Khoe xe Mua luôn con xe mà các bác hay chê tanh bành khói lửa....

PHONG SCLASS

Xe buýt
huhu thấy avatar của cụ làm em tí tè ra quần ạ ^^
Em hâm mộ cụ qua cái ảnh 190km/h lâu rồi nhưng giờ mới thấy thớt cụ, em nghĩ cụ yêu vợ quá nên khen tận trên mây, nhưng công nhận là dáng em này lịch sự, em thì chỉ đam đóng 120km/h thôi. Đi trên 100 là thấy ồn rồi, xe nhẹ nên đi ko êm lắm, còn lại là ổn, em thuộc tuýp ăn chắc mặc bền nên ko khoái xe lỗi với hoa lá cành đen xanh đèn đỏ nhấp nháy.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Thặt sự mà nói,e chẳng biết nói sao với cụ chủ, thôi thì chúc cụ có vợ 2 đẹp,ưng ý cụ, còn e hôm e có việc đi cùng ông chú trên con vios E MT 2016,( e đã từng lái vios AT 2011) đọc nhiều bài báo rồi nên xe vẫn thất vọng,cảm giác vẫn bồng bềnh mặc dù đỡ hơn đời trước,động cơ cũ,hộp số 4 cấp,xe đỡ ồn hơn trước chút xíu nhưng bác nào đã đi cruze thì không bgio có cửa ( 2 xe ~ giá ) hay city cũng vậy,có thể gd từng có camry le nên cảm nhận xe sẽ khác vios nhưng e cũng đã ngồi rất nhiều xe = phân như sunny, city...nói ai chưa sử dụng xe và có khoảng tiền vios thì nó thật tuyệt

Whiteprince9x

Xe tải
Vios all new chưa về vn nên đây vãn là bình mới rượu cũ của toyota thôi.
Về cơ bản thì vẫn ồn , k có tính năng gì nổi trội. Vãn bán chạy do em nó lành xe , dáng dấp trông đc.
Cụ thớt chê k3 chắc chưa đọc mấy bài bên otosaigon ng ta mua làm taxi rồi.
Phân khúc này thấy city đi ổn , hài hòa nhất.

Jo9926

Xe điện
Em cũng có cảm nhận là Toy các dòng xe hiện hành được cải thiện nhiều về khung gầm và cách âm.

moicamap

Xe đạp
cụ chạy kinh thế ạ. chăm chín luôn

Cocacola555

Xe đạp
Đẹp đó bác chủ. Tuỳ mắt mỗi người bác. Em đi mec mà thấy ót mới vẫn đệp đó

SuperDriver

Xe buýt
Mấy ông hàng xóm khen nội ngoại thất hơn altis thì cũng ạ các ông ấy , chắc so với ALtis đời cũ :))

fadco

Xe container
190 chắc đi dc 10m:))))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chào các bác sau khi.... lựa chọn nhức đầu giữa các xe: k3, mazda3, cruze, vios có mấy giá sàn sàn như nhau....
- k3: vì theo nhiều người nói đi 2 năm sẽ xuống cấp nhanh.. e chưa kiểm chứng nhưng đúng thế thật vì có ânh bạn mới đi con forte nhập có 2 năm mà nội thất xuống nhanh quá nhìn sập xệ. => loại ( xác định nhà e đi khoảng 5 năm) nhưng phải công nhận là con này dáng đẹp, nội thất full option sướng :D
- City: xe này em thất cũng ngon nhưng mà cái dáng xe nó k đẹp nhìn như quả bí hàng ghế sau không gập được chở đồ nên em không thích => loại
- mazda3 : thực ra em thích con này cực kì luôn... đi ngoài đường cứ ngắm nó mãi lái cũng thích nhưng hơi ồn xác nặng nên yếu.... và bị lỗi cá vàng nên nhiều người ức chế khuyên không mua => ( không gì bằng cái tâm lý khi sử dụng xe) :D
- Cruze : con này thì nhìn dáng dấp ngon lành thân vỏ chắc nịch ... nhưng phụ nữ đi k hợp mấy và e đọc nhiều thấy xe này xuống giá thảm hại, hay hỏng lặt vặt và bị lỗi gì ấy mà các bác kiện tùm lum => loại ( xác định sử dụng lâu mà k may vớ con xe lỗi thì sợ lắm ạ)_ :D
- Vios: đời 2012 from cũ thì em lái thấy cảm giác lái bồng bềnh thật và vỏ hơi mỏng và bị nhiều người chê là lò tôn gắn điều hòa các kiểu v.v :D
nhưng con này được cái nổi tiếng là lành, cái logo đẹp mà công chức đi làm công sở đi rất đẹp, xăng thì ít chỉ hơn cái vespa Lx mẹ e đang đi 2 3 lít thôi ạ
e vẫn lựa chọn nhức đầu nhất là tự nhiên lại tòi ra cái camry nhập mỹ cực kì đẹp giá cũng sàn sàn con đấy em thích mê nhưng mẹ em quyết không mua xe cũ vì cái yêu tố tâm lý như tâm linh các kiểu chủ trước đi thế nào làm ăn v.v mẹ e quan trọng lắm nên đành loại nên em tiếc kinh khủng luôn ạ :3
cuối cùng mẹ em chọn con xe bị nhiều người chê nhất đó là con VIOS 2016 ( con đời mới này thì chưa lái thử các kiểu nhưng tiện có ông chú làm ở toy trên HN nên cũng mua ủng hộ :( nhà em dân tỉnh lẻ :(() và cuối cùng chốt em vios ngay sáng hôm sau lên đường luôn ạ

Sau 3 tiếng chạy xe đã có mặt tại toyota hoàn kiếm

Và vì phong thủy mẹ e chỉ hợp màu đen nên quất màu đen mặc dù màu vàng cát là màu đẹp nhất @@ và em nó đã xuất hiện nhìn đứng cạnh cái camry cũng k lép vế nhiều

vì trời mưa nên khẩn trương đi dán kính luôn cho kịp giờ xuất hành cảm giác ngồi con này khá êm và cách âm tốt chứ không như đời cũ

Được tặng món trải sàn da và phim cách nhiệt nên dán luôn loại 3M xịn nhất có thể

Và làm 1 tiếng xong xuôi cho em nó lên đường về quê phải chạy 2 xe vì xe không biển nên con vios cũ chạy trước che XXX cho xe sau chưa có biển

Nhưng cuối cùng cũng không thoát khỏi mấy anh XXX cuối ninh bình may mà đúng mấy anh XXX quen nên xuống chào phát được vẫy đi luôn :)

Và... cuối cùng em nó về đến sân chuẩn giờ đẹp luôn @@ cái món đúng giờ đẹp là mẹ e cực kì thích món này với món phong thủy v.v là sở thích của các bà

Và mang ra hiệu rửa xe rửa phát cho nó mới trước khi sắm cái máy rửa xe có mấy ông cũng đi rửa cứ khen xe bản mới đẹp quá, nhìn chất nhỉ rồi lại ngắm xem nội thất :3 khen đẹp hơn cả altis làm em sướng cái thằng người :D

Và em đã sạch sẽ gọn gàng trong sân

Quả nội thất đủ dùng cũng điều hòa tự động, điện thoại rảnh tay, nghe nhạc bluetoot hệ thống âm thanh vòm 3D các kiểu nói chung nội thất bố trí hợp lý chắc chắn và khá đẹp

Quả đèn pha và đèn hậu thiết kế quá đẹp và quá sáng ạ riêng về đèn thì xe cùng phân khúc thua hết toyota về cái độ sáng

khoang lái về đêm lộng lẫy nhìn rất nhìn rất đẹp mắt

sáng hôm sau cho e nó đi bấm và lắp biển mấy ông đi city, Sunny cứ lại ngắm với khen ôi đm xe đẹp thế @@ vios mà cũng đẹp nhỉ??

cuối cùng cũng kịp đón tết ạ

Và chạy hết roda em quyết định test thử nó ở tốc độ cao nói chung lên khá mượt hệ thống lái mới nên tay lái chắc chắn k bị bồng bềnh ở tốc độ cao như bản cũ như bản cũ thì lên khoảng 140km là xe rung với bồng bềnh khó kiểm soát lắm rồi,,, bản mới được cái hay lên gần 190 mà vẫn ngon

em trang bị cho em nó thêm ít phụ kiện nho nhỏ sang trọng chả khác gì camry nhập ạ
thậm chí đẹp hơn camry ^^

Nhận xét chung: xe này hệ thống cách âm khá ok ạ, hơn bản cũ nhiều và cá nhân em thấy đi đỡ ồn hơn cả altis đời 2k10 chắc tại do xe mới... vẫn động cơ cũ nhưng hệ thống lái với khung gầm mới quá ngon ạ.. nói chung xe khá là tuyệt vời trong tầm tiền ạ.. mua xong k bị lo lắng như mấy xe kia ạ.
====> SAU 20.000KM THÌ THEO ĐÁNH GIÁ THÌ EM THẤY VIOS LÀ 1 CHIẾC XE " NGON VỀ MỌI MẶT"
Cụ hãy đi dòng cao hơn rồi hãy so sánh nhé, đi rồi quay lại Vios cụ sẽ thấy khác nhiều đấy

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cụ chủ mua em này để chạy dịch vụ thì chuẩn rồi còn gì.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
sao lại dán kính chống nóng bên ngoài nhỉ

moongket

Xe điện
Nhìn quả 190 cuả cụ mà e hết hồn ko tin vào mắt mình :))

nminhnam

Xe hơi
Cụ làm ntn mà nó lên được hơn 190km/h trong khi hãng công bố tốc độ tối đa có 170km/h