Mua xe đón Tết thì có nên dùng gói vay ưu đãi này của BIDV?

vnvodoi

Xe điện
Đọc nghe sốc phết , có 200 củ mà chơi hẳn CRV !
Thích thì nhích thôi cụ chủ ! Nhưng xác định là căng đầu đấy , kinh tế đang khó !

Tulucdoan

Xe hơi
ngân hàng lớn mà cho vay lãi suất thấp thế này, tốt quá rồi, quất thui, chúc mừng có xe mới

Dep trai di bo

Xe hơi
Quay ngược 1 năm trước nghĩ đến ls mà tiếc, giờ chỉ có 6,5% =))

firstXpan

Xe buýt
Em hay nhận được email chào mời các khoản vay không thế chấp như thế này từ hsbc, nhờ các cụ thẩm xem có vay cứu đói hay lên đời eto được không ạ,
Không biết so với khoản vay 6 tháng của cụ thớt(hơn 6%/năm của BIDV) thì khoản vay này của em
60 tháng(6,9%) có ngon hơn không nhỉ cccm.

Langthang_Mercedes

Xe container
Em hay nhận được email chào mời các khoản vay không thế chấp như thế này từ hsbc, nhờ các cụ thẩm xem có vay cứu đói hay lên đời eto được không ạ,
Không biết so với khoản vay 6 tháng của cụ thớt(hơn 6%/năm của BIDV) thì khoản vay này của em
60 tháng(6,9%) có ngon hơn không nhỉ cccm.

Đọc mấy dòng đậm đậm em chẳng hiểu gì cụ giải thích thông não chúng em phát được không? Khả năng là hàng tháng trả cố định bằng kia tiền đúng không? Vậy 6.9% cũng không ngon lành gì (vì nó tính ảo thôi) lãi thực là 12.49% cơ, hay ở chỗ tín chấp thôi.

firstXpan

Xe buýt
Đọc mấy dòng đậm đậm em chẳng hiểu gì cụ giải thích thông não chúng em phát được không? Khả năng là hàng tháng trả cố định bằng kia tiền đúng không? Vậy 6.9% cũng không ngon lành gì (vì nó tính ảo thôi) lãi thực là 12.49% cơ, hay ở chỗ tín chấp thôi.
Hic, em cũng không hiểu nên mới bê lên đây nhờ các cụ thẩm, cccm chuyên ngành tài chính thẩm cho em phát xem có mùi gì ở đây không ạ.
(Theo em hiểu hàng tháng trả theo các số nó liệt kê ra theo dư nợ giảm dần thì dễ hiểu rồi, còn câu "lãi suất 12.49%/năm tương đương 6.9%/năm cố định" thì em cũng không hiểu ạ)

Langthang_Mercedes

Xe container
Hic, em cũng không hiểu nên mới bê lên đây nhờ các cụ thẩm, cccm chuyên ngành tài chính thẩm cho em phát xem có mùi gì ở đây không ạ.
(Theo em hiểu hàng tháng trả theo các số nó liệt kê ra theo dư nợ giảm dần thì dễ hiểu rồi, còn câu "lãi suất 12.49%/năm tương đương 6.9%/năm cố định" thì em cũng không hiểu ạ)
Theo em thì mỗi tháng cụ phải trả cố định 1 khoản (trong cái bảng đó) không phải theo dư nợ giảm dần nên cái chữ tương đương nó viết ra để "câu khách" thôi. Mà tín chấp thì lãi suất vậy cũng ổn.

firstXpan

Xe buýt
Theo em thì mỗi tháng cụ phải trả cố định 1 khoản (trong cái bảng đó) không phải theo dư nợ giảm dần nên cái chữ tương đương nó viết ra để "câu khách" thôi. Mà tín chấp thì lãi suất vậy cũng ổn.
Nó có viết là theo dư nợ giảm dần cụ ạ, khoản vay nào thì cũng phải theo dư nợ giảm dần chứ cụ, em úp nốt cái phần đầu email lên ạ. Nếu lãi suất 12.49%/ năm thì khó nhai phết nhỉ, sao mà cạnh tranh được với các ngân hàng khác ợ. :-w

Langthang_Mercedes

Xe container
Nó có viết là theo dư nợ giảm dần cụ ạ, khoản vay nào thì cũng phải theo dư nợ giảm dần chứ cụ, em úp nốt cái phần đầu email lên ạ. Nếu lãi suất 12.49%/ năm thì khó nhai phết nhỉ, sao mà cạnh tranh được với các ngân hàng khác ợ. :-w

Theo em hiểu cái này là trả cố định hàng tháng bằng đúng số tiền trong bảng, nếu qui ra dư nợ giảm dần thì lãi suất thế kia. Cái này em vay 1 lần lâu lắm rồi nên biết. Tín chấp 12,49% là ổn rồi, ai cần thì vay thôi.

firstXpan

Xe buýt
Theo em hiểu cái này là trả cố định hàng tháng bằng đúng số tiền trong bảng, nếu qui ra dư nợ giảm dần thì lãi suất thế kia. Cái này em vay 1 lần lâu lắm rồi nên biết. Tín chấp 12,49% là ổn rồi, ai cần thì vay thôi.
Vầng, cám ơn cụ, em cũng lăn tăn nhưng thấy không hơn gì các ngân hàng khác nên thôi né cho lành ạ. Như vậy vay tín chấp không cần tài sản cắm nợ thì lãi suất gấp đôi ngân hàng BIDV của cụ thớt nhỉ.

Bulldozers

Xe hơi
Có khoản tiền gửi thì chắc vay cũng nhanh, lãi suất đang quá thấp

Xesaubanh

Xe hơi
Các ngân hàng lớn như BIDV giờ lãi suất chắc cũng tương tự nhau thôi nhưng đã có tiền gửi ở đó rồi thì nên vay luôn bác ạ, duyệt vay nhanh hơn

nlhsaigon

Xe đạp

Mấy đơn vị cho vay tín chấp này lãi suất rất cao vì nó có rủi ro và khoản vay này được hiểu là vay tiêu dùng. Số % đầu tiên (trên 10%) là lãi suất thực theo dư nợ giảm dần, lãi suất "tương đương x% cố định" nghĩa là hàng tháng nó cứ lấy số x% đó nhân với số tiền gốc ban đầu, cho dù trả gần hết còn vài triệu tiền gốc thì nó vẫn cứ nhân với số tiền gốc ban đầu :D
Vay mua xe (dạng tiêu sản) mà vay theo hình thức này để sử dụng hoặc kể cả kinh doanh thì có mà bịnh.

firstXpan

Xe buýt
Mấy đơn vị cho vay tín chấp này lãi suất rất cao vì nó có rủi ro và khoản vay này được hiểu là vay tiêu dùng. Số % đầu tiên (trên 10%) là lãi suất thực theo dư nợ giảm dần, lãi suất "tương đương x% cố định" nghĩa là hàng tháng nó cứ lấy số x% đó nhân với số tiền gốc ban đầu, cho dù trả gần hết còn vài triệu tiền gốc thì nó vẫn cứ nhân với số tiền gốc ban đầu :D
Vay mua xe (dạng tiêu sản) mà vay theo hình thức này để sử dụng hoặc kể cả kinh doanh thì có mà bịnh.
Vậy hả cụ, cám ơn cụ thông não, em cũng chưa có nhu cầu vay nên không gọi bọn nó để hỏi trực tiếp, chỉ tiện thể thì bê lên đây bàn luận thôi. E cũng biết là mấy cái ngân hàng nước ngoài này thì lãi suất kinh khủng dồi, nên nếu cần quá thì vay cùng lắm vài ba trăm tiêu tết thôi cụ nhỉ.=))

tuangiga31mes2c

Xe container
Vừa tiếp cận sale của BIDV, cũng vay mua trả góp con xe mới, tưởng ngon nhưng hóa ra ko ngon lắm đâu ạ. ;))

mradam91

Xe đạp
Lãi suất suốt dòng đời khoản vay thì mới tốt chứ thả nổi sau ưu đãi thì còn chờ 😂

TN1805

Xe điện
"Mua xe đón Tết" và "Gói vay ưu đãi của BIDV" thì ít có liên quan nhau ( tuy vẫn có nhưng ít).

"Thiếu tiền mua xe" sẽ có liên quan nhiều hơn tới "Gói vay ưu đãi từ BIDV". :))

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Xét về lãi suất thì có 2 ngân hàng là Shinhan và Woori lãi suất rất tốt. Cả gói ưu đãi ban đầu và lãi suất thả nổi. Sau đó mới đến big 4 cc ạ. Hiện Vietcom đang hạn chế cho vay mua ô tô, BIDV và Vietin vẫn phát vay bình thường.

matrix3011

Xe tăng
Em hỏi chut ah. Vay mua xe thì mua xe nào cũng được, cũ hay mới cũng được hay tùy vào loại xe dc NH trợ giá ah ?