Thảo luận Mua xe đạp trên SHOPPEE? nên ko ạ?

Lilak

Xe tải
Lang thang trên mạng tìm mua xe cho F1... giá tốt toàn dẫn đến SHoppee. Mà rẻ thật. Trc em xe bé , cho kid từ 5 tuổi- mua trên bà triệu toàn 2 củ trở lên.. SHopee đủ loại giá, free ship chỉ tầm trên triệu cũng có, mà loại em đang cần là loại cho teen, sz lớn hẳn hoi, từ sz 22 đến 24.

có bác nào mua xe trên shoppee ko cho em hỏi kinh nghiệm chút, nên mua ko ạ?

hay có địa chỉ nào uy tín ko ạ? chứ dạo này em thấy bà triệu giá hơi chát...

Lilak

Xe tải
đây các cụ thử view...

hưvô

Xe lăn
Em thì chưa mua kiểu này nên cũng k biết trả lời cụ sao

midataka

Xe buýt
xe 24 thì tìm xe khung nhôm cụ ơi, còn dòng dưới 24 thì tìm thương hiệu mà mua. nếu xác định dùng lâu dài. khung nhôm loại nhỏ chỉ có size từ 12-18 thôi ạ.

aladanh

Xe tăng
Mua trên đó em toàn mua đồ rẻ tiền và quên luôn chuyện bảo hành
Thế mà hôm trước mua cái tông đơ, đặt hàng rồi shop báo hết hàng, bảo người mua hủy giao dịch. em bảo lỗi ko phải e nên e éo hủy. cuối cùng mua tông đơ nó gửi cho chai nước
điên tiết review 1*

pnthanh1

Xe hơi
Mua đồ trên mạng của Shopee, Lazada tầm 1 triệu thì mua cũng đc, em mua thử mấy thứ thấy cũng ok. Cố gắng chọn CH nào nhiều đánh giá tốt 1 chút. Còn nhiều tiền hơn nữa thì nên đi xem trực tiếp, có bảo hành đầy đủ

Highvoltage2207

Xe buýt
Nếu cùng mẫu xe đó như trên Bà Triệu mà Shopee bán rẻ hơn thì tội gì không mua hả cụ?
Khác nhau thì cụ phải xem xét. Và để cẩn thận thì cụ nên đến xem trực tiếp nếu shop ở gần quanh HN.

Nhìn chung, bán trên Shopee thì cửa hàng gần như không mất tiền thuê mặt bằng và nhân viên bán hàng, thuế má các thứ (đa phần là hàng nhập từ TQ về - đi đường tiểu ngạch) .... nên giá giảm được tương đối so với việc mở cửa hàng bán ở khu phố trung tâm.

Em đã mua cho F1 chiếc xe đạp trên Shopee và có kinh nghiệm thế này: thời điểm đó Shopee có chương trình flash sale - chiếc xe đạp LanQ cho trẻ em, giá flash sale là khoảng 1,3 triệu.
Nhưng vì chưa mua bao giờ, muốn tận mắt xem xe và cảm nhận chất lượng thực tế nên em đến thẳng kho bán. Sau khi đến xem và thấy mọi thứ ok em đặt vấn đề mua thì shop báo giá căng đét 1,7 triệu và nhất định không giảm - lí do là phần giá giảm so với giá thông thường (theo chương trình flash sale) shop bán sẽ được bên Shopee bù lại để đảm bảo nguyên giá ban đầu. Em vẫn quyết định mua vì đang tiện xe, vứt vào cốp chở về luôn cho trẻ con ở nhà phấn khởi.

Lilak

Xe tải
Nếu cùng mẫu xe đó như trên Bà Triệu mà Shopee bán rẻ hơn thì tội gì không mua hả cụ?
Khác nhau thì cụ phải xem xét. Và để cẩn thận thì cụ nên đến xem trực tiếp nếu shop ở gần quanh HN.

Nhìn chung, bán trên Shopee thì cửa hàng gần như không mất tiền thuê mặt bằng và nhân viên bán hàng, thuế má các thứ (đa phần là hàng nhập từ TQ về - đi đường tiểu ngạch) .... nên giá giảm được tương đối so với việc mở cửa hàng bán ở khu phố trung tâm.

Em đã mua cho F1 chiếc xe đạp trên Shopee và có kinh nghiệm thế này: thời điểm đó Shopee có chương trình flash sale - chiếc xe đạp LanQ cho trẻ em, giá flash sale là khoảng 1,3 triệu.
Nhưng vì chưa mua bao giờ, muốn tận mắt xem xe và cảm nhận chất lượng thực tế nên em đến thẳng kho bán. Sau khi đến xem và thấy mọi thứ ok em đặt vấn đề mua thì shop báo giá căng đét 1,7 triệu và nhất định không giảm - lí do là phần giá giảm so với giá thông thường (theo chương trình flash sale) shop bán sẽ được bên Shopee bù lại để đảm bảo nguyên giá ban đầu. Em vẫn quyết định mua vì đang tiện xe, vứt vào cốp chở về luôn cho trẻ con ở nhà phấn khởi.
em mua linh tinh trên shopee rồi. ko ưng trả lại được mà
có điều mua nhớn như xe cộ thì em chửa bao giờ a

tuannguyetxm

Xe hơi
nhớ coi kỹ cái phí ship trước khi thanh toán

MN123

Xe hơi
cụ có thể nhắn tin với shop ở trên shoppee, hỏi địa chỉ shop ở đâu qua xem xe cũng đc mà

datalink

Xe tải
Thế mà hôm trước mua cái tông đơ, đặt hàng rồi shop báo hết hàng, bảo người mua hủy giao dịch. em bảo lỗi ko phải e nên e éo hủy. cuối cùng mua tông đơ nó gửi cho chai nước
điên tiết review 1*
Nghe hài hước thật :)) giá cụ cẩn thận quay clip lại rồi gửi shopee có phải hay ko

datalink

Xe tải
Em có quay clip luôn, nhưng nghĩ cái tông đơ hơn 100k, shop mua 1 sao cũng đc rồi. Ko nên ép quá cụ nhỉ
Ko cụ ạ. Shop đấy quá láo. 1 sao của cụ chả thấm gì. Việc tráo 1 chai nước vào là rất láo. Thà cụ đặt tondeur 100k, nó giao loại 50k đã đành. Nó giao sai loại là cháu đã khiếu nại bỏ mẹ nó rồi. Cố tình giao chai nước là vô cùng mất dạy. Làm hỏng ấn tượng tốt với kinh doanh online.

kobold alone

Xe đạp

Rẻ nhỉ. E thì mất 2 củ nhưng phí bên shopee với lazada cao quá, 4-500k lận. E mua luôn trên tiki, đắt hơn 200k nhưng free ship. E ở tỉnh nên phải vậy. Xài ổn với dòng khung nhôm cho bé.

Highvoltage2207

Xe buýt
Rẻ nhỉ. E thì mất 2 củ nhưng phí bên shopee với lazada cao quá, 4-500k lận. E mua luôn trên tiki, đắt hơn 200k nhưng free ship. E ở tỉnh nên phải vậy. Xài ổn với dòng khung nhôm cho bé.
E cũng ko rõ đắt rẻ thế nào vì mua lần đầu và trước đó cũng chưa tìm hiểu - có quá nhiều loại và nhiều mức giá.
Nhưng lúc mua thì cậu bán hàng nói là giá này rẻ rồi vì hồi mới nhập hàng này về toàn bán hơn 2 củ. E mua size 14” loại vành đúc, phanh đĩa, tay lái điều chỉnh độ rộng được - là full options, tuy nhiên hôm đấy hết màu hồng nên đành chọn màu đỏ

kobold alone

Xe đạp
E cũng ko rõ đắt rẻ thế nào vì mua lần đầu và trước đó cũng chưa tìm hiểu - có quá nhiều loại và nhiều mức giá.
Nhưng lúc mua thì cậu bán hàng nói là giá này rẻ rồi vì hồi mới nhập hàng này về toàn bán hơn 2 củ. E mua size 14” loại vành đúc, phanh đĩa, tay lái điều chỉnh độ rộng được - là full options, tuy nhiên hôm đấy hết màu hồng nên đành chọn màu đỏ

Của e cũng size 14. Chạy loại này an toàn. Thằng nhóc nhà e lao vù vù cứ phải dặn nó phanh miết.

fendergtvt

Xe hơi
Mua mấy hàng tầm 1 tr chứ online cũng ko đảm bảo khó bảo hành hay hàng có vấn đề

kobold alone

Xe đạp
Mua mấy hàng tầm 1 tr chứ online cũng ko đảm bảo khó bảo hành hay hàng có vấn đề
Tivi samsung 55 inch giá 14tr em còn mua online nè cụ :) Ngoài Phú Thọ chuyển vào chứ không phải gần em. Tùy theo chính sách thôi cụ, hàng chính hãng thì bảo hành theo SN của hãng, đâu cần liên quan tới tiệm sau khi mua nữa đâu. Còn hư hỏng vận chuyển thì mình có thể không nhận mà :)

fendergtvt

Xe hơi
Tivi samsung 55 inch giá 14tr em còn mua online nè cụ :) Ngoài Phú Thọ chuyển vào chứ không phải gần em. Tùy theo chính sách thôi cụ, hàng chính hãng thì bảo hành theo SN của hãng, đâu cần liên quan tới tiệm sau khi mua nữa đâu. Còn hư hỏng vận chuyển thì mình có thể không nhận mà :)
Hàng đắt tiền mua ở cửa hàng vẫn an tâm hơn ah :)

ducleminh

Xe điện
điên tiết review 1*
Ơ, nó gửi sai hàng thì chọn trả hàng hay hoàn tiền chứ.