[Funland] Mua hay may vest ở đâu đẹp?

CR-Vic

Xe container
nhìn bộ vest lên xong chán không buồn mặc luôn! Em bóc sạch các cái label Long Tailor khỏi áo và quần vì nhìn nó xấu một cách ngu học!

Em chẳng dám chê vì thấy nhiều fan, em cũng dính 1 quả ở đấy.

hanoii30

Xe tải
Em cũng đề nghị bác lưu ý Thaicom ở Thi Sách nhé. Chuẩn bị kỷ niệm ngày cứoi vợ em tặng bộ vest , dắt nhau lên Thaicom may , chọn vải, chọn dáng xong rất hồ hởi.Thaicom hẹn ngày lên thử áo, bắt đầu điên từ đây , mỗi thử áo mà hẹn 2 ,3 lần, lên toàn chưa có áo , quần để thử mà ko thèm báo trước đi lên rồi đi về, lần thứ 3 thử xong áo ok chỉnh lại mấy chỗ. Đến ngày hẹn lên lấy vest lại delay tiếp , đến lần thứ 2 lên lấy vest thì nhận được cái quần lỗi vải to tướng ngay trên đầu gối phải nhìn ko chấp nhận được. Rồi quản lý của hàng thấy em điên quá ra xin lỗi và bảo bên em giảm cho anh 200k vì quần bị lỗi. Đến đây thì em điên hẳn luôn hỏng hết ý nghĩa bộ vest vợ tặng nên ko lấy luôn. Từ đấy cạch luôn ông này

CR-Vic

Xe container
Gấu nhà em nó bảo nom xấu quá! Em phải mắng át đi là kiểu vest Anh nom nó thế :D

em hứa là bất kỳ ai hỏi đến nhà may đấy là em vote trừ và nói thật đúng về chất lượng may Cổ Nhuế :D

Quan trọng mất tiền mà lại mua cái bực mình vào người cụ ạ, e vứt xó bộ may ở đấy rồi, ko xỏ vào được, đúng là mọi sai lầm đều trả giá bằng tiền bạc, giờ cạch đến già cụ ạ :) thằng ku e e may thợ thường cũng chỉ hơn 5 triệu mà mặc nhìn còn ra gì hơn bộ của e :D ko dám khoe nó luôn

Superpig

Xe hơi
Em cũng đề nghị bác lưu ý Thaicom ở Thi Sách nhé. Chuẩn bị kỷ niệm ngày cứoi vợ em tặng bộ vest , dắt nhau lên Thaicom may , chọn vải, chọn dáng xong rất hồ hởi.Thaicom hẹn ngày lên thử áo, bắt đầu điên từ đây , mỗi thử áo mà hẹn 2 ,3 lần, lên toàn chưa có áo , quần để thử mà ko thèm báo trước đi lên rồi đi về, lần thứ 3 thử xong áo ok chỉnh lại mấy chỗ. Đến ngày hẹn lên lấy vest lại delay tiếp , đến lần thứ 2 lên lấy vest thì nhận được cái quần lỗi vải to tướng ngay trên đầu gối phải nhìn ko chấp nhận được. Rồi quản lý của hàng thấy em điên quá ra xin lỗi và bảo bên em giảm cho anh 200k vì quần bị lỗi. Đến đây thì em điên hẳn luôn hỏng hết ý nghĩa bộ vest vợ tặng nên ko lấy luôn. Từ đấy cạch luôn ông này
Ôi giời, ông này với ông Nam Hàng gà cụ tránh ra cho e, blacklist từ lâu rồi

tungna414

Xe tăng
Thaicom sống được kiểu người xưa thôi cụ, có cả nhà máy riêng ở Tiên Sơn, Bắc Ninh.
Cụ hiểu về suit hay sartorials thì tránh cụ Hùng Thaicom ra, sợ lắm, oải lắm :D:D

Suits em khuyên nên may đo bác ạ. Em đã tốn vài chục củ cho hàng may sẵn (RTW) rồi và rút ra bài học đau thương ạ dù người em không thuộc dạng khó mặc đồ (1m78 - 71kg, hơi hơi có bụng). Một bộ 17tr may đo tuy chát nhưng mà mặc lên người rất đẹp và bác muốn mặc hoài. Nó giá trị hơn hẳn 4 bộ 4-5tr bác ạ.

Suits là cái mà bác phải đầu tư nghiêm túc, không ngon bổ rẻ được đâu ạ. Không chi tiền cho may đo (bespoke) được thì tệ lắm cũng Made-to-measure bác ạ.

Đôi lời chia sẻ.

Superpig

Xe hơi
Gấu nhà em nó bảo nom xấu quá! Em phải mắng át đi là kiểu vest Anh nom nó thế :D

em hứa là bất kỳ ai hỏi đến nhà may đấy là em vote trừ và nói thật đúng về chất lượng may Cổ Nhuế :D
e thì ko biết chất lượng may Cổ nhuế thế nào nhưng thằng bạn thân e ngắm xong, xỏ vào thử bảo ko bằng bộ ở Phú Xuyên quê tao may, cả đống, giá chắc 3 triệu 1 áo, 2 quần, thích thì cuối tuần t dẫn đi, e nghe đắng ngắt cả lòng mề cụ ạ :D

CR-Vic

Xe container
đắt thì như kiểu Chương Tailor nó giàu khụ vì phải đạt yêu cầu mới đông khách và nhanh giàu thế chứ nom cái nhà may ở Đặng Văn Ngữ bác thấy nhìn đã èo uột! Bảo sao! Thôi thì cũng là kinh nghiệm bespoke suits :D

e thì ko biết chất lượng may Cổ nhuế thế nào nhưng thằng bạn thân e ngắm xong, xỏ vào thử bảo ko bằng bộ ở Phú Xuyên quê tao may, cả đống, giá chắc 3 triệu 1 áo, 2 quần, thích thì cuối tuần t dẫn đi, e nghe đắng ngắt cả lòng mề cụ ạ :D

Superpig

Xe hơi
đắt thì như kiểu Chương Tailor nó giàu khụ vì phải đạt yêu cầu mới đông khách và nhanh giàu thế chứ nom cái nhà may ở Đặng Văn Ngữ bác thấy nhìn đã èo uột! Bảo sao! Thôi thì cũng là kinh nghiệm bespoke suits :D
CHuẩn cụ ạ, đúng bài học thấm lòng mề :D

Danngoaidao

Xe tăng
Em cao 1,68m nặng 55kg thì chuẩn vào đâu?
Cụ troll em rồi.
Nhưng em toàn mua vậy thôi,may thì có mà lương còn thiếu.
Bình quân 3 tháng em lại phải mua 1,2 bộ.
Em cao 1.68, nặng 60kg, vòng bụng khoảng 82 đi mua đồ may sẵn cực dễ.
Cứ làm bộ may sẵn tầm 2-3 củ là ngon, mặc đẹp thì lấy ko thì thôi. Chứ đi may chắc gì xong mặc đã đẹp, hehee.

superPDP

Xe điện
Nói chuẩn thì may là đẹp nhất ôm phom của mình từ áo đến quần. E may cưới giờ mặc vẫn đẹp. Cụ nào người đẹp rồi thì dễ mặc vs phối đồ chứ còn ng mà tỉ lệ ko chuẩn thì may là đẹp nhất. Đương nhiên đẹp thì nhiều tiền nên cụ cân nhắc.

Go on

Xe điện
Nếu cụ mặc theo phong cách trẻ trung thì tham khảo may sẵn ở 197 Trung Kính. Em mua ở đó suốt
Cụ có website hay facebook của hàng đó không ạ? Em tìm mãi mà không ra. Cảm ơn cụ

Cụ Nicolas

Xe buýt
Tiện đây em muốn hỏi các cụ ở đâu nhận sửa áo vest ạ ?

Dũng PQ

Xe tăng
Em may ở Đức Nhuận

Rambo199x

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ thử lượn ra adam xem sao ạ

Không sợ vợ

Xe tăng
E thì cứ Hugo Boss cỡ 48, không cần sửa gì, quần vừa luôn cả chiều dài. Tính ra còn rẻ hơn các cụ may bình thường ở Hà Nội.