Mua bảo hiểm thân vỏ cho xe cũ? nên hay không?

aquanpt

Xe đạp
em có con vợ 2 cũng cũ rồi mondeo2003; chưa có bảo hiểm gì cả. theo các bác có nên mua bảo hiểm thân vỏ,...cho vợ 2 không ạ? và nếu nên thì mua của hãng nào? mua cái gì và mua như thế nào ạ? cảm ơn các bác nhiều!!!

soya_milk

Xe tải
em có con vợ 2 cũng cũ rồi mondeo2003; chưa có bảo hiểm gì cả. theo các bác có nên mua bảo hiểm thân vỏ,...cho vợ 2 không ạ? và nếu nên thì mua của hãng nào? mua cái gì và mua như thế nào ạ? cảm ơn các bác nhiều!!!
Vấn đề là bác cầm lái lâu chưa. Có tự tin ko?

Hồi e mới có bằng, lái con M8 nhà e, bị đâm vỡ nhan, bảo hiểm đền cho đúng bằng tiền mình nộp cho họ (đấy là họ nói thế!)(b)

forwin

Xe buýt
Xe em 2004, em vẫn mua cho yên tâm bác ạ, cũng chẳng mong BH làm gì chỉ đến khi gần hết mới xem chỗ xước nào thì đi làm BH thôi. Trước em mua của MIC, năm nay mua Liberty em thấy được, giảm 20% lại kèm thủy kích.

aquanpt

Xe đạp
em cầm lái thì 2 3 năm rồi, nhưng trước em toàn đi nháp của bạn bè (l). nhưng chắc vẫn nên mua các bác nhỉ, đi đường Hà Nội chẳng biết thế nào; hôm trước em đi rất twf tốn, thế mà có chú Santa fe vẫn dúi cái vào đít em, chưa kể các bác đi xe 2 bánh thi thoảng cũng chạm rồi dũi tí ti.
mà chắc mình hay sửa ở đâu thì hỏi mua bảo hiểm ở đó à các bác, để cho tiện xwr lý...?

taihung05

Xe đạp
theo em thì bác ko nên mua vì khi làm bảo hiểm các gara đều không làm cẩn thận cho lắm còn nếu lái tốt 01 năm đi làm lại thì giá ngoài cũng rẻ thôi nếu muốn tham gia bảo hiểm thì PIJICO & LIBERTY là hợp lý nhất mà hai hãng này rất chiều khách

710v

Xe đạp
Bao hiem phong cho nhung truong hop rui ro khong may, con truong hop va quet thi cung khong van de gi lon lam cac bac nhi

tam.tn

Đi bộ
theo tui thì pác nếu xe ít đi thì khỏi phải mua bh chi cho tốn tìn, con xe dạng cài thì nên mua, theo kinh nghiệm của tui thì mua bh LIBERTY là tốt vì giải quyết nhanh, vào hảng làm luôn chất lượng tốt, mà khi đồng sơn xe thì quan trọng là vật tư sơn ( hãng sơn rất quan trọng, chất lượng matit thì ảnh hưởng tới độ phản của bề mặt, ) nếu mà vật tư sơn không giống với vật tư sơn jin của xe thì bộ bèn sẽ không có, dể bị bong tróc, rút sơn sau thời gian sử dụng. mà khi mua bh thì giá bh hông quan trọng, chủ yếu là bh có giãi quyết hồ sơ nhanh hay không. tui thì làm cố vấn dịch vụ ờ toyota các bác nào ở sg có nhu cầu về tư vấn bão hiểm thì tui sẽ tư vấn hết mình cho.

lái đêm

Xe buýt
nên mua Cụ ạ

aquanpt

Xe đạp
cảm ơn các bác và bác tam.tn, em ở hà nội nên kg thể ủng hộ bác ở sg được rồi. mà em cũng quyết liberrty và bảo bên ford láng hạ để mua rồi. mua cho chắc cú, cuối năm sơn lại cả xe ăn tết chắc được các bác nhỉ :69:

tks all