Thảo luận Mua sh để làm gì ?

nhasachhailong

Xe điện
Vâng các cụ/mợ Ag ! Em đang định ' cày ' để đổi cái xe máy, em đang đi airblade repjol 2009 , xe em đi đã lâu sắp hết niên hạn sử dụng em định tích góp mua sh , không phải là để khoe khoang hay ra vẻ ta đây, nhưng em nghĩ giữa xã hội ngày một hào nhoáng, cái sh cũng cần cho em cũng có thể nó cho em những cơ hội mới trong cuộc sống, hay ít nhất thì em cũng được đi sh, về lâu về dài em cố gắng lên ofer.
Cụ chán con dép xốp ấy thì để lại cho e nhé

Mimeo

Xe điện
tưởng cụ đổi xe lên 4b chứ sh vẫn là sh và cũng là xe ga đổi làm gì cụ ạ
Riêng e thì lúc nào cũng thầm ngưỡng mộ gen tỵ với cụ đc cưỡi e thần điêu :"> ko biết mùa đông với thời tiết này thì bay mát lém cụ nhey ;))

Thích thì cứ mua cụ à. Sau này có điều kiện mua ô tô thì bán lại. Sẽ ko bị mất giá nhiều lắm đâu ạ! Nhiều cụ nói tiền mua 1 con SH góp thêm mua 1 cái ô tô vài trăm che mưa nắng nhưng khổ nỗi ở thành phố chi phí để nuôi 2 con này nó chênh nhau 1 trời 1 vực :))
Vâng cụ ! Em sẽ cố gắng tích tiền, nhưng cũng đúng như cụ nói.

lai thue

Xe điện
Đã đi SH là phải đi loại nhập đời cũ, hay còn gọi là SH béo
Dân VN đúng là hâm, em đang muốn đẩy mịa con SH 150i 2006 đi mua con đời mới 2017 mà mấy thằng nghe thấy cứ lăn xả vào xin mua. Chẳng qua là bọn Head nó ăn dày quá, kênh mười mấy triệu nên em mới để lại chứ ko thì đẩy đi lâu rồi. Hình như mấy thằng lăn xả mua SH cũ của em là mấy thằng trả giá con Spacy hơn trăm củ trên mạng, bọn khùng

macan silverwing

Xe tải
Cách đây chỉ hơn một năm thôi em cũng có ý định mua xe tay ga, một trong những lí do cũng là muốn trông đàng hoàng. Thế nào cuối cùng lại không mua, bây giờ em chẳng còn quan tâm chút nào đến xe máy nữa. Nghĩ lại em thấy suy nghĩ lúc đó hơi buồn cười. Nói thực là bây giờ chạy xe cà tàng của em vào mấy hàng quán cũng thấy hơi ngại nhưng mình cứ vào đàng hoàng, thể hiện rõ mình muốn mua hàng, sử dụng dịch vụ thì người bán hàng cũng sẽ nhiệt tình phục vụ thôi, họ đủ thông minh mà. Em tính sau này thuế giảm kiếm cái ô tô chạy chứ xe máy chắc chẳng mua nữa đâu. Cụ chủ chắc còn trẻ nếu thấy thích chiếc xe đó quá thì xúc đi cũng được. Còn chuyện nó sẽ mang đến cơ hội gì đó hoặc khiến người khác tôn trọng cụ hơn thì em nghĩ chắc không phải đâu.

Dân VN đúng là hâm, em đang muốn đẩy mịa con SH 150i 2006 đi mua con đời mới 2017 mà
mấy thằng nghe thấy cứ lăn xả vào xin mua. Chẳng qua là bọn Head nó ăn dày quá, kênh mười mấy triệu nên em mới để lại chứ ko thì đẩy đi lâu rồi. Hình như mấy thằng lăn xả mua SH cũ của em là mấy thằng trả giá con Spacy hơn trăm củ trên mạng, bọn khùng
Vâng cụ ! Em thấy dòng 2008 màu cafe còn được giá lắm.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Dân VN đúng là hâm, em đang muốn đẩy mịa
con SH 150i 2006 đi mua con đời mới 2017 mà mấy thằng nghe thấy cứ lăn xả vào xin mua. Chẳng qua là bọn Head nó ăn dày quá, kênh mười mấy triệu nên em mới để lại chứ ko thì đẩy đi lâu rồi. Hình như mấy thằng lăn xả mua SH cũ của em là mấy thằng trả giá con Spacy hơn trăm củ trên mạng, bọn khùng
Ui.
Em đương chạy Spacy :D
Oai vãi :))

Cách đây chỉ hơn một năm thôi em cũng có ý định mua xe tay ga, một trong những lí do cũng là muốn trông đàng hoàng. Thế nào cuối cùng lại không mua, bây giờ em
chẳng còn quan tâm chút nào đến xe máy nữa. Nghĩ lại em thấy suy nghĩ lúc đó hơi buồn cười. Nói thực là bây giờ chạy xe cà tàng của em vào mấy hàng quán cũng thấy hơi ngại nhưng mình cứ vào đàng hoàng, thể hiện rõ mình muốn mua hàng, sử dụng dịch vụ thì người bán hàng cũng sẽ nhiệt tình phục vụ thôi, họ đủ thông minh mà. Em tính sau này thuế giảm kiếm cái ô tô chạy chứ xe máy chắc chẳng mua nữa đâu. Cụ chủ chắc còn trẻ nếu thấy thích chiếc xe đó quá thì xúc đi cũng được. Còn chuyện nó sẽ mang đến cơ hội gì đó hoặc khiến người khác tôn trọng cụ hơn thì em nghĩ chắc không phải đâu.
Vâng cụ ! Em sẽ tham khảo kỹ hơn, bề ngoài không phải là tất cả nhưng cũng đúng phần nào, thanks cụ đã cho e lời khuyên.

congagia2016

Xe tăng
Đi Sh e cũng ko thấy e sang hơn tí nào. Đi Sh e cũng ko thấy sướng cái thằng người tí nào, máy Sh rất gằn và dáng ngồi lâu rất mỏi (ko êm ái và thoải mái bằng con PCX thần thánh cũ của em). Và khi mưa gió, nắng nôi e cũng không thấy nó khác các xe 2 bánh là mấy. Quan trọng hơn là đi đâu e cũng phải nơm nớp lo âu về sự an toàn của cái Sh này. Cụ chủ có điều kiện thì đổi thôi

Riêng e thì lúc nào cũng thầm ngưỡng mộ gen tỵ với cụ đc cưỡi e thần điêu :"> ko biết mùa đông với thời tiết này thì bay mát lém cụ nhey ;))
Mợ mi mèo ơi ! Quả điêu huynh này phải có lệnh mới được phép bay đới, không là xơi tên...

duongqua

Xe container
e xin, giải nghệ rồi cụ ơi, giờ dây điện tùm lum sợ lém:))

Đi Sh e cũng ko thấy e sang hơn tí nào. Đi Sh e cũng ko thấy sướng cái thằng người tí nào, máy Sh rất gằn và dáng ngồi lâu rất mỏi (ko êm ái và thoải mái bằng con PCX thần
thánh cũ của em). Và khi mưa gió, nắng nôi e cũng không thấy nó khác các xe 2 bánh là mấy. Quan trọng hơn là đi đâu e cũng phải nơm nớp lo âu về sự an toàn của cái Sh này. Cụ chủ có điều kiện thì đổi thôi
Vâng cụ ! Em cũng cần tham khảo, rồi nhìn trước ngó sau, mới quyết định.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đi Sh e cũng ko thấy e sang hơn tí nào. Đi Sh e cũng ko thấy sướng cái thằng người tí nào, máy Sh rất gằn và dáng
ngồi lâu rất mỏi (ko êm ái và thoải mái bằng con PCX thần thánh cũ của em). Và khi mưa gió, nắng nôi e cũng không thấy nó khác các xe 2 bánh là mấy. Quan trọng hơn là đi đâu e cũng phải nơm nớp lo âu về sự an toàn của cái Sh này. Cụ chủ có điều kiện thì đổi thôi
Cụ Trym khi chuyển từ PCX sang SH cũng khóc đúng bài của cụ :P

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
cố mua sh 2010-2011 cho sang hẳn cụ ạ, SH Việt Nam! đi cũng đc nhưng hơi cao quá và cứng nữa đi qua chỗ xóc ê lưng

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
học lại đại học - nên làm
mua SH- nên làm
mua Sh đảm bảo cưa sv đổ ầm ầm.
cụ chủ quả là...thâm thật. mở 2 thớt 2 chủ đề khác nhau nhằm đánh lạc hướng dư luận :))