[Thảo luận] Mưa to gió lớn, tẹo nữa thì nguy. Đi ô tô an toàn thật các cụ nhờ!

DonMetal

Xe đạp
Nhà cháu trước giờ đi 2 bánh là chủ yếu, trộm vía được cái cẩn thận nên việc tham gia giao thông tương đối thuận lợi...
Hôm qua dù trời mưa to gió lớn, ngập hết đường phố, nhưng do mượn được con niva 1600 gầm cao máy thoáng của cụ thongtindiaoc, nên cháu vẫn ra đường tham quan Hà lội:

Đang chạy phà phà thì xoạt...rầm cả cái cây liễu to độ một người ôm phang thẳng xuống đường.

Với tình huống thế này thì dù người cẩn thận đến mấy cũng không thể lường trước được các cụ nhỉ...cũng may do trời mưa ngập nên ít ngừoi qua lại nên không có thiệt hại gì. Chỉ có mấy chiếc 2 bánh bị đè, còn niva bị cong mất cái giá nóc.!
Qua tình huống này em mới thấy đi đâu, làm gì, có cái ô...vẫn hơn các cụ nhỉ!

thongtindiaoc

Xe tải
Website
www.thongtindiaoc.com.vn
Còn ít ảnh cưa cây sao cụ không đưa lên, nhiều ảnh thế cơ mà, à mà còn giận không: Lúc cụ alo nhà cháu vì sợ xước xe nên phải hỏi tình hình xe trước, còn cụ thì vẫn alo được nên cháu đoán người không sao thì làm gì phải hỏi thăm, lần sau đi thì để ý đấy nhé, hỏng hết xe =))Thấy bảo hôm qua công ty Cây xanh xuống thăm hỏi và xin lỗi gì đấy đòi bồi dưỡng hả :D

Chỉnh sửa cuối:

DuongNV

Xe buýt
May mà xe cụ bị cây Keo này đè, Keo là loại cây nhiều lá và cành mềm chứ cụ mà gặp cây Phượng thì cháu dự là thiệt hại đáng kể đấy. Mừng cho Cụ!

bazero

Xe máy
Chả cần mưa tro gió lớn, nhà cháu với gấu đi 2b ngoài đường, lúc đấy khoảng tầm 8h30-9h tối, về đến gần nhà có 2 bác hàng ốc nóng bên vỉa hè đang giơ cái thang tre 5m để kéo dây điện ra quán ;;) (phục vụ ánh sáng để bà con khều ốc cho năng suất). Chả hiểu bảo nhau thế nào cả 2 ông đều bỏ tay không giữ, thế là cái thang được dịp cứ lừ lừ hạ cánh ngang đường :-??. Kể ra nhà cháu phanh lại thì chắc nó chỉ đổ trước mũi xe, nhưng không rõ phản xạ hay ma xui thế nào chỉ giơ tay lên đỡ (đúng bên tay ga), xe chạy chậm lại lĩnh trọn cái thang vào đầu xe, xe đổ người đổ may mà chỉ mất tí da, gấu ko sao nhưng cũng thể hiện chút opera, 2 bác kia chạy ra đỡ thấy ko sao nhe răng cười xin lỗi ^:)^. Em thấy cũng nhẹ nên phàn nàn tí rồi rỉ tai gấu " Thôi, mai ra ăn ốc họ giảm giá cho, cóp tiền giảm giá lại mua 4b đi cho an toàn" 8->

sactimtn

Xe tăng
Cụ bia hơi xả xui ở đâu đấy để em ra hóng chuyện tý nhỉ?

Okane

Xe container
Ôi, e như cụ là vác cây SƯA kia về nhà ngay :))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Tất cả là do số thôi ạ, ngồi 4B mà cây đổ đè lên xe thì vẫn tèo như thường !

DonMetal

Xe đạp
Còn ít ảnh cưa cây sao cụ không đưa lên, nhiều ảnh thế cơ mà, à mà còn giận không: Lúc cụ alo nhà cháu vì sợ xước xe nên phải hỏi tình hình xe trước, còn cụ thì vẫn alo được nên cháu đoán người không sao thì làm gì phải hỏi thăm, lần sau đi thì để ý đấy nhé, hỏng hết xe =))Thấy bảo hôm qua công ty Cây xanh xuống thăm hỏi và xin lỗi gì đấy đòi bồi dưỡng hả :D
Gớm, nhà cháu ơn cụ còn chả hết chứ dám gì giận cụ. Cụ thông cảm cái giá nóc xíu xíu nhé...âu nó cũng là cái phương tiện ấy mờ! :-*
Đây, sau khi cây đổ thì nhà cháu nhặt được em khuyên non này, định mang về đền cụ cho nó vui vui cơ mà thấy tội quá lại thôi

thongtindiaoc

Xe tải
Website
www.thongtindiaoc.com.vn
Gớm, nhà cháu ơn cụ còn chả hết chứ dám gì giận cụ. Cụ thông cảm cái giá nóc xíu xíu nhé...âu nó cũng là cái phương tiện ấy mờ! :-*
Đây, sau khi cây đổ thì nhà cháu nhặt được em khuyên non này, định mang về đền cụ cho nó vui vui cơ mà thấy tội quá lại thôi
Hôm qua cụ gọi bảo có cái hay lắm, trong đầu cháu nghĩ cứ tưởng là lấy được mấy chục Kg cây Gỗ sưa hóa ra là con chiêm này hả =))

tuanzs

Xe container
Các kụ lại khoe khéo NIVA roài :))

fuxe

Xe container
ngày trước còn hót, mỗi lần mưa em toàn đi nhổ cây sưa, vài trận mưa là em mua nhà :))