[Funland] Mua máy rửa bát bosch nguyên đai, kiện mà bóc ra đã thấy rỉ sét, em thấy hơi hoang mang về chất lượng nhờ các cụ thông thái chỉ bảo

pandahn

Xe điện
Chả có thằng nào lại đi thử hết tất cả các sản phẩm nó sx ra. Có thử chỉ là lấy mẫu một số sp ngẫu nhiên để thử thôi.

JasonNghia

Xe điện
Người Đức họ đi đầu về kỹ thuật & quy trình.

Chả nhẽ họ không kiểm soát được cái quy trình đến mức cứ phải đổ nước vào máy mới hoàn thành....=))......chả nhẽ cứ phải chổng đ.ít vào kỹ thuật khi đóng hàng & bảo quản theo chuẩn quốc tế để vận chuyển còn lõng bõng nước. =))

Hồng Kong bên hông chợ Lớn thôi bác, mua cả lố về rồi làm cuộn vòi 20m có một thằng đứng sục nước xem chạy thế nào để test. Nước vào rồi nên đếu dốc được ra bác ạ. =))
Hiểu biết của em hạn hẹp nên em chưa dám nghĩ đến tầm đấy. Nhưng em nghĩ cứ đồ gì liên quan đến nước mà cần kín khít không rò nước thì cần chạy thử. Không ai dám chắc chắn 100% trong quá trình lắp ráp không xảy ra vấn đề

JasonNghia

Xe điện
Chuẩn đấy Cụ ạ! Kể cả máy giặt cũng thế! Điều này nhà sx ghi rõ trong tờ hướng dẫn sd mà Cụ! Cụ cứ am dùng đi, nó sinh ra để hoạt động trong môi trường ammr uót mà!
Em vẫn dùng bình thường mấy tháng nay. Lúc mới mua thì mẹ em còn kêu phí tiền. Giờ thì mẹ em dùng thành thạo luôn rồi :))

harman_kardon

Xe điện
Làm gì có chuyện đức quốc xã làm hàng loạt máy gỉ cụ nhỉ :)
Họ phải thử nghiệm từng cái trc khi xuất xưởng đấy cụ. Nhưng đường ống mà rỉ sét thì quả thật hơi lạ.
Nhưng máy bh là ống họ gắn đằng sau. và mình sẽ phải tự lắp đường ống, không như trc đây, họ gói gọn trong túi nilon kín. Tất nhiên con người làm thì sẽ có sai sót hoặc cẩu thả, nên bị han rỉ sét. nhưng quả thật , rỉ sét như kia thì hàng tồn kho lâu rồi. và em cho là vậy.

Loitran

Xe tăng
Họ phải thử nghiệm từng cái trc khi xuất xưởng đấy cụ. Nhưng đường ống mà rỉ sét thì quả thật hơi lạ.
Nhưng máy bh là ống họ gắn đằng sau. và mình sẽ phải tự lắp đường ống, không như trc đây, họ gói gọn trong túi nilon kín. Tất nhiên con người làm thì sẽ có sai sót hoặc cẩu thả, nên bị han rỉ sét. nhưng quả thật , rỉ sét như kia thì hàng tồn kho lâu rồi. và em cho là vậy.
Nếu có test máy thì cũng chỉ là Random một vài cái trong lô hàng, cái Ống nước nếu test thì hệ thống test nó phải được setup với ống dây sẵn sàng từ hệ thống được bố trí sẵn chứ mỗi máy dở ra với đóng vô cái sợi dây này nó tốn công tốn của chắc tụi Tây nó nó hiện đại vậy hóa ra lại hại điện nhỉ?
Nghe nó không lọt tai cho lắm, mua máy mới kiểu này em là ứ chịu bất kỳ mua ở xứ sở nào

Loitran

Xe tăng

em vừa search thử, mời các cụ thẩm cùng
Test thì bản chất nếu test thì test cái máy chứ ống nước là phải khô và cái ống nước như bác chủ post thì test làm cái gì mà gỉ ố cả hết thế ?

Minhbt50

Xe tải
giải thích thử nước bị thế là vớ vẩn, tiêu chuẩn mạ kim loại của đức mà thế thì bán cho ma, Ko bằng TQ. Em vừa xem lại máy nhà em dùng 4 năm rồi mà những chỗ cụ chụp vẫn sáng choang. Cụ mà để thế dùng mấy bữa nữa nước nhiều nó làm gỉ sét ra bám vào bát thì hỏng hết và độc hại.

Sơn thật thà

Xe buýt
Người Đức họ đi đầu về kỹ thuật & quy trình.

Chả nhẽ họ không kiểm soát được cái quy trình đến mức cứ phải đổ nước vào máy mới hoàn thành....=))......chả nhẽ cứ phải chổng đ.ít vào kỹ thuật khi đóng hàng & bảo quản theo chuẩn quốc tế để vận chuyển còn lõng bõng nước. =))

Hồng Kong bên hông chợ Lớn thôi bác, mua cả lố về rồi làm cuộn vòi 20m có một thằng đứng sục nước xem chạy thế nào để test. Nước vào rồi nên đếu dốc được ra bác ạ. =))
Nghe vụ test nước còn trong máy chảy cả ra người mà ko nhịn được cười bác a🤣🤣🤣

harman_kardon

Xe điện
Nếu có test máy thì cũng chỉ là Random một vài cái trong lô hàng, cái Ống nước nếu test thì hệ thống test nó phải được setup với ống dây sẵn sàng từ hệ thống được bố trí sẵn chứ mỗi máy dở ra với đóng vô cái sợi dây này nó tốn công tốn của chắc tụi Tây nó nó hiện đại vậy hóa ra lại hại điện nhỉ?
Nghe nó không lọt tai cho lắm, mua máy mới kiểu này em là ứ chịu bất kỳ mua ở xứ sở nào
Bất cứ sản phẩm nào khi thành phẩm đều phải test khi xuất xưởng . Như em nói là thấy rất lạ khi bị han rỉ như hình. và bản thân em chưa bh gặp. Hiện tại chưa có 1 video nào chứng minh đc là phải test nhưng em nghĩ khả năng cao là có. KHi họ cho ra 1 lô hàng thì xác xuất bị lỗi phải là cực nhỏ, bởi chi phí BH rất lớn nếu bị dính 1 lỗi nào đó. Mỗi 1 model cho thị trường khác nhau, ống nối vòi nc sẽ khác ở đầu nối vòi. có nơi đóng gói , có nơi không, có nơi lắp xẵn hoặc ngược lại. Khi test xong họ sẽ phải vệ sinh sạch sẽ lồng giặt ko để đọng nc.......ww, Lồng giặt phải thơm tho VD là vậy. Em ko rõ Cụ chủ thớt khi mua hàng về còn nguyên lớp nhựa hay chỉ là lớp nilon cuộn. nhưng han rỉ như kia cũng phải đánh dấu hỏi tại sao ? Nhân viên làm ẩu hay hàng trả lại ? rất nhiều nguyên nhân khác nhau mà chỉ người bán hàng mới biết chính xác :)

Loitran

Xe tăng
Cụ đọc xem em có nói phần nào đến cái ống bị rỉ ko :D
Ồ em cũng chỉ trao đổi thông tin thôi, đâu định đổ lỗi cho cụ đâu chỉ là rộng mở thông tin để mọi người hiểu cho trúng, mua đúng cái mình trả tiền thôi cụ

Loitran

Xe tăng
Bất cứ sản phẩm nào khi thành phẩm đều phải test khi xuất xưởng . Như em nói là thấy rất lạ khi bị han rỉ như hình. và bản thân em chưa bh gặp. Hiện tại chưa có 1 video nào chứng minh đc là phải test nhưng em nghĩ khả năng cao là có. KHi họ cho ra 1 lô hàng thì xác xuất bị lỗi phải là cực nhỏ, bởi chi phí BH rất lớn nếu bị dính 1 lỗi nào đó. Mỗi 1 model cho thị trường khác nhau, ống nối vòi nc sẽ khác ở đầu nối vòi. có nơi đóng gói , có nơi không, có nơi lắp xẵn hoặc ngược lại. Khi test xong họ sẽ phải vệ sinh sạch sẽ lồng giặt ko để đọng nc.......ww, Lồng giặt phải thơm tho VD là vậy. Em ko rõ Cụ chủ thớt khi mua hàng về còn nguyên lớp nhựa hay chỉ là lớp nilon cuộn. nhưng han rỉ như kia cũng phải đánh dấu hỏi tại sao ? Nhân viên làm ẩu hay hàng trả lại ? rất nhiều nguyên nhân khác nhau mà chỉ người bán hàng mới biết chính xác :)
Test chắc chắn có, nhưng không thể test 100% được chỉ là test xác xuất random chứ test 100% chắc chỉ có NASA làm được vì NASA chắc không có dịch vụ bảo hành :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Test chắc chắn có, nhưng không thể test 100% được chỉ là test xác xuất random chứ test 100% chắc chỉ có NASA làm được vì NASA chắc không có dịch vụ bảo hành :D
Vậy chắc cụ chủ mua phải đúng cái bị random thôi , hé hé .....

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Kg có chuyện đồ của Đức lại sét gỉ đâu nhé.
Gì chứ mấy con ốc nó dễ dàng sử dụng ốc inox kg rỉ, kg có chuyện vì thời tiết mà gỉ sét đc.
Nó mà rỉ sét thì tụi nó sẽ phải quẳng ra bãi rác ngay khi bị kiểm tra và còn bị phạt. Vì vậy cụ nên ý kiến thẳng với tụi nó hỏi cho ra lẽ.

timeout

Xe điện
Chuyện hàng châu Âu sau khi vận chuyển về dùng ở VN mình bị vài vết han gỉ em cũng dính mấy phát. Đơn giản nhất là hệ bếp, hút mùi Bosch em tự ship về năm ngoái, dùng sang năm nay đã xuất hiện một vài vết lốm đốm gỉ. Nguyên nhân em nghĩ do vận chuyển trên biển lâu ngày nên ko tránh được, chưa kể hàng Âu không có n nhiệt đới hoá nên khó tránh.

3077

Xe container
Em vừa lắp mrb boss hôm qua. Cụ làm e phải chạy xuống xem, k có vết han gỉ nào cả