Mùa đông bật quạt gió vẫn ra khí nóng ?

buratino01

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi về cái quạt gió chút ạ

Mùa hè cái gì cũng nóng thì quạt gió phun khí nóng là đương nhiên
Em có thắc mắc là sao mấy hôm vừa rồi ngoài trời lạnh như vậy, e đóng cửa kính, bật quạt gió, đi 1 lúc nó vẫn phả ra khí nóng ? (thế này thì chả bao giờ cần bật điều hòa mùa đông )

Cái này là do cơ chế nó vậy hay xe em nó bị làm sao ?

caymanken

Xe đạp
Do nhiệt độ ngoài trời và nhiệt độ máy lạnh bác chỉnh bị chênh lệch đấy ạ

avn

Xe điện
Hay là bác lấy gió trong, nếu gió trong + nhiệt độ cao hơn bên ngoài thì khí nóng là phải

buratino01

Xe buýt

mazda32010

Xe tải
Các cụ cho em hỏi về cái quạt gió chút ạ

Mùa hè cái gì cũng nóng thì quạt gió phun khí nóng là đương nhiên
Em có thắc mắc là sao mấy hôm vừa rồi ngoài trời lạnh như vậy, e đóng cửa kính, bật quạt gió, đi 1 lúc nó vẫn phả ra khí nóng ? (thế này thì chả bao giờ cần bật điều hòa mùa đông )

Cái này là do cơ chế nó vậy hay xe em nó bị làm sao ?
Đấy là điều bình thường thôi cụ, cụ ko cần bật AC vẫn nóng như thường, cụ cho nhiệt độ giảm xuống là nó mát ngay tăng lên là nóng ngay

buratino01

Xe buýt
Đấy là điều bình thường thôi cụ, cụ ko cần bật AC vẫn nóng như thường, cụ cho nhiệt độ giảm xuống là nó mát ngay tăng lên là nóng ngay
Tý về e thử, đúng e mời rượu cụ, k phải thì :bz

buratino01

Xe buýt
Chính xác luôn đấy cụ, xe e cũng thế mà, cho nên mùa đông bật sưởi chẳng phải chạy lốc làm gì tốn xăng
Vấn đề của e là mặc dù k bật lốc, vẫn thấy nó nóng quá (muốn mát cơ :D)

buratino01

Xe buýt
Nó sẽ mát nhưng ko mát như quạt thông thường đc nhé, vì nó vẫn bị ảnh hưởng hơi nóng từ động cơ
E vodka rồi nhé. Đúng là chỉnh cái nóng lạnh có tác dụng. Trc nay e cứ tưởng phải bật AC mới đc

Lọ mọ

Xe buýt
Nó sẽ mát nhưng ko mát như quạt thông thường đc nhé, vì nó vẫn bị ảnh hưởng hơi nóng từ động cơ
Chuẩn.các cụ cho em hỏi em bật quạt gió.Kính mờ tịt.lên rét e cũng phải bật lạnh.hoặc ko bật quạt gió.

mazda32010

Xe tải
Chuẩn.các cụ cho em hỏi em bật quạt gió.Kính mờ tịt.lên rét e cũng phải bật lạnh.hoặc ko bật quạt gió.
Nó là cơ chế ở trong nóng mà ngoài trời lạnh và ẩm thì sẽ có hơi ngay cụ, đặc biệt trong xe mà có 5-6 người ngồi thì hơi thở ra nhiều kính càng mờ nhanh, mùa đông lúc nào kính mờ thì cụ bật sấy kính trước lên khoảng 20s rồi lại tắt đi là đc khá lâu kính mới mờ lại

Lọ mọ

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nhiệm e mới dùng xe đc 2 tháng mấy hôm trời lạnh cứ phải bật nhẹ điều hòa:))

Phồng Mực

Xe tăng
Cụ cứ dùng thử đi rồi sẽ quen chứ e đi mùa đông ít khi dùng tới AC lắm
Cụ chỉ giáo cho em công tắc AC nó làm gì và núm nóng lạnh nó là gì, cơ chế hoạt động ra sao để em biết đường chỉnh với ạ :D

mazda32010

Xe tải
Cụ chỉ giáo cho em công tắc AC nó làm gì và núm nóng lạnh nó là gì, cơ chế hoạt động ra sao để em biết đường chỉnh với ạ :D
AC là nó cho lốc lạnh chạy cụ nhé và tất nhiên muốn lạnh thì phải dùng tới AC rồi, khi mà cụ cần đến nóng thì cụ rút cái nút AC cất đi :D, vì không khí nóng nó lấy từ nhiệt của nước làm mát động cơ ấy nên cụ ko cần dùng AC, cụ cứ để ý nếu mới nổ máy mà bật nhiệt độ nóng thì ko bao giờ nóng đc đâu, phải chạy xe cho nhiệt động cơ lên rồi mới thấy trong xe ấm lên đc, cơ chế nó thế thôi cụ

Phồng Mực

Xe tăng
AC là nó cho lốc lạnh chạy cụ nhé và tất nhiên muốn lạnh thì phải dùng tới AC rồi, khi mà cụ cần đến nóng thì cụ rút cái nút AC cất đi :D, vì không khí nóng nó lấy từ nhiệt của nước làm mát động cơ ấy nên cụ ko cần dùng AC, cụ cứ để ý nếu mới nổ máy mà bật nhiệt độ nóng thì ko bao giờ nóng đc đâu, phải chạy xe cho nhiệt động cơ lên rồi mới thấy trong xe ấm lên đc, cơ chế nó thế thôi cụ
Thì ra AC là công tắc dàn lạnh. Vậy nếu em tắt AC và bật nóng thì ok còn bật lạnh thì không được hả cụ?

mazda32010

Xe tải
Thì ra AC là công tắc dàn lạnh. Vậy nếu em tắt AC và bật nóng thì ok còn bật lạnh thì không được hả cụ?
Chính xác, cụ tắt AC thì đơn thuần nó chỉ là cái quạt gió hút hơi nóng từ dàn nóng lên thôi, cụ cho nhiệt độ lên cao thì nó điều chỉnh hút nhiều hơi nóng còn chỉnh nhiệt độ xuống thấp hết cỡ thì nó ko cho hút từ dàn nóng nữa, nhưng vẫn có chút hơi ấm thổi lên vì cái khoang máy lúc ấy nó như cái lò ấy mà nên vẫn ảnh hưởng chút