[Funland] Mua con Matiz cũ hàng tháng đưa em nó đi viện, có hơn để tiền đó mua con airblade đi không các cụ?

ubisapro

Xe trâu
Dưới nhà xe cơ quan em có cái xe máy có mái đấy, để hôm nào em chụp ảnh post lên hầu các cụ nhé (nhưng vẫn ko kín 4 bên như ôtô dc)
Nhiều lúc e nghĩ sao ko làm xe 3 bánh có mái che full (kiểu nhỏ hơn xe điện), đi lại trong nội đô cũng thuận tiện và nhỏ gọn. Kể ra mấy hãng xe máy mà ra con đấy là e xúc ngay 1 con đấy.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Lấy 100 đấy đầu tư chứng khoán cuối năm làm con 200 là đẹp ạ

onex

Xe tải
Chi phí nuôi ô tô nó khác nhiều. Xe ô tô để 1 chỗ vẫn mất tiền

quangsot

Xe lăn
Mua xe cũ còn nguy hiểm ở chỗ không biết khi nào mình sẽ tốn tiền,những lúc đang bí bách mà xe đổ bệnh thì bách nhục.
Xe cũ hay mới đều có cái giá của nó mà Cụ. Đi xe mới thì yên tâm nhưng bỏ ra một số tiền lớn, đi xe cũ bỏ ít tiền thì phải mất công chăm sóc xe cũng như một số tiền bảo trì , bảo dưỡng thường xuyên.

babeo

Xe điện
Ô tô là phương tiện, có điều hoà đừng hỏng vặt, chạy trên đường đừng long sòng sọc là OK rồi. À, số tự động nữa chứ số sàn mỗi khi tắc đường giữ côn cũng nhọc lắm 😅.

xebetong

Xe container
Mỗi lần sửa oto là mất một con xe máy cũ,thà mua trả góp mỗi tháng vài tr,coi như tiền sửa xe hàng tháng nhưng đi an tâm hơn(5-7 năm không phải lo nghĩ ).Xe cũ nhiều khi muốn sửa cho ngon hẳn cũng rất khó,vì khi tháo ra rồi thì cái gì cũng muốn thay.
Xe máy cũ giá cũng phập phù lắm
500k hoặc 50tr ứng với xe hàn hoặc xe đức :)

poiuy

Xe ba gác
Các cụ hoang quá, em xe cũ và vẫn để 100k. Xong.
Như xe em đã phải Đk 6 tháng rồi mà mới chạy 15 vạn. Đi ĐK chả phải bo đồng nào. Nhiều tỉnh (ví dụ Thái Nguyên) đi Đk còn được mời cafe.

Xe nội lước

Xe container
Riêng việc có B2 và dám mua oto để đi em đã đánh giá cao hơn cứ sợ hết cái lọ cái chai rồi cả đời 2b.
Xe cũ, ngon hay k ngon tùy vào cách mình chọn lựa khi mua, và chăm sóc khi vận hành. Yêu, hiểu biết về chiếc xe thì kể cả 30 năm vẫn chạy tốt, không hề gì.
Chiếc xe đầu đời của em là con Lanos cũ, mua 55 củ ông bác để lại. Ngày ấy mới lấy vợ, 2 vợ chồng vi vu suốt, thích lên cuối tuần chạy lên rừng xuống biển chơi bời đập phá rất nhẹ nhàng, chủ động. Nhà có công việc nổ máy phát là lượn, không mất công như đi xe ngoài hay xe khách.
Nói chung em thấy mua oto được nhiều hơn là mất, nếu yêu thích oto, hoàn toàn có thể bắt đầu trải nghiệm từ những chiếc vài chục triệu, nâng cấp dần. Nhà không có mả sẵn mấy ai một phát giầu luôn, thằng nào chê kệ cmn chÚng nó.
Em ưng nhất cái kết luận của cụ.em đã từng cân đo 2 bánh bền hay 4 bánh cũ...rồi kế hoạch là wagon cũ..đi mua chả đc con nào ra hồn.xoay sang matis ..đm thằng có nó lại vênh váo bảo k bao h bán.rồi escap..nó lại bảo để xem đã.rồi PS nó lại bảo vài tháng nữa mới bán.rồi crv cũ..nó lại và nó lại.
Ôi chao ra toy salon thì lũ bán hàng lật lọng..chưa ra nó bảo có màu mình ưng..ra nó lại báo hết,phải chờ,rồi xl..tiền ít lại ở xứ lừa..nỗi khó nó vô
vàn.mua lần đầu k ae kinh nghiệm hỗ trợ thì đúng mình ốm đòn trong thế trận toàn dân.nhưng cố công 2 ngày em đã đc toại ý..
Mà oto hoá ra hay hơn xe máy thật cụ ạ

tuantab

Xe tăng
Em ưng nhất cái kết luận của cụ.em đã từng cân đo 2 bánh bền hay 4 bánh cũ...rồi kế hoạch là wagon cũ..đi mua chả đc con nào ra hồn.xoay sang matis ..đm thằng có nó lại vênh váo bảo k bao h bán.rồi escap..nó lại bảo để xem đã.rồi PS nó lại bảo vài tháng nữa mới bán.rồi crv cũ..nó lại và nó lại.
Ôi chao ra toy salon thì lũ bán hàng lật lọng..chưa ra nó bảo có màu mình ưng..ra nó lại báo hết,phải chờ,rồi xl..tiền ít lại ở xứ lừa..nỗi khó nó vô
vàn.mua lần đầu k ae kinh nghiệm hỗ trợ thì đúng mình ốm đòn trong thế trận toàn dân.nhưng cố công 2 ngày em đã đc toại ý..
Mà oto hoá ra hay hơn xe máy thật cụ ạ
Chuẩn cụ ạ. Xe cũ thì muốn mua ngon cũng tùy duyên :)) . Đọc còm của cụ em cũng thấy mình thấp thoáng trong đấy.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Khoảng 2005 vừa có bằng lái em xúc ngay 1 con mờ tịt đời đầu sinh năm 98 trong vòng 1 nốt nhạc. Khổ cái chưa có kinh nghiệm nên lấy phải em taxi hoàn lương, sửa đến mệt nhưng ko quá tốn kém. Cũng ko thấy hối tiếc, đi xe nát thành ra biết thêm chút, đi xe mới khéo chẳng bao giờ mở nắp capo lên ấy.
Matiz chỉ làm sao đừng đụng con taxi thải hồi, vì thường cực nát. Chọn được con ngon lành đi tốt, sửa rẻ hơn xe máy.
Hoặc kiếm hẳn con dòng khác mà taxi ko chạy ấy, nhiều con Toy gần 3 chục niên vẫn chạy phà phà.

Xe cũ các cụ chú ý máy phát với bơm xăng, hệ thống ống làm mát. Mấy cái này là nguyên nhân chính dẫn tới nằm đường.

kidhp

Xe tải
Xe đầu tiên của em là Chery QQ3, mua của 1 cụ trên này năm 2010. Hồi đó nó là xe TQ nhưng sao trân trọng thế, có thể chỉ ngồi trong xe ngắm thành qua. Giờ em qua tay ngót nghet chục xe rồi, 2 vc đều có xe riêng ( em đang đi Xtrail) nhưng cảm giác Tết đầu tiên trên chiếc xe mình mua đưa cả nhà từ HN về HP k thể nào quên & cũng k thể có cảm giác đó dc nữa

kubi82

Xe điện
Chiếc xe đầu tiên của em cũng là matiz cũ.
- So sánh lợi ích 2b với 4b cũng có
- Hàm lượng tâm thế cũng nhiều khi có vài người có thái độ chia sẻ đểu rằng "...sao không mua cái xe đàng hoàng mà đi?". Biết là câu hỏi không có ý tốt nhưng cũng khó có cơ sở vặc lại.
Đành ngày đêm cày cuốc để tiến lên ạ! Mà cứ cố tiến lên được vẫn là tích cực
Sao cụ không trả lời: '' Ừ thì xe nó rẻ tiền thật nhưng nhìn nó cũng giống cái ô tô nắng không đến mặt, mưa không đến đầu'' :D

hoanglong_hn

Xe tải
Mua gì thì mua,nhưng theo e Matiz nên né ra cho lành,dòng này đa phần taxi dịch vụ chạy nát nhè,tìm được xe người dùng đi cẩn thận cực khó,xe thân vỏ mỏng,hay mục thủng các kiểu,ô tô quan trọng nhất là phần khung,vỏ xe,(trừ xe châu Âu) cái này Matiz cực kém,trước e có thằng bạn có e này,nhìn nó đi làm đồng sơn đến nản.

Em nhớ trước có thằng bạn mua con xe 80 củ. Xong hôm cả lũ ngồi trong xe xuống đẩy
Vui mà cụ. Em trước khổ nhất là anh em vừa ăn xong, Giữa trưa hè xuống đẩy xe gần chết, hô cả nhà chủ quán ra đẩy cùng mới buồn cười cơ.

hatchback

Xe buýt
Xe đầu tiên của em là Chery QQ3, mua của 1 cụ trên này năm 2010. Hồi đó nó là xe TQ nhưng sao trân trọng thế, có thể chỉ ngồi trong xe ngắm thành qua. Giờ em qua tay ngót nghet chục xe rồi, 2 vc đều có xe riêng ( em đang đi Xtrail) nhưng cảm giác Tết đầu tiên trên chiếc xe mình mua đưa cả nhà từ HN về HP k thể nào quên & cũng k thể có cảm giác đó dc nữa
Cái xe đầu tiên bao giờ cũng nhiều cảm xúc đúng không cụ.
Con Chery QQ3 và con matiz là cùng thiết kế, QQ nó thỉnh thoảng trục trặc lên xuống kính nhưng máy móc khung gầm chẳng khác gì Mà tịt.
SH là phong độ, Matiz là đẳng cấp.
Khổ cái là mua cả đẳng cấp lẫn phong độ lại không đủ tiền. =))

gocart

Xe cút kít
Cái xe đầu tiên bao giờ cũng nhiều cảm xúc đúng không cụ.
Con Chery QQ3 và con matiz là cùng thiết kế, QQ nó thỉnh thoảng trục trặc lên xuống kính nhưng máy móc khung gầm chẳng khác gì Mà tịt.

Khổ cái là mua cả đẳng cấp lẫn phong độ lại không đủ tiền. =))
Thế thì chọn đẳng cấp.

cusao

Xe lăn
lái xe thời nay thì bình thường rồi. Trước đây các anh các chú trong cơ quan nhà nước được bọn trẻ chúng em nhìn nhận bằng con mắt trân trọng lắm. Học nghề cũng phải 6-9 tháng, sau đó điều khiển được cả 1 cỗ máy cồng kềnh và bao nhiêu ưu đãi khác trong khi làm việc...
Thế nên, khi em có đc cái bằng B2, trong lòng cũng sung sướng và tự hào lắm khi nhớ về các anh các chú ngày trước.
Tuy nhiên, thực tế ngày nay lại có nhiều khác biệt. Ví dụ: Đưa vợ con đi ăn nhà hàng thì nhân viên đon đả ra mở cửa cho vợ con áo xanh áo đỏ tung tăng vào trước. Mình bị hất hàm...xe ra chỗ kia có người hướng dẫn tiếp. Khi có giao tiếp thì hay nhận đc cái "ngôi" thằng lái xe, ông lái xe, lão lái xe.... Đưa ông bà nhạc đến thăm người thân thì được ân cần bố trí ngồi riêng " Chú lái xe ngồi đây uống nước nhá "