mua lưỡi gạt mưa ở đâu ạ.??

vdsc.hanoi

Xe buýt
em có cái xe dùng được 1,5 năm, thấy cái gạt nước mưa nó kêu kút kít, chắc là cũ quá.
em muốn thay nhưng k biết mua ở đâu.
bác nào biết chỉ cho em với.

xe C sản xuất năm 2008 ạ.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác vào Metro có gian hàng cuả tuị Bosch ở trong ý đấy. Ko biết HN có giống Sg ko chứ Metro trong này có phân phối linh kiện xe hơi cuả Bosch rất tiện. Hoặc bác gọi cho 0938 503 166 (MrHùng) là đaị diện Bosch, hoỉ xem đaị lý phân phối linh kiện xe hơi cuả Bosch tại HN là ở đâu nhé. Chúc bác vui

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
cần gì bác mà ở hà nội cứ vào chợ giời mua 1 đôi gạt mưa loại chổi mềm ( có chỗ thì gọi là chổi lụa) cứ 50k vnđ 1 chiếc về bác gắn vào đảm bảo gạt sạch

lazytomcat

Xe máy
trời, gạt mưa Mer làm gì có ở chợ trời Bác ? mua hơi khó, độ lại càng khó, hàng chính hãng tầm 1trieu8

Tom Tit-Tot

Xe tăng
trời, gạt mưa Mer làm gì có ở chợ trời Bác ? mua hơi khó, độ lại càng khó, hàng chính hãng tầm 1trieu8
Ối giời, cụ Nexus nói hàng Bosch chắc là của Mẹc rồi, ko biết Metro có ko nữa, giá có rẻ hơn trong hãng ko nhỉ :^)

bigdog

Xe tải
@lazytomcat : đầy chợ trời bác ạ... gạt sạch cực kì... như bác trên nói.. xe e xài suốt :69:

bimbim1976

Xe điện
Các bác kíu em với ợ,em gái em lái xe tránh 1 con xe chở rác,đường hẹp quá la răng đằng trước cọ vào vỉa ba toa,sứt 1 vệt ở la răng ghế phụ đằng trước,lốp liếc ko biết có việc j ko,e chưa kiểm tra,em đi mec C230,ko biết có làm lại được ko ạ?

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
đầy gạt luôn bác nhé. Có cái dài 26 incher luôn lắp gạt schj thôi rồi luôn. Bác thích kể cả phụ tùng máy móc cũng có đấy

vdsc.hanoi

Xe buýt
thanhks các bác, em ra chọ đây ạ, mua cái gạt tết

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
thanhks các bác, em ra chọ đây ạ, mua cái gạt tết
đầy gạt luôn bác nhé. Có cái dài 26 incher luôn lắp gạt schj thôi rồi luôn. Bác thích kể cả phụ tùng máy móc cũng có đấy
Các bác kíu em với ợ,em gái em lái xe tránh 1 con xe chở rác,đường hẹp quá la răng đằng trước cọ vào vỉa ba toa,sứt 1 vệt ở la răng ghế phụ đằng trước,lốp liếc ko biết có việc j ko,e chưa kiểm tra,em đi mec C230,ko biết có làm lại được ko ạ?
lazytomcat : đầy chợ trời bác ạ... gạt sạch cực kì... như bác trên nói.. xe e xài suốt :69:
Ối giời, cụ Nexus nói hàng Bosch chắc là của Mẹc rồi, ko biết Metro có ko nữa, giá có rẻ hơn trong hãng ko nhỉ :^)
Bác vào Metro có gian hàng cuả tuị Bosch ở trong ý đấy. Ko biết HN có giống Sg ko chứ Metro trong này có phân phối linh kiện xe hơi cuả Bosch rất tiện. Hoặc bác gọi cho 0938 503 166 (MrHùng) là đaị diện Bosch, hoỉ xem đaị lý phân phối linh kiện xe hơi cuả Bosch tại HN là ở đâu nhé. Chúc bác vui
em có cái xe dùng được 1,5 năm, thấy cái gạt nước mưa nó kêu kút kít, chắc là cũ quá.

e kính mời các cụ qua cửa hàng e e thay cho đôi lưỡi gạt mà hạt dẻ chưa tới 100k ợ,mà vẫn giữ được cần zin ạ,lưỡi gạt e hàng công ty trung quốc OEM được tráng 1 lớp chống lão hóa màu bạc,chất lượng hiệu quả lắm ạ,bên e full các loại kích thước cụ nhé
cửa hàng nhà e ở đầu đại lộ thăng long,các cụ đi từ hướng big C len,qua trung tâm hội nghị quốc gia,rùi chui thẳng qua gầm cầu vượt mễ trì độ 10m là tới e ạ : 0987548168
ngoài ra bên e chuyên làm gioăng chống ôn,chống bụi,nước và thoát nhiệt rất hiệu quả,rất nhiều các cụ bên Innova,Mazda và ford đã làm bên e rùi,rát hài lòng đấy ạ.
mời các cụ tham khảo website nhà e,bên e còn cung cấp rất nhiều mặt hàng đồ chơi phụ kiện giá cực tốt ạ : hainam8168.com

tunghuong

Xe hơi

cụ ơi, mua cái này dễ lắm ạ, cụ ra hỏi mấy hàng phụ tùng cũ cũng có đấy ạ. Nếu cụ muốn xịn hẳn thì mua hàng hãng ạ.

Hùng.otopro

Xe đạp
Bên nhà e có đủ các loại gạt cho các cụ lựa chọn nhé. Nhà em cũng chuyên luôn bên độ đẽo đèn của vợ 2 các cụ nhé.. Có cụ nào tò mò không ạ :))))

cucubi

Xe tăng
Cụ mua sữa tắm đổ vào gạt im thin thít như là.... tôi đã làm vậy rồi tuyệt vời cụ nhé

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em có sẵn bộ Bosch Aerotwin nhưng nghe vài chủ xe nói là có thể thay lưỡi rời ... chi phí chỉ bằng 1/4 mua hàng oem mà lại được sử dụng lại cần gạt chính hãng nên em muốn làm thử ... cũng mài mò tháo cặp cao su zin ra đi kiếm cặp cao su khác để thay vào => ra tiệm cầm theo cao su cũ và không nói là cho xe Mer ... Em đi tổng cộng 3 cửa hàng Chỗ nào cũng kiếm giúp em nhưng khi em nói là gắn vào xe Mer thì họ lại bảo "sao o nói sớm" ... Gắn thì được nhưng o bền à nha, làm em sợ :( ... không biết có khi nào nó bùn bùn làm xướt kính hay o.

Hình dưới là xương phía trong của cần gạt:
- Không tách rời như Toy nên rất khó thay lưỡi (nhưng vẫn làm đc)
- 2 đầu nhựa khi cạy ra gắn lại sẽ không khít lại 100% (có thể phải dùng keo cố định lại)
- CH bảo về lâu dài có thể cao su hư làm xương cạ vào kính (nếu thay chỉ cao su thì phải để ý kỹ sau một thời gian sử sụng)=> họ tư vấn thay mới cả cặp Bosch trong hộp cho an tâm :)

Chỉnh sửa cuối:

đánh võng

Xe tải
Em cũng mài mò tháo cặp cao su zin ra đi kiếm cặp cao su khác để thay vào, ra tiệm cầm theo cao su cũ và không nói là cho xe Mer ... Em đi tổng cộng 3 cửa hàng Chỗ nào cũng kiếm giúp em nhưng khi em nói là gắn vào xe Mer thì họ lại bảo "sao o nói sớm" ... Gắn thì được nhưng o bền à nha, làm em sợ :( ... không biết có khi nào nó bùn bùn làm xướt kính hay o.

Hình dưới là xương phía trong của cần gạt:
- Không tách rời như Toy nên rất khó thay lưỡi (nhưng vẫn làm đc)
- 2 đầu nhựa khi cạy ra gắn lại sẽ không khít lại 100% (có thể phải dùng keo cố định lại)
- CH bảo về lâu dài có thể cao su hư làm xương cạ vào kính => họ tư vấn thay mới cả cặp Bosch trong hộp :)
Hự, bác làm em lo quá, đợt trước vừa được tư vấn rút lưỡi ra thay, tí phải xem lại @@

TMF

Xe đạp
Vụ này sao các cụ phải xoắn, nó thấy đi Mer là hội nó chém. Mua của Bosch về bóc lưỡi cao su ra thay sang của Mer 5 phút là xong, không cần đến kìm, búa chỉ cần mỗi cái dao hoặc kéo để cắt lưỡi cao su (nhớ mua lưỡi của Bosch phải dài hơn của Mer để còn cắt 2 đầu nhé) đảm bảo gặt sạch bóc ko ảnh hưởng gì đến kinh đâu tội gì phải dùng của hãng chi phí gấp 10 lần.

truong70

Xe tải
Cụ TMF mua lưỡi cao su Bóch ở đâu vậy

AHP 113

Xe đạp
Bác có thể chọn chỗ nào sơn xe uy tín bảo họ sơn cho cái lazăng là ok hoặc chắc ăn thì bác đánh vào hãng họ kiểm tra cả lốp và sơn lại la zăng cho.chắc chỉ hết mấy trăm thôi mà.

dokhanhtoan

Xe hơi
e kính mời các cụ qua cửa hàng e e thay cho đôi lưỡi gạt mà hạt dẻ chưa tới 100k ợ,mà vẫn giữ được cần zin ạ,lưỡi gạt e hàng công ty trung quốc OEM được tráng 1 lớp chống lão hóa màu bạc,chất lượng hiệu quả lắm ạ,bên e full các loại kích thước cụ nhé
cửa hàng nhà e ở đầu đại lộ thăng long,các cụ đi từ hướng big C len,qua trung tâm hội nghị quốc gia,rùi chui thẳng qua gầm cầu vượt mễ trì độ 10m là tới e ạ : 0987548168
ngoài ra bên e chuyên làm gioăng chống ôn,chống bụi,nước và thoát nhiệt rất hiệu quả,rất nhiều các cụ bên Innova,Mazda và ford đã làm bên e rùi,rát hài lòng đấy ạ.
mời các cụ tham khảo website nhà e,bên e còn cung cấp rất nhiều mặt hàng đồ chơi phụ kiện giá cực tốt ạ : hainam8168.com
Đánh dấu lúc nào em qua thay lưỡi gạt mưa!