫn có thể làm các chị e có bầu đó
còn yama thì e chưa đi nên k rõ lắm :D
nhà e có 2 con, 1 con way 2005, lớn hơn cháu chủ thớt nhờ tư véo 1 tủi
1 con tầm nhìn 2015 :D

Vietex

Xe điện
Thanh niên đi Vision nhìn ẻo lả chỗ nào hả cụ? =))
Đúng là em chưa đi Yamaha đời mới, nhưng em cũng đi LX 135 hơn chục năm, nên cũng biết nó tã máy như thế nào so với Honda 8-x
Yamaha ra thế hệ động cơ Bluecore từ tầm 2010 gì đó. Xe ga tiết kiệm xăng nhất bây giờ là Yamaha Grande. Honda k có nào có cửa so sánh về độ tiết kiệm xăng với con Grande, cả xe ga 50cc cũng k có cửa so sánh. Freego cũng dùng động cơ Bluecore nhưng khoảng 2 lít/100km, bằng Airblade. Với động cơ thế hệ mới thì chắc Honda nhanh tã máy hơn.
Mấy con xe Honda cảm giác giàn áo vỏ rất mỏng, ọp ẹp, đi ga thấp vỏ va vào nhau phát tiếng kêu rất khó chịu.

Đàn ông thì làm con motor côn tay mà đi cháu ạ

Con gái chú cũng đi motor từ lớp 10
Cụ chuẩn.
Đàn ông ai lại đi mấy con xe cho con gái.
Đi mấy con hầm hố còn để cua gái nữa chứ.
SV thì đi cỡ như con này

tunglam2806

Xe tăng
:)) . Toàn các bố già xúi bậy trẻ con thật. :))

Đúng như cụ nói. Xe còn gắn bó 5-10 năm. Mua mấy con côn tay đi làm dở lắm. Tốt & chuẩn nhất là viíion.

Yamaha ra thế hệ động cơ Bluecore từ tầm 2010 gì đó. Xe ga tiết kiệm xăng nhất bây giờ là Yamaha Grande. Honda k có nào có cửa so sánh về độ tiết kiệm xăng với con Grande, cả xe ga 50cc cũng k có cửa so sánh. Freego cũng dùng động cơ Bluecore nhưng khoảng 2 lít/100km, bằng Airblade. Với động cơ thế hệ mới thì chắc Honda nhanh tã máy hơn.
Mấy con xe Honda cảm giác giàn áo vỏ rất mỏng, ọp ẹp, đi ga thấp vỏ va vào nhau phát tiếng kêu rất khó chịu.
Em không nói về vấn đề tiết kiệm xăng giữa 2 hãng.
Nhưng so sánh thực tế của em khi đi Nouvo LX và Air Blade (nhà em có 2 xe) thì Nouvo nhanh xuống máy hơn hẳn, sau 3 năm thì Nouvo kêu như máy cày.