Mùa Giáng sinh và năm mới 2015

td lines

Xe điện
Nhiều người họ khéo tay trang trí cho cửa hàng của mình , không những thế còn làm cái nhà toàn bằng bánh với đường

Em nhìn cái mái nhà mà bụng đánh trống

td lines

Xe điện
Noel người họ làm bánh kiểu họ , mình Việt nam làm bánh kiểu Việt nam có đồng ý không các cụ mợ (like)
Hôm nay bọn em đi luộc nhờ bánh trưng bởi hàng năm vào dịp Noel tất cả đều được nghỉ ngơi cũng là dịp các nhóm , gia đình quây quần lại với nhau sau môt năm bận bịu. Thế nên năm nay đổi món nên nghĩ ra món này chẳng giống ai vào dịp này nhưng vừa tham gia vừa vui. Người Viêt trong các hội gia đình chơi với nhau thì thế nào cũng có gia đình mở hàng ăn cho nên chỗ đó là chỗ tập chung vì ngày lễ cũng không bán hàng.
Lá dong bên em bỏ tủ đông đá bán 8 euro một kg

Hy vọng vài trăm năm nữa sẽ có tích bánh trưng xanh Việt nam trong câu truyện ông gia Noel kể cho các cháu:))

Chỉnh sửa cuối:

HnA

Xe tăng
Cảm thấy Tết đang đến rất gần.

td lines

Xe điện
Những ngày sát noel đi mua sắm là một công việc cho dù thời tiết thế nào vẫn phải cố gắng tranh thủ thời gian để tìm được món quà cho người được tặng ưng ý hay tự mua cho mình bộ quần áo ấm mới. Mọi năm đến thời gian này cũng đã lạnh nhiệt độ xuống âm tuyết đã phủ trắng nhưng năm nay không có đợt lạnh nào từ Đông Âu sang cho nên nhiệt độ vẫn dương độ mưa phùn, còn âm độ thì sẽ có tuyết.

td lines

Xe điện
Một trong những con phố mua sắm trung tâm , đại đa số mọi người đến đây bằng phương tiện công cộng hoặc để xe từ xa . Suy nghĩ chung thì không tội gì đi xe vào những chỗ đông đúc mất thời gian kẹt xe mang thêm bực vào mình.

Có bảng điện tử đếm ở khu nào còn bao nhiêu chỗ đậu xe , lái xe chỉ cần nhìn bảng báo sẽ biết còn chỗ đậu hay không.

td lines

Xe điện
Phố xá vẫn lung linh

Mùa đông bên em trời rất nhanh tối , có những bức chụp chỉ là thời gian buổi chiều

Chỉnh sửa cuối:

td lines

Xe điện
Tối nay có người bạn nhờ đi đón người thân lên chơi tất , tiện quá em cũng có thêm mấy tấm hầu các cụ mợ

Đây là ga chính , hôm nay dĩ nhiên đẹp và tấp nập hơn mọi ngày. Bên em còn một ga tàu nữa dành cho ô tô , những ai đi xa sang Đan mạch , Áo , Thụy sĩ ...vv mà muốn mang theo xe riêng thì mua vé lái xe lên tàu cả người lẫn xe .

Cũng giống như ở sân bay , muốn đón người chưa quen thì chỉ cần xem bảng hiển thị tàu đến từ đâu rồi đón sẵn ở đường ray tàu vào , gọi đt hỏi mặc áo màu gì là đón được ngay.

Trong ga cũng đủ để mua tất cả những thứ cần thiết

Trái đất với muôn vì sao

Kháng Thiên

Xe hơi
vẫn có đầy đủ đồ để gói bánh chưng à cụ, thích nhỉ

Audi red

Đi bộ
Nhìn cảnh đẹp, trang hoàng lộng lẫy nhưng em thấy tết Việt Nam vẫn là ấm cúng nhất các cụ, mợ ạ

0905698849

Xe hơi
Các cụ các mợ được đi chơi nhiều qua, em thì chẳng đi được đâu thôi đành ngồi đây hóng vậy

0905698849

Xe hơi
Các cụ các mợ được đi chơi nhiều qua, em thì chẳng đi được đâu thôi đành ngồi đây hóng vậy

minh211

Xe hơi
Đẹp quá, hi vọng sang năm 2015 tôi lên được lên

halynk

Xe buýt
e cứ thấy cảm giác mấy thành phố ở nước ngoài trong lành hơn ở VN các cụ ạ :D. Nhiều cây hơn và k có nhiều công trình khói bụi như ở VN

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com

td lines

Xe điện
vẫn có đầy đủ đồ để gói bánh chưng à cụ, thích nhỉ
Có đủ hết không thiếu gì cụ ạ
Nhìn cảnh đẹp, trang hoàng lộng lẫy nhưng em thấy tết Việt Nam vẫn là ấm cúng nhất các cụ, mợ ạ
Bọn em được hưởng hai cái lễ của hai dân tộc mỗi bên có một cảm xúc riêng cụ ạ . Sau lễ noel và tết dương lịch cũng là lúc chuẩn bị về VN ăn tết nếu ai sắp xếp được thời gian coi như một kỳ nghỉ hàng năm . Cái ấm cúng của tết cổ truyền ai đã sinh ra ở VN thì không thể nào quên được . Khi về VN bọn em được hòa chung như các cụ mợ không khí ấm cúng tình cảm ngày tết nhưng có thể hơi khác một chút với các cụ mợ , ít ra đối với em , sắm vai của một người quan sát. Quan sát để tìm lại cái gì đó vốn thuộc về mình từ trước , có khi chỉ là gánh cây cảnh tết bán dạo qua cửa nhà hay hàng xóm đãi gạo gói bánh trưng ngoài hè phố đối với các cụ mợ không có ý nghĩa gì nhưng với bọn em lại có ý nghĩa lắm. Vâng cụ ạ , đám nhà văn bảo là tết như sờ được đấy:D.
Thế giới phẳng rồi cụ ơi đi thôi
e cứ thấy cảm giác mấy thành phố ở nước ngoài trong lành hơn ở VN các cụ ạ :D. Nhiều cây hơn và k có nhiều công trình khói bụi như ở VN
Đúng cụ ạ , không khí sạch hơn . Không khí ở mình được như Tam đảo Bà Nà hay Sa pa thì chắc chắn dân mình tuổi thọ cao lên , dân và chính phủ đỡ được bao nhiêu tiền y tế .
cảm ơn cụ

td lines

Xe điện
Hôm qua tết tụi em tụ tập ăn uống rồi đốt pháo đón tết dương lich . Người châu Âu họ quan trọng ngày lễ Noel hơn là tết dương lịch , sinh hoạt không có gì đặc biệt lắm ngoài mua thêm rượu bia và pháo.
Bên em cho phép được đốt pháo , cửa hàng bán pháo chỉ được bán trong hai ngày trước tết và loại pháo nào được nhập bán . Cách đây 7-8 năm cũng đã từng bán pháo đại lý, trước khi đại lý mang pháo đến họ yêu cầu chỗ để pháo phải là một phòng riêng và có một thùng nước môt bình bọt cứu hỏa để bên cạnh kho cũng như cạnh bàn bày pháo. Không được mang nhiều pháo ra chỗ bán mà bán hết đến đâu mang đến đấy, dĩ nhiên có nhóm đi kiểm tra bất chợt.

[/IMG]

td lines

Xe điện
Bọn em tụ tập với nhau , khoản pháo thì tự động mỗi người mua một ít thế vô số

Cái này của chủ nhà đặt mua của người Trung quốc chở lậu từ cảng Rotstadam Hà lan qua , giá khoảng 130 euro

Cái này bắn loại đạn không có đầu đạn , ông anh bạn ngày xưa ở VN đi bộ đội nên vẫn thích khoản này , bà vợ cứ lèo nhèo cả tối bảo thần kinh à

Chủ nhà mời tất niên thật chu đáo

td lines

Xe điện
Nhìn cải cảnh này lại nhớ em và các cụ mợ ngày bé ở Việt nam , hôm giao thừa ông cụ là nhân vật cực kỳ quan trọng =D>

Ông anh bạn già rồi thích khoản nổ này hơn cả thằng con , đóng cái cọc treo pháo có cả dòng dọc từ lúc chiều

td lines

Xe điện
Giây phút đầu tiên của năm mới đã đến cùng với tiếng pháo khắp nơi chào 2015.

Tiếc là em không post được video pháo nổ dài đúng môt phú rưỡi