[Funland] Mua nhầm điện thoại có hợp đồng Mirae Asset

Duc Sang

Xe container
Cụ tắt máy sau đó để năm sau mở lại xem sao :D

nguoibatdau

Xe tăng
root được chạy lại được fw khác thì có cơ thoát, hoặc ngắt mạng chịu khó dùng 2g thôi là ok! ô nào chém ăn vào phần cứng là chém ẩu, quá ẩu :D
Tôi thách ông làm được đó. Ông làm đi mở dịch vụ đó ra thì cũng kiếm bội. Ông nghĩ bọn nó ngu lắm chắc, khôn như ông cứ mua máy 17 củ chọn trả ban đầu 10 củ, ngay tháng đầu root máy cái để tránh trả góp luôn.

spnl

Xe hơi
cụ chủ nghe em...cụ nhanh tay nhanh não vào phần cài đặt đt chọn khôi phục cài đặt gốc là ok ( cụ khôi phục cài đặt gốc đt coi như làm mới lại toàn bộ phần mềm của máy đới ..vụ này dễ mà tự cụ làm ).. đt dùng hệ điều hành androi...chả ai khóa được trừ chủ nhân đt
mà cụ nói nghe nó thế téo nào chứ...cty tài chính kia phải liên lạc qua số đt của người vay chứ..cụ đừng nói trên này là cụ mua luôn cả sim của người kia nhé.. còn cụ tả là chỉ mua mỗi cái đt và kg có sim đi cùng..chuyện này cụ tả hơi hoang đường
Cụ ko biết mà nói như đúng rồi

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Vậy giờ mua máy cũ có cách j để kiểm tra máy còn trả góp hay ko hả các cụ?
Công nhận là lừa đảo khó lường. Ko biết lên mạng thấy ông nào rao SS giá rẻ. Đến test máy ok lấy luôn xong đi trả nợ hộ thì bách nhục :))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Tốt nhất nên nói không với Samsung + Fpt shop + Mirae. Lũ mất dạy!
Thực ra nếu nghĩ theo hướng khác thì đây lại là cách tốt để loại bỏ cái mà ta hay gọi là “thương gia” :)) . Mua bán mời ra cửa hàng, có gì còn tìm được nó, trừ khi nay mở mai trốn nợ thì thua =))

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra nếu nghĩ theo hướng khác thì đây lại là cách tốt để loại bỏ cái mà ta hay gọi là “thương gia” :)) . Mua bán mời ra cửa hàng, có gì còn tìm được nó, trừ khi nay mở mai trốn nợ thì thua =))
Nó cũng giống như bán hàng đa cấp vậy thôi. Bọn bày ra trò bán hàng đa cấp là bọn mất dạy, bọn tham gia bán hàng đa cấp là bọn giẻ rách. Nói chung mua hàng của bọn giẻ rách, hàng hoá đấy lại do bọn mất dạy bày trò ra thì xác định là đúng rồi.

phuongmit

Xe cút kít
Nhiều ông chả biết gì tư vấn reser root với cả phá cả knox =))

toxic82

Xe điện
Chúc cụ sớm giải quyết được vụ này, và cảm ơn các cụ đã cho e thấy thêm 1 chiêu lừa đảo!
Xã hội càng phát triển, lừa đảo càng tinh vi :(

kevin69

Xe hơi
Nhiều cụ cmt kiểu buồn cười nhỉ. Cái thằng nó đã xác định đi lừa thì thông tin của nó là fake hết. Mà giả sử có tìm đc nó thì lừa đảo dưới 2 củ vẫn chưa dính hình sự đấm nhau với nó ra tiền à. Có Thời gian mà đi tìm nó ko. Cụ thớt xác định là mua máy đắt thêm triệu nữa cho nhẹ đầu. Xem như là bài học

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nó cố tình lừa bán cái ĐT còn nợ mà đòi tìm nó :))
Mua cái túi xách rách quai còn éo tìm được ông bán nữa là =))

ducvt8x

Xe tăng
Tôi thách ông làm được đó. Ông làm đi mở dịch vụ đó ra thì cũng kiếm bội. Ông nghĩ bọn nó ngu lắm chắc, khôn như ông cứ mua máy 17 củ chọn trả ban đầu 10 củ, ngay tháng đầu root máy cái để tránh trả góp luôn.
Cái tên nó đã có chữ APP to tổ ... rồi mà cụ vẫn bảo nó là phần cứng thì e chịu cụ :D Samsung nó ra cái Knox từ 2013 và từ đó đến nay giang cư mận vẫn tìm cách để xóa nó khỏi thiết bị, giống táo cứ ra ios mới là người ta lại tìm cách jailbreak thôi! mà đã là phần mềm cài lên cái hệ điều hành mã nguồi mở, có root rồi thì sẽ có cao nhân xóa được thôi. Cụ nhắc e mở dịch vụ kiếm bộn làm e ham lên mạng search thử thì cũng có 1 số hướng dẫn xóa đó cụ, đồng thời người ta cũng đang làm dịch vụ xóa ầm ầm lại tốn có mấy trăm k nên e thôi, chắc không nàm dàu với cái này được :))

Hieumos

Xe container
Thôi, từ giờ nói không với điện thoại cũ các cụ ạ, cứ ra cửa hàng rinh em mới về dùng cho lành.

mn2t

Xe điện
nói chung tránh xa tất cả các loại FPT. riêng món điện thoại em bị nó củ hành đến mệt. Lúc mua nghe tỷ tê gắn thêm cái SIM vietnammobile hay gì đó rồi trả góp theo cước đt (chả đáng bao, mỗi tội máy 2 SIM nên ủng hộ nhà mạng mới). Chưa kể nhà mạng mới lởm, thôi mình ngu thì chịu, nhưng mà cái KNOX gây đủ thứ phiền phức (lỗi nhà mạng ko cập nhật, nhưng khóa bố nó máy, đúng hôm ra đảo, mất luôn liên lạc... mở lại thì phải cài SIM vào máy khác...).
Nhưng bực cái hết thời hạn trả góp (xong hết tất cả sau 12 tháng), mỗi lần bật máy lên lại cos thông báo xanh lét, là máy bạn đang nợ tiền hay gì đó..... hỏi tổng đài thì phải mang lên trung tâm để mở?????
QUa 1 loạt phốt về NET, rồi giờ điện thoại, em cạch nhà FPT cũng như những gì liên quan FPT đến cuối đời luôn.