[Funland] Mùa hè hôi nách khó chịu thật

lanhchuachaplin

Xe điện
Cụ dùng thử được em cũng mua.nặng quá chả lăn nào chịu quá 8h
em dùng perspirex rồi, em mua trên lazada, em bị nhẹ, 1 bên bị chua khi mồ hôi nhiều, dùng từ ngày đấy đến giờ em thấy vừa ý. Mà thỉnh thoảng, hôm nào đi ra ngoài nhiều, dễ ra mồ hôi thì em mới cần dùng.

Linhmkt

Xe buýt
Khoảng 60% dân số Việt Nam hôi nách, 40% còn lại là bọn sơ sinh đến chưa dậy thì và các cụ già mặc áo ấm mùa hè.

Trong vấn đề hôi nách, bình đẳng nam nữ rất được đề cao. Thậm chí đàn bà hôi nhiều hơn. Ví dụ như em chả hạn, mỗi mình em hôi trong khi tất cả các cô em từng biết đều hôi. Một sự mất quân bình nghiêm trọng. :D:D:D:D:D:D

Hôi nách là vấn đề thuộc về truyền thống và đặc trưng của dân tộc ta, vì khí hậu như thế, ăn uống như thế, sinh hoạt như thế. Không hôi không phải là da thịt. Còn hôi nhiều hôi ít là do bởi tổ chức phân công, cũng không nên GATO dìm hường nhau làm gì.

Tuyệt đối không có cái gì trong giải phẫu học gọi là cục hôi trong nách để cắt bỏ. Chỉ có tuyến bù hôi thôi. Một số lang vườn tiêm cmn bô tốc vào nách để cho khỏi ra bù hôi, điển hình có bạn gì ngoại tỉnh về nằm gội đầu chỗ Hàng Cót cách đây chục năm, được em chủ gội đầu tiêm cho hai mũi mọc cánh bay thẳng lên thiên đường trong có phút mốt. Đừng dại.

Giải pháp là vệ sinh cho sạch, da dẻ khô thoáng, dùng lăn nách hay bột phèn phi hay phấn thơm rắc vào. Độ ẩm càng thấp thì anh vi khuẩn anh ý càng ít hoạt động, càng ít phản ứng hóa học các thức thì càng ít mùi. Đại loại cứ phải khô thoáng.

Em hôi nách thâm niên rồi, tính ra từ khi nước mình ban hành Hiến pháp 1980 là nách em hôi lập tức. Thế mà bao năm nay trừ lúc vào nhà tắm tự kiểm điểm hoặc ra có ai kỹ tính oánh hơi sát tận nơi, chứ không vẫn quyến rũ bình thường rất. Chả làm sao.
Gấu e ko hôi lách :D e thề.
Gấu e chỉ có tóc tai 2 ngày ko gội là hôi. Vậy nên trong nhà e mỹ phẩm toàn là của e :P

atoxet

Xe tăng
Khoảng 60% dân số Việt Nam hôi nách, 40% còn lại là bọn sơ sinh đến chưa dậy thì và các cụ già mặc áo ấm mùa hè.

Trong vấn đề hôi nách, bình đẳng nam nữ rất được đề cao. Thậm chí đàn bà hôi nhiều hơn. Ví dụ như em chả hạn, mỗi mình em hôi trong khi tất cả các cô em từng biết đều hôi. Một sự mất quân bình nghiêm trọng. :D:D:D:D:D:D

Hôi nách là vấn đề thuộc về truyền thống và đặc trưng của dân tộc ta, vì khí hậu như thế, ăn uống như thế, sinh hoạt như thế. Không hôi không phải là da thịt. Còn hôi nhiều hôi ít là do bởi tổ chức phân công, cũng không nên GATO dìm hường nhau làm gì.

Tuyệt đối không có cái gì trong giải phẫu học gọi là cục hôi trong nách để cắt bỏ. Chỉ có tuyến bù hôi thôi. Một số lang vườn tiêm cmn bô tốc vào nách để cho khỏi ra bù hôi, điển hình có bạn gì ngoại tỉnh về nằm gội đầu chỗ Hàng Cót cách đây chục năm, được em chủ gội đầu tiêm cho hai mũi mọc cánh bay thẳng lên thiên đường trong có phút mốt. Đừng dại.

Giải pháp là vệ sinh cho sạch, da dẻ khô thoáng, dùng lăn nách hay bột phèn phi hay phấn thơm rắc vào. Độ ẩm càng thấp thì anh vi khuẩn anh ý càng ít hoạt động, càng ít phản ứng hóa học các thức thì càng ít mùi. Đại loại cứ phải khô thoáng.

Em hôi nách thâm niên rồi, tính ra từ khi nước mình ban hành Hiến pháp 1980 là nách em hôi lập tức. Thế mà bao năm nay trừ lúc vào nhà tắm tự kiểm điểm hoặc ra có ai kỹ tính oánh hơi sát tận nơi, chứ không vẫn quyến rũ bình thường rất. Chả làm sao.
Hồi học DH thì bọn cùng phòng ktx bảo em bị hôi nhưng mức độ nhẹ, dí sát mới thấy. Khi đi làm, có gấu thì gấu chê hôi nên em dùng lăn khử mùi cũng ok. Đi làm vài năm em làm thuê cho tư bản, làm việc chung với bọn Ấn, em kết luận mùi của em là thơm chứ éo phải hôi, tầm 6 năm nay em ko dùng xịt hay lăn, chưa thấy ai kêu ca hay có biểu hiện muốn tránh.

Nhà cháu nghĩ tất cả bọn hôi nách trên đời này cần phải gom vào một khu để chúng nó tự thưởng thức, chứ hành hạ xã hội bằng phát tán chất độc kiểu này thật độc ác.
Ngày xưa Thánh đức chúa trời gom hội đó vào khu vực Ấn độ và vài nc xung quanh, nhưng bọn nó quá đông và lại di chuyển đi khắp t.giới nên Thánh dừng việc thu gom lại. Nếu cụ vẫn muốn thu gom thì hãy gia nhập hội Thánh đức chúa trời để cùng anh em cầu xin việc đó.

Em bị mồ hôi dầu, nhơm nhớp, bẩn. Mỗi sau buổi chạy bộ (khoảng 1h, 10km) ra mồ hôi đầm đìa (khoảng 500-700ml) rất hôi hám, bốc mùi kinh. Sao mồ hôi em độc lạ vậy nhỉ, chắc trao đổi chất có vấn đề, có cách điều chỉnh dc ko các cụ.
Em lại ngc lại, chỉ hôi khi ra 1 ít mồ hôi (kiểu như ngồi phòng kín quá, mồ hôi nách tiết ra 1 chút, vừa đủ có cảm giác ko thoải mái ở nách). Nếu mồ hôi túa ra nhiều thì ko bị mùi (vợ em bảo thế).
Em để ý ngày trc, đợt nào em ăn nhiều rau ít thịt thì đỡ mùi hơn, uống nhiều nc nữa, hạn chế tối đa chất kích thích (bia rượu, thuốc lá, cafe...)

werfeeee

Xe máy
Em cũng có tí rau mùi, nhưng mà tắm xong là phải lăn ngay. Ở văn phòng có 2 cu em ngồi cạnh chả hiểu sao sáng sớm vừa đến người đã toàn rau mùi, ngồi cạnh toàn phải nín thở :(

Được gửi từ iPhone - Otofun

long.spc

Xe container
Trc e mặc cái áo mồi thằng bạn năm 92 để đi chim gái lây cmn luôn. Mk kinh hãi. Ông a kêu ra chợ mua ít phèn chua. Nc vôi quấy đều vs nc để lắng xuống rót vào phèn chua. Đun kĩ xong để nguội cho cô lại. Tán nhỏ cực công hiệu. Bôi 3 lần tịt luôn. H 25 năm rồi vẫn thơm như múi mít nhá:)):)):))
Em dùng lăn nách thì hay bị dính nách nên trong xe lúc nào cũng có chai phèn chua bão hoà. Của cụ có cần công thức chính xác k hay cứ làm đại đại là được chất cuối là dùng thôi

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng lăn nách thì hay bị dính nách nên trong xe lúc nào cũng có chai phèn chua bão hoà. Của cụ có cần công thức chính xác k hay cứ làm đại đại là được chất cuối là dùng thôi
Làm đại thôi cụ ơi! Cục phèn chha gần bằng 3 ngón tay cho vào cái ống bơ đầy nc vôi là ok thôi cụ ah.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Mặc áo cotton mùa hè thấm hút mồ hôi càng làm mùi này phát tán mạnh ghê cccm ạ

phonganngan

Xe container
Website
chaca.com.vn
Em cũng có tí rau mùi, nhưng mà tắm xong là phải lăn ngay. Ở văn phòng có 2 cu em ngồi cạnh chả hiểu sao sáng sớm vừa đến người đã toàn rau mùi, ngồi cạnh toàn phải nín thở :(

Được gửi từ iPhone - Otofun
Cụ dùng app của otofun hay của cụ hay thế

Ngominh68

Xe buýt
E vừa hôi nách , vùa mồ hôi dầu ! Híc
Lức nào trong nhà cũng phải có lọ lăn nách, chẳng may hôm nào mà quên thì ngửi mùi e cũng buồn nôn ! Khổ lắm các cụ ạ !

phonganngan

Xe container
Website
chaca.com.vn

kduc

Xe Cứu Trợ

O Muong Te

Xe điện
Sáng nay em đi Đền Hùng, leo đền Hạ đang lấy hơi thì dính ngay 1 chưởng tý ọe, không phải đi đền là em mắng cho 1 trận rồi đấy.

hanchechat

Xe hơi
khi tắm lấy vài giọt xoa vào vùng nách và trên người hết ngay

Đi làm thì bồi thêm lăn nách nữa

hanchechat

Xe hơi
Bên dưới là gel tắm khử mùi mồ hôi của Anh (uk)

Và lăn khử mùi mồ hôi Perspi Guard

SG gòn dùng rất nhiều