Thảo luận Mua Vios cho gia đình đi có cần bảo hiểm không ạ?

Nga Phương

Xe đạp
E chào các a ạ.

nhà e mới mua cái xe Vios 2016 mới, hai vc cũng tích cóp mãi mới mua được để có cái che nắng mưa. Mua xe xong thì hết sạch cả tiền rồi, mà chồng e thì cứ khăng khăng muốn mua thêm bảo hiểm. E thì xót tiền mà bảo hiểm cũng cỡ chục triệu hơn chứ đâu có ít.

A trai em thì nói là cái xe Vios này ít hỏng hóc lặt vặt, nhà cô lại chạy gia đình thì cần gì mua bảo hiểm.

Chồng e thì nói là cái xe giờ là gia sản giá trị nhất trong nhà, lỡ ra ngoài đường gặp chuyện gì thì ít ra còn có cái bảo hiểm mà bấu víu vào, rồi đưa mấy vụ xe bị đâm tan nát ra doạ e.

E muốn hỏi ý kiến các a là có nên mua bảo hiểm không ạ, nhất là mấy a hay đi Vios ấy. E cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em chào các anh ạ.

Nhà em mới mua cái xe Vios 2016 mới, hai vc cũng tích cóp mãi mới mua được để có cái che nắng mưa. Mua xe xong thì hết sạch cả tiền rồi, mà chồng em thì cứ khăng khăng muốn mua thêm bảo hiểm. Em thì xót tiền mà bảo hiểm cũng cỡ chục triệu hơn chứ đâu có ít.

Anh trai em thì nói là cái xe Vios này ít hỏng hóc lặt vặt, nhà cô lại chạy gia đình thì cần gì mua bảo hiểm.

Chồng em thì nói là cái xe giờ là gia sản giá trị nhất trong nhà, lỡ ra ngoài đường gặp chuyện gì thì ít ra còn có cái bảo hiểm mà bấu víu vào, rồi đưa mấy vụ xe bị đâm tan nát ra doạ em.

Em muốn hỏi ý kiến các anh là có nên mua bảo hiểm không ạ, nhất là mấy anh hay đi Vios ấy. Em cảm ơn ạ.
Bảo hiểm là sự đầu tư xứng đáng cho chiếc xe. Tính ra 1 tháng mất khoảng 800k bảo hiểm cho chiếc xe trong khi nếu va chạm thì.. siêu nhẹ cũng đi mất khoảng 300k/1 lần sơn lại các vết nhỏ nhỏ. Nếu vết kéo dài rồi phải gò thì đi cả triệu.

tonnyano

Xe tải
Bảo hiểm là sự đầu tư xứng đáng cho chiếc xe. Tính ra 1 tháng mất khoảng 800k bảo hiểm cho chiếc xe trong khi nếu va chạm thì.. siêu nhẹ cũng đi mất khoảng 300k/1 lần sơn lại các vết nhỏ nhỏ. Nếu vết kéo dài rồi phải gò thì đi cả triệu.
Chủ thớt hỏi bh nhân thọ mà :D

wisher93

Xe hơi
Em chào các anh ạ.

Nhà em mới mua cái xe Vios 2016 mới, hai vc cũng tích cóp mãi mới mua được để có cái che nắng mưa. Mua xe xong thì hết sạch cả tiền rồi, mà chồng em thì cứ khăng khăng muốn mua thêm bảo hiểm. Em thì xót tiền mà bảo hiểm cũng cỡ chục triệu hơn chứ đâu có ít.

Anh trai em thì nói là cái xe Vios này ít hỏng hóc lặt vặt, nhà cô lại chạy gia đình thì cần gì mua bảo hiểm.

Chồng em thì nói là cái xe giờ là gia sản giá trị nhất trong nhà, lỡ ra ngoài đường gặp chuyện gì thì ít ra còn có cái bảo hiểm mà bấu víu vào, rồi đưa mấy vụ xe bị đâm tan nát ra doạ em.

Em muốn hỏi ý kiến các anh là có nên mua bảo hiểm không ạ, nhất là mấy anh hay đi Vios ấy. Em cảm ơn ạ.
Mua ngay đi Cụ, cụ ở Hà Nội hay đâu ạ, Hà Nội chật hẹp này nên mua đi Cụ ạ, mỗi ngày cụ mất 20.000 thôi. Đi xe có xước xát hay vỡ còn thay thế, đỡ tốn kém

VNKingman

Xe buýt
Em chào các anh ạ.

chào em
Việc mua bảo hiểm có 2 mục đích:
1. Xe nếu có va quyệt, xước sát, hỏng hóc, mất cắp hay bị gập nước thì có bên bảo hiểm chi trả cho mình chi phí này để sửa chữa xe.
2. Xe đi mà gây ra tai nạn cho người khác thì có bên bảo hiểm đứng ra trả 1 phần chi phí cho người bị nạn giúp chủ xe

Nếu chồng em là 1 lái xe dà dặn, đi lại điềm đạm, cẩn thân, không để xẩy ra va chạm với ai, không bị xước sát hỏng hóc xe thì em có thể không cần mua bảo hiểm cho xe. Nhưng chẳng ai 1 tay nắm cả bầu trời để đảm bảo mình k bị tiêu tốn thêm chi phí sau khi có xe và những vấn đề phát sinh sau khi có xe để lái lên anh khuyên em lên cố gắng mua bảo hiểm để giảm thiểu rủi ro, phát sinh trong quá trình mới có xe và mới lái.

Chúc gia đình em vui vẻ và lái xe an toàn

VNKingman

Xe buýt
Cụ dạy chí phải ạ.

Em gửi danh sách các dòng xe bên bh Liberty em đang khuyến mãi cho các cụ tham khảo nhé, có gì inbox em ạ.

Cu gửi cả chị phi trước và sau kmại để tiện thăm khao, xe mới giá thế nào xe cũ giá thế nào

Joseph0814

Xe máy
2 bác mới mua xe, em thật lòng khuyên nên mua BH 2 chiều và cả chống mất cắp (thêm có mấy trăm thôi ạ). Có BH thì 2 bác đi sẽ rất yên tâm. Tầm 3 năm sau, khi 2 bác đã thành tinh, à quên, thành pro rồi thì tùy ạ. Em còn mua cả BH dân sự TN nữa cơ (tăng mức bồi thường cho bên bị em hại), nên ra đường em chỉ ngán tải nặng. Hehe. j/k

P/s : em đang dùng PTI nhé, các bạn ấy cũng không tệ lắm đâu, hơi hơi thôi.

Lái VIP

Xe máy
Em chào các anh ạ.

Vios khác mỏng manh so với cùng phân khúc nhé. Nếu mới đi thì em nên mua phỏng va quyệt, tốn phết :)

daigiaxedap

Xe đạp
Cụ dạy chí phải ạ.

Em gửi danh sách các dòng xe bên bh Liberty em đang khuyến mãi cho các cụ tham khảo nhé, có gì inbox em ạ.

Cụ cho em cái inbox vào chỗ kín con Mazda 3 2016. Sao con này ko đc giảm giá nhỉ?

@Em gái chủ thớt: mua đi em, lỡ chồng lái xe có sao thì mình còn tiền bảo hiểm em ạ. :D

toanthangcs

Xe điện
Nếu đi cẩn thận chả cần mua bảo hiểm vật chất, xước hoặc móp nhẹ tiền sửa ít hơn mua bảo hiểm nhiều.
Các cụ cứ đi làm bảo hiểm đi, rước bực vào người, khác gì đi xin mấy anh giám định bồi thường.
Bảo hiểm trách nhiệm dân sự đương nhiên bắt buộc phải mua (một năm có mấy trăm nghìn).

tradanong

Xe đạp
Nếu đi cẩn thận chả cần mua bảo hiểm vật chất, xước hoặc móp nhẹ tiền sửa ít hơn mua bảo hiểm nhiều.
Các cụ cứ đi làm bảo hiểm đi, rước bực vào người, khác gì đi xin mấy anh giám định bồi thường.
Bảo hiểm trách nhiệm dân sự đương nhiên bắt buộc phải mua (một năm có mấy trăm nghìn).
Cụ nói thế cũng hơi liều, mình đi cẩn thận nhưng lỡ... thằng xe tải hay xe ben nào đó nó không cẩn thận thì sao.
Dù sao thì có cái bảo hiểm dắt lưng vẫn yên tâm hơn cụ ạ, mấy trăm triệu gần nửa tỷ + tính mạng bản thân, chồng con (như th của mợ chủ) thì hơn chục chai 1 năm cũng là hợp lý.

nhim bong

Xe tăng
Năm đầu, lái mới thì nên mua mợ ạ, các năm sau thì thôi, phí tiền, bằng tiền xăng đi trong tháng đó.

Joseph0814

Xe máy
Bác nói sao ấy chứ, tỷ dụ mỗi lần quệt phát vào hãng Toy make up mất ~2 củ cho 1 vị tri kiểu như vè, cửa, cản ... đấy ạ. Nếu có va đèn sau là 2.5 củ, vặt kính là 3 củ. Tính ra em thấy BH cũng rẻ chứ ạ.

toanthangcs

Xe điện
Bác nói sao ấy chứ, tỷ dụ mỗi lần quệt phát vào hãng Toy make up mất ~2 củ cho 1 vị tri kiểu như vè, cửa, cản ... đấy ạ. Nếu có va đèn sau là 2.5 củ, vặt kính là 3 củ. Tính ra em thấy BH cũng rẻ chứ ạ.
Sơn dặm, vào hãng làm gì cho đắt.

toanthangcs

Xe điện
Đèn vs kính có làm vậy đc ko hả cụ :D
Hik! Ơn giời, nhà cháu đi 7 năm nay chưa phải thay kính, thay đèn (7 năm: 2 xe).
Bảo hiểm nhà mình, khi hữu sự, 99% gây khó dễ. Em nói, các bác bảo hiểm đừng tự ái.

Joseph0814

Xe máy
Đèn vs kính có làm vậy đc ko hả cụ :D
Làm được bác ạ. Em bị 1 lần vặt gương bên tài, 1 lần bị exciter ủi thủng đèn lái sau. Cả 2 lần đều được PTI bồi thường đồ hãng, em chỉ tốn 700k (500k khấu trừ cái kính cũ thành mới và 200k cafe gọi là vui). 2 món đó mua mới bên ngoài phải hơn 2 củ, mua hãng là hơn 5 củ đấy ạ.

Chiriatori

Xe tải
Mua bảo hiểm thế 1 năm bao tiền cc?