[Funland] Mua trả góp giờ dễ thật.

cụ làm như thẻ td thích là mở, hạn mức bao nhiêu cũng đc ấy nhỉ :D
50tr là đủ mua mấy thứ lặt vặt rồi cụ, còn trên nữa theo em có tiền sẵn hả mua trừ nhà với oto…
Còn thẻ thì hình như có chứng minh được thu nhập là mở được mà, thủ tục có rườm ra gì đi nữa thì cũng đỡ hơn rất nhiều so với bọn tín dụng gian hồ.

thientudolong

Xe container
50tr là đủ mua mấy thứ lặt vặt rồi cụ, còn trên nữa theo em có tiền sẵn hả mua trừ nhà với oto…
Còn thẻ thì hình như có chứng minh được thu nhập là mở được mà, thủ tục có rườm ra gì đi nữa thì cũng đỡ hơn rất nhiều so với bọn tín dụng gian hồ.
hợp đồng lao động, sao kê trả lương qua tài khoản, căn cước công dân, hộ khẩu....cụ nhé
bank nó cũng ko ngẫn đến mức phát thẻ td tràn lan cho mấy ô quẹt đâu

kaku223223

Xe tăng
hợp đồng lao động, sao kê trả lương qua tài khoản, căn cước công dân, hộ khẩu....cụ nhé
bank nó cũng ko ngẫn đến mức phát thẻ td tràn lan cho mấy ô quẹt đâu
Xưa còn khó khắn chứ giờ cũng dễ dàng hơn rồi cụ, Ví dụ thằng VPB, nó thấy mình có tiền chuyển đều vào TK VPB mỗi tháng là sẽ tự động gọi gạ cấp Thẻ TD cho mình, mà ko cần giáy tờ quá phức tạp trên.

thientudolong

Xe container
Xưa còn khó khắn chứ giờ cũng dễ dàng hơn rồi cụ, Ví dụ thằng VPB, nó thấy mình có tiền chuyển đều vào TK VPB mỗi tháng là sẽ tự động gọi gạ cấp Thẻ TD cho mình, mà ko cần giáy tờ quá phức tạp trên.
dễ hơn nhưng ko đến mức ai thích ra cũng đc cấp lại hạn mức 50 củ như cụ trên nói :D

huutrinh6688

Xe điện
Em cũng trả góp bằng thẻ tín dụng. Cũng tốn thêm chút phí nhưng mà tiện.

luyenok

Xe điện
dễ hơn nhưng ko đến mức ai thích ra cũng đc cấp lại hạn mức 50 củ như cụ trên nói :D
Từ 20tr đổ lại cụ, còn 50 là phải chứng minh. Thường thì với dân văn phòng thi thoảng có đợt nhân viên bank đến trực tiếp cty làm số lượng thì sẽ dễ hơn là cá nhân tự tìm đến bank.

luyenok

Xe điện
Em chưa và không bao giờ mua đồ tiêu dùng trả góp, trừ mua nhà, mua đất, mua vàng, mua Oto, Có thì ăn, không có thì nhịn.

Nợ tín dụng là nợ nên tránh xa nhất, vì lãi rất cao, và dần dần hình thành cho mình tư tưởng, mình có thể tiêu nhiều hơn thực tế.

Về thẻ tín dụng, khi nào Việt Nam có cơ chế tính điểm như Mỹ thì mình xài, còn không cứ Debit mà phang
cũng thấy nhiều cụ theo trường phái này nhưng E thì ko đồng tình lắm. Bản chất thẻ tín dụng nó là chi tiêu thông minh, tiêu trước trả sau rất lợi cho người dùng rồi, mà lại còn đc trả góp (ko phát sinh thêm chi phív gì) thì càng lợi thêm. Còn với nhiều người suy nghĩ khoản tín dụng đó là tiền trên trời rơi xuống, cứ tiêu tẹt đi đến kỳ sao kê tính sau có khi ko dùng thẻ thì bên ngoài họ cũng vay nợ tùm lum, vì đó là thói quen tiêu xài/khó khăn chứ ko phải do vì có thẻ họ mới tiêu.

e ko nói cái gì khó hơn cả :D, nhưng làm thẻ td dễ như cụ nói thì chắc là ko biết gì về nghiệp vụ ngân hàng :D
Để sử dụng thiết bị điện tử thì cụ có cần kiến thức về sillicon không? Kinh nghiệm em thấy dễ hơn thì nói dễ hơn, cụ thì thích vẽ chuyện! Chứng tỏ ra nghiệp vụ làm quái gì ở đây hở cụ? Về kinh tế cụ chỉ xách dép cho e được thôi! =))

thientudolong

Xe container
Để sử dụng thiết bị điện tử thì cụ có cần kiến thức về sillicon không? Kinh nghiệm em thấy dễ hơn thì nói dễ hơn, cụ thì thích vẽ chuyện!
ở đây là câu chuyện mở thẻ, chứ ko phải cách dùng thẻ :D
nếu cụ tìm đc bank nào mở thẻ hạn mức 50 củ dễ như cụ nói thì báo cho e nhé :D

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
C
Cụ ấy chém kinh... Em vay thế chấp sổ đỏ còn bị tính lãi 11% / năm . gớm bank cho vay quẹt thẻ mà nó kg tính lãi chắc bọn bank thừa tiền làm từ thiện chăng ..50 củ chứ ít à

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
ở đây là câu chuyện mở thẻ, chứ ko phải cách dùng thẻ :D
nếu cụ tìm đc bank nào mở thẻ hạn mức 50 củ dễ như cụ nói thì báo cho e nhé :D
Nếu cụ làm được thì nhớ báo thêm cho em nữa nhé..món hời mà 🤣🤣🤣

thientudolong

Xe container
C

Cụ ấy chém kinh... Em vay thế chấp sổ đỏ còn bị tính lãi 11% / năm . gớm bank cho vay quẹt thẻ mà nó kg tính lãi chắc bọn bank thừa tiền làm từ thiện chăng ..50 củ chứ ít à
trên diễn đàn này tên tuổi ko rõ ràng nên cứ chém như đa cấp cũng có sao đâu cụ :D
chứ ra ngoài chém như cụ ý ng ta cười cho :D

safenoodles

Xe cút kít
Chục năm trước hồi còn khó khăn em cũng tính mua con laptop giả góp, tính em thì chắc củ nên em bắt cá 2 tay. Vay cùng 1 lúc 2 chỗ, chỗ này không được thì chỗ kia.

Em lên 2 trung tâm mua bán máy tính, đồ điện tử lớn nhất nhì chỗ em. Hồi đấy còn chưa có mấy thương hiệu điện máy lớn như HC, Thegioididong, Viettel store, FPT, nếu có cũng cách xa nhà.

Hồ sơ nó hành cho đến chết các cụ ạ, hồ sơ gồm hộ khẩu, chứng minh thư, hoá đơn điện nước 3 tháng gần nhất, hợp đồng lao động, hình như cả sao kê lương nữa hay sao ấy, rồi số đt người thân.

Kết quả toạch cả 2 chỗ, 1 chỗ nó bảo mang sổ hộ khẩu cho nó cầm rồi nó cho vay, em dí kẹc vào, mua cái laptop 10 củ bạc mà chúng mày cứ như vay 1 tỷ bạc ấy. Nó alo cho bà già em nữa, để xác nhận thân nhân ấy, bà già em bẩu nó hỏi nhiều lắm, em nghĩ cay, thôi tao lạy chúng mày, em cạch bọn trả góp đến già, đấy là có cái laptop 10 củ đấy cc nhé.

Thế mà giờ cái gì em cũng thấy cho trả góp từ món đồ mấy trăm ngàn đến vay nhà vay xe cả tỷ đồng. Mà vay cũng dễ lắm cần mỗi bằng lái xe với căn cước thôi.

Nhiều lúc cũng muốn giả vờ vay mua mấy cái đồ rẻ tiền để lấy chỉ số tín nhiệm mà cũng ngại chưa muốn vay, 1 phần cũng ngại rườm rà.
Em sợ mua trả góp, em chỉ muốn trả luôn và có tiền thì mới mua ạ.

HoangApr

Xe buýt
Cụ đi đến ngân hàng đăng ký cái thẻ tín dụng, hạn mức 50tr phí năm 400k, mua cái gì quẹt cái cạch là xong, ls đa số là 0%, chia ra trả góp hàng tháng khỏi cò kè với mấy bọn tín dụng gian hồ chi mắc công.
Lãi suất 0% là trong trường hợp cụ trả hết toàn bộ dư nợ khi đến kỳ thanh toán, chứ nếu trả tối thiểu 10% thì lãi cũng khả cao từ 15% đến 30% tùy ngân hàng

cairong_2011

Xe container
Mua trả góp cũng tùy hoàn cảnh, mặt hàng. Trước em cũng ngại mua trả góp vì giá cao hơn (kể cả góp 0%) lại lây nhây mấy tháng. Vừa rồi thử trả góp cái TV Sony 55" 6 tháng qua thẻ tín dụng thấy cũng nhẹ nhàng. Mỗi tháng trả hơn 3tr.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mua mấy đồ như xe máy, oto mà trả góp thì đa số là sĩ diện của món đồ mang lại. Bổ béo gì đâu. Tự nhiên è cổ ra trả chênh bn tiền. Cuối cùng thứ tài sản đó vẫn là đồ cũ. Bán chắc chắn lỗ.

Vuthuychi

Xe tải
Mua trả góp cũng tùy hoàn cảnh, mặt hàng. Trước em cũng ngại mua trả góp vì giá cao hơn (kể cả góp 0%) lại lây nhây mấy tháng. Vừa rồi thử trả góp cái TV Sony 55" 6 tháng qua thẻ tín dụng thấy cũng nhẹ nhàng. Mỗi tháng trả hơn 3tr.
Em cũng vừa quẹt thẻ trả góp 12 tháng 0% lãi xuất, cho con trai mua Airblade, vì mấy năm cấp ba em chỉ cho đi xe 50cc.
Anh chàng dạy ở Trung tâm Anh ngữ mấy tháng hè được hơn 10t, tự trả thuế và giấy tờ. Tiền xe mẹ quẹt thẻ giúp thì mỗi tháng tự chuyển khoản 3t5 vào tk của mẹ.
Em thấy thẻ tín dụng tiện lợi.