mua sh2012 việt hay air blade 125cc mới ra

nguyenha537

Xe tải
chưa dc đi Ab 2012 Nhưng nhà có con AB 2009 vs con Sh 2013.cảm nhận là khác nhau hoàn toàn.AB đi rất êm.còn sh k nhưng êm mà còn rất chắc xe.

tainon

Xe điện
Theo em là đi SH vẫn nhiều gái nó nhìn hơn, quan trọng nhất ở điều đấy.

nhock2135

Xe máy
Giờ nay mua sh 125 2012 thì cỡ 67~70 cũ còn e ab thì tuy máy tương tự nhưng phải có cái gì hơn nó mới mắc chứ dân vn mình ko có mua mà mua # hình thức và nội tạng giống bạn?! 100% em Ab này mới ra vừa tiền nên thế nào cũng 42~45 chai xiền, có tiền thì sh ko thì ab thôi bạn à

nikexpress

Xe tăng
Tùy vào tiền nong của mình thôi, tich kiệm thì làm con SH còn dư dả làm con Air mới nhé

BNN

Xe buýt
Dù dùng chung động cơ thì SH vẫn là SH, AB vẫn là AB; cũng như Altis 2.0 dùng chung máy với camry 2.0 vậy.

d0cc0c4ub4i

Xe hơi
Nói chuẩn là dùng chung công nghệ, chứ ko phải cứ máy của sh bê nguyên sang ab
Dù dùng chung động cơ thì SH vẫn là SH, AB vẫn là AB; cũng như Altis 2.0 dùng chung máy với camry 2.0 vậy.

Lavender_li

Xe tăng
chính xác cái zụ bị chém, chém đủ thứ hết luôn, mà air blade vn đợt này e nhìn đc nhất, còn sh vn mới e thấy nó thế nào ấy
Chính xác để em giải thích ý của cụ.....
+ Con SH 2012 là con SH xấu nhất trong dòng SH ( em thấy bị nhiều ng chê nhất )
+Con AB 2012 -125 vừa ra mắt là con AB đẹp nhất trong dòng AB. Ok men !!
( ngu ý riềng của em là như vậy, còn lại thì tùy vào túi cụ nặng hay nhẹ..tùy sở thích mà chiến thôi ^^ )

Chỉnh sửa cuối:

Kyo2192

Xe máy
( ngu ý riềng của em là như vậy, còn lại thì tùy vào túi cụ nặng hay nhẹ..tùy sở thích mà chiến thôi ^^ )
cụ này 100% chưa chạy hay thấy con Sh 2013 1 cách chi tiết (toàn thấy toàn nghe từ nhiều người haha =))), chắc là 1 người trong phần lớn người Vn chúng ta, cứ 1 người truyền tai nhau 1 cái gì đó (xe Sh 2013 xấu) là cứ như là biết rõ con xe này lắm và cứ tiếp tục bàn luận cứ như am hiểu hết về con xe Sh 2013 (tật xấu người Vn: k tự tìm hiểu trải nghiệm toàn ngồi hóng nghe thiên hạ đồn thổi), công nhận lúc mới ra nhiều người chê xấu, mới nhìn ai k kêu xấu, mà h e thấy ai cũng nói con Sh 2013 này đẹp, dãy đèn led đi buổi tối quá đẹp :) (k phải riêng e mà chính mấy cụ đi Sh đời trước khen ạ)

Ps: cụ này phán như thần ấy, cả về Sh lẫn AB, sợ lun....nge người ta nói rồi phán 1 cách chung chung k có chính kiến sự thuyết phục cho kết luận của riêng mình, e là e khinh mấy người như z lắm à

Chỉnh sửa cuối:

wanlu

Xe hơi
giống máy nhưng khung gầm khác hẳn mà bác . độ an toàn cũng khác luôn

Maserati90

Xe tải
cụ này 100% chưa chạy hay thấy con Sh 2013 1 cách chi tiết (toàn thấy toàn nghe từ nhiều người haha =))), chắc là 1 người trong phần lớn người Vn chúng ta, cứ 1 người truyền tai nhau 1 cái gì đó (xe Sh 2013 xấu) là cứ như là biết rõ con xe này lắm và cứ tiếp tục bàn luận cứ như am hiểu hết về con xe Sh 2013 (tật xấu người Vn: k tự tìm hiểu trải nghiệm toàn ngồi hóng nghe thiên hạ đồn thổi), công nhận lúc mới ra nhiều người chê xấu, mới nhìn ai k kêu xấu, mà h e thấy ai cũng nói con Sh 2013 này đẹp, dãy đèn led đi buổi tối quá đẹp :) (k phải riêng e mà chính mấy cụ đi Sh đời trước khen ạ)

Ps: cụ này phán như thần ấy, cả về Sh lẫn AB, sợ lun....nge người ta nói rồi phán 1 cách chung chung k có chính kiến sự thuyết phục cho kết luận của riêng mình, e là e khinh mấy người như z lắm à
Mỗi ng 1 sở thích 1 cảm nhận,cụ cấm ng ta chê xấu ah :) cụ thấy đẹp nhưng ng ta thì ko...cụ buồn cười quá đấy,chắc cụ đang đi Sh2013 nên ng ta chê nên cụ khó chịu nhỉ :)

xtitan

Xe buýt

Ai khen đẹp em k biết chứ em thấy xấu, chả cần phải đi mới được nhận xét xấu đẹp nhé, nhìn ngoài đường chán ốm

Sent from my GT-N7100 using Forum Runner

Lavender_li

Xe tăng

- e xin lỗi cụ 1 câu luôn và nhanh.Em cùng 2 thằng em, mấy ae đều từng gom lúa ,đạn dược đầy đủ,Ngồi hóng con SH mới chỉ chờ nó ra là quất luôn.Nhưng sau khi ra đc 1 tuần.Đắn đo suy nghĩ xong thì 2 thằng nó đều vác 80tr đi mua SH việt 2011 cũ 125 chạy cho nó lành cụ ah.Ông anh họ sát nhà thì mua SH mới 2013 -150 em đổi xe em mượn ông ấy 2 hôm chạy thử chứ ko phải " k tự tìm hiểu trải nghiệm toàn ngồi hóng nghe thiên hạ đồn thổi" như 1 số ng phỏng đoán đâu ah. Em là dân làm về xe, chơi xe nên em biết phải đánh giá nó mạnh yếu ở điểm nào.
-e tưởng cụ khen nó đẹp ở chỗ nào hóa ra cụ khen nó " dãy đèn LED đi buổi tối quá đẹp =))" cái đấy thì bỏ ra 500k~1tr thì xe nào cũng quá đẹp đc.Sao cụ ko khen " Cái đầu xe nó quá đẹp" " bỏ cái lưới tản nhiệt đằng trc đi quá đẹp" " cái ống xả nhựa nhựa kiểu PCX,tiếng pô pọp pọp như hết hơi quá đẹp,quá hay" " cái để chân sau nhôm nhôm bé tí giống SHARK quá đẹp đi " " cái yên xe cưng cứng ngồi quá êm" " Dàn nhựa vỏ lắp ọp ẹp quá đẹp,, bộ vành sơn nham nhám lỗ chỗ quá thể đẹp luôn 1 thể đi cụ =)) "
+ tóm lại,Xấu đẹp là tùy mắt mỗi ng thôi.E chả phải thần thánh nhưng em xin volka tinh thần yêu 93% nội địa hóa của cụ 1 phát ... !!!!

Chỉnh sửa cuối:

Lavender_li

Xe tăng
Ai khen đẹp em k biết chứ em thấy xấu, chả cần phải đi mới được nhận xét xấu đẹp nhé, nhìn ngoài đường chán ốm

Sent from my GT-N7100 using Forum Runner
cụ cẩn thận, nói be bé thôi ko ngta lại " KHINH" cho bg thì chết X_X

Maserati90

Xe tải
- e xin lỗi cụ 1 câu luôn và nhanh.Em cùng 2 thằng em, mấy ae đều từng gom lúa ,đạn dược đầy đủ,Ngồi hóng con SH mới chỉ chờ nó ra là quất luôn.Nhưng sau khi ra đc 1 tuần.Đắn đo suy nghĩ xong thì 2 thằng nó đều vác 80tr đi mua SH việt 2011 cũ 125 chạy cho nó lành cụ ah.Ông anh họ sát nhà thì mua SH mới 2013 -150 em đổi xe em mượn ông ấy 2 hôm chạy thử chứ ko phải " k tự tìm hiểu trải nghiệm toàn ngồi hóng nghe thiên hạ đồn thổi" như 1 số ng phỏng đoán đâu ah. Em là dân làm về xe, chơi xe nên em biết phải đánh giá nó mạnh yếu ở điểm nào.
-e tưởng cụ khen nó đẹp ở chỗ nào hóa ra cụ khen nó " dãy đèn LED đi buổi tối quá đẹp =))" cái đấy thì bỏ ra 500k~1tr thì xe nào cũng quá đẹp đc.Sao cụ ko khen " Cái đầu xe nó quá đẹp" " bỏ cái lưới tản nhiệt đằng trc đi quá đẹp" " cái ống xả nhựa nhựa kiểu PCX quá đẹp" " cái để chân sau bé tí giống SHARK quá đẹp đi " " cái yên xe cứng ngồi quá êm" " Dàn nhựa vỏ cứng cáp ọp ẹp quá đẹp,, bộ vành sơn nham nhám lỗ chỗ quá thể đẹp luôn 1 thể đi cụ =)) "
+ tóm lại,Xấu đẹp là tùy mắt mỗi ng thôi.E chả phải thần thánh nhưng em xin volka tinh thần yêu 93% nội địa hóa của cụ 1 phát ... !!!!
Có 1 vài cụ cứ thấy a e chê xe của mình 1 phát là loạn hết cả lên,cụ cứ để ng ta nhất đi :-ss mà sao e ko vodka cụ đc :(

Lavender_li

Xe tăng
Có 1 vài cụ cứ thấy a e chê xe của mình 1 phát là loạn hết cả lên,cụ cứ để ng ta nhất đi :-ss mà sao e ko vodka cụ đc :(
- Vâng,ngta nói e thần thánh e ko dám,,em chỉ nói ý kiến cá nhân .Em có nói giống kiểu FAN CUỒNG AB đâu..mặc dù em đang chạy AB 2011 ngta chê xấu em ok,e nhận là nó ko ngon và hiện đại cũng như tk đẹp bằng con AB 2012 này..em nhận cho nó TIẾN BỘ .hiz hiz... Em vừa volka cụ rồi đấy...^^

Chỉnh sửa cuối:

nguyenha537

Xe tải
e thấy SH 2003 là đẹp nhát ạ.:))