[Funland] Mua hàng online bị lừa đã chuyển tiền qua Viettel Post, xử lý ntn..

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thì bị lừa qua shopee như này, các cụ cảnh giác tránh bị lừa đảo
Em đặt 2 hộp thuốc qua shopee cả phí vận chuyển là 507k. Ship giao đến gọi điện thanh toán đủ tiền lấy hàng, đặc thù của các sàn TMDT là ko đc mở hàng kiểm tra trc. Bình thường em mua k có vđ gì nên cầm đồ về luôn. Về đến nhà mở ra thì là 1 lọ sữa rửa mặt, em biết mình đã bị lừa. Em phản ánh lên shopee thì hóa ra số vận đơn giao cho em không phải là đơn em book mà là thông tin của em đã bị đánh cắp và chuyển hàng lừa đảo. Mặc dù thông tin của em bị đánh cắp ngay trên sàn của shopee nhưng bên đó phủi hoàn toàn trách nhiệm và trả lời lảng tránh. Câu chuyện này không chỉ của mình em nên các cụ mua hàng onl cảnh giác vào nhé
Tiki vẫn xem hàng trước khi thanh toán được cụ ạ.
Ca của cụ khả năng nhân viên shop tráo hàng.

ACDELCO434

Xe điện
Em đặt 2 hộp thuốc qua shopee cả phí vận chuyển là 507k. Ship giao đến gọi điện thanh toán đủ tiền lấy hàng, đặc thù của các sàn TMDT là ko đc mở hàng kiểm tra trc. Bình thường em mua k có vđ gì nên cầm đồ về luôn. Về đến nhà mở ra thì là 1 lọ sữa rửa mặt, em biết mình đã bị lừa. Em phản ánh lên shopee thì hóa ra số vận đơn giao cho em không phải là đơn em book mà là thông tin của em đã bị đánh cắp và chuyển hàng lừa đảo. Mặc dù thông tin của em bị đánh cắp ngay trên sàn của shopee nhưng bên đó phủi hoàn toàn trách nhiệm và trả lời lảng tránh. Câu chuyện này không chỉ của mình em nên các cụ mua hàng onl cảnh giác vào nhé
Việc này có thể do bên Ship nó lừa Cụ nên sàn họ không xử lý cho Cụ được đâu. Vì không phải vận đơn của shop trên Shopee nên Cụ phải ôm quả lừa. Những vụ như này cũng khá nhiều trên sàn Shopee.

xe lôi

Xe tăng
Giơ mua ban online là phai cho xem hàng mới tra tièn
Cái này ko hẳn,mua hàng Hoàng Hà ngoài 3 chục tr mà vẫn ko cho ktra hàng.Bên HH nó yêu cầu mình quay phim lại lúc nhận hàng rồi bóc.Có vẫn đề nó chịu trách nhiệm.

Hieu Altis2011

Xe buýt
Bác nên thưởng Huy chương chiến công cho cậu Shoper.
Vì nó gửi cho bác Lọ sữa rửa mặt. Bán lại cho ốp phờ có khi được hơn 507K ấy chứ.

Phải tui ấy à, cục gạch mà nhét vô ạ.
Là sao ạ, em được học tiếng Việt từ bé mà sao em k hiểu ý của bác

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cái này ko hẳn,mua hàng Hoàng Hà ngoài 3 chục tr mà vẫn ko cho ktra hàng.Bên HH nó yêu cầu mình quay phim lại lúc nhận hàng rồi bóc.Có vẫn đề nó chịu trách nhiệm.
E ma k cho xem e ngại mua, viettel có muc có cho xem hang k de mình chọn. Con ma cu chứ gui e check k co ma đó, nẻn co the nó lua ca bill lởm

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Là sao ạ, em được học tiếng Việt từ bé mà sao em k hiểu ý của bác
Thì nó còn gửi cho bác Lọ sữa gì đó, là tử tế chán.
Ốp phờ ấy à, may ra gửi cho bác 1 cục gạch thôi.
Phải không ạ?

Hieu Altis2011

Xe buýt
Tiki vẫn xem hàng trước khi thanh toán được cụ ạ.
Ca của cụ khả năng nhân viên shop tráo hàng.
Em nghĩ là ko đâu, shipper nó k ma đến nỗi đóng gói cẩn thận và in số vận đơn dán lên bài bản thế đc. Chính cái shop đấy nó lấy thông tin của em và nó đổi số vận đơn rồi giao hàng lừa đảo

xe lôi

Xe tăng
E ma k cho xem e ngại mua, viettel có muc có cho xem hang k de mình chọn. Con ma cu chứ gui e check k co ma đó, nẻn co the nó lua ca bill lởm
1-Bên bán ngta dùng băng dán riêng,niêm phong kỹ quay lại.
2-Ông vận chuyển kiêm thu tiền
3-Ông nhận quay phim lại từ lúc ông Vận chuyển đến-thanh toán cho lướt-bóc sp...
Lúc đầu ko hiểu thì cũng lo chứ như này an toàn lắm,thằng nào ăn gian nó Lồi ra ngay

Hieu Altis2011

Xe buýt
Việc này có thể do bên Ship nó lừa Cụ nên sàn họ không xử lý cho Cụ được đâu. Vì không phải vận đơn của shop trên Shopee nên Cụ phải ôm quả lừa. Những vụ như này cũng khá nhiều trên sàn Shopee.
Vâng, em mua được lọ sữa rửa mặt bất đắc dĩ giá đấy em bai bai shopee luôn ạ. 1 mét vuông mấy chục thằng lừa đảo

poiuy

Xe ba gác
Do cụ chưa tham khảo nhiều kinh nghiệm mua hàng online nên bị dính thôi. Để an toàn nhất cần phải:
1. Chon shop
2. Theo dõi chặt chẽ quá trình xác nhận và chuyển hàng trên app, nếu app chưa báo đang giao hàng thì chưa thể nhận hàng
3. Mở gói hàng quay clip đầy đủ
4. Khiếu nại qua app, không khiếu nại trực tiếp với shop

Hieu Altis2011

Xe buýt
Em mua Shoppe không biết bao tiền và bao đơn toàn thanh toán qua Airplay. Shoppe bảo vệ khách hàng rất tốt, cụ có quay video unbox là ok
bên shopee mail cho em, nói rằng em nhận đơn hàng sai với số bill, sau đó vòng vo để cho khách hàng thấy chán và bỏ. Còn việc mở hàng ra mà phải quay lại thì em thấy giống trò cười quá, em chưa bao giờ mua hàng xong phải làm như thế cả

muoibaconcho

Xe điện
1-Bên bán ngta dùng băng dán riêng,niêm phong kỹ quay lại.
2-Ông vận chuyển kiêm thu tiền
3-Ông nhận quay phim lại từ lúc ông Vận chuyển đến-thanh toán cho lướt-bóc sp...
Lúc đầu ko hiểu thì cũng lo chứ như này an toàn lắm,thằng nào ăn gian nó Lồi ra ngay
Mua hàng mà cứ trong tâm thế bị lừa, bị này nọ, phải quay phim chụp ảnh thì phiền lắm.
Em cứ tiki now hoặc mấy cái mall của sàn mà giã cho nó yên tâm.

huchich

Xe tải
Em có đòi được lại tiền không các Bác?
Làm sao xử lý được thằng lừa đảo kia ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nghĩ là ko đâu, shipper nó k ma đến nỗi đóng gói cẩn thận và in số vận đơn dán lên bài bản thế đc. Chính cái shop đấy nó lấy thông tin của em và nó đổi số vận đơn rồi giao hàng lừa đảo
Em đang bảo khả năng nhân viên shop tráo hàng mà.

Hieu Altis2011

Xe buýt
Thì nó còn gửi cho bác Lọ sữa gì đó, là tử tế chán.
Ốp phờ ấy à, may ra gửi cho bác 1 cục gạch thôi.
Phải không ạ?
Em toàn bán cho các cụ óp phơ chứ mua thì toàn lặt vặt, vậy nên cũng chưa dính phát nào. Dưng mấy năm nay ọp phơ nhiều phốt quá. Điển hình là anh tự đái. Giờ ở đâu cũng cũng bật chế độ cảnh giác rồi :))

mmxhung

Xe điện
Thế là quay vào ô mất lượt rồi, đóng chút học phí để khôn lên.
Tiền nào của ấy, miếng pho mát miễn phí chỉ có trong cái bẫy chuột.

khonglaaica

Xe điện
Em dự là cụ chủ mua qua mấy trang chạy quảng cáo facebook. Khuyến mãi giờ vàng gì gì đấy, cam kết hàng thật, giá thì thấp hơn rất nhiều so với giá gốc, đánh vào lòng tham là chính.

Mấy chiêu này lướt facebook em thấy hoài, ngay trên OF cũng có bài cảnh báo.

Giống như mấy trang giống vầy nè

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Do cụ chưa tham khảo nhiều kinh nghiệm mua hàng online nên bị dính thôi. Để an toàn nhất cần phải:
1. Chon shop
2. Theo dõi chặt chẽ quá trình xác nhận và chuyển hàng trên app, nếu app chưa báo đang giao hàng thì chưa thể nhận hàng
3. Mở gói hàng quay clip đầy đủ
4. Khiếu nại qua app, không khiếu nại trực tiếp với shop
Tôi toàn nhận hộ đứa em ở nhà.
Khoản đó thì khá khó để biết Số bill với "app chưa báo đang giao hàng".
Tất nhiên cũng không thể mở đồ.

Thế nên, tôi nghĩ là, cảnh giác thì tốt thôi, cố chọn cái Shop tử tế 1 tẹo.
Ví dụ Mợ toét 2710 nhà ta ấy.
Mới có 40, lại còn xuynh nữa chứ.

xemoi21

Xe hơi
Em mua qua FB, ship COD.
Có cách nào xử lý bọn lừa đảo này không ạ?
Mua qua facebook thì các cụ cứ phải kt ok rồi mới trả tiền. Còn qua shoppe hay trang thương mại điện tử thì mình có thể khiếu lại dc

Vn-Index

Xe buýt
Khả năng cao là cụ chủ ham rẻ mua hàng qua mấy trang Fb, hoặc link quảng cáo nghĩ hàng xịn nên mua. Lên các hội nhóm thì đầy các trường hợp như vậy, ngay trên OF cũng có quảng cáo A71 giá 1,999,000 đó thôi.