[Funland] Mua bộ điện tử 4 nút 500k và văn hoá ứng xử trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

motchutnganngo

Xe hơi
Lão Viet K này e có giao lưu rồi và chuẩn chỉ mà?
1- Đọc đoạn chat thấy lão ấy nói rõ kết nối qua cổng AV, vậy mà cụ mua bảo k nói rõ?
2- Bao test là nếu hỏng k xài đc mới back money, còn nếu test vẫn ngon thì ai dở hơi mà back tiền?
E đã nhắn là ngoài ko kết nối đc thì còn 1 bên tay ko chơi đc. Bảo mang qua gửi lại, cụ ấy ko nói gì.
Mang qua nhà thì cầm máy luôn rồi bảo em về đi nhắn tin sau (e đã mang theo cả bộ chuyển đổi AV to HDMI sang nhà cụ ấy để test mà nghe thế lại mang về).
Rồi cụ ấy lại vòng vo ko muốn hoàn tiền!
Hỏi cụ chuẩn chỉ ở chỗ nào?
Chưa kể lên đây còn phủ nhận chuyện bao test và bảo hỏng có thể do e cầm về làm va đập, có ý hoàn tiền nhưng ghét thái độ (cụ ấy muốn thì có thể công khai tin nhắn xem e thái độ với cụ ấy như nào lúc đề nghị hoàn tiền ạ)!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Cụ nghĩ em trẻ con à ? Cụ bênh chủ bán game lom dom thì cứ bênh, e ko thần kinh đi ngồi chỉ, ba cái trò câu kéo mèo mửa bẻ lạc hướng dư luận :o)8-} Chắc cùng 1 phường hoặc lại đổi lái lấy nick ảo vào bào chữa hử. Cụ nhìn lại nick em xem, em mấy tháng nay top say nhất tuần đấy, trí tuệ của em ko phải để vướng vào mấy trò bẻ hướng dư luận đâu =)) A hi hi :@)
Tưởng bạn " bản năng" này tạm nghỉ rồi chứ.

Laoba

Xe điện
Vâng cụ, nhưng theo như một cụ trong bài đã phân tích đó, cắm qua bộ chuyển đổi thì có thể phát sinh lỗi nọ lỗi kia, muốn rõ ràng thì cắm thử vào con TV CRT nào đó vì bản chất bộ điện tử này là dành cho TV có cổng AV. Vì vậy theo em vẫn chưa thể kết luận được là nó bị lỗi ạ.
A có cái nó tích hợp đây, hay là làm trọng tài mang về a thử nhỉ, nhiều khi nhà nghèo lại có cái hay

hongbinh

Xe buýt
2 cụ vưỡn chưa giải quyết xong à, 500 k thui ko phải là nhiều, à mà em cũng có bộ 4 nút, máy đã hỏng, còn 2 tay chắc vẫn dùng đc, cụ nào lấy em tặng

phuongmit

Xe cút kít
Nhà e có 1 bộ, hno vợ mua cho trẻ con chơi, có hdmi, 700k, bọn nó chơi dc 2 lần chán chả thèm bật lên nữa :))

Axeco

Xe buýt
Lúc cụ đưa máy em nói bao test 2-3 hôm cho em nhé. Cụ gật đầu, ko nói j. Thông lệ mua bán trên OF cũng bao test ít nhất như thế. Nhiều cụ bao 1 tuần, 1 tháng!
Nick cụ lâu năm, tin tưởng nhau, mua bán trên đây lấy chữ tín, giao lưu là chính. Giờ cụ phủ nhận ko bao test, e cũng chẳng còn j để nói!
E ở trên cái diễn đàn này từ thời còn sơ khai mà giờ mới hay là OF có cái thông lệ bao test hẳn 2-3 ngày do 1 ông gần như mới toanh vào nói cái thông lệ ấy ( với e thì cụ là mới cụ thớt ạ )
E xưa nay bán cái gì trên OF này chất lượng như thế nào e nói luôn như thế, kiếm tra tại chỗ thoả mái, tiền trao cháo múc. Thế là xong
Chứ ko có chuyện bao test vài ngày hay cả tuàn cả tháng như cụ thớt nói. Cụ khôn thế ai theo kịp, biết đc về cụ sử dụng như nào, nhỡ do cụ ko biết cách sử dụng làm hỏng rồi hay lại đổ vạ cho người bán thì sao, thế thì người bán thiệt à ? Còn cụ Việt kia thì rút kinh nhiệm, sau bán cái gì thì cùng nhau test luôn tại chỗ để tránh xảy ra những việc như thế này nó mất hay ra
E cũng ko quen gì cụ Việt này nên các cụ cũng đừng bảo e bênh cụ ấy. E chỉ bênh cái đúng thôi

Chỉnh sửa cuối:

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
A có cái nó tích hợp đây, hay là làm trọng tài mang về a thử nhỉ, nhiều khi nhà nghèo lại có cái hay
Combo thần thánh đây rồi.
Hè 1992 em đỗ cấp 3, trường Nguyễn Gia Thiều, Gia Lâm, hồi đó oách ra phết mà lại gần nhà. Nếu không đỗ phải xuống Cao Bá Quát học.
Em đòi mẹ em thưởng bộ 4 nút này sau bao ngày luyện thi, may mà vẫn đỗ, ở quán game.
Nhưng chơi ở nhà được mấy hôm thì chán òm vì nó thiếu không khí.
Kiểu kiểu như mua bia hơi về nhà uống. Kekeke.
Nhà e có 1 bộ, hno vợ mua cho trẻ con chơi, có hdmi, 700k, bọn nó chơi dc 2 lần chán chả thèm bật lên nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Combo thần thánh đây rồi.
Hè 1992 em đỗ cấp 3, trường Nguyễn Gia Thiều, Gia Lâm, hồi đó oách ra phết mà lại gần nhà. Nếu không đỗ phải xuống Cao Bá Quát học.
Em đòi mẹ em thưởng bộ 4 nút này sau bao ngày luyện thi, may mà vẫn đỗ, ở quán game.
Nhưng chơi ở nhà được mấy hôm thì chán òm vì nó thiếu không khí.
Kiểu kiểu như mua hơi về nhà uống. Kekeke.
Bộ của e là bọn TQ nó remake lại, có hdmi, chân sạc micro usb, đông tây y kết hợp :)) hno e bảo vợ mua làm gì nó chơi vài lần vứt ngay, thôi cũng rẻ, mua cho vui chứ chúng nó chơi mini game trên máy tính quen rồi giờ game 4 nút ảnh răng cưa chúng nó k nhìn nổi

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Bộ của e là bọn TQ nó remake lại, có hdmi, chân sạc micro usb, đông tây y kết hợp :)) hno e bảo vợ mua làm gì nó chơi vài lần vứt ngay, thôi cũng rẻ, mua cho vui chứ chúng nó chơi mini game trên máy tính quen rồi giờ game 4 nút ảnh răng cưa chúng nó k nhìn nổi
Vâng ạ. Cách đây, chục năm về Yên Bái chơi nhóm em đi mấy vòng chợ mới mua được bộ này, làm mấy vòng nữa mới đổi được băng cũ ... chơi xuyên đêm luôn. Nhưng sau hôm đó cũng bỏ luôn.
Hồi đó đã do TQ làm rồi, không còn hàng Thái nữa.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Rảnh mang nghịch ngợm hoài niệm cũng vui anh ạ.
Em chả có thời gian nên mấy đồ như này toàn đem cho tặng, đầu năm ngoái dọn nhà cũng gom thùng xốp mang lên đây tặng đây anh, bán chác làm gì rách việc lắm, tiền thì chả đáng bao, nhưng với người cần lại ý nghĩa anh ạ:

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

phuongmit

Xe cút kít

duonglamkhoa

Xe tăng
Ông bán hàng làm ăn kiểu chộp giật, tư vấn qua loa cho có rồi đớp 500K. Cho dù ông mua hàng có nỡ chưa tìm hiểu kỹ mà đã mua, nếu ông bán có tâm và chơi đúng chất anh hai thì vẫn trả lại tiền, nhận hàng về. Có 500K đáng đêk gì mà phải lằng nhằng giải thích, lấy lý do post bài bốc phốt rồi không trả lại tiền.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Ông bán hàng làm ăn kiểu chộp giật, tư vấn qua loa cho có rồi đớp 500K. Cho dù ông mua hàng có nỡ chưa tìm hiểu kỹ mà đã mua, nếu ông bán có tâm và chơi đúng chất anh hai thì vẫn trả lại tiền, nhận hàng về. Có 500K đáng đêk gì mà phải lằng nhằng giải thích, lấy lý do post bài bốc phốt rồi không trả lại tiền.
Chuẩn rồi! Là em nhé, thì em rõ ràng ngay từ đầu hỏi ngược lại ng mua xem tv có mấy cổng AV để nhét ko. Nếu ko có thì khỏi mua hoặc nếu ng mua muốn mua thêm cọng chuyển về thì ok. Kể cả ko xài đc thì back lại vẫn vô tư vì rõ ràng ng mua có thành ý mua thật.
Còn nếu đã lấy lý do khó chịu vì thái độ thì nên đàng hoàng từ chối nhận lại hàng luôn. Chứ hành động vẫn nhận lại hàng nhưng ko trả tiền ngay với lý do chờ test, rồi lại chờ bán lại. Thì cá nhân em đánh giá là cư xử vụn vặt, lom dom, thiếu đàng hoàng.
Đừng cụ nào nói ng bán ghét cái thái độ nên muốn om tiền để dạy cho ng mua 1 bài học. 500k trong việc này ko làm thành bài học đc đâu. Ngược lại làm vậy là cạn nghĩ.

juve99

Xe cút kít
có khi đúng cụ ạ, 500k chả to lắm, hàng mình bán mà tốt thì tự tin bán cho người khác, cần j vòng vo làm j đâu.
tiền có stk rồi chuyển khoản 1 phút, tự nhiên mang rác rối làm j
Tiền lúc này k còn quan trọng nữa cụ ah, sự việc lùm xùm đến mọi người như bây giờ thì ai cũng muốn bảo vệ cái lí của mình là đúng. Cụ bán thì hơi nguyên tắc, lại thòng thêm câu bán cho người khác rồi trả lại tiền, nghe vậy ai cũng khó chịu. Xuề xoà như e hay nhiều lão khác thì cứ mang trả là gửi lại tiền vì người mua đã ko thích rồi thì mình cầm tiền cũng chả vui vẻ gì. E cuối năm bán cái đh trên này. Chào hỏi thỏa thuận xong e chốt câu, cụ nhận lên tay k thích, k cần lí do, gửi lại e hoàn tiền 100% và tt 2 đầu ship, thế cho 2 bên thoải mái. Cả năm bán 1 vài món đồ mà để căng thẳng mệt lắm. Mỗi người mỗi tính, cũng k thể áp đặt với người khác được. Cách như e k thể áp dụng với kd cn được

BMW X10

Xe điện
Tiền lúc này k còn quan trọng nữa cụ ah, sự việc lùm xùm đến mọi người như bây giờ thì ai cũng muốn bảo vệ cái lí của mình là đúng. Cụ bán thì hơi nguyên tắc, lại thòng thêm câu bán cho người khác rồi trả lại tiền, nghe vậy ai cũng khó chịu. Xuề xoà như e hay nhiều lão khác thì cứ mang trả là gửi lại tiền vì người mua đã ko thích rồi thì mình cầm tiền cũng chả vui vẻ gì. E cuối năm bán cái đh trên này. Chào hỏi thỏa thuận xong e chốt câu, cụ nhận lên tay k thích, k cần lí do, gửi lại e hoàn tiền 100% và tt 2 đầu ship, thế cho 2 bên thoải mái. Cả năm bán 1 vài món đồ mà để căng thẳng mệt lắm. Mỗi người mỗi tính, cũng k thể áp đặt với người khác được. Cách như e k thể áp dụng với kd cn được
Dón dén hỏi, bác còn bán gì nữa không?

Trạng thái
Thớt đang đóng