[Funland] Mua iphone ko đúng cam kết. Nhờ các cụ phán xử giúp e với !

Trạng thái
Thớt đang đóng

sonvg

Xe điện
IP mà các cụ check bằng app thì chịu thôi, phải check bằng mắt :). Mua hàng mà nhì nhằng e lấy lại luôn, bo thêm chục lít xăng.

thinhtd

Xe container
Dịch dã nghèo túng giờ được 15 củ vào mồm thì cụ chủ xác định. :))

Luxxy Deco

Xe tải
E đọc từ đầu đến cuối. Thấy cụ chủ bán máy cũng rất thẳng thắn quan điểm chứ k quanh co. Tuy nhiên các cụ k suy luận 1 chút cho khách quan mà cứ nã cụ bán hàng là này nọ là sao. Em thấy có 1 vài điểm chưa rõ ràng và em cứ thắc mắc mãi. - Thứ nhất là rõ ràng giá trị của cái máy k hề nhỏ và việc đi mua 1 cái máy như thế thì cá nhân em mù iphone là sẽ xem qua 1 vòng bề ngoài của máy trước rất kĩ rồi mới test chức năng và thông tin. Chứ đừng nói cái con ốc nó choét thế kia mà cụ kia bảo k nhìn thấy gì và về mới phát hiện. - Thứ 2 test đến cấu hình nội dung máy. Nếu bảo k xem đc vết xước thì còn có lí chứ bảo k xem đc vết lõm thì hơi vô lý. - Thứ 3 nữa là tâm lý ai cũng thế thôi khi mua máy về chẳng nghịch cả đêm chứ đừng nói sáng ra mới phát hiện. Nếu cụ bán cùn bảo cụ kia mang về cả tối làm j thì ai biết đó là đâu phải k các cụ !

Những suy luận trên em dựa vào nội dung của 2 cụ trao đổi qua lại với nhau và e cũng k bênh ai cả.

Cũng chỉ mong các cụ nhìn nhận sự việc và có những ý kiến khách quan nhất chứ đừng vào thả mấy câu vô thần vô thánh làm mất đi tinh thần of.
Nếu là ngừoi đàng hoàng thẳng thắn thì rao rõ tình trạng máy và đừng có cam kết vòng vo máy mẹ e dùng e biết này kia, lợi dụng lòng tin của người mua, trong khi các cụ trên khui lộ rõ là thợ cụ à. Bằng chứng là chup bài đăng, lúc tối qua và cả hôm nay nhắn e vẫn khăng khăng máy zin, rồi lý do này lý do kia.
Thứ 1, Tối qua cũng muộn, với e mắt kèm nhèm ngồi vỉa hè vừa nói chuyện vừa xem vậy thôi, cụ ấy nói hay e tin thôi. Còn cái ốc sáng nay e dùng điện thoại chụp bắt nét zoom to lên mới thấy được đó ạ.
Thứ 2, Ngoại hình vết móp ở góc tối qua e sờ tay thấy lỡm e biết mà bỏ qua, còn cái vết lõm trên màn thì ban ngày tắt máy nhìn kỹ mới thấy.
Thứ 3, mỗi ngừoi 1 tính, e mấy cái ip dùng cv, mua về thì cũng chỉ khôi phục danh bạ rồi đi ngủ chứ vọc làm gì cụ :) còn nói tối làm gì nó hỏng thì e chịu, tình ngay lý gian.
Thấy cụ đọc hết ko rõ e trả lời cho cụ. E đăng lên cũng là cho nó rõ tình rõ lý, lên án những kiểu gian lận, các cụ an ủi cho đỡ buồn và cảnh giác hơn. Xh có ngừoi này ngừoi kia, trên of e chơi và giao lưu nhiều nên cũng hiểu. Cũng ko phải vì 1 vài thành phần mà đánh đồng. Đen thôi, đỏ cũng nhiều mà cụ, coi như tháng cô hồn e đã giải xong.

nvh_hn

Xe container
Nếu là ngừoi đàng hoàng thẳng thắn thì rao rõ tình trạng máy và đừng có cam kết vòng vo máy mẹ e dùng e biết này kia, lợi dụng lòng tin của người mua, trong khi các cụ trên khui lộ rõ là thợ cụ à. Bằng chứng là chup bài đăng, lúc tối qua và cả hôm nay nhắn e vẫn khăng khăng máy zin, rồi lý do này lý do kia.
Thứ 1, Tối qua cũng muộn, với e mắt kèm nhèm ngồi vỉa hè vừa nói chuyện vừa xem vậy thôi, cụ ấy nói hay e tin thôi. Còn cái ốc sáng nay e dùng điện thoại chụp bắt nét zoom to lên mới thấy được đó ạ.
Thứ 2, Ngoại hình vết móp ở góc tối qua e sờ tay thấy lỡm e biết mà bỏ qua, còn cái vết lõm trên màn thì ban ngày tắt máy nhìn kỹ mới thấy.
Thứ 3, mỗi ngừoi 1 tính, e mấy cái ip dùng cv, mua về thì cũng chỉ khôi phục danh bạ rồi đi ngủ chứ vọc làm gì cụ :) còn nói tối làm gì nó hỏng thì e chịu, tình ngay lý gian.
Thấy cụ đọc hết ko rõ e trả lời cho cụ. E đăng lên cũng là cho nó rõ tình rõ lý, lên án những kiểu gian lận, các cụ an ủi cho đỡ buồn và cảnh giác hơn. Xh có ngừoi này ngừoi kia, trên of e chơi và giao lưu nhiều nên cũng hiểu. Cũng ko phải vì 1 vài thành phần mà đánh đồng. Đen thôi, đỏ cũng nhiều mà cụ, coi như tháng cô hồn e đã giải xong.
Thói đời, đưa lên đây cụ đúng cũng thành sai vì lắm thành phần thánh chém. Có phải ai cũng đơn giản đâu cụ, máy hỏng nói hỏng mà cũng không xong ;)

fireman

Xe tăng
Chưa là gì đâu cụ ơi, trước em bán đồ, có người gạch chiều qua lấy, em đồng ý giữ lại cho người ta, thế mà đến trưa em đã thấy có topic đăng bán đồ của em, lấy nguyên ảnh của em đăng lên, tất nhiên là đăng ở 1 forum khác =)), giá đương nhiên cũng cao hơn giá em đăng =))
Cái này bình thường mà cụ. Trader thế mới giỏi. Nhiều ông buôn xe cũng thế.

fireman

Xe tăng
Hôm trước em bán con XSM 256 gold bị chớt viền vàng tý ty bằng nửa hạt gạo mà thằng thợ nó đến nó soi xong bảo là lừa đảo nó để đi 7km mất công, xong mang cho 1 mợ trên này thì mợ ý tắt máy lại lủi thủi đi về, may là có cụ ở Royal lấy ko mặc cả nửa lời, cụ ý còn cẩn thận nhờ ông em phần cứng ở Hanheld Care 234 Xã Đàn phi xuống check, ai mà gặp em mua bán đàng hoàng có sướng ko cơ chứ:))
Cụ còn con nào bán ko để em mua, em phải trải nghiệm thực tế mới tin đc

fireman

Xe tăng
E đọc từ đầu đến cuối. Thấy cụ chủ bán máy cũng rất thẳng thắn quan điểm chứ k quanh co. Tuy nhiên các cụ k suy luận 1 chút cho khách quan mà cứ nã cụ bán hàng là này nọ là sao. Em thấy có 1 vài điểm chưa rõ ràng và em cứ thắc mắc mãi. - Thứ nhất là rõ ràng giá trị của cái máy k hề nhỏ và việc đi mua 1 cái máy như thế thì cá nhân em mù iphone là sẽ xem qua 1 vòng bề ngoài của máy trước rất kĩ rồi mới test chức năng và thông tin. Chứ đừng nói cái con ốc nó choét thế kia mà cụ kia bảo k nhìn thấy gì và về mới phát hiện. - Thứ 2 test đến cấu hình nội dung máy. Nếu bảo k xem đc vết xước thì còn có lí chứ bảo k xem đc vết lõm thì hơi vô lý. - Thứ 3 nữa là tâm lý ai cũng thế thôi khi mua máy về chẳng nghịch cả đêm chứ đừng nói sáng ra mới phát hiện. Nếu cụ bán cùn bảo cụ kia mang về cả tối làm j thì ai biết đó là đâu phải k các cụ !

Những suy luận trên em dựa vào nội dung của 2 cụ trao đổi qua lại với nhau và e cũng k bênh ai cả.

Cũng chỉ mong các cụ nhìn nhận sự việc và có những ý kiến khách quan nhất chứ đừng vào thả mấy câu vô thần vô thánh làm mất đi tinh thần of.
Ông bán ổng bảo ko phải thợ, sau mấy cụ tìm ra được là bán phone và đủ thứ khác. Riêng cái đó đã đủ để cụ hiểu chưa ạ

Wildgold82

[Tịch thu bằng lái]
Ông bán ổng bảo ko phải thợ, sau mấy cụ tìm ra được là bán phone và đủ thứ khác. Riêng cái đó đã đủ để cụ hiểu chưa ạ
Thì em suy luận dựa trên diễn biến của 2 cụ đó mà. Nhưng cũng phải nói 1 cách quan là nếu máy cầm về hôm sau k lên hoặc lỗi phần cứng j đó thì may ra còn bắt đền dc chứ các lỗi kia thì cụ chủ khó có cơ hội back lại tiền thật

ubisapro

Xe trâu
Ko check kỹ thì nhục rồi.

longtu210

Xe điện
Thôi tháng cô hồn 2 bác dĩ hòa vi quý , ở đâu cũng có người nọ người kia , mua bán trên này nhiều bác mua hàng cũng rẻ văn rách lắm ạ , hàng cầm về gần tháng mới phát hiện ra lỗi rồi quay ra ăn vạ cơ ạ :D

mr.l0nely.184

Xe điện
Đúng có mở bang nó ra e cũng chả hiểu mô tê gì, mấy lần định mua máy lướt nhưng nghĩ biết check cái quái gì đâu ngoài nhìn qua hình thức bên ngoài.
E giống cụ, chả biết check choác gì nên mua mấy đồ này cứ mới cho nhanh, k mạnh đạn thì ăn mấy con TBH, đỡ phải lăn tăn.

Pumzen

Xe ba gác
Xác định mua hàng lướt là rủi ro cao rồi, kiểu như "đi đêm lắm có ngày gặp ma". :D
Riêng đồ lướt second, chấp nhận mất thêm mấy lít, mua của gian hàng kdcn, nếu có sự cố gì còn túm lấy thèng có tóc mà khóc. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng