[Funland] Mua đất Đạ sar - Đà Lạt

hooney1512

Xe đạp
Chào các cụ,
Em rất thích khí hậu Đà Lạt nên cũng tính làm 1 lô đất nhỏ ở Đạ Sar xây cái chòi sau này hè lên tránh nóng. Em search google thì thấy Đạ Sar cách trung tâm Đà lạt khoảng 20km. Các cụ dân Đà lạt hay đã từng tìm hiểu Đà lạt tư vấn giúp Đạ sar dân cư đông đúc chưa ạ? An ninh thế nào? Nếu ở nghĩ dưỡng vài tháng hè thì có ok ko?
Em cảm ơn

thuyphongthanh

Xe lăn
Em cũng hóng xem sao.Chỗ này đọc thấy dân săn mây hay đến nên chắc cũng cao và mát mẻ.

cocsku

Xe cút kít
Lại gạ bán đất vùng xa đây mà! Chắc có dự án ở Đạ sar đang cần bán đất

hooney1512

Xe đạp
Lại gạ bán đất vùng xa đây mà! Chắc có dự án ở Đạ sar đang cần bán đất
Cụ đa nghi rồi, em mắt cận ngồi văn phòng không phải dân sale đâu cụ :D. Em cũng hỏi anh google mà có thấy dự án nào ở đây đâu. Em cũng đang cần thông tin nên mới lên nhờ ý các cụ đây
Cụ nào chán ngán cái nắng đồng bằng thì chắc cũng mơ ước giống em. Trước em mua để 2 cụ nhà em tránh nóng mùa hè. Sau này đến lượt em.
Còn Dasar thì em chưa có điều kiện lên thực tế, nhưng có người quen giới thiệu nên em cũng đang phân vân nên hỏi các cụ có kinh nghiệm trước thế nào. Nếu Đà lạt có khu nào tốt hơn mà giá hợp lý nhờ các cụ chỉ điểm cho em với ạ

cưỡi chổi

Xe lăn
Nhiều địa danh trên Tây Nguyên đọc cứ như bên nước ngoài ý nhỉ

winnghiepdu

Xe điện
E hóng cụ nào mua đất thổ cư giá bn, có cụ mua đất nn có sổ e hơi ngại pháp lý

myob

Xe tăng
Darsa vùng nông nghiệp, tuyến đường nha trang hay sự cố, năm nào cũng bị sụt đất...khu cầu đất đẹp hơn

Dở người

Xe điện
Đạ Sar giờ khá đông đúc rồi cụ. Đi lại thuận lợi, đường xá đẹp, dịch vụ tuy còn sơ sài nhưng cũng đủ xài.
Giá đất cũng cao rồi, cụ mua thì mua luôn đi, giá đang tốt. Sau càng ngày càng lên.
Khí hậu, khung cảnh y Dalat, em cho là phù hợp để nghỉ dưỡng.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đa nghi rồi, em mắt cận ngồi văn phòng không phải dân sale đâu cụ :D. Em cũng hỏi anh google mà có thấy dự án nào ở đây đâu. Em cũng đang cần thông tin nên mới lên nhờ ý các cụ đây
Cụ nào chán ngán cái nắng đồng bằng thì chắc cũng mơ ước giống em. Trước em mua để 2 cụ nhà em tránh nóng mùa hè. Sau này đến lượt em.
Còn Dasar thì em chưa có điều kiện lên thực tế, nhưng có người quen giới thiệu nên em cũng đang phân vân nên hỏi các cụ có kinh nghiệm trước thế nào. Nếu Đà lạt có khu nào tốt hơn mà giá hợp lý nhờ các cụ chỉ điểm cho em với ạ
Mua đất thì cứ phải lên tham quan thực địa. Em thật, từ SG chạy lên ĐL 7 tiếng, lại qua đèo. Dư tiền thì cứ mua chứ 1 năm chắc lên đc 1 lần.

hooney1512

Xe đạp
Đạ Sar giờ khá đông đúc rồi cụ. Đi lại thuận lợi, đường xá đẹp, dịch vụ tuy còn sơ sài nhưng cũng đủ xài.
Giá đất cũng cao rồi, cụ mua thì mua luôn đi, giá đang tốt. Sau càng ngày càng lên.
Khí hậu, khung cảnh y Dalat, em cho là phù hợp để nghỉ dưỡng.
Về an ninh thì như thế nào cụ? Anh em đồng bào địa phương có lành tính ko? Mình dân ở xa lên nên em ưu tiên nhất vẫn là vấn đề an ninh.

hooney1512

Xe đạp
Mua đất thì cứ phải lên tham quan thực địa. Em thật, từ SG chạy lên ĐL 7 tiếng, lại qua đèo. Dư tiền thì cứ mua chứ 1 năm chắc lên đc 1 lần.
Em dự định mua rồi xây 1 ngôi nhà cấp 4 nho nhỏ để các cụ nhà em lên nghĩ dưỡng dài ngày tầm vài tháng mùa hè đấy cụ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em dự định mua rồi xây 1 ngôi nhà cấp 4 nho nhỏ để các cụ nhà em lên nghĩ dưỡng dài ngày tầm vài tháng mùa hè đấy cụ.
Vâng, các cụ thì càng mệt, nhỡ có ốm đau mà phi về SG thì xa lắm...

Dở người

Xe điện
Về an ninh thì như thế nào cụ? Anh em đồng bào địa phương có lành tính ko? Mình dân ở xa lên nên em ưu tiên nhất vẫn là vấn đề an ninh.
An ninh tốt cụ ơi, bà con dân tộc ở đây lành. Cụ cứ mạnh dạn mua, ở cũng được mà sau bán cũng lời. Trong này các homestay mọc lên nhiều lắm.
Đi lại thì nhanh mà các cụ, bay chưa tới 50phut.

Becho

Xe tải
Chào các cụ,
Em rất thích khí hậu Đà Lạt nên cũng tính làm 1 lô đất nhỏ ở Đạ Sar xây cái chòi sau này hè lên tránh nóng. Em search google thì thấy Đạ Sar cách trung tâm Đà lạt khoảng 20km. Các cụ dân Đà lạt hay đã từng tìm hiểu Đà lạt tư vấn giúp Đạ sar dân cư đông đúc chưa ạ? An ninh thế nào? Nếu ở nghĩ dưỡng vài tháng hè thì có ok ko?
Em cảm ơn
Em đang muốn bán nhà đây, nhà cấp 4, đt đất khoảng 160m2, mặt tiền khoảng hơn 6m, sâu hơn 20m, mặt đường, cơ sở hạ tầng tốt, an ninh tốt, cách trung tâm tp 1,5km, gần đh Đà lạt. Chính chủ sổ đỏ. Cụ quan tâm em pm cho em.

cocsku

Xe cút kít
Cụ sang tuyền lâm mà mua. Biệt thự xịn, đầy ra. Cảnh quan thì nổi tiếng luôn.