[Funland] Mua chung cư nên vay ngân hàng 70% hay đóng theo tiến độ

wasabi13

Xe hơi
Em hóng thêm các cụ tư vấn

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Khuyên cụ chủ cứ đóng theo tiến độ. Chủ đầu tư xây đến đâu ta đóng tiền đến đó. Tôi dính mua Goldseason - 47 Nguyễn Tuân của ông TNR đóng 99% ngay khi ký hđmb để dc hưởng chiết khấu. Lúc đó cđt mới xong móng, dự án bị chậm hơn 1 năm gđinh mất ăn mất ngủ sợ bị đắp chiếu ko triển khai đc. Tiền mà đi vay thì giống bao người cõng lãi NH mà nhà mãi ko dc nhận. Hợp đồng cũng qui định chậm bàn giao ko quá 90 ngày, trả sổ hồng sau 60 ngày nhận nhà. Nhưng có ông CĐT nào thực hiện dc đúng đâu. Khiếu nại khiếu kiện TNR thì nó đe doạ bằng giọng điệu xã hội đen. Điên quá ko ở dc nên tôi giao bán ngay sau đó. Bán khó khăn lắm vì hàng cđt vẫn còn dân chỉ thích mua của cđt. Sau hơn 1 năm giao bán cũng may tôi bán dc và lỗ 200 trd nội thất, phí môi giới, thuế 40trd.
Đến giờ hết 2020 rồi, nhà dc bàn giao cho cư dân từ tháng 6/2018 mà sổ hồng sai be bét, TNR biết sổ sai vẫn đòi dân đóng nốt 5%. Nhiều người tin và đóng nốt 5% để nhận sổ về mới biết sổ sai: sai tầng, sai tên... hài lắm.
Sau vụ mua chung cư đó tôi cạch đến già luôn.
Khuyên cụ cẩn trọng, đừng tin CĐT, nhất là giờ dịch bệnh là “bất khả kháng” tiềm ẩn nhiều rủi ro hơn

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Bác hàng xóm của e đây rồi, e đi làm gần khu này, thấy các ae nhận xét là làm nhanh và chất lượng khá ổn, nghe vậy chứ e không phải là trong nghề nên ko có đánh giá cá nhân dc