Mua nhà đất hay chung cư??????

Tùng Tễu

Xe hơi
Em gửi ké cụ chủ tý ạ
Em có mảnh đất ở Hoàng Mai 44m2 đang cần cho đi, cụ nào cần thì inbox hoặc add zalo em ạ

Mekuchip

Đi bộ
Các cụ ạ, ở chung cư đúng là có vẻ văn minh thật nhưng sống như kiểu chim lồng cá cảnh ấy. Tui là phụ nữ nên ở nhà chung cư thật tui thấy mình cứ như ôsin cho cái nhà: suốt ngày lau dọn cho nó sạch sẽ văn minh rồi lủi thủi một mình trong cái ...chuồng đẹp đấy.
Giờ tự dưng...chán mấy cái văn minh của Xh hiện đại.. :((

Mekuchip

Đi bộ
Tranh thủ em rì viu vụ chung cư giá rẻ chất lượng kém của Đại gia Thanh Thản:
Người ta viu (view) biển, viu trời
Mua nhà ông Thản, ta ngồi viu nhau.
Mười hai tòa, một sân sau
Bằng bàn tay ếch, xanh màu.. bê tông.
Bốn mươi tầng, một tổ ong
Không trường, không chợ, rầu lòng trẻ thơ.
Cụ già trái gió giở mưa
Thưa rằng bệnh viện vẫn chưa sẵn sàng.
Hoặc vào trạm xá trong làng,
Hoặc là chịu khó xếp hàng Bạch Mai.
Hàng đâu xếp đến là dài
Sáng nay đi sớm, chiều mai tới mình...
(Nhà ông Thản ở Linh Đàm)
Nguồn: st

0987999386

Xe tải
Các b cho mk hỏi tí.mk bây h có khoảng 1 tỉ, bây giơ nên mua nhà đất hay chung cư ạ?,,và nếu mua ở đâu thì hợp lí, mk cũng từ quê ra làm ăn,bây giờ có ít vốn muốn mua nhà,mà không biết phải làm sao,mong mọi nguoi tư vấn cho mk với a.HELP ME
Cụ mua ở gần khu đô thị GaMuDa cách cầu thành trì khoảng 1km, các bến xe Pháp vân khoảng 3km, gần đường trường trạm. cụ thích thì cụ goi em Koonh lấy tiền môi gơiis

0987999386

Xe tải
tỷ theo em cụ nên mua đất, tầm 30m sau dó sây nhà tạm ở khi nào có điều kiện thì lại xây.nếu cụ nào có nhu cầu tìm nhà đất khu Lĩnh Nam thì gọi cho em. em tu vần cho chỉ xin các cụ mấy chai voka thôi

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ạ, ở chung cư đúng là có vẻ văn minh thật nhưng sống như kiểu chim lồng cá cảnh ấy. Tui là phụ nữ nên ở nhà chung cư thật tui thấy mình cứ như ôsin cho cái nhà: suốt ngày lau dọn cho nó sạch sẽ văn minh rồi lủi thủi một mình trong cái ...chuồng đẹp đấy.
Osin thì ở cc còn sướng hơn mặt đất, cc nó không phải còng lưng lau cầu thang, không phải vùa lau cổng vừa hít khói than tổ ong nhà bên cạnh. Đã chấp nhận làm osin thì tốt nhất là chịu khó làm cho tốt, vớ vẩn thằng chủ nó về lại ăn đạp, còn không thì hãy làm bà chủ

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Osin thì ở cc còn sướng hơn mặt đất, cc nó không phải còng lưng lau cầu thang, không phải vùa lau cổng vừa hít khói than tổ ong nhà bên cạnh. Đã chấp nhận làm osin thì tốt nhất là chịu khó làm cho tốt, vớ vẩn thằng chủ nó về lại ăn đạp, còn không thì hãy làm bà chủ
Cụ này chắc chưa được thưởng thức món lau nhà tầng nên mới mơ vậy :)). Để sạch như trên chung cư cao tầng thì trung bình nếu cụ sạch sẽ thì 1tuần ở chung cư cụ lau một lần thì dưới đất tâm 2 ngày nhé, mà lau sạch không dễ đâu. :))không kể trời nồm :)) ở đó mà mơ

Mekuchip

Đi bộ
Cụ này chắc chưa được thưởng thức món lau nhà tầng nên mới mơ vậy :)). Để sạch như trên chung cư cao tầng thì trung bình nếu cụ sạch sẽ thì 1tuần ở chung cư cụ lau một lần thì dưới đất tâm 2 ngày nhé, mà lau sạch không dễ đâu. :))không kể trời nồm :)) ở đó mà mơ
nếu ở cc thì mới cần văn minh sạch sẽ chứ ở nhà riêng iem cứ kệ cái nhà, các cụ hỉu chưa :))

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
nếu ở cc thì mới cần văn minh sạch sẽ chứ ở nhà riêng iem cứ kệ cái nhà, các cụ hỉu chưa :))
cụ đi dép trong nhà à @-), nhà nào mà cụ chả phải cham đến lúc ngứa mắt ko chịu nổi đâu, lúc đấy lại bảo ở sạch quen rồi .... em là em cứ nói thật

Mekuchip

Đi bộ
haha bác chỉ phải quá ạ, em sẽ về làm 1 phen phân định rõ ràng ai là osin với.."cái nhà" của em mới được, mình cứ như osin cho cái nhà mới đau :))

Mekuchip

Đi bộ
cụ đi dép trong nhà à @-), nhà nào mà cụ chả phải cham đến lúc ngứa mắt ko chịu nổi đâu, lúc đấy lại bảo ở sạch quen rồi .... em là em cứ nói thật
vâng, vẫn đi dép trong nhà mà cụ :D...

hieupv16

Xe tải
Với số tiền đó thì điều đầu tiên là cần phải mua gì đó đảm bảo được 2 yếu tố:
1. Bảo vệ được số tiền đang có
2. Dễ dàng chuyển nhượng khi có nhu cầu
Nếu mua chung cư ở xa, ở 1 vài năm nó xuống cấp thì càng khó bán, hơn nữa chung cư ngày một nhiều nên giá sẽ bị mất tương đối
Mua đất thì chịu khó đi xa chút, mạn phía tây như: phú diễn, xuân phương, ngọc trục đại mỗ, miêu nha tây mỗ, triều khúc thanh trì. Xây cái nhà cấp 4 cỡ 30 - 40tr; ở hơn 1 năm là khấu hao được rồi. Sau này có bán, đất có cái nhà cũng dễ bán. Mà giá trị còn tăng lên chứ không mất giá như chung cư.

xe tien

Xe tải
Cụ mua đất ngoại thành bán kính 20km . Song xây lên là ok . Thiếu làm tam nhà cấp 4 sau có đạn dựng nhà ha. Sau kiếm tiếp đi sâu vào TT....

satthuhaohoa

Xe máy
nếu cụ mua đất thì phải ném vào đó tầm 5,6 lít nữa mới có nhà ở
nếu nhu cầu cần thiết thì cụ nên mua chung cư
còn chưa cần thiết phải ở thì làm miếng đất để đó dùng dần cũng đc cụ ah

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com

vankhuonthep

Xe tăng
Có 1 tỏi, mua đất 800, làm nhà 200 khác gì cái ổ chuột chứ nhà gì.

makolobatu

Xe hơi
Các b cho mk hỏi tí.mk bây h có khoảng 1 tỉ, bây giơ nên mua nhà đất hay chung cư ạ?,,và nếu mua ở đâu thì hợp lí, mk cũng từ quê ra làm ăn,bây giờ có ít vốn muốn mua nhà,mà không biết phải làm sao,mong mọi nguoi tư vấn cho mk với a.HELP ME
Thế cụ cho em hỏi là cụ nghiêng về phía nào hơn ạ, vì mỗi cái có cái lợi riêng mà cụ, quan trọng là cụ tìm được khu nào thuận tiện nhất cho tiêu chí của cụ thì cụ quất thôi, có chỗ chui ra chui vô rồi tính.