[CCCĐ] Mùa lúa chín ở Bản Phùng, Hoàng Su Phì-Hà Giang. Chuyến đi ngắn mà thành công ngoài mong đợi.

longy

Xe hơi
Đẹp quá....e chưa đc đi lần nào ...

khicocomong

Đi bộ
Ui ngượt mộ chủ thớt quá, máy đẹp, ảnh đẹp...? Em cũng thích 1 lần nhấc mông lên mà đi như thế quá!

Mr.Looc

Xe tải
Chuyến đi này nhà em đã ấp ủ bao ngày với dự kiến 3 ngày cuối tuần nhưng vì bận việc chỉ còn 2 ngày thiếu. Trước khi đi em hỏi thăm Y tý, Mù Cang Chải thì biết thông tin lúa cũng đã gặt nhiều rồi.
Theo kinh nghiệm sẵn có của nhà em thì Hoàng su phì là nơi muộn nhất nên phút chót quyết định điểm đến là Hoàng su phì.
Chốt xong vs anh bạn Phượt điểm đến, nhưng thứ sáu 23/9 mà việc 9h tối mới hết nên chốt giờ đi là 3h sáng Thứ 7. Khởi hành từ HN 3h20 mà suốt quãng đường mưa rả rích mà lo quá. Hơn 5h sáng, ngồi ăn sáng ở Việt trì, mưa mau hạt mà lòng dạ buồn thiu. Anh bạn an ủi: "biết đâu mưa lên đấy lại chụp được cầu vồng!". Lạc quan vãi lúa thế cơ chứ! Lần hỏi cụ dmdviet vừa đi qua bản Phùng và đc cụ nhiệt tình chỉ dẫn rồi chốt tiếp vs anh bạn chỉ tập trung bản Phùng.
Vì sao bản Phùng, vì bản Phùng đẹp.
Vì sao bản Phùng đẹp vì...là đẹp thôi :) vì mọi nơi khác ở Hoàng Su Phì các thửa bậc thang đều có núi bao quanh, ảnh chụp dù rộng vẫn thấy tù túng, trừ bản Phùng.
Em sẽ còn kể lể dài, nhưng ảnh trước cho các cụ thẩm đã.

Cảnh bên đường đi Hoàng Su Phì, trời nhiều mây, ánh sáng quá tệ, ảnh bết mầu nhưng mà chả nhẽ đi về mà không có ảnh gì!

Có tí năng nhưng cũng không khá khẩm gì!

Ngối nhà nhỏ trên thảo nguyên
Cái này may có đám trẻ áo xanh áo đỏ, con đường nhỏ làm đường dẫn, ngôi nhà làm điểm nhấn. Một bố cục kinh điển mà chỉ thiếu nắng!

Trên đường đi Xím mần

Trên đường lên bản Phùng

Bản Phùng rực rực rỡ trong nắng chiều

Bản Phùng mơ màng trong nắng sớm

Và thật rạng rỡ khi mặt trời lên cao

Hà giang em cũng đi một số nơi, một số lần rồi. Riêng HSP chưa đến. Theo dấu chân cụ!

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com
Quá đẹp cụ ơi, em cũng đã lên cung cuối tuần này Hoàng Su Phì nếu được cụ cho em cái địa chỉ và điện thoại Homestay bản Phùng với nhé. Thanks cụ!
Em Không ở Bản, ở Ks Sông chảy HSP. Nhưng có số Pháp, xe ôm là 0165 413 7673 cụ có thể alo và hắn lo được.

surgeon

Xe buýt
Website
Cảnh bản Phùng đẹp quá, mà tình hình lúa trên Hoàng Su Phì thế nào rồi hả cụ?
Bản Phùng thì như ảnh cụ nhé, đã có gặt tý chút. HSP thì có chỗ gặt, có chỗ còn xanh. Tuần này vẫn đẹp.

thành đông

Xe điện
Bản Phùng thì như ảnh cụ nhé, đã có gặt tý chút. HSP thì có chỗ gặt, có chỗ còn xanh. Tuần này vẫn đẹp.
theo em nghic bản Phùng hình như chưa có Homstay thì phải. đoàn em chạy lên tới UBND gửi xe chạy bộ lên chỗ chụp ảnh rồi về quán ở dốc gần UBND xã ăn cơm trưa rồi té lên cung không để ý vụ này nhưng Hoang sơ về du lịch lắm

vneseman

Xe lăn
Không có nắng nên ảnh cứ hơi bị đục đục, bên bết cụ chủ nhỉ. Ảnh ruộng cụ chụp đẹp quá, giá trời trong tý nữa thì tuyệt vời.

Tý & Ti

Xe tải
Ảnh cụ chủ chụp đẹp, nhưng giá mà cụ chia sẻ thêm thông tin về cung đường cũng như là kinh nghiệm đi xe từ HN lên HSP thì tốt (VD: đi tuyến nào? đường xá ra sao? ăn nghỉ ntn? xe sedan có đi đc ko?,...)
Cám ơn cụ chủ!

surgeon

Xe buýt
Website
Không có nắng nên ảnh cứ hơi bị đục đục, bên bết cụ chủ nhỉ. Ảnh ruộng cụ chụp đẹp quá, giá trời trong tý nữa thì tuyệt vời.
Vâng cụ. Cả quãng đường đi lên mưa và mù. Gần 4h chiều em tới bản Phùng còn sót lại 10 phút nắng ở xíu ngoài mỏm xa. Ngày hôm sau 6h sáng phi lên 7h tới chụp được tầm 30 nắng đẹp, 30p sau nắng gắt, và sau đó mây kéo đến tất cả lại ỉu xìu!!! Và em xuống núi luôn cụ ạ.

QuangDK

Xe hơi
Chúc mừng cụ có chuyến đi thành công và lưu lại được nhiều khoảnh khắc tuyệt đẹp :D

surgeon

Xe buýt
Website
Vâng. Cảm ơn cụ đã góp ý. Em viết up phát báo lỗi mà ngại quá chưa viết lại đc.
Về đi lại, ảnh ọt.
Đi HSP có hai đường từ HN. 1 là QL2, và 2 là qua Cao tộc nội bài-Lào cai rẽ vào Phú thọ rồi lại ra QL2. Lên Tân quang rẽ TL177 60 km nữa là đến HSP. Cụ cứ Google phát ra luôn. Đường lên đến Tân quang rất tốt. Tl177 thì đường xấu hơn và đèo dốc.
Ảnh ọt trên đường lên HSP có nhiều điểm chụp đẹp, có một số bản du lịch cụ có thể tham khảo như Thông nguyên chẳng hạn, từ đường Tl177 rẽ vào 21km nữa.
Sedan chạy tốt cụ có thể vào tận TT xã. Em đi nhiều nơi rồi và thấy là không có đường QL hay TL nào là chống chỉ định vs sedan.
Ăn. Tốt nhất theo kinh nghiệm của em là hỏi lễ KS nơi mình ở. Vừa rồi em cũng hỏi vậy và được chỉ quán ngay bên cầu qua sông Chảy, đối diện Thế giới di động very good.
Ảnh cụ chủ chụp đẹp, nhưng giá mà cụ chia sẻ thêm thông tin về cung đường cũng như là kinh nghiệm đi xe từ HN lên HSP thì tốt (VD: đi tuyến nào? đường xá ra sao? ăn nghỉ ntn? xe sedan có đi đc ko?,...)
Cám ơn cụ chủ!

Tý & Ti

Xe tải
Vâng. Cảm ơn cụ đã góp ý. Em viết up phát báo lỗi mà ngại quá chưa viết lại đc.
Về đi lại, ảnh ọt.
Đi HSP có hai đường từ HN. 1 là QL2, và 2 là qua Cao tộc nội bài-Lào cai rẽ vào Phú thọ rồi lại ra QL2. Lên Tân quang rẽ TL177 60 km nữa là đến HSP. Cụ cứ Google phát ra luôn. Đường lên đến Tân quang rất tốt. Tl177 thì đường xấu hơn và đèo dốc.
Ảnh ọt trên đường lên HSP có nhiều điểm chụp đẹp, có một số bản du lịch cụ có thể tham khảo như Thông nguyên chẳng hạn, từ đường Tl177 rẽ vào 21km nữa.
Sedan chạy tốt cụ có thể vào tận TT xã. Em đi nhiều nơi rồi và thấy là không có đường QL hay TL nào là chống chỉ định vs sedan.
Ăn. Tốt nhất theo kinh nghiệm của em là hỏi lễ KS nơi mình ở. Vừa rồi em cũng hỏi vậy và được chỉ quán ngay bên cầu qua sông Chảy, đối diện Thế giới di động very good.
Vâng, cám ơn cụ đã chia sẻ!

hung303

Xe điện
đẹp quá cụ ah !

z0z0z0

Xe điện
Ảnh cụ chụp đẹp quá, lúa vừa vào độ chín, nắng cũng đẹp nữa

uman

Xe tăng

Em cũng đã ghé qua bản Phùng vào một ngày không nắng, không mưa. Góp vui với cụ một, hai bức :)

Theo tin nằm vùng thì Hoàng Su Phì gặt đến hôm nay là gần xong rồi :P

sonna90

Xe hơi

đẹp quá, đợt e đi chả còn lúa :v

manchester6868

Xe tăng
ảnh cụ chụp đẹp qua. Nhất định sẽ lên kế hoạch lên chỗ này. Giờ cày tiếp đã