Mua Camry nhập thời điểm này có đc không?

kien_tlc

Xe đạp
Thưa các bác em định mua Camry LE tại thời điểm này, nhưng nghe thằng bạn nói đợt này camry đang lỗi nhiều quá, hãng đang thu hồi rất nhiều, vậy mua LD chăng, các bác cho em một lời tư vấn nhé, thanks

giaophuong

Xe điện
Bác có biết câu"Bà Chúa đứt tay bằng ăn mày sổ ruột" không? Nếu VN mà thu hồi xe thì phải thu hồi từ cái đầu tiên đến giờ.

giaophuong

Xe điện
Nguyên tắc của Toyota là:An toàn,Chất lượng,Số lượng ở toàn cầu,Còn ở Vn thì ngược lại.

Mazspeed

Xe container
Đừng lặp lại sai lầm, nên chọn phương án khác - Mondeo như bác ở trên chẳng hạn, hoặc là chờ đến khi chắc chắn đã khắc phục được lỗi thì hãy mua.

coccungoisapgu

Xe đạp
Mua CAM LE bây giờ bác cũng có giá hơn, thương hiệu TOY đang xuống, hàng NK chạy thuế trước về nhiều nên giá rổ còn rẻ hơn thời điểm chạy thuế. CAM LE 2010 động cơ Duel VVT-i nên khỏe mà tiết kiệm nhiên liệu, đèn hậu cải tiến nên vòng 3 rất đẹp. Tuy nhiên an toàn là số 1, nếu vội bác có thể cân nhắc các giải pháp khác, còn nếu thực sự thích CAM LE thì bác nên đợi ra ngô ra khoai thế nào đã

corollaJ

Xe tăng
Em nghĩ mua giờ cũng có sao đâu, một số xe Cam nhập Mỹ nếu sử dụng chân ga của Denso thì không chịu diện thu hồi mà, khi đặt hàng thì yêu cầu bên bán phải kiểm tra trước là ok thôi.

babinbon

Xe buýt
vụ việc đang tốn giấy mực nhà báo,nếu cụ chưa cần gấp lắm thì cứ từ từ,dục tốc bất đạt cụ ạ!!!

fordhaiphong

[Tịch thu bằng lái]
Bác thử tham khảo em New Mondeo 2010 bên em xem thế nào...Giá cạnh tranh trực tiếp với Cam, chất lượng cũng thuộc dạng đáng đồng tiền bát gạo...

pmQ

Xe máy
Nếu thích thì nên mua, cơ hội đục nước béo cò mà (b)
Tha hồ bác làm chảnh đòi giảm giá

CAPSTAN09

Xe máy
bác định mua ry mà lại phân vân như thế thì ngang cơ với nó là acc10 đới.bác thử xem,giá cả sêm sêm option tương đương nhưng khoang cọt rông rãi hơn đi phê lắm.

keinnull

Xe máy
em thấy bác chuyển sang thử Nissan Teana xem thế nào
sau vụ nay tự nhiên thấy chán chán cô vợ hai của mình

CHEVROLETCAMARO

Xe đạp
Hãy cân nhắc trước khi mua Toyota, bây giờ xe Toyota chất lượng đang đi xuống, mau xuống giá,với cộng việc thu hồi gần 8, triệu xe do tăng tốc đột ngột dẫn đến chết người, đợi việc thu hồi hoàn tất và Camry thế hệ mới ra thì mua luôn chứ mua về mà ko an tâm thêm mệt người hoặc nếu cần xe đi gấp thì cũng nên xem em Mondeo của Ford em này chất lượng lắm đấy.Hơi đắt xíu nhưng cũng ok lắm hơn Camry về nội thất và tính năng sử dụng với lại em này an toàn chạy xe ko phải lo nghĩ là nó tăng tốc đột ngột, chứ mua Camry bây giờ chạy ko an tâm gây tai nạn chết người.
Thưa các bác em định mua Camry LE tại thời điểm này, nhưng nghe thằng bạn nói đợt này camry đang lỗi nhiều quá, hãng đang thu hồi rất nhiều, vậy mua LD chăng, các bác cho em một lời tư vấn nhé, thanks

adco

Xe điện
Nếu có nhu cầu gấp thì quả là bác nên chuyển sang 1 thương hiệu khác để yên tâm hơn . Bác cũng nên cẩn thận vì ngoài To , Honda( phiên bản fit) và Ford cũng có 1 số xe bị lỗi này nhưng báo chí chỉ mới tập trung đánh To .
Hồi tháng 12 năm ngoái, tạp chí Consumer Reports cho biết xe Toyota và Lexus chiếm tới 41% tổng số đơn thư khiếu nại về tình trạng xe tăng tốc đột ngột đối với các xe phiên bản 2008 tính đến ngày 28/8/2009.
Ford đứng thứ hai với 28% trong tổng số 166 trường hợp. Các tập đoàn Chrysler, General Motors, Honda và Nissan cùng nhau chiếm 21%.
(http://dantri.com.vn/c111/s111-380376/toyota-bat-dau-phan-phao.htm)

Tuy nhiên theo em qua cơn khủng hoảng này thì thằng To có nhiều chiêu kéo khách hàng lắm đó . Chắc chắn là lúc này khách hàng sẽ được hưởng lợi nhiều nhờ các pha kích cầu của nó.
Em tiếc là tương lai em khg còn dùng hàng To nữa !

power

Xe tải
Xe CAMRY trước đây nhiều người mua vì một trong những nguyên nhân quan trọng là dễ bán lại về sau, nhưng hiện nay với sự cố chân ga+ ... (chưa kết luận cuối cùng) thì số lượng người muốn sử dụng CAMRY cũng giảm nhiều, cho nên tiêu chí dễ bán lại sẽ không còn nữa (Mà ngoài tiêu chí này ra xem ra xe TOY còn quá ít lợi thế).

Thời điểm này, Bác mua thì rất dễ thậm chí giá giảm nhiều.

xdthienha

Xe điện
Đừng nóng ruột quá bác ah.Nếu bác kết dòng toy thì xem nó xử lý thế nào đã.Tiền tỷ đấy.Ko đùa đâu.Theo em nếu bác quyết tâm mua CAM LE thì từ từ đã.Đang có tiền.Mua mảnh đất để đấy.MẤy tháng nữa nó tìm cách khắc phục được thì bán đất đi,mua xe.Vẫn có lãi.Ko thì gửi vào ngân hàng.1 tháng có 10 triệu tiền lãi.Sướng hơn.Em học chuyên nghành quản lý và kinh doanh nên toàn tìm cách kiếm tiền.hihi. Ko thì chuyển qua mua Mondeo hoặc Nissan Teana hoặc madza 6 cũng được