[Funland] Mưa gió cước xe thế này tội gì đi xe ôm 2 bánh phỏng các cụ nhỉ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ cho mình hỏi, như cụ nói (dòng in đậm), vì sao tài xế làm vậy? Làm thế thì sao có doanh thu đc?
Cảm ơn cụ.
Mưa gió tắc đường, thỉnh thoảng có đoạn bị ngập nên ai chăm chỉ mới chạy ạ.

Sứa.

Xe điện
Xanh sấp mặt

So găng với garb ml

các cụ ngồi Xanh chắc toàn đại gia😂
Kinh nghiệm của em là cứ mưa gió khó gọi thì cứ gọi Đen sấp mặt chứ đừng tiếc tiền gọi Xanh...ko có xe đâu ;))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế hãng xe ko áp doanh số à mợ?
Trước NC nghe nói các hãng xe đều có thanh tra, gặp trường hợp ntn là xơi biên bản ngay?
Nó hoạt động kiểu gọi xe công nghệ chứ không phải kiểu taxi truyền thống ạ. Xe công nghệ thì ông làm nhiêu hưởng nhiêu.

hoviethung

Xe lăn
Cụ cứ lo xa quá thế, mưa phát là taxi rúc vào các ngõ tắt máy gác chân ngủ hết rồi. Xưa có mấy ông kêu mua xe phí tiền, khi cần thì gọi taxi kinh tế lắm, nhưng giờ tỉnh ngộ im bặt lâu rồi
Cho nên với hạ tầng giao thông thế này xe máy còn dài dài.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ cho mình hỏi, như cụ nói (dòng in đậm), vì sao tài xế làm vậy? Làm thế thì sao có doanh thu đc?
Cảm ơn cụ.
Không hiệu quả kinh tế cụ ạ.
Có hôm em đi họp ở thủ đô, mất gần 3 tiếng từ ngã tư Vọng về đến đường Thụy Khuê vì mưa to, đến khách sạn đói nhũn người, cũng bực vì lái xe đề nghị đi từ 15h30 để nó quay đầu luôn không bị tắc đường nhưng 1 ông trong đoàn lề mề mất gần tiếng. Có mấy chị em ở tỉnh khác rủ nhau lên Hồ Tây hóng gió cũng ngồi đến đêm vì không bắt được xe về.

trangthaimoi

Xe hơi
Cảm ơn cụ.
cụ trên kia nói đúng đấy., giờ cao điểm và bình thường thì app thằng XANHSM là đắt nhất, vào giờ cao điểm bọn Xanh SM tài xế đứng đấy nhưng nó tắt hết ápp nó ko đi, nó đi bù vào các khung giờ không tắc đường. Trên hội nhóm bọn chúng bày cho nhau như vậy. Có nhiều clip khi xe điện vin bị sự cố kiểu như đơ bọn chúng hướng dẫn mở nắp capo và tháo cực âm, rồi tháo cầu chi ra và đợi 10 phút sau đó cắm cầu chí vào thì xe mới trở lại bộ não hoạt động bt được, các clip đó bọn chúng ko cho share sợ mất uy tín của xe điện vin =)), nhưng đúng là đi nó thi thoảng bị đơ thật :D

trangthaimoi

Xe hơi
Thế hãng xe ko áp doanh số à mợ?
Trước NC nghe nói các hãng xe đều có thanh tra, gặp trường hợp ntn là xơi biên bản ngay?
nó ko chạy thì xơi gì, doanh số thằng vin áp nhiều nên tài xế nó bỏ cũng nhiều, chạy nó ăn hết tiền của tài thì chạy làm gì

AcidS

Xe điện
em nghĩ thấy tội bác tài, đi trời này nhích từng cm tốn xăng lắm mà cuối cùng được có 135k. Chắc là app phải bù cho mới đủ chứ rẻ vậy thì lỗ chết.
Xe điện đi đường tắc cực tiết kiệm, thế mà bọn tài xe tắt áp cả loạt, giá do ít xe thì tăng và tăng

GSM Platform

Xe máy
Biểu hiện rõ nét và chân thực nhất sự vận động của "kinh tế thị trường" là như thế.

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Không hiệu quả kinh tế cụ ạ.
Có hôm em đi họp ở thủ đô, mất gần 3 tiếng từ ngã tư Vọng về đến đường Thụy Khuê vì mưa to, đến khách sạn đói nhũn người, cũng bực vì lái xe đề nghị đi từ 15h30 để nó quay đầu luôn không bị tắc đường nhưng 1 ông trong đoàn lề mề mất gần tiếng. Có mấy chị em ở tỉnh khác rủ nhau lên Hồ Tây hóng gió cũng ngồi đến đêm vì không bắt được xe về.
Nghe mợ kể "đói nhũn người" thì cũng sợ thật! Nhưng vs lý do đường tắc, kẹt xe thì mình nghĩ ko cứ gì taxi công nghệ, mà taxi truyền thống cũng vướng như vậy.
Có lẽ chỉ khác nhau về số tiền tài xế cầm về thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Nghe mợ kể "đói nhũn người" thì cũng sợ thật! Nhưng vs lý do đường tắc, kẹt xe thì mình nghĩ ko cứ gì taxi công nghệ, mà taxi truyền thống cũng vướng như vậy.
Có lẽ chỉ khác nhau về số tiền tài xế cầm về thôi.
Thật ra cũng đói vì quá bữa nhưng mệt vì xe nhích từng chút một và bực vì một ông trong đoàn làm ảnh hưởng anh em cụ ạ. Đấy là em thận tốt chứ mấy ông kia không biết có phải nhịn tè không. Em làm gì cũng nghiên cứu tính toán khá sát nhưng quả kia hãm quá. 20h30 mới đến khách sạn, đội phục vụ hội nghị họ cũng vất vả phải chờ bọn em lên và mời vào mâm ăn uống một lúc, hỏi xem còn cần gì không rồi chị em mới được về, mà hỏi ra thì nhiều người nhà khá xa. Còn thương thằng cu lái xe về muộn nữa.
Ngồi trong xe ngắm được cảnh tắc đường vì mưa của thủ đô và cảnh ô tô, xe máy chen nhau dưới mưa thật là tâm trạng (không quen).

Chỉnh sửa cuối:

coquay

Xe container
Mưa gió h cao điểm tắc đường gọi xe vừa khó vừa đắt đi còn lâu nữa sao ko vào quán bia làm đĩa lạc vài cốc bia đến 7h đi về hết tắc là đẹp nhỉ

Mytv

Xe điện
em nghĩ thấy tội bác tài, đi trời này nhích từng cm tốn xăng lắm mà cuối cùng được có 135k. Chắc là app phải bù cho mới đủ chứ rẻ vậy thì lỗ chết.
Em không rõ app bù hay không. Nhưng giá ông sml gần gấp đôi ông grab thế kia thì thôi em nhảy grab. Tiết kiệm được 3 bát phở gàu rồi. Chưa kể sml nó quay tít mù chả thấy bóng dáng đâu. Đó là giá giờ cao điểm. Còn đây là giá giờ bình thường. Sml hơn ko nhiều lắm. Có gần gấp rưỡi thôi. Chơi được:))

year2021

Xì hơi lốp
Giá thẳng xanh sm giờ rất đắt, nhất là giờ cao điểm. Mà lái xe xanh sm nhiều tài non đi ko biết đường lóang choạng lắm
lâu nay e tòan đi grap hoặc bee, hoặc g7.

Dân miền núi TM

Xe điện
E mới nhậu về!
Đi Grab vì quen và nhanh.
Dông dài đi Xanh SM, Be chưa đi bao giờ.

poiuy

Xe ba gác
Trời mưa to thì đường có nguy cơ ngập, lái xe cũng sợ. Nhận khách đi đến chỗ ngập thì dừng lại cũng dở mà phi qua cũng dở.