Mua dây cao áp ở đâu các bác?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
em còn mấy sợi zin cũ thay ra đang để dự phòng đấy bác Ocha à.Bác cần cái sợi nào thì hú cháu 1 tiếng nhé.Hôm nào đi cafe cháu mang biếu bác.
Cho em xin một dây cao áp để dự phòng khi đi xa. Hôm nào đi Offbia thì mang đi nhé! Thanks you!

@E43000: Vậy là nếu mất cao áp một dây thì cũng chạy túc tắc để về được mà không nằm đường là em yên tâm rồi.

@Vietvoiz: Bác có ý kiến gì về việc thay dây cao áp của xe HQ vào cho Fiat không? Em nghĩ chỉ vừa chỗ cắm của bộ chia là ok vì tới từng buri thì (gần như) xe nào cũng giống nhau về buri.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
@Vietvoiz: Bác có ý kiến gì về việc thay dây cao áp của xe HQ vào cho Fiat không? Em nghĩ chỉ vừa chỗ cắm của bộ chia là ok vì tới từng buri thì (gần như) xe nào cũng giống nhau về buri.
Hễ cắm vừa là nổ được, em cam đoan như thế. Còn cắm vừa hay không hoặc có làm cho nó cắm vừa được hay không thì em chưa nhìn cụ thể nên không dám nói liều

hoachuoique

Xe điện
Hễ cắm vừa là nổ được, em cam đoan như thế. Còn cắm vừa hay không hoặc có làm cho nó cắm vừa được hay không thì em chưa nhìn cụ thể nên không dám nói liều
Cụ lày là hay phán bệnh kiểu đa khoa . Nó có kích cỡ chứ Cụ ơi .

lvddiem

Xe máy
Báo cáo các cụ là em đã thay bộ dây cao áp của Bích Quang ạ, thiệt hại 680 khìn. Hàng chính hãng Hồ Cẩm Đào luôn, có cả chữ FIAT in trên bao bì. Em thay vào chạy vẫn ngon y như cũ ạ.
Xin hỏi cụ Albea ELX là Quang Bích hay Bích Quang ạ. Hình như là Quang Bích ở chỗ 38 phố Yên Bái phải không ợ. Em cũng đang quan tâm vụ này, chả là con Albea HLX của em cũng có dấu hiệu dây cao áp kém, thỉnh thoảng nó hơi lục khục, nhất là lúc mới khởi động hay khi đổi số. Bác Albea ELX có kinh nghiệm gì hay xin chỉ giáo nhé

F.I.A.T

Xe điện
Xin hỏi cụ Albea ELX là Quang Bích hay Bích Quang ạ. Hình như là Quang Bích ở chỗ 38 phố Yên Bái phải không ợ. Em cũng đang quan tâm vụ này, chả là con Albea HLX của em cũng có dấu hiệu dây cao áp kém, thỉnh thoảng nó hơi lục khục, nhất là lúc mới khởi động hay khi đổi số. Bác Albea ELX có kinh nghiệm gì hay xin chỉ giáo nhé
Hic chắc là bệnh chung hay sao cụ ạ, xe em cũng thế, thỉnh thoảng bị giựt, nhất là đi tốc độ thấp, hơi ép số 1 tý.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ lày là hay phán bệnh kiểu đa khoa . Nó có kích cỡ chứ Cụ ơi .
Trên đời này ai biết mọi thứ đâu bác, nhất là xe Fiac càng ít biết, đã gọi là chế thì phải xem và ngâm cứu, em chế nguyên cả hai cái càng chữ A của xe Fiat đấy , tiết kiệm mấy củ ... cho bác gì em quên mất tên rồi. Vấn đề phải ngâm cứu, cụ nào muốn ăn luôn thì cứ Mekong mà vào

CIB

Xe điện
Chắc là chạy được nhưng có khi tan mất bộ chân máy vì máy rung giật $-) em nghe cụ CIB nói dây cao áp dùng lâu bị tăng điện trở hài hước vãi, dây đồng lâu ngày tự tăng điện trở à =)) dây cao áp lâu ngày bị hỏng chủ yếu là do vỏ cách điện bị lão hóa nên nó kém cách điện, đánh lửa bên ngoài làm giảm hoặc mất điện áp bu gi hoăc bẩn các đầu cắm tiếp giáp, xoáy xoáy cắm lại là được
Ối giời em, có biết về điện đóm gì đâu mà phán được như thế hả cụ Vòi. Chả là em mang Fiat nhà em xuống Mekong, các cụ Mekong bẩu em phải thay vì bộ dây cao áp của em điện trở hơi cao, thế là đành phải thay ợ, mà bộ dây cũ của em nhìn bề ngoài như mới luôn:-o

F.I.A.T

Xe điện
Ối giời em, có biết về điện đóm gì đâu mà phán được như thế hả cụ Vòi. Chả là em mang Fiat nhà em xuống Mekong, các cụ Mekong bẩu em phải thay vì bộ dây cao áp của em điện trở hơi cao, thế là đành phải thay ợ, mà bộ dây cũ của em nhìn bề ngoài như mới luôn:-o
Em dự là Mk nó thuốc cụ rồi.

Dạo này em đang lăn tăn là phụ tùng Mk bán ra ko thống nhất, mấy thứ em thay và mua ở MK đều đắt hơn khá nhiều so với các cụ cũng mang vào đó sửa.

Em đang check lại kiểu làm ăn của MK

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em dự là Mk nó thuốc cụ rồi.
Dạo này em đang lăn tăn là phụ tùng Mk bán ra ko thống nhất, mấy thứ em thay và mua ở MK đều đắt hơn khá nhiều so với các cụ cũng mang vào đó sửa.
Em đang check lại kiểu làm ăn của MK
Em vừa thay một lốc điều hòa xe Libero cho một bác OF, trong Mekong báo 16 triệu, mua bên ngoài hàng xịn SsangYong luôn giá 8 triệu, cũng biết nó ăn lãi nhưng không nghĩ đến mức như thế

lvddiem

Xe máy
Em vừa thay một lốc điều hòa xe Libero cho một bác OF, trong Mekong báo 16 triệu, mua bên ngoài hàng xịn SsangYong luôn giá 8 triệu, cũng biết nó ăn lãi nhưng không nghĩ đến mức như thế
Có lẽ nên nhận xét Mekong thế này:
- Phong cách phục vụ: xã hội chủ nghĩa nửa vời
Đến Mêkong thì sẽ nhận thấy ngay đây là kiểu một doanh nghiệp nửa nhà nước nửa tư nhân, cái gì cũng nửa vời.
Nhân viên làm việc trách nhiệm nửa vời, tinh thần phục vụ nửa vời. Vì vậy, giá cả phụ tùng chắc cũng tùy hứng theo quan điểm của gã phụ trách thôi. Chắc thấy đồ độc là chém đẹp thôi.

F.I.A.T

Xe điện
Em nói cụ thể là trường hợp em mua 2 cái xy lanh côn, và thay cái bi tăng đai cam, so với giá các cụ up lên đều đắt hơn 4-5 trăm ngàn 1 cái, chim cú thật

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Có lẽ nên nhận xét Mekong thế này:
- Phong cách phục vụ: xã hội chủ nghĩa nửa vời
Đến Mêkong thì sẽ nhận thấy ngay đây là kiểu một doanh nghiệp nửa nhà nước nửa tư nhân, cái gì cũng nửa vời.
Nhân viên làm việc trách nhiệm nửa vời, tinh thần phục vụ nửa vời. Vì vậy, giá cả phụ tùng chắc cũng tùy hứng theo quan điểm của gã phụ trách thôi. Chắc thấy đồ độc là chém đẹp thôi.
À nói có sách mách có chứng, xe Libero của anh Thắng bạn bác Hùng Fiat_ELX thành viên kỳ cựu bóc Fiat nhà ta

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các bác nhìn đây, đây là xe Fiat Siena của bác Nam Lùn trên Yên Bái trước mua của bác nào, bên trái là dây cao áp gin, bên phải là dây xe Hàn hay Nhật bác ý lắp vào chạy chung nhau phe phé

Chỉnh sửa cuối:

namlun

Xe hơi
Thưa cụ. Hôm trước thợ Yên Bái bảo dây của cao áp của em hỏng rồi. Họ cho bộ dây khác đi tạm. Bộ dây cũ em vẫn để trong cốp đấy ạ. Hôm vừa rồi em thấy có vấn đề, sờ vào dây cao áp giật tê người, em bỏ dây đó ra thay dây cũ của nó vào và chạy. Chẳng biết co bị làm sao không? Cụ Việt giúp em sơn sửa cái *** xe nhé, ở trên nay ra gara xa lắm cụ ạ. Với lại đi Hà Nội về nó phải đẹp tý chứ nhỉ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thưa cụ. Hôm trước thợ Yên Bái bảo dây của cao áp của em hỏng rồi. Họ cho bộ dây khác đi tạm. Bộ dây cũ em vẫn để trong cốp đấy ạ. Hôm vừa rồi em thấy có vấn đề, sờ vào dây cao áp giật tê người, em bỏ dây đó ra thay dây cũ của nó vào và chạy. Chẳng biết co bị làm sao không? Cụ Việt giúp em sơn sửa cái *** xe nhé, ở trên nay ra gara xa lắm cụ ạ. Với lại đi Hà Nội về nó phải đẹp tý chứ nhỉ.
Điện ngon rồi, để 2 ngày sáng ra đề xoẹt cái nổ đóng 160km/h luôn rồi cụ ợ, dưng cái Mobin đang bị nứt mấy chỗ rồi, cái này càng chạy nóng nó càng mất lửa ... mà ...... tìm mãi chưa kiếm mua được đây này... vào hàng thì nó phệt cho chết

qisheng

Xe buýt
Hôm nọ em ra Quang Bích, ở đó bán cả bộ cao áp cho Siena 1.6 do hãng DELPHI sản xuất là 1,8 triệu, loại chống nhiễu.
Em đi xe máy, không mang mẫu dây cao áp cũ để so nên không biết nó có vừa xe mình không, hơn nữa thấy chất liệu có vẻ không bằng bộ dây gin theo xe nên chưa mua.
Có bác nào đã dùng loại cao áp của Delphi chưa ạ ?

dong phung viet

Xe đạp
Xe của tôi đợt vửa rồi cũng thay 4 dây cao áp mới đấy. Hỏi bên hãng là triệu 1 một dây. Nhờ bác Nhân Huế mua 4 dây mới. E thấy toàn tiếng tàu thay vào thì máy chạy em ro. Het 1 trieu 2 - 4 dây.

dong phung viet

Xe đạp
Các cụ ơi xe fiat sena 1.3 của em bị trục trặc cảm biến nhiệt nước. Các pác cho em hỏi mua cảm biến đó ở đâu vây? giá bao nhiêu tiền. Xe của em luc lên lúc không. Không biết có phải do tiếp xúc hay do chết cảm biến. Em chờ tin của các pác vậy.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các cụ ơi xe fiat sena 1.3 của em bị trục trặc cảm biến nhiệt nước. Các pác cho em hỏi mua cảm biến đó ở đâu vây? giá bao nhiêu tiền. Xe của em luc lên lúc không. Không biết có phải do tiếp xúc hay do chết cảm biến. Em chờ tin của các pác vậy.
lúc lên lúc xỉu thì có lẽ là do tiếp xúc