[Thảo luận] Mưa to quá đường nào ngập rồi các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
maytinhthudo.vn
Cái ảnh này khéo được coi là hài hước nhất năm, ngập mịe đến bẹn che đầu làm cái gì
iEm thì thấy cái ảnh này rất hay. Chuyên nghiệp là phải như vậy mới là chuyên nghiệp chứ, ngập thì ngập ướt thì ướt nhưng việc của chú là che ô thì chú cứ che ô. Cả bác lái xe cả ông sếp này nếu có nick ở đây đều đáng được mời diệu các kụ nhỉ (b)

ByFoot

Xe tải
Mới về tới nhà, nước rút nhiều rồi nhưng các bác nên tránh mhuwngx đoạn tắc truyền thống nhé(b)

xemti

Xe đạp
Thác nước giữa lòng Hà Nội.
Nhìn cảnh hùng vĩ chả kém gì thác Bản Giốc.

xebuyt

Xe tăng
Em phải vê chiều nay có việc tí cơ quan từ Gia Lâm --> Hoàng Văn Thái (Ngã tư sở) cung đường như sau:
Nguyễn Văn Cừ -> Phạm Ngũ Lão -> Phan Huy Chú -> Han Thuyen -> Le Van Huu -> Nguyen Du -> Tran Nhan Tong -> Le Duan -> Nga tu đau khổ Đào Duy Anh :'( -> Pham Ngọc Thạch -> Tôn Thất Tùng -> Lê Trọng Tấn -> Hoàng Văn Thái

Bác nào biết tình hình ngập úng của những con đường bên trên bảo em phát, chứ bây giờ về mà lúc sau xe lại đi sau bác Giao Thông rồi ăn cơm tối nhà bác Sơn rack thì chít em.

quatmo212

Xe điện
lần sau link nao hay cụ phải copy ngay lại chứ như này thì khó quá :D nhiều thông tin chỉ đuợc đưa lên có 1 hoặc 2 tiếng là bị hạ suống luôn ạ :D
em down quả video về roài cụ ạ :69:

quatmo212

Xe điện
tình hình là hết mưa roài các cụ ạ :69:

oplaoplep

Xe tải
theo nguồn tin mới được úp đét và theo quan sát nhìn trời nhìn đất nhìn mây
em thấy mưa đã tạnh
mọi tuyến đường đã thông
các xe đã hoạt động trở lại
vậy bác nào có việc gì cần phải đi thì nên đi nhanh kẻo tí trời lại mưa lại :'( đấy

vauhoi

Xe container
Ngõ nhà em vẫn còn ngập đến 10 cm

dungqt

Xe hơi
Hí hí, các bác đi đâu tránh ngã tư Daewoo ra nhé. Em uống hết 3 chầu cafe rồi mà ko vào qua đc đoạn Nguyễn Chí Thanh - hồ Ngọc Khánh đâu ạ. Deawoo thành một cái ốc đảo rồi.

oplaoplep

Xe tải
Đang lái xe trên đoạn đường này: 103 (47 lái chính và 56 lái phụ)
oplaoplep, ami, anhtt72, Anthq, B&O, Bữa đói bữa no, blackcat, bobodiep, Caterpillar, Công Nông, chengzhong, Cry, DAMEFA, darkknightvn, doxemayno1, dungrau, godfather, hainam, henry tran, hiennq, HopLPH, Ian, Kopjoy, Kuang2, lq_hien, maidichcity, Minhchuoi, phongthan10, Prius, sk050180, tanhnguyen, tausuot, tihon, vitara29y, vitara73, wfun, xetho2006, xlgtcc
Theo thông tin từ trển đã thống kê cho thấy:
tình hình là mưa mọi con đường đều vắng xe xộ nhưng làm cho OF trật kín người
khi tạnh thì OF đã thoáng hơn chút như vậy tình hình giao thông lại có nguy cơ ùn tắc

30M5415

Xe tải
tình hình là mưa ngớt rồi các kụ ơi!nhưng e thấy dự báo là mưa trong 3 ngày cơ!:77::77::77::77::77::77::77::77::77:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
em cũng vừa lội nước xong. Để em kể các bác nghe. nhà em ở ngay Hoàng Hoa Thám, vừa lấy xe ra khỏi nhà được 5 phút thì đến ngay Liễu Giai - Kim mã Thượng, em nhìn từ xa đã thấy ngập và tắc rồi, nhưng cậy mình xe 2 cầu, lội ùm xuống chỗ sâu nhất chạy vào. Các bác ạ, em đứng ở chỗ tắc được khoảng 10 phút thì tự nhiên thấy máy xe mình khói um !khói ở nóc capô ra nhiều khủng khiếp ! bọn xe máy xung quanh nó chạy sạch ! em hoảng hết cả hồn, nghĩ quả này tiêu rồi :'( chắc phải gọi cứu hộ, thế là em bật đèn báo nguy hiểm, tắt máy ngồi hút thuốc vặt luôn ! xe nào đi qua cũng nhìn em đầy thương hại. khổ thân em thế chứ, vừa hoành tráng xong, đứt ngay ! ngồi khoảng 10 phút, thấy xe đỡ đỡ khói các bác ạ, thế là em thử nổ máy, thấy không vấn đề gì, lò dò đi, vẫn ok, thế là em chạy luôn một mạch đến cơ quan. đi đường em cứ nghĩ mãi ko hiểu sao. sau em đoán thế này, chắc lúc lội nước, máy xe em vẫn nguội nên nước bám đầy xung quanh, được 1 lúc, máy nóng lên, nó bốc hơi các bác ạ, nhưng nếu mình lội nước khi máy nóng thì nó bốc hơi ngay nên ko nhìn thấy nhiều, của em hơi nước bốc mịt mù, kinh quá ! âu cũng là một kinh nghiệm các bác nhỉ :69:
Cụ vào gara kiểm tra và thay dầu máy đi nhé

8181

Xe tải
Ít đừong ngập lắm, nói chung là đi được, mình đi từ THanh /Xuân lên Ga HÀ NỘi hết có 30 phút thôi(b) ,

Hế hế, bác đi xe đạp lông thì chết máy với cong biên thế nào được :21::21::21:

HopLPH

Xe máy
Em ở Mỹ Đình đã được 4 năm, chưa bao giờ thấy bị ngập thế mà sáng nay đi làm thấy cũng bị ngập đúng như trong ảnh. Tuy nước chỉ ngập đến vỉa hè thôi nhưng cũng buồn cười:
- 1 cô chân dài, váy ngắn từ trên thang máy phăm phăm đi xuống để lấy xe đi làm. Ôi thôi, em kia morning cách mình cả 1 khúc sông (cả con đường đôi giờ thành khúc sông, nước đỏ như nước sông hồng). Về sau phải nhờ một đồng chí nam giới lội nước qua lấy xe hộ.
- 1 bác đi gest đã đánh xe lên vỉa hè khu Mỹ Đình, mở rộng cả 4 cửa để lau xe (vừa lau vừa lầm bầm :102: chửi). Vì đỗ xe dưới lòng đường, nước ngập cũng chỉ mấp mé cửa xe thôi nhưng mỗi lần có xe đi qua là nước dâng lên ngang xe -> dưới sức nước tràn hết vào sàn xe -> thế là ướt hết:21:
Biết thế nào đường các nơi cũng ngập nên em chịu khó đau thương để ô tô ở nhà, quàng áo mưa đi làm mà trong lòng lo ngay ngáy vì ko biết nước có tiếp tục dâng lên nữa ko (xe em đỗ trên vỉa hè khu mỹ đình, nước có ngập vào trong xe ko đây)????
Em mới ngủ dậy chạy ra ngoại định đi chợ thì thấy như thế này ạ.....
Nước ngập đến tận cửa nhà em lun...bao quanh 2 phía lun ạ,em ứ đi đâu được nên ngồi post hầu các cụ (b)

Đến nhà em còn thía nì thì chắc chắn ở ngoài đường sẽ là sông rùi phải ko các cụ,em ở tận Mỹ Đình mà còn thía mừ....

Chú SH máu chiến

Đã có 1 chiếc ko qua nổi Mỹ Đình :77:

......
Em ngồi nhà thấy thương các cụ quá....giờ này ngoài kia chắc chắn đang là sông rùi,các cụ đi làm cẩn thận nhé...(l)

SpecX7426

Xe tăng
E đang ở ngã 4 Deawoo, bây h E muốn đi theo hướng Kim Mã - Nguyễn Thái Học - Cửa Nam - Hai Bà Trưng - dốc Bác Cổ thì có bị tắc đường đoạn nào ko các bác? Phố Lạc Trung đã hết ngập chưa ạ?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

lanth

Xe tải
@Xebuyt: Han Thuyen -> Le Van Huu -> Nguyen Du -> Tran Nhan Tong -> Le Duan: Nếu nước chưa được rút thì em e là cụ phải bơi qua mất. Nhất là đoạn Nguyễn Du - Quang Trung ấy cụ ạ. Còn các chỗ khác em không biết

Chỉnh sửa cuối:

30M5415

Xe tải
tình hình là lại mưa to tiếp!!!giờ tan tầm có mà tắc chít!có lẽ e cứ làm quán cafe gần cơ quan!ngồi đến tối thôi!hic!!!!!!!!!!:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Đường Nguyễn Thái Học bây giờ xe mới bắt đầu chạy được từ BX Kim Mã xuống, lúc nãy ngập và tắc kinh dị luôn:

Trạng thái
Thớt đang đóng