Mua vé máy bay giá rẻ đi tuyến HN-HCM

cash_please

Xe hơi
Chào các OFer
Em chuẩn bị đi TP.HCM vào cuối tuần sau. Nghe nói về vé máy bay giá rẻ nhưng chưa thử bao giờ. Hôm qua em đã hỏi Jetstar, nó trả lời khứ hồi HN-TP.HCM Thứ sáu đi, Chủ nhật về, giá vé là 2tr500.
Các Bác cho em chỉ dẫn với.
Thanks

luonphuc_vu

Xe tải
Giá máy bay rẻ có phần hơi bất tiện đó là :không hoàn được vé, phải bay đúng lịch không lùi được và còn nhiều điều nữa.
nếu kinh tế cho phép đi vé thường đi cho nó ngon lành. tự chủ thời gian :6:

F.ACURA

Xe container
Iem là iem cứ tẩy chay cái bọn Jetstar vớ vỉn đó đi..Ko bao jờ em đi cái hãng đấy nữa. Hum 28/8 vừa rùi em có kế hoạch vào SG có việc thì 26/8 iem book vé trên mạng nó báo 1,1M/lượt E mới nhờ đứa em ra đại lý lấy vé. Hum 28/8 ra Sân bay vào checkin thì nó bẩu vé này của em 28/9 mới bay. Em kiểm tra lại vé thì hỡi ôi đúng là ngày giờ bay là 28/9 chứ ko phải 28/8.E bực mình wá, gọi cho bọn đại lý thì chúng nó ko thèm nghe may mới đau. Ra quầy vé Jetstar ở sân bay thì chúng nó bảo là ko xử lý đc, iem bực mình chửi um lên thế là có 1 mụ (chắc là leader) ra xin lỗi rùi bảo là iem nộp thêm 780k nữa để làm thủ tục bay lun_em bẩu với chúng nó là cả hãng hàng ko lớn như thế mà làm ăn như mứt, tôi ko đi hãng này nữa rùi em wa quầy bán vé giờ chót của Vietnam airline mua đc vé chuyến gần nhất mất 1,38M... Thế là từ đó iem cạch hẳn cái lũ Jetstar đó lun (mà bọn này hay trễ giờ bay lắm,ngồi chờ thì thôi rồi). Mà thui, nói đến bọn này iem lại càng bực các cụ ợ. Các cụ thương iem thì vote cho phát hén :21::21::21:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

tuananhtun

Xe buýt
Các cụ chê Jetstar thế nào ấy nhỉ, iem nghèo toàn đi Jetstart, 5 lần gần nhất thì mới có 1 lần chậm 1 tiếng ( được gọi điện thông báo trước 1 hôm nên cũng ko vấn đề j). Ngoài ra còn có xe 50 chỗ đưa đón. Tiếp viên phục vụ ko quá tốt nhưng luôn thấy tươi cười.

2 lần gần nhất đi VNA thì 2 lần đều chậm giờ, xe đưa đón 12 chỗ bé tí tẹo, mấy iem tiếp viên mặt nặng như cái đít chai.

Chú thích là iem ko làm gì liên quan đến 2 hãng này đâu ợ, ko quảng cáo gì hết

vili

Xe tải
Em cũng có cơ hội đi gần như đủ loại hàng không giá rẻ ở khu vực Vn mình, cũng vậy thôi, chỉ tránh vụ mấy chú Indo vì máy bay cũ quá.
Việc chậm giờ - hủy chuyến thì cứ dính tới VN là chuyện thường ngày, hôm nay thì Jet mai thì VNA, khó lường lắm
Tuy nhiên ở VN mình hiện nay, chú Jet này có đoạn hay là ngồi nhà đặt vé được, đỡ mất công gọi đại lý hay ra phòng vé. những quả thực mấy cái máy bay thì nhìn hơi nhếch nhác :D
Cái vụ sai giờ thì bác Acura phải tự trách mình thôi, phàm cái gì có chữ và liên quan tới mình thì phải đọc kỹ - em hay tự nhủ có Hồn thì lo giữ lấy Hồn thôi, nếu không lo được là thành Nhân dân Anh hùng ngay. Chuyện có thật em họ Phan nhưng thằng cu em ruột của em trong hộ khẩu lại là họ Phạm, lên xuống mất ối thời gian mới chỉnh sửa được

moihocdi

Xe tải
Em thường xuyên đi tuyên HN-SG, e thấy giá vé của Jetstar chẳng có gì là rẻ cả, cộng các khoản phụ phí thu thêm vào thì nó còn đắt hơn VNAL, mà máy bay của bọn này ọp à ọp ẹp ấy, còn về khoản trễ giờ ở VN thì hãng nào cũng có, bọn em toàn gọi là hãng Sorry Airline thôi

cash_please

Xe hơi
Thanks các Bro nhe! Có vẻ như giá cả và chất lượng phục vụ như nhau thôi, mỗi bên đều có những điểm mạnh và điểm yếu riêng. Chắc là nên thử làm chuột bạch một phen xem thế nào, thời gian cũng xông sênh mà. Chúc các Bro vui!

thha9

Xe máy
Tớ cũng đi thử rồi, thấy cũng được nhưng phải fix về thời gian thôi.

phuongnam

Xe tải
Iem là iem cứ tẩy chay cái bọn Jetstar vớ vỉn đó đi..Ko bao jờ em đi cái hãng đấy nữa. *** nó chứ, hum 28/8 vừa rùi em có kế hoạch vào SG có việc thì 26/8 iem book vé trên mạng nó báo 1,1M/lượt E mới nhờ đứa em ra đại lý lấy vé. Hum 28/8 ra Sân bay vào checkin thì nó bẩu vé này của em 28/9 mới bay. Em kiểm tra lại vé thì hỡi ôi đúng là ngày giờ bay là 28/9 chứ ko phải 28/8.E bực mình wá,gọi cho bọn đại lý thì chúng nó ** thèm nghe may mới đau. Ra quầy vé Jetstar ở sân bay thì chúng nó bảo là ko xử lý đc, iem bực mình chửi um lên thế là có 1 mụ (chắc là leader) ra xin lỗi rùi bảo là iem nộp thêm 780k nữa để làm thủ tục bay lun_em bẩu với chúng nó là cả hãng hàng ko lớn như thế mà làm ăn như **ứt,tôi ko đi hãng này nữa rùi em wa quầy bán vé giờ chót của Vietnam airline mua đc vé chuyến gần nhất mất 1,38M... Thế là từ đó iem cạch hẳn cái lũ Jetstar đó lun (mà bọn này hay trễ giờ bay lắm,ngồi chờ thì thôi rồi). Mà thui, nói đến bọn này iem lại càng bực các cụ ợ. Các cụ thương iem thì vote cho phát hén :21::21::21:
Cái này có lẽ do bác check trên mạng bị nhầm đấy chứ hoặc có thể lỗi đại lý chứ kg phải lỗi của hãng

HongHa

Xe điện
Chào các bác!
Em làm đại lý vé máy bay, có bán cả JetStar đây ạ.
Với lỗi của bác F.ACURA thì theo kinh nghiệm của em chủ yếu là do lỗi của Nhân viên đại lý bán vé khi chọn ngày cho bác. Nếu bác kiểm tra lại vé và phát hiện ra lỗi nhầm ngày trước 24h so với giờ khởi hành thì việc đổi lại ngày chỉ mất 160k, số tiền phạt này đại lý phải chịu nếu do đại lý đặt nhầm.
Còn việc chậm giờ bay thì cả Vietnam airlines hay JetStar Pacific đều gặp phải thường xuyên thôi bác ạ. Vì lý do an toàn cho chuyến bay nên khi có 1 dấu hiệu bất thường nào trong khâu kiểm tra kỹ thuật trước chuyến bay, thì bộ phận kỹ thuật phải tạm hoãn chuyến bay để xử lý đến khi nào tất cả đều tốt thì mới cho bay.

Với các bác trên OF khi nào có nhu cầu muốn bay trên JetStar thì alo cho em, em sẽ thu theo đúng theo giá trên mạng, không thu thêm phí dịch vụ 50k như trên văn phòng chính của Jetstar. Và khi mua vé đi quốc tế của các hãng khác thì em sẽ giảm thêm từ 1,5-9% tùy thuộc vào hành trình và từng hãng Hàng không.

mybin63

Xe tải
Iem là iem cứ tẩy chay cái bọn Jetstar vớ vỉn đó đi..Ko bao jờ em đi cái hãng đấy nữa. *** nó chứ, hum 28/8 vừa rùi em có kế hoạch vào SG có việc thì 26/8 iem book vé trên mạng nó báo 1,1M/lượt E mới nhờ đứa em ra đại lý lấy vé. Hum 28/8 ra Sân bay vào checkin thì nó bẩu vé này của em 28/9 mới bay. Em kiểm tra lại vé thì hỡi ôi đúng là ngày giờ bay là 28/9 chứ ko phải 28/8.E bực mình wá,gọi cho bọn đại lý thì chúng nó ** thèm nghe may mới đau. Ra quầy vé Jetstar ở sân bay thì chúng nó bảo là ko xử lý đc, iem bực mình chửi um lên thế là có 1 mụ (chắc là leader) ra xin lỗi rùi bảo là iem nộp thêm 780k nữa để làm thủ tục bay lun_em bẩu với chúng nó là cả hãng hàng ko lớn như thế mà làm ăn như **ứt,tôi ko đi hãng này nữa rùi em wa quầy bán vé giờ chót của Vietnam airline mua đc vé chuyến gần nhất mất 1,38M... Thế là từ đó iem cạch hẳn cái lũ Jetstar đó lun (mà bọn này hay trễ giờ bay lắm,ngồi chờ thì thôi rồi). Mà thui, nói đến bọn này iem lại càng bực các cụ ợ. Các cụ thương iem thì vote cho phát hén :21::21::21:
Bác book vé trên mạng sao lại sai ngày? Bác book sai ngày à? Mà bác book xong thì in ra chứ ra đại lý lấy cái tờ giấy mà người ta hay gọi là e-ticket ấy làm gì cho mất công? Em chẳng hiểu gì cả. Trễ giờ bay không ai muốn, Vietnam Airlines cũng có lúc trễ, dĩ nhiên là ở ta hay trễ, nhất là JetStar vì họ cố dồn chuyến để tiết kiệm, nhưng nếu nói trễ hay hoãn chuyến thì không ít thì nhiều ở đâu cũng có cả mà heheh...

F.ACURA

Xe container
Cái này có lẽ do bác check trên mạng bị nhầm đấy chứ hoặc có thể lỗi đại lý chứ kg phải lỗi của hãng
Đúng là do lỗi của đại lý nhưng theo thiển ý của em thì đại lý là cấp dưới của hãng=> đại lý sai thì hãng cần phải giải quyết hậu quả chứ ( mà hậu quả này thì giải quyết có gì phức tạp đâu...) Chẳng lẽ đại lý ko phải là người của hãng ah???

Bác book vé trên mạng sao lại sai ngày? Bác book sai ngày à? Mà bác book xong thì in ra chứ ra đại lý lấy cái tờ giấy mà người ta hay gọi là e-ticket ấy làm gì cho mất công? Em chẳng hiểu gì cả. Trễ giờ bay không ai muốn, Vietnam Airlines cũng có lúc trễ, dĩ nhiên là ở ta hay trễ, nhất là JetStar vì họ cố dồn chuyến để tiết kiệm, nhưng nếu nói trễ hay hoãn chuyến thì không ít thì nhiều ở đâu cũng có cả mà heheh...
em book nhưng ko dc nên phai ra tận đại lý lấy E ticket mờ... Bọn nhân viên của đại lý đó book nhầm của iem...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

superdream

Xe buýt
Em cũng vừa đi khư hồi HN-SG giá vé rẻ, lượt đi 250k/vé, lượt về 850k/vé thấy rất OK, giờ giấc chính xác, xe 45 chỗ xịn đưa đón, tiếp viên cũng OK

phuongnam

Xe tải
Đúng là do lỗi của đại lý nhưng theo thiển ý của em thì đại lý là cấp dưới của hãng=> đại lý sai thì hãng cần phải giải quyết hậu quả chứ ( mà hậu quả này thì giải quyết có gì phức tạp đâu...) Chẳng lẽ đại lý ko phải là người của hãng ah???

em book nhưng ko dc nên phai ra tận đại lý lấy E ticket mờ... Bọn nhân viên của đại lý đó book nhầm của iem...
Đúng rùi bác ạ,trừ 1 số phòng vé của chính hãng còn đa số các đại lý bán vé mb bán đủ các loại vé của các hãng,quan hệ của hãng với đại lý giống như đối tác thôi chứ kg phải cấp trên cấp dưới,ngoại trừ 1 số nghiệp vụ hãng hỗ trợ vì vậy đại lý bán vé ra phải chịu trách nhiệm về số vé đấy,theo em trường hợp của bác lỗi hoàn toàn thuộc về đại lý,vụ này ở sb em gặp mấy lần rùi:'(

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
cái sự sai ngày thì còn đỡ như em mới tí toi . Em mua vé cho ông cụ nhà em Vietnam airline chuyến 2h , nhân viên mang vé đến tận nhà (phục vụ tôt quá ) . thế là 10h30 cả nhà đang chuẩn bị ăn cơm để 12h đưa cụ ra NB thì tẩn mẩn thế nào ông cụ mang vé ra đọc mới tá hỏa lên là vé ghi 12h30 bay:77::77::77:
vậy là ba chân 8 , 9 cẳng đưa ông cụ ra NB mà chưa kịp ăn gì .
nói chung hãng nào cũng vậy thôi ạ

xedapdapxichlo

Đi bộ
Có cụ nào đi Nôi Bài thì alo cho em nhé!, e bên Taxi Group Airport giá chỉ 200k thôi nhé, số đt điều hành: 0975.623.189