[Funland] Mùa thi! Ngày thi và cảm xúc!

HTDA

Xe buýt
Điểm thi tuyển theo đề riêng ạ.
Còn 1 vòng xét tuyển theo điểm Sở.
Vâng nhưng nhà trường đã công bố đ xét tuyển đâu ạ. Năm nay chắc cũng phải 45 _46. Còn mức 52 như trên e nghĩ đ năm ngoái (mà hình như e nhớ năm ngoái NTT láy tới 53)

Trục

Xe ba gác
Giờ cccm đã biết kết quả, giờ là sự chọn lựa.
Chúc cccm vui vẻ và đồng hành cùng con đến hết 12, sau đó, chúng ta lại có thớt tương tự để chém gió. :)

Altis 2011

Xe điện
Em xin phep đào lại cái thớt này ah. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi học hệ cận chuyên SP có ổn không ah. Em định bé con nhà em học mà đi hơi xa ah.

pain

Xe ba gác

HTDA

Xe buýt
Em xin phep đào lại cái thớt này ah. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi học hệ cận chuyên SP có ổn không ah. Em định bé con nhà em học mà đi hơi xa ah.
Xa là bao km hả cụ. Có cụ bên ecopark mà vẫn muốn cho con học NTT, cách nhà gần 30km. Nếu con cụ đỗ 1 trg c3 top đầu gần nhà thì nên học, còn ko cận chuyên Sp cũng là 1 lụa chọn không tồi.
Em thấy như lớp con em cũng nhiều bạn bỏ NTt để chọn Yên Hòa.
Cận chuyên Sp cũng sẽ nhiều con ko theo học vì các bạn ý đã đỗ chuyên hoặc vào đc trường c3 top đầu rồi ạ

pain

Xe ba gác
Xa là bao km hả cụ. Có cụ bên ecopark mà vẫn muốn cho con học NTT, cách nhà gần 30km. Nếu con cụ đỗ 1 trg c3 top đầu gần nhà thì nên học, còn ko cận chuyên Sp cũng là 1 lụa chọn không tồi.
Em thấy như lớp con em cũng nhiều bạn bỏ NTt để chọn Yên Hòa.
Cận chuyên Sp cũng sẽ nhiều con ko theo học vì các bạn ý đã đỗ chuyên hoặc vào đc trường c3 top đầu rồi ạ
Lớp f1 nhà em cũng vài bạn bỏ chuyên hoặc NTT để nhập học YH.

HTDA

Xe buýt
Hình như cụ Mầu cũng chọn KL thay vì cận Sp đấy ạ.
Nhân đây e hỏi các cụ luôn là em đky trực tuyến cho con trên app Hanoi smart city. Đã đăng ký nhập học thành công nhưng ko tải đc giấy báo nhập học. Đang loay hoay chưa biết làm tn. Em đky trên đt Samsung ạ. Các cụ in đc chưa

pain

Xe ba gác
Con em nó thực sự thích Hóa nên em cũng đắm đuối theo. mỗi tội cách nhà khoảng 12 km.
Vậy theo em, cụ chịu khó sắp xếp. Nó thích có nghĩa là tiền đề đầu tiên cho việc học tốt. Em không có kinh nghiệm cận chuyên nhưng ngó nghiêng thấy các cháu học ở đó khá phết. Ngoan và chịu học.

HTDA

Xe buýt
Con em nó thực sự thích Hóa nên em cũng đắm đuối theo. mỗi tội cách nhà khoảng 12 km.
Cụ ơi cận chuyên ko học môn chuyên ạ. Nó sẽ chia theo khối giống các trg c3 khác nên vc con cụ thích Hóa cũng ko có đất dụng võ đâu ạ. Nó ko giống như hồi xưa trường Ams có Hóa 1 hóa 2 dành cho đỗ và cận đỗ cụ ạ.
Mô hình học cận giống NTT chứ ko giống chuyên

pain

Xe ba gác
Hình như cụ Mầu cũng chọn KL thay vì cận Sp đấy ạ.
Nhân đây e hỏi các cụ luôn là em đky trực tuyến cho con trên app Hanoi smart city. Đã đăng ký nhập học thành công nhưng ko tải đc giấy báo nhập học. Đang loay hoay chưa biết làm tn. Em đky trên đt Samsung ạ. Các cụ in đc chưa
Chết! em quên không cảnh báo.

Nghẽn mạng và trục trặc khôngin được là khá nhiều. Các cụ ( em đã xong) nên trực tiếp đễn trường nộp cho con. Việc này khá nguy hiểm nếu mạng trục trặc vì mai là hết hạn rồi. Nếu trục trặc, rủi ro khá cao cụ ơi.

HTDA

Xe buýt
Chết! em quên không cảnh báo.

Nghẽn mạng và trục trặc khôngin được là khá nhiều. Các cụ ( em đã xong) nên trực tiếp đễn trường nộp cho con. Việc này khá nguy hiểm nếu mạng trục trặc vì mai là hết hạn rồi. Nếu trục trặc, rủi ro khá cao cụ ơi.
Cụ ơi nó báo là đã nhập học thành công, giờ chỉ vc in cái giấy đó ra thôi. Vđ là em ko thể in trên đt, còn tải xuống để gửi vào mail rồi in thì cg ko tải đc. Đky thì cực nhanh cực dễ ạ
E mới chỉ chụp màn hình làm tin thôi. Ko khéo lại phải đến trường 1 chuyến.

Altis 2011

Xe điện
Vậy theo em, cụ chịu khó sắp xếp. Nó thích có nghĩa là tiền đề đầu tiên cho việc học tốt. Em không có kinh nghiệm cận chuyên nhưng ngó nghiêng thấy các cháu học ở đó khá phết. Ngoan và chịu học.
Vâng, trường đó được cái học sinh nó lành. Con em có lợi thế tiếng Anh nên em cũng muốn vào trườn đó sau cháu học sâu môn Hóa một chút và xin học bổng ngành Hóa cho nó dễ. Em muốn xin các cụ có kinh nghiệm trên này nhận xét về trường đó giùm em ah: chất lượng đào tạo, cận chuyên có được học sâu môn mình thích không; khả năng xin học bổng nước ngoài nếu học ở trường ah.;

Altis 2011

Xe điện
Cụ ơi cận chuyên ko học môn chuyên ạ. Nó sẽ chia theo khối giống các trg c3 khác nên vc con cụ thích Hóa cũng ko có đất dụng võ đâu ạ. Nó ko giống như hồi xưa trường Ams có Hóa 1 hóa 2 dành cho đỗ và cận đỗ cụ ạ.
Mô hình học cận giống NTT chứ ko giống chuyên
Vâng, cảm ơn Cụ. Em sẽ tham khảo thêm ah

pain

Xe ba gác
Cụ ơi nó báo là đã nhập học thành công, giờ chỉ vc in cái giấy đó ra thôi. Vđ là em ko thể in trên đt, còn tải xuống để gửi vào mail rồi in thì cg ko tải đc. Đky thì cực nhanh cực dễ ạ
E mới chỉ chụp màn hình làm tin thôi. Ko khéo lại phải đến trường 1 chuyến.
Thì em đã thử rồi nhưng linh tính cứ thấy có gì không ổn nên quyết định trực tiếp đến nộp,. Hôm qua đã xong tất cả, nộp cả học bạ và giấy gốc luôn. Mua đồng phục và sách cũng luôn rồi.

Giờ yên tâm làm việc khác :D

Altis 2011

Xe điện
Em thấy bảo hệ đó phân ban luôn, theo kiểu luyện thi đại học một cách chắc chắn ạ

cuongez

Xe tăng
Thì em đã thử rồi nhưng linh tính cứ thấy có gì không ổn nên quyết định trực tiếp đến nộp,. Hôm qua đã xong tất cả, nộp cả học bạ và giấy gốc luôn. Mua đồng phục và sách cũng luôn rồi.

Giờ yên tâm làm việc khác :D
Nhà cháu giống cụ, hôm qua cũng trực tiếp đến trường nhập học, nộp HS ...vv
Tiền đồng phục chát phết mất hơn 2 củ :(( May đo của cty may 10.