[Funland] Mua nhầm xe cắm ngân hàng khóc ròng

phuongmit

Xe cút kít
Họ chỉ có thể giảm thiểu tối đa nguy cơ Mất giấy thôi bác.
Kiểu cháy nhà hay trộm cắp không nằm trong đó.
Bù lại, bác không phải kè kè cái Đăng ký 24/7 ==> khó lòng thất lạc..

Còn vụ " tất cả xe cắm bank sẽ phải add số đăng kí xe đang nằm bank vào": Tây nó học tập ta từ lâu dồi.

Thế nên, chuyện làm sao để có được Giấy sở hữu ==> lừa người khác, là chuyện khó lòng xảy ra.

Bù lại, nó có cái trò: Khi xe đi hủy (thường là do tai nạn nặng) ==> Chủ xe giao nộp Giấy sở hữu xe ==> nó sẽ bán cái đó và gán cho 1 xe tương tự, để làm thủ tục Đăng ký mới 1 xe nhập lậu chẳng hạn.
Vâng cụ, em thì đang nghĩ hơi quá cho thằng làm láo nên nghĩ ra tình huống cháy nhà với mất trộm để làm giấy láo chứ người thường chả ai làm thế cả :)) Vụ giấy xe tiêu huỷ nó cũng diễn ra ở nước ta nhiều nhưng đối với xe máy nhiều hơn, xe cũ nát mua xe lấy mỗi cái đki và về đóng lại số máy số khung giả của 1 con xe lậu hoặc k giấy để hợp pháp hoá. Tuy nhiên công an có nghiệp vụ vẫn lôi ra dc xe đó sm sk đóng lại nhưng rất ít, trừ khi xe có báo án hoặc gây tai nạn bị giữ lại điều tra

phuongmit

Xe cút kít
Xe đăng ký lần 1 ngày 4/1/2018 vay ngân hàng ngày 9/1/2018 luôn mà các cụ. báo mất đăng ký làm lại phải 33 ngày mới được cấp lại. chưa kể khi ngân hàng cho vay là có công văn phong toả tài sản gửi đến phòng đăng ký nên việc cấp lại 2 đăng ký rồi mới cầm 1 đăng ký cắm ngân hàng trong trường hợp này gần như không thể xảy ra ạ.
Thế có khả năng nó làm đăng kí giả để bán cho người mua k cụ. Chắc còn bài này thôi chứ em chưa nghĩ ra thêm khả năng nào khác :D

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Làm lại đăng kí tại sao phải thu biển cũ cấp biển mới hả cụ. Cấp biển mới chỉ xảy ra khi sang tên đổi chủ khác tỉnh hoặc cùng địa phương thì 4 số lên 5 số thôi chứ cụ
Thế thì em nhầm thật. Hồi trước em mất đk cũng được cấp lại biển mới nhưng đúng là từ 4 sang 5 số.

Patriots

Xe lăn
Không có đăng ký có thằng nó còn sang tên được mà

Lacet_ti

Xe container
Thế có khả năng nó làm đăng kí giả để bán cho người mua k cụ. Chắc còn bài này thôi chứ em chưa nghĩ ra thêm khả năng nào khác :D
Báo mất dk - làm lại dk khác : Có 2 cái.
Vừa làm tt ngân hàng thế chấp xe, vừa bán xe.
Khi mua xe- cầm dăng ký, nhưng thường đặt cọc, sau 1 tg mới chuyển nhượng.
Lúc này thủ tục ngân hàng gần xong.
Vừa bán xe xong, ngân hàng chấp nhận thế chấp- cả 2 việc đều đồng thời -ht thì quan liêu, chậm.
Xong con ong- vừa bán xe, vừa có tiền vay ngân hàng . Chủ xe mới khoác thét :)

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
Ở hà nội salon mà mua xe không check, dính phốt về tranh chấp kiện tụng mà phủi tay thì ngay ngày hôm sau nổi tiếng khắp giới xe, nghỉ nghề đóng cửa salon luôn nên em mới thấy salon ở thái nguyên này không xanh chín. Khổ nhất cụ mua xe.
Đúng cụ
Thằng salon trước tiên phải bồi thường hoàn toàn cho người mua xe

Còn chuyện "lừa đảo" giữa thằng salon và thằng bán xe thế nào thì tự thằng salon phải giải quyết

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có 3 trường hợp cụ ơi:
1 là làm giả đăng ký.
2 là làm giả tờ thông báo giải chấp(xác nhận của bank về việc đã trả hết tiền).
3 là dùng 1 tricks nào đó để lấy được đăng ký gốc từ tay ngân hàng mang đi bán cụ ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Vừa bán xe xong, ngân hàng chấp nhận thế chấp- cả 2 việc đều đồng thời -ht thì quan liêu, chậm.
Ban đầu em cũng nghĩ như cụ, nhưng cụ đọc lại dữ liệu cụ chủ cung cấp thì k thể xảy ra trường hợp có 02 đki dc vì làm lại phải có thời gian chờ cấp mới

Chú gà trống

Xe buýt
Trường hợp này là xe mới 100% chủ đầu nên khác các trường hợp cụ nói cụ ơi.
với từ ngày đăng ký bấm biển 4/1/2018 đến ngày ngân hàng giải ngân 9/1/2018 có nhõn 5 ngày không kịp làm thủ tục cấp lại đăng ký nữa cụ ạ.
Đúng cụ

Còn chuyện "lừa đảo" giữa thằng salon và thằng bán xe thế nào thì tự thằng salon phải giải quyết
em cũng nghĩ y hệt như cụ. vì e chứng kiến mấy vụ salon đều đền tiền và tự giải quyết với ngân hàng cũng như ng bán xe.

thanh040506

Xe trâu
Xe đăng ký lần 1 ngày 4/1/2018 vay ngân hàng ngày 9/1/2018 luôn mà các cụ. báo mất đăng ký làm lại phải 33 ngày mới được cấp lại. chưa kể khi ngân hàng cho vay là có công văn phong toả tài sản gửi đến phòng đăng ký nên việc cấp lại 2 đăng ký rồi mới cầm 1 đăng ký cắm ngân hàng trong trường hợp này gần như không thể xảy ra ạ.
Theo ý cụ thì vụ này ntn nhỉ?

phuongmit

Xe cút kít
Có 3 trường hợp cụ ơi:
1 là làm giả đăng ký.
2 là làm giả tờ thông báo giải chấp(xác nhận của bank về việc đã trả hết tiền).
3 là dùng 1 tricks nào đó để lấy được đăng ký gốc từ tay ngân hàng mang đi bán cụ ạ.
1 dễ xảy ra nhất. 2 cũng có thể nhưng k biết có rơi vào trường hợp này k, nếu xuất hiện tờ giải chấp thì em càng nghi ngờ xe đang nằm bank, em mang ngay tờ đó đi check với bank. 3 thì khó nhất vì lấy dc dki gốc từ ngân hàng thì chỉ có mất do tay trong của bank tuồn ra, quả này thì đi tù như chơi

Chú gà trống

Xe buýt
1 dễ xảy ra nhất. 2 cũng có thể nhưng k biết có rơi vào trường hợp này k, nếu xuất hiện tờ giải chấp thì em càng nghi ngờ xe đang nằm bank, em mang ngay tờ đó đi check với bank. 3 thì khó nhất vì lấy dc dki gốc từ ngân hàng thì chỉ có mất do tay trong của bank tuồn ra, quả này thì đi tù như chơi
Xe cắm ngân hàng mà làm đơn xin cấp lại đăng ký kèm tờ thông báo giải chấp đóng dấu đỏ chót của ngân hàng thì công an sau 35 ngày cũng cấp cho đăng ký mới cụ ạ.
trường hợp 3 thì e thấy càng khó nên khả năng là đăng ký giả nhg salon không phân biệt được đăng ký thật giả thì e không tin cho lắm.

Chú gà trống

Xe buýt

phuongmit

Xe cút kít
Xe cắm ngân hàng mà làm đơn xin cấp lại đăng ký kèm tờ thông báo giải chấp đóng dấu đỏ chót của ngân hàng thì công an sau 35 ngày cũng cấp cho đăng ký mới cụ ạ.
trường hợp 3 thì e thấy càng khó nên khả năng là đăng ký giả nhg salon không phân biệt được đăng ký thật giả thì e không tin cho lắm.
Em đoán là salon tỉnh, va chạm ít, giao dịch ít nên đki giả nó làm gần giống thật cũng k phân biệt dc ngay. Hoặc lúc mua vào có thể do mối quen giới thiệu nên kiểm tra xe chứ k soi kĩ đki, và k nghĩ là đki ô tô có thằng làm giả nên dính cụ ạ

civic308

Xe tải
Đúng cụ

Em nghĩ là cho thằng sa-lon đó ra cửa quan nó mới tè ra quần, bố láo, ăn cắp. Ký hợp đồng vs nhau là 1-1, lại giở trò đòi thằng bắn bồi thường rồi mới tính.

Chú gà trống

Xe buýt
Em đoán là salon tỉnh, va chạm ít, giao dịch ít nên đki giả nó làm gần giống thật cũng k phân biệt dc ngay. Hoặc lúc mua vào có thể do mối quen giới thiệu nên kiểm tra xe chứ k soi kĩ đki, và k nghĩ là đki ô tô có thằng làm giả nên dính cụ ạ
Salon tỉnh mà to kiểu này kiểu gì cũng có 1 ông ăn lương cứng phụ trách chuyên mảng giấy tờ, thủ tục. Trên hết việc mua cái xe có hợp đồng ủy quyền đánh sai nguyên tắc (hợp đồng uỷ quyền chỉ có chủ trên đăng ký uỷ quyền thiếu vợ chủ xe or tình trạng hôn nhân độc thân, cam kết tài sản riêng) như này salon mà không biết cầm về hà nội đăng ký sẽ bị đuổi thì em nghĩ khó mà do vô tình hay không hiểu biết lắm cụ ạ.

thanh040506

Xe trâu
E nghĩ giống cụ phuongmit là khả năng đây là đăng ký giả cụ ạ.
Đk giả thì lại thành hình sự rồi☺

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
vậy bên đăng ký là CSGT họ ko biết là xe đã cắm ngân hàng hả cụ? nếu vậy thì lỗi này là do quy trình cấp lại đăng ký do mất đăng ký có sơ hở.
do vn mình quan liêu cứ nhắm vào cái thẻ đăng ký xe. xe còn đỡ, sổ đỏ còn khổ hơn.

tây đơn giản: xe hay nhà chỉ cần tra cứu là ra chủ, thậm chí ko cần giấy tờ gì.

tụt hậu vcđ mà cứ nổ 4.0

USD.EURO

Xe điện
Em chưa hiểu nếu báo mất láo đki ô tô và làm lại thì thủ tục tnao, trên đki mới có ghi chú gì cho việc này k. Và khi đi làm lại công an có công cụ gì để xác định việc báo mất là thật hay đki đang nằm bank và thằng bán muốn làm cái nữa để lừa. Sau vụ này chắc công an và bank phải link dữ liệu với nhau về những đăng kí đang vay tiền của bank, nếu trong số đó báo mất và đi làm láo thì sẽ k dc làm thậm chỉ xử phạt
Báo mất đăng ký rồi được cấp cái mới sau vài ngày. Dùng cái cấp mới đi cắm ngân hàng, còn cái gốc để bán xe :)
- đăng ký cấp lại chỉ khác mỗi ngày tháng năm cấp và cái dòng Đăng Ký lần đầu ........

coquay

Xe container
Con xe sau e mua vì ko thảo luận từ đầu chỉ giấy tờ mua bán là xong, sau lúc muốn rút hồ sơ đi sang tên mà qua salon nó hạnh họe vòi tiền các kiểu, e ghét để thế đi ko sang tên luôn
Ở hà nội salon mà mua xe không check, dính phốt về tranh chấp kiện tụng mà phủi tay thì ngay ngày hôm sau nổi tiếng khắp giới xe, nghỉ nghề đóng cửa salon luôn nên em mới thấy salon ở thái nguyên này không xanh chín. Khổ nhất cụ mua xe.