Mua bảo hiểm xe ??? ( i30 )

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
tôi mua hết 6226178VND đã bao gồm BHTNDS tất nhiên bọn nó sẽ nghĩ tôi là cò bán bảo hiểm ông nên nghiên cứu kỹ và chọn,nói thẳng ra là mua BH của vn mỗi lần ông gọi là chúng nó lẩn mất và vẫn kiểu phong bì phong bao mới êm và mới nhanh được(tôi dính rồi nên mới bất mãn và tiêu cực thế này) nhưng vì có nhiều cụ mua xe trả góp nên khó có sự lựa chọn và bọn ngân hàng hay tiến cử và giới thiệu cty BH cho nếu ko mua thì bị gây khó dễ nên đa phần chấp nhận.đúng là ngày xưa bh PJICO làm rất ngon nhưng giờ thì......:102::102:

Carens2009

Xe điện
- bảo hiểm mua thời gian càng dài thì tỉ lệ giảm phí càng nhiều
1 năm phí = 100%
2 năm phí = +60% nữa
3 năm .....
- Về giảm chi phí BH các cụ không nên đòi giảm phí (tổng số tiền thanh toán) vì nó đi đôi với giảm giá trị xe --> bồi thường theo tỉ lệ giá trị xe tham gia phí BH cụ ạ, đòi tiền cái khác đi các cụ.
Theo e thì hãng nào cũng như nhau, có quen biết thì bên BH càng dễ giải thích các trường hợp từ chối hoặc giảm trừ vì người nghe chăm chú nghe và thấy hợp lý nên k có ấn tượng xấu.
Còn các cụ không quen, khi bên BH thông báo giảm trừ vì một số lý do các cụ vi phạm và các cụ không chịu nghe người ta giải thích nên một số cụ hay nổi cáu lại hoặc không thắc mắc nên các cụ có ấn tượng xấu với hãng đó vì bị trừ tiền.
ý kiến của e là như vây thôi ạ.
Em thấy cụ phân tích mà thông hết mọi chuyện,theo các cụ có nên làm bảo hiểm mất cắp không các cụ.

quangtayho

Xe container
Chi phí bao nhiu hả bác ? Với cả bác mua BH của gì ? Quen bít mà ko giúp đỡ cho anh em bác xấu tính ghê gúm ạ :P Bác quen thì phải môi giới giúp ng quen có khách này và anh em ở đây lại có một cho nương tựa có gì có thể lôi bác scb360 ra nữa chứ ạ :21:

Tình hình là vẫn chưa bác nào nõi rõ cho em lắm về vụ này nhỉ :(

Thứ nhất là nên mua của bọn nào ? em cũng chả biết mua bọn nào cả .
( Nên có Hợp đồng BH ! blah blah theo em nghĩ đã mua bảo hiểm tử tế rồi thì làm gì mà ko có hợp đồng chứ ạ ? chỉ có cái BH TNDS làm ăn bố láo mới viết nguệch ngoạc mấy cái cho xong chứ lolzzz )

Hay cứ hỏi thử bọn Bảo Việt đc ko các bác nhỉ ?
Nhà em mua của MIC (BH quân đội) vì 2 lý do:
- Quan trong nhất: thằng bạn thân là trưởng phòng giám định (quyết dịnh tỷ lệ bồi thường v.v....)
- Các gara làm cho MIC đều là có uy tín cả.
Nếu bác chủ thớt cần thì cứ Alo cho em theo chữ ký, em bảo nhân viên đến tận nhà phục vụ bác :6::6:

huyndaigetz7120

Xe tăng
Em thấy cụ phân tích mà thông hết mọi chuyện,theo các cụ có nên làm bảo hiểm mất cắp không các cụ.
theo e thì xe xịn thì nên tham gia cái này. Chú ý là cái này hơi rắc rối vì phải trình báo bên công an hoặc cơ quan chức năng xác nhận việc mất cắp và mỗi 1 bộ phận chỉ được giải quyết 1 lần hay sao í (ví dụ là bác mất cái đèn hậu bên phụ thì chỉ được giải quyết 1 lần, lần sau bác lại mất đèn hậu bên phụ nữa thì bác tự lo :P:P)

@ Các bác nào mà khen hãng bảo hiểm này, chê bảo hiểm kia thì các bác phải chú ý là: tại sao bác khen, chê và bác có quan hệ thế nào với hãng đó. Cũng hãng bh bác khen thì người khác chê và cũng hãng bh bác chê thì người khác lại khen, vì thế các cụ không nên đánh giá 1 chiều và điều quan trọng theo e là các cụ đánh giá vào thằng nhân viên bán bh hay giải quyết bồi thường chứ không nên đánh giá vào các hãng bảo hiểm.

scb360

Xe tăng
thế cụ chủ thớt quyết định mua bh hãng lào chưa vậy?

ying_jun

Xe tăng
Chả là em mới mua mỗi BH TNDS thôi còn bảo hiểm khác thì em chưa mua :P tại lúc lấy hết sạch tiền nên chưa mua ạ .

Giờ mua mà ko biết mua thế nào !?
Giá thì hình như là 1,3 - 1,35 ? ( của xe là giá nào hả bác ? Giá theo mua là 30k Obama hay là giá theo thuế hả các bác ? )
bào hiểm thân vỏ thôi đúng ko ạ ?

Đa tạ các bác (l)
i30 nó định giá khoảng 540-570tr đồng, bác cứ lấy nó nhân với 1.x% phí BH

@Cụ chủ thớt
Em đang dùng của MIC (Bảo hiểm quân đội) thấy cũng khá ổn, đi làm vài lần rồi, thấy cũng nhanh chóng, chất lượng và không bị hoạnh họe gì. Nếu cụ thích thì cụ PM em, em cho cụ số đt.
E cũng sắp mua BH thằng MIC này :^)

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Thx các bác, em cũng mua BH TNDS của Mic rồi ạ. Còn các BH khác thì em chưa hỏi , mà nghe nói là 1,35% và chắc là tính giá 540.

đến giờ thì em vẫn chưa mua BH :P

tungcalo

Xe điện
Thx các bác, em cũng mua BH TNDS của Mic rồi ạ. Còn các BH khác thì em chưa hỏi , mà nghe nói là 1,35% và chắc là tính giá 540.

đến giờ thì em vẫn chưa mua BH :P
Chiều mai 14h00, cụ đi off với anh em i30 cụ sẽ được nghe tư vấn đầy đủ và miễn phí đấy ạ :21:

DV2004

Xe tăng
E làm PJICO thấy được về giá. Còn chưa phải làm thủ tục đền báo giờ.

tintin.com

Xe tải
Em Linh được cái rất chu đáo và nhiệt tình. Các cụ cứ Liberty mà làm, mấy ông VN làm ăn Hành là chính, củ chuối lắm.
Em nghiệm ra rằng cứ cái j liên quan đến Việt Nam là chả đâu vào đâu cả.:77::77::77:

Carens2009

Xe điện
Mua Liberty là giá thấp nhất hiện là 1,07% thì phải, mà em thấy dịch vụ được, hôm rồi civic của ônh anh dính chưởng đưa ngay vào hãng, bảo hiểm yêu cầu ký 2 cái giấy thế là xong.
Có thật là có cái giá này không cụ.Cụ chủ thớt mua được bảo hiểm chưa ah

Chỉnh sửa cuối:

xitrumu

Xe đạp
Mấy cụ toàn làm giàu cho bọn Mẽo!:^):^):^):^):^):^) Liberty chỉ làm xe ở các TP lớn thui với lại xe của họ làm phải là xe mới và xịn!!!
Em thấy mấy Cty BH Việt Nam mình làm ăn cũng ok lắm mà!!!! chỉ vài con sâu làm sầu nồi canh thui. Với lại lúc "có chuyện" anh em mình nóng ruột con xe nên hối họ làm ko kịp thui!!!
Con Cam-rỳ của em 2 lần dính chưỡng, sau đó em call cho họ, (bên Cty BH AAA) dù là khác tỉnh họ vẫn làm ok!(c)(c)(c)(c)(c):6::6::6::6:

kia72

Xe máy
Mấy cụ toàn làm giàu cho bọn Mẽo!:^):^):^):^):^):^) Liberty chỉ làm xe ở các TP lớn thui với lại xe của họ làm phải là xe mới và xịn!!!

Như bác nói thì dòng xe không xịn "kia morning" bảo hiểm Liberty không bán ah

vad1001

Xe tải
mẽo hay vịt chả quan trọng cụ ơi, quan trọng là cái chất lượng mình được phục vụ

vad1001

Xe tải
Cụ cứ gọi cho em Linh bên Liberty hỏi thông tin nhé

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
em vừa mua bảo hiểm của MIC giá 1,2% bao gồm cả thủy kích &.....toàn bộ. bác nào quan tâm gọi cho sâu Quân số 0983135880 nhé