Mua chung cư mà không bị mất giá quá nhiều !

nguoibatdau

Xe tăng
Chung cư bác ở khu nào mà giá lên tốt vậy.
Em ở khu meco ngõ 102 Trường chinh. Trước mua cđt 24.5 triệu m2 cuối 2014. Tầng em toàn giao dịch 35 (ban công Bắc) đến 37 (ban công nam). Trong ngõ có meco và capital garden (của thằng Kinh Đô - nhưng thằng cap này không ra được sổ).

Green life 8

Xe máy
? Em mình đang thuê 90 nguyễn tuân full đồ 10 hay 11tr/tháng đây, ở đâu ra mà 15tr/tháng?
Khu 90 giá thấp nhất khu vực lân cận và không có bể bơi, có sân nhưng không có dựng đồ chơi kiểu xích đu etc các thứ cho trẻ em mà toàn phải sang khu khác chơi, bơi nhờ nên là giá mềm hơn

nguyendung4987

Xe tải
Cụ ngó qua Hoàng Huy 275 Ng trãi xem sao

Được gửi từ iPhone - Otofun

Si_Tran

Xe buýt
Lúc chọn mua em cũng cân nhắc Zei này đấy, nhưng mà tính em thích ở rộng rãi nên với tầm tiền 4 tỏi thì em thấy ở bên Zei cũng chỉ mua được căn tầm 90m2 nên em cũng ko xuống tiền.
Dạ tầm 4 tỏi mà bác mua căn 92m là rất rộng rồi bác ạ, chứ bình thường nếu bác chọn 2 ngủ nó chỉ có từ 74-86m thôi chứ nếu 2 ngủ mà rộng đến hơn 90m thì là rộng dãi lắm, bác cứ ngắm xem sao =)

AN 11.jpg

Si_Tran

Xe buýt
90 nguyễn tuân so với mấy chung cư xung quanh đó như Gold Season, Rivera Park, Imperia, Legend, Thống Nhất ... thì nó thuộc dạng xoàng nhất rồi mợ ơi.
cụ trả lời đúng đấy, nhưng thực ra cũng tùy tòa nhưng bên Imperia và bên 47 nguyễn tuân nó ở đẳng cấp khác với 90 rồi bác ạ, em từ ghé vào trong 2 tòa đó nó khác nhau nhiều đó ạ

Laman1214

Xe buýt
1 mình cụ không nói lên gì cụ nhé. Tôi mua căn chung cư cuối 2014 giá 24.5 triệu/m2. Năm ngoái đã có người trả tôi 36 triệu/m2 cụ nhé. Vậy theo cụ có lời không?.
Cụ thử lấy ý kiến các cụ trên này xem nên mua chung cư hay mua đất để sau 5 năm nữa mất giá ít hơn nhé. Tôi không tranh luận nữa.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử lấy ý kiến các cụ trên này xem nên mua chung cư hay mua đất để sau 5 năm nữa mất giá ít hơn nhé. Tôi không tranh luận nữa.
Cho em xin 1 vote, em mua chung cư hay nhà đất 5 năm vừa rồi chả cái nào mất giá cả, chỉ có tăng nhiều hoặc ít thôi :)) Chung cư thì 100% mua giai đoạn đang xây nhé.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Cái nào tăng giá nhiều hơn ạ?
Đất tăng giá nhiều hơn, nhưng em chưa bán được =)) Mà cụ ngớ ngẩn nó vừa thôi, chẳng ai trông chờ đầu tư chung cư tăng giá nhanh hơn đất nền cả.
Vừa đòi ở cho sướng vừa đòi tăng giá nhanh hơn đất nền, khôn như cụ quê em xích hết rồi :))

Laman1214

Xe buýt
Đất tăng giá nhiều hơn, nhưng em chưa bán được =)) Mà cụ ngớ ngẩn nó vừa thôi, chẳng ai trông chờ đầu tư chung cư tăng giá nhanh hơn đất nền cả.
Vừa đòi ở cho sướng vừa đòi tăng giá nhanh hơn đất nền, khôn như cụ quê em xích hết rồi :))
Em khuyên cụ thớt mua đất mà, chứ em có đi mua chung cư đâu.

maximax903

Xe điện
Cụ nào ở chung cư quanh quanh Thanh Xuân đánh giá giúp em sau trận mưa chiều tối qua cái.
- Chung cư nào đường ngập nước nhất? Và thoát nước lâu nhất?
- Chung cư nào hướng ban công hoặc có các phòng bị nước mưa tạt vào cửa kính xem có bị ngấm ko?
- Có chung cư nào bị nước tràn vào hầm để xe của cư dân ko?
- Và cái nữa là chung cư ấy đã được cấp sổ đỏ cho người mua chưa?
Từ các yếu tố trên + với chất lượng bàn giao thì mới biết được đắt rẻ thế nào.

Còn nhìn bên ngoài thì chung cư cao cấp hay thấp cấp nó cũng như nhà tập thể thấp tầng thời bao cấp, có chăng thêm mấy cái thang máy. Ở trong bí bách bỏ mẹ ra. Có mời tao đến ở tao ỉa dắt vào 😂. Đấy là lời mấy bác ở quê em nhận xét vậy.

Nghĩ tủi thân quá vì mình nghèo nên phải sống ở cái chuồng chim lơ lửng giữa giời như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào ở chung cư quanh quanh Thanh Xuân đánh giá giúp em sau trận mưa chiều tối qua cái.
- Chung cư nào đường ngập nước nhất? Và thoát nước lâu nhất?
- Chung cư nào hướng ban công hoặc có các phòng bị nước mưa tạt vào cửa kính xem có bị ngấm ko?
- Có chung cư nào bị nước tràn vào hầm để xe của cư dân ko?
- Và cái nữa là chung cư ấy đã được cấp sổ đỏ cho người mua chưa?
Từ các yếu tố trên + với chất lượng bàn giao thì mới biết được đắt rẻ thế nào.

Còn nhìn bên ngoài thì chung cư cao cấp hay thấp cấp nó cũng như nhà tập thể thấp tầng thời bao cấp, có chăng thêm mấy cái thang máy. Ở trong bí bách bỏ mẹ ra. Có mời tao đến ở tao ỉa dắt vào 😂. Đấy là lời mấy bác ở quê em nhận xét vậy.

Nghĩ tủi thân quá vì mình nghèo nên phải sống ở cái chuồng chim lơ lửng giữa giời như vậy!
Cụ ở chung cư nào Thanh Xuân mà thấy tủi thân thế? Không ở chung cư làm chó nhé? :D

moitapdi

Xe hơi
Cụ muốn mua chung cư mà không muốn mất giá nhiều thì em ví như mua xe Đức mà lại muốn bảo dưỡng, khấu hao rẻ như xe Hàn, Nhật thì chắc là không có lời giải. Người mua chung cư để ở mục tiêu thứ nhất là thuận tiện, tiện ích cho cuộc sống gia đình mới là chính, mất hay được giá chỉ là mục tiêu sau.

Precious XIV

Xe hơi
Em thấy thì phân khúc chung cư nhà ở xã hội có giá rẻ nhất tại 1 địa bàn, nên có mức độ tăng giá rất tốt.
Các cụ nghĩ xem, giá chỉ bằng 1/2 giá chung cư thương mại cạnh đó, thì tất nhiên sau khi bàn giao, giá sẽ tăng rồi. =((