Mua Toyota Raize chờ đợi hay không chờ đợi?

Tânphạm90

Xe đạp
Sonet nhỉnh hơn chiều dài, rộng tổng thể, nhưng ngắn hơn chiều dài cơ sở. Trang bị công nghệ của Raize tốt hơn, thương hiệu cũng tạo cảm giác an tâm hơn, và cốt lõi giá thấp hơn. Vot cho Raize !
Riêng quả 6 túi khí so với 2 túi của Sonet đã đủ thuyết phục xuống tiền rồi, Sonet lại ngậm ngùi. Vậy nên em vẫn thấy nên chọn raize để đi cho nó sướng cụ ạ. Em đang nói bản Deluxe của Sonet và Raize cho nó ngang tầm giá không các cụ lại chửi em ngu =))))

Người ta thích thì người ta mua kèm phụ kiện để nhận nhanh hơn, các bác không thích thì cứ chờ khi nào tới lượt thì mua, không chờ được thì kiếm xe nào có sẵn mà mua. Xe mới ra thì hot, mà đây cũng là do mấy ông sale với đại lý, chứ Hãng nó k có đặt ra quy định như vầy. Hàng toyota thời gian gần đây đã thay đổi khá nhiều từ thiết kế đến trang bị, riêng con Raize đã thay đồi tới cả mức giá rồi. Thời buổi này các loại đủ mọi phân khúc, không thích hãng này thì ta qua hãng khác thôi chứ có gì đâu phải lăn tăn. Kia Seltos bán chạy thì tăng giá, Kia Sorento bán chậm thì giảm giá, cơ chế thị trường thôi mà. Cá nhân em thì thấy Raize ngon trong tầm giá nha :v chốt vầy

Người Mở Nút

Xe đạp
Toy làm vậy các hãng xe khác rất đau đầu. Để dành đất cho người ta sống nữa chứ. Năm sau sẽ là cuộc chiếc khốc liệt dòng xe này. Người dùng hưởng lợi nhiều. Con raize trang bị an toàn đâu ra đấy, thực dụng cảnh báo điểm mù, cảnh báo cắt ngang, em đi xe thấy nó cực tiện

nhatgan

Xe đạp
Thực sự đây là 1 chiếc xe đáng tiền để mua, không phải băn khoăn lựa chọn khi so sánh với Sonet, eco sport, vì em thấy nó lợi thế quá, cứ gạch bút ra tick chọn là đủ hiểu Raize nó lợi hơn quá nhiều, có bác nào thử giống em chưa

Mr Trump

Xe hơi
Toyota hay ở chỗ xe nhỏ hon Sonet nhưng vô trong lại rộng hơn, lạ ghê, tính ra con raize này ok hon Sonet nhiều từ giá tốt, khung gầm chung với bản bên nhật (ko biết chất lượng sắt thép thì sao). Thiếu mỗi cửa sổ trời là hoàn hảo luôn hehe nhưng mà em nghĩ cái khí hậu VN thì nóng bỏ bố, cửa sổ trời cũng k cần thiết nên là ok chốt đc :D

Rishi

Xe tăng
Buồn cười câu "con hàng thơm", máy 1.0 gào như máy cày, xác nhẹ gầm cao nên bồng bềnh kinh khủng, rồi hình như lắp ráp cũng ko ổn nên video bọn mê xe bị xóa bay mất.
Cụ có thể tóm tắt cái clip đấy ko?

Matizcoi

Xe cút kít
với giá tiền còn rẻ hơn cả vios bản full thì đúng là khó đòi hơn thật, em nghĩ mấy chỗ ghế pha nỉ, đèn halogen, không có cruise control.. Toy nó để dành nâng cấp cho những năm sau
Xe chạy phố thì ko cần CC cụ êi :D

chervolet

Xe tải
Với nh cầu và thị hiếu hiện nay thì Raize nó đáp ứng ổn,Nhu cầu xe đô thị như vậy là quá đủ. Nhỏ gọn, dễ xoay trở, trang bị tốt., giá cũng tốt

Rishi

Xe tăng
Mua eto rồi lo gì xăng nữa cụ :D
trước em nói với khách là tầm tài chính eo hẹp như anh thì mua xe này là hợp lý, có hơn 500 xíu, anh cố tí đi. Máy 1.0 tiết kiệm xăng lắm. Giờ mà lại nói vs Khách như cụ chắc ko còn răng ăn cháo :))

zero4803

Xe buýt
Xe chạy phố thì ko cần CC cụ êi :D
khó nói lắm cụ ơi, không lẽ cả năm cụ định đi loanh quanh phố, không đi tỉnh chơi phát nào, người VN mua xe yêu cầu phải đa năng lắm, nên chỉ đi phối là qua xa xỉ :))

Matizcoi

Xe cút kít
khó nói lắm cụ ơi, không lẽ cả năm cụ định đi loanh quanh phố, không đi tỉnh chơi phát nào, người VN mua xe yêu cầu phải đa năng lắm, nên chỉ đi phối là qua xa xỉ :))
Cụ nhìn con Raize là biết zồi, nó sinh ra đâu phải để phục vụ đa năng ;))
Xinh xắn, đáng yêu thế, cực kỳ hợp với bấy bì đường và các bà các chị có điều kiện.

thanhcong2002

Xe buýt
Hôm nay thấy công bố mức tiêu hao nhiên liệu 8.6l đô thị của Raize, E cứ tưởng lỗi đánh máy. Với mức như vậy là quá cao. Đáng lẽ phải lắp máy 1.5 trên con này mới đúng. Có thể do bán ở nhật nên phải làm 1.0 để né thuế. Nhưng nhà sản xuất họ làm chưa tới như con Almera hay City 1.0 Thái, mục đích để giảm chi phí. Cuối cùng mới đẻ ra 1.0 turbo mà ăn xăng còn hơn 1.5.
Raize tốn hơn gần gấp rưỡi Almera cùng máy 1.0

Crypto Boss

Xe máy
Muốn có thì thêm xiền thôi. Ez game, Toy bây giờ như vậy là khá rồi, trang bị tốt, kiểu dáng ok xe nhập giá cũng hợp lý.
Các cụ hiểu là chính phủ thủ thuế cao, thuế chồng thuế làm xe đội giá, chứ các hãng xe cũng muốn bán rẻ lắm :))

zero4803

Xe buýt
Cụ nhìn con Raize là biết zồi, nó sinh ra đâu phải để phục vụ đa năng ;))
Xinh xắn, đáng yêu thế, cực kỳ hợp với bấy bì đường và các bà các chị có điều kiện.
fun tí thôi cụ, chứ còn morning, matiz bé tí còn đi xuyên việt ầm ầm, trong khi Raize nó hẳn là A+ luôn, theo logic nó sẽ cân được hết luôn chứ :)))) bên Nhật bủn xe Kei có 800c còn đi camping, phượt chán chê :))

paprika

Xe tải
trước em nói với khách là tầm tài chính eo hẹp như anh thì mua xe này là hợp lý, có hơn 500 xíu, anh cố tí đi. Máy 1.0 tiết kiệm xăng lắm. Giờ mà lại nói vs Khách như cụ chắc ko còn răng ăn cháo :))
Eh he he he :D

Moccoi

Xe tải
Hậu quả là giờ này trong bụng chửi mình sao hồi ấy ngu thế mà ngồi với hội bạn không dám than thở cụ nhỉ
tháng 7 năm 2018 cháu cọc xe CRV với Honda Long Bien được chốt như đinh đóng cột là cuối tháng 12 lấy vì cháu bắt buộc phải lấy xe vào tầm này. Hàng tháng cháu đều gọi hỏi và đều được em sale nhắc anh đặt luôn phụ kiện đi để đặt hàng nhà máy nhưng cháu đều nhẹ nhàng từ chối. Đầu tháng 12 cháu gọi thì được em sale thông báo (chắc vì tội không trả tiền lạc) chưa có xe, có khi phải sau tết mới giao được xe. Xe cũ thì em chốt bán cuối tháng 12 rồi nên đành rút cọc chào thân ái và quyết thắng Honda, hẹn không gặp lại (ô tô thôi chứ xe máy vẫn đang dùng honda =))). Ghét nhất là đến 1 năm sau xe Honda bị triệu hồi nó vẫn nhắn cháu, đấy là bằng chứng nó dùng cái đặt cọc của cháu để bán cho các cụ khác có nhiều lạc.

tlpn

Đi bộ
Mình đặt đầu tháng 10, chuyển cọc từ mua cross qua mua Raize do tình hình khó khăn dịch bệnh. Đã báo vậy rồi mà hiện tại hợp đồng tháng 02 mới có xe. Mình kêu mua ít phụ kiện để nhận xe trước tết, mà sale nó cũng không dám hứa. Nói chung cũng không hiểu được. Giờ chỉ biết ngồi đợi thôi... Nhân tiện các bác nghĩ có nên mua gói bảo hiểm Vàng của toyota ko?

abli

Xe đạp
2015 cụ ơi :D , khá lành, đặc biệt là đầm chắc cụ ạ, giờ cụ cưới dòng Eco này thì thật sự cụ phải yêu và mê chất Mỹ cơ chứ cưới em này rồi ngó nghiêng so sánh thiết kế; option ...với các xe cùng phân khúc của thương hiệu khác thì .... hơi buồn :D
Tôi vẫn thấy nó đẹp cụ ạ, chỉ ngại tính thông dụng, sửa chữa thay đồ thôi.

Babetta6868

Xe tăng
Tôi vẫn thấy nó đẹp cụ ạ, chỉ ngại tính thông dụng, sửa chữa thay đồ thôi.
Thế thì chơi thôi, thông dụng thì cụ lo gì! Nó từng khuynh đảo phân khúc, chuyên gia đường phố ... đồ thì chẳng bao giờ thiếu, tất nhiên là đắt hơn đồ Hyndai Kia rồi, Mỹ mà :D

AlexHEO

Xe tăng
Con Rai dơ này thấy các chị em đang kết vì nó có hẳn 2 cái chỗ để được 2 ly trà sữa và 1 cái ngăn đựng dép guốc bcs ở dưới gầm ghế :))