Mua phải hàng Adidas nhái của KDCN trên OF

Tuan Photo

Xe tải
Hàng thể thao xịn mặc bền lắm. Chán thì bỏ chứ hỏng thì còn lâu. Em thì cứ mua ít ra hãng mua, chả tin xuất dư dẹo gì.

Traubotube

Xe điện
Anta với Lining cũng ngon mà cụ. Nhưng em thích Anta hơn.
Em mua cái áo Anta cỡ hơn 10 năm rồi mà giờ nhìn vẫn như mới tinh (em mặc thay đổi nhiều áo chứ ko mặc sà sã).
Biết mà, 10 năm mới mặc 3 lần. trong đó 1 lần lúc thử áo. E có 4 cái anta, mỗi tộ tuần em mặc đi mặc lại. Chưa kể 4 cái cùng màu

loinuoc

Xe tăng
Em xin trình bày với Trưởng thôn mấy nhời thế này ạ.
- . Quan điểm của Shop vẫn phủ nhận việc bán hàng kém chất lượng , đem hàng tới chắc cũng chỉ tranh luận với nhau thôi ạ, còn theo em được biết trừ khi những sản phẩm hàng hiệu tri giá rất cao các hãng mới có dịch vụ hỗ trợ kiểm tra thôi ạ.
Mục tiêu ban đầu của em là lập thớt mang tính cảnh báo và cũng muốn góp môt tiếng nói để xây dựng OF thêm lành mạnh và văn hóa hơn. Tuy vậy một vài cụ có những lời lẽ hơi kích động, và làm lệch hướng sang hướng khác.
Việc bộ quần áo, nếu cụ chủ Shop đồng ý, em sẽ gửi bộ quần áo đó sang để tự tay Cụ/ Mợ ấy xem có đúng như em nói hay ko?
Nếu OF-Patrol thấy cần thiết có thể đóng thớt lại để tránh những tranh cãi ko đi tới đâu cả.
Em thấy ngay từ đầu cụ đặt vấn đề như dòng bôi đậm thì hay hơn cái title FAKE/NHÁI.
đến nay chưa ai khẳng định dc mợ shop bán hàng ko phải order từ Das.de
Vụ này em thấy 2 bên đều chưa có lập luận chặt chẽ.
Em tạm kết luận (cá nhân) cụ mua hàng thật nhưng loại rẻ tiền...:)

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cụ ơi, e thấy mua nỉ hàng ngoài hãy bị sờn, nhìn ghét nhỉ, nếu hàng nỉ chuẩn hãng thì ko bị phải ko cụ
Mà bg ở đâu cũng rêu rao nhan nhản hàng chính hãng, đến điên cái đầu
E bg cũng mong Min Mod quản lý chặt vụ KDCN quá, chứ lắm phốt này đến bọn e nick tím còn hoang mang, nói gì đến các cụ bên ngoài

buituan

Xe tải
- Một bộ quần áo giá trị ko nhiều và em cũng ko muốn mất thời gian vào những việc này nữa. Chung quy là ở cái xứ này người tiêu dùng luôn là người thiệt thòi nhất. Để cất công làm ra chân lý việc này em nghĩ ko hề dễ dàng đâu ạ. Quan điểm của Shop vẫn phủ nhận việc bán hàng kém chất lượng , đem hàng tới chắc cũng chỉ tranh luận với nhau thôi ạ, còn theo em được biết trừ khi những sản phẩm hàng hiệu tri giá rất cao các hãng mới có dịch vụ hỗ trợ kiểm tra thôi ạ.
Mục tiêu ban đầu của em là lập thớt mang tính cảnh báo và cũng muốn góp môt tiếng nói để xây dựng OF thêm lành mạnh và văn hóa hơn. Tuy vậy một vài cụ có những lời lẽ hơi kích động, và làm lệch hướng sang hướng khác.
Việc bộ quần áo, nếu cụ chủ Shop đồng ý, em sẽ gửi bộ quần áo đó sang để tự tay Cụ/ Mợ ấy xem có đúng như em nói hay ko?
Nếu OF-Patrol thấy cần thiết có thể đóng thớt lại để tránh những tranh cãi ko đi tới đâu cả.
Em thực sự rất ít còm chủ yếu là đọc kinh nghiệm và học hỏi kiến thức các cụ cccm có thể xem năm em tham gia và số còm thì biết, nhưng riêng thớt này em còm hơi nhiều hơn quy định vì thấy cụ chủ thớt lom dom quá :)

Đọc đến giờ thì em thấy là cụ chủ thớt mua hàng Das nhưng găp phải hàng chất lượng ko tốt hoặc là lỗi chứ cụ cũng không thể khẳng định đc là "hàng nhái", và cụ cũng ko có ý định đi đến cùng sự việc để chứng minh là tiêu đề "nhái" của mình là đúng.

Em ủng hộ việc bóc phốt để làm lành mạnh cộng đồng chúng ta tham gia và các cụ KDCN cũng trân trọng và cẩn thận hơn, nhưng việc tung 1 bài có thể ảnh hưởng đến uy tín ng khác, gian hàng thì rất là vô trách nhiệm.

Em đề nghị nếu cụ ko cùng gian hàng chứng minh đến cùng, thì cụ nên xin lỗi ng ta xong rồi min mod mới đóng thớt đc.

sondaicajqk

Xe tăng
Đây là tag của cái áo Das polo. Các cụ xem có phải hịn ko?

Gialinh2013

Xe hơi
Em lội qua 15 trang rồi ạ.em thấy các cụ chém mợ chủ ghê quá.em là 1 trong số những người mua đúng bộ das mà mợ chủ có nhắc đến.Fake hay ath thì em cũng không dám khẳng định vì em ko phải là người tiêu dùng thông minh lắm.
Bộ das em cũng mặc vài lần và khẳng định là có bị dão ống tay áo hơi khó chịu.Nhưng bị sờn như cụ chủ thì có em không bị hoặc có lẽ là chưa bị ạ.
Quần áo thì em nghĩ có nhiều loại.em có bộ fake 100% nhưng mặc 2-3 năm vẫn khônh bị sờn vải và tay vẫn bo.nên em không dám kết luận là fake hay không.
Nên có thể bộ quần áo của cụ chủ chất lượng không tốt hoặc cách bảo quản không tốt thì nên nói mợ về chất lượng chứ đừng nói auth hay fake làm ảnh hưởng đến uy tín của người ta(khi cụ chưa có bằng chứng ạ)
Cụ nào nói em là gì của mợ chủ thì em cũng chịu ạ.cụ nào cần tối em chụp bộ của em mua trước cụ chủ 1 tháng để tham khảo ạ

sherlock cốc

Xe buýt
e có ông anh mua măng tô hàng hiệu, ông ấy sạch quá, thình thoảng lôi ra giặt, em chán luôn, nhìn áo mất dáng quá, mình dùng bao lâu chả sao. Mấy cái áo len mềm giặt xong cứ mang móc áo ra phơi, giãn hết cổ với vai. Ở ta mọi người hay quan niệm hàng hiệu, hàng đắt tiền là bền đẹp dùng kiểu j cũng ngon. Ví như áo có công nghệ gore tech đi mưa như trùm lá khoai ko dc giặt xà phòng hay phơi nắng, áo sơi len lông cừu chuẩn ko nên phơi nắng, mùa hè ko dùng là phải cho vài túi ni lông ko bị con mọt ăn lỗ chỗ. Giày có công nghệ chống nước chỉ nên đi hôm lạnh vì trời nóng mà đi sẽ rất bí ra mồ hôi chân... Dùng hàng hiệu cần có kiến thức chứ ko đơn giản. Chuyện cụ thớt chưa phân định đúng sai nhưng làm gì phải có trách nhiệm, cụ nghi vấn thì lên một số diễn đàn check hàng hiệu nhờ người check, search face có mà đầy. Còn muốn cảnh báo thì phải làm rõ ko nên chơi kiểu đưa lên nửa vời như thế, rất ko hay. Nếu cảm thấy mình đúng phải chỉ rõ cái sai của người ta, e nghĩ cụ cứ bình thường mà làm, chuyện đâu còn có đó.

OF-PatrolTài khoản đã xác minh

Xe bọ xít
- Một bộ quần áo giá trị ko nhiều và em cũng ko muốn mất thời gian vào những việc này nữa. Chung quy là ở cái xứ này người tiêu dùng luôn là người thiệt thòi nhất. Để cất công làm ra chân lý việc này em nghĩ ko hề dễ dàng đâu ạ. Quan điểm của Shop vẫn phủ nhận việc bán hàng kém chất lượng , đem hàng tới chắc cũng chỉ tranh luận với nhau thôi ạ, còn theo em được biết trừ khi những sản phẩm hàng hiệu tri giá rất cao các hãng mới có dịch vụ hỗ trợ kiểm tra thôi ạ.
Chào cụ,
Cụ cáo buộc gian hàng mợ Mem0ry bán hàng nhái thì cụ phải làm rõ hàng nhái để khẳng định bài viết này của cụ chính xác. Em không đồng ý khi cụ tạo thớt rồi bỏ với lý do: "vô nghĩa và mất thời gian".
Mong cụ hợp tác cùng mợ Mem0ry giải quyết sự việc trên.
Em cảm ơn!!!

Despacito

Xe hơi
E cũng mua của mợ Memory 2 bộ das và 1 áo lông vũ, thấy rất ổn.

thachsanh150

Xe tải
E không kiếm cơm bằng kinh doanh trên of nên giao lưu là chính, còn bán cho cụ nào cần thôi chứ cũng chả ham.
còn hàng e cũng chỉ lác đác chả có mà bán nên chả qtrong

còn cụ bảo hoá đơn e phọt lên rồi đó cụ còn ý kiến j không? còn hàng e chuẩn e chả ngại gì cả cũng chả có nhiều để mà bán

còn cụ mua hàng cầm về 1 tháng rồi phản hồi nó bị lỗi trong khi e bảo cầm đến nhà thì k cầm, trong khi e bảo hàng e full hoá đơn e cho xem history thì k nghe? thế dựa vào cái j cụ ý bảo hàng e là hàng fake? trong khi e nói gì chuẩn e làm đc y như thế?
còn e dân mmo nên mấy cái bill như cụ nói e đẻ ra, nhưng đây là history từ adidas nên trừ khi cụ là chủ tịch của adidas thì mới sửa đc thông tin trên trang web của nó nhé.

còn cụ nên đọc kỹ để lắm đc thông tin chứ k nên lướt rồi phán bừa
Em mới phát hiện rất khan hàng, không có để bán nhé. CCCM phải nhanh nhanh, tranh nhau không hết. Bán chỉ vui thôi chứ cần éo gì mấy đồng của cccm.

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
Tóm lại là các cụ cho em hỏi:
1 - bộ đồ bán ra từ adidas.de có hoá đơn và history của nó không? nếu có thì có ghi cụ thể số serial hoặc code củng gì đó khớp với được không?
2 - bộ cụ Con đường xanh mua được, có tem mác khớp với hóa đơn và history kia không?

Trác Mộ Thu

Xe điện
Biết mà, 10 năm mới mặc 3 lần. trong đó 1 lần lúc thử áo. E có 4 cái anta, mỗi tộ tuần em mặc đi mặc lại. Chưa kể 4 cái cùng màu
Cụ dạy quá lời. =))
Em trộn vữa chăm chỉ cuối năm chủ thưởng mấy đồng rủng rỉnh mua cái áo mặc chơi, cũng được đôi ba chục lần. =))

trangvuduc

Xe buýt
e là bán hàng e bán sản phẩm hãng chất vải mỗi loại 1 kiểu? còn nếu lăn tăn sau cụ k báo e ngay khi lấy, hàng e có đổi trả khi cụ không ưng mà cụ mua hàng từ 19.11 và đến hnay 26.12 hơn 1 tháng cụ mới phản hồi e??

nếu hàng e không pải hàng chuẩn e hoàn tiền cho cụ, và bổi thường cho cụ như đã nói, cái hàng chuẩn e đảm bảo cho cụ điều đó, còn chất liệu thì mỗi dòng nó 1 kiểu? cụ tự đến lựa mua mẫu đó, nếu cụ về k ưng e đổi trả cho cụ, mà sau hơn 1 tháng cụ dùng rồi xong mới phản hồi thế. e cũng ok, cụ lăn tăn hàng chuẩn thật thì e đảm bảo cho cụ

còn cụ mua hơn 1 tháng , sau đó cụ bảo e đổi lại cho cụ các cụ nghe xem có thấy hợp lý không??
E không bênh chủ thớt mà nghe bằng cả 2 tai, nhưng cụ nói thế này không ổn, vì những lý do sau:
1. Chuyện 1 ngày hay 1 tháng cụ ý phản hồi không quan trọng, vì cụ cam kết hàng chính hãng thì có 10 năm nó vẫn là hàng chính hãng. Cụ chủ mua về 1 tháng mới phản ánh cũng k phải cái gì lạ cả vì có khi mua về chưa chắc đã mặc ngay có khi cả tuần hoặc nửa tháng sau mới mặc. Cụ chủ cứ vin vào kiểu hơn tháng mới bảo hàng không xịn là vớ vẩn.
2. Cụ sao phải sa đà vào tranh luận, hàng xịn sao không nói to luôn một câu: Mời Min, mod vào làm trọng tài luôn, tranh cãi dài dòng đưa ra lý luận lằng nhằng làm gì.
Ngoài ra:
3. Cụ chủ thớt cũng sa đà vào trình bày và chỉ dám cung cấp hình ảnh chứ không dám mang trực tiếp đến đối chất có vẻ đang camarun và nếu cứ thế này các cụ trên này nghĩ là đang bôi nhọ KDCN.
4. Vì OF hiện nay tình trạng kẻ cắp ở lẫn với người diễn ra khá nhiều, e tham gia diễn dàn cũng hơn 6 năm rồi thì thấy dạo này Scandal trên OF dạo này diễn ra thường xuyên nên đề nghị Chã tổ chức gặp mặt 2 bên, tìm người có uy tín kiểm tra hàng, ra phán quyết, nếu KDCN bán hàng fake thì yêu cầu bồi thường như cam kết, xin lỗi, khóa nick vĩnh viễn, cụ chủ thớt sai thì y.c xin lỗi KDCN và khóa nick.

0916187779

Xe tải
Mình cũng mua 1 bộ nỉ bên shop này, với mấy lọ siro tinh chất ho. về giá e ko bàn tới có mục đắt mục rẻ hơn các shop khác, nhưng theo chủ quan của em đã dùng đồ nike das, cái mua bên nc ngoài cái mua shop việt nam thì đánh giá hàng của shop là chuẩn. Đồ nike das cung là đồ thể thao, đến các loại đồ thời trang hàng hiệu còn nhanh hỏng do cách sử dụng của từng người. Cái gì cũng phải nên nghe theo cả 2 phía .

Huthasa

Xe container
Cụ thớt hơi vội rồi. Giờ thì khó.