Mua bảo hiểm cho Civic

ManRoland

Xe buýt
Em nhớ là đã có bài bàn về việc này nhưng dùng chức năng search của diễn đàn bị lỗi mong bác mod đừng xóa của em tội nghiệp.

Tình hình là thế này các bác ạ, em có con vợ Civic 1.8MT, mua từ tháng 11 năm ngoái nhưng chưa mua bảo hiểm, giờ em tính mua cho em nó cho đỡ tốn mấy cái khoản va quệt bực mình . Em có xem trên web của Honda nhưng chỉ thấy mỗi quảng cáo có 3 loại: Vàng, Bạc, Đồng .

Em không biết cụ thể của từng loại là như thế nào, giá là bao nhiêu, ngoại ra xe em cũng không phải là xe mới nữa nên không biết tính thế nào . Đã gọi điện hỏi chú ở Honda tây hồ và được trả lời là với xe như thế thì áng chừng bảo hiểm bạc sẽ là ~8triệu . Em hơi băn khoăn không biết là có bị đắt không , và cũng chưa có kinh nghiệm trong việc này . Bác nào đã can quan vụ này giải thích giùm em không lớ ngớ lại bị các chú ý vặt ựa . Em xin vodka ự hi hi(b)

Ta Viet Cuong

Xe tăng
dành cho 1.8MT:
1. Vàng: 9.243.900
2. Bạc: 7.359.000
3. Đồng: 5.805.000

tqt77

Xe điện
Bác nên mua loại bạc vì giá thấp hơn chút và vẫn được bảo hiểm đầy đủ như vàng (trừ khi giá trị BH nhỏ - hình như là 200k VNĐ em ko nhớ lắm) và được cả BH mất cắp 1 thư/1lầnn/năm. em đã mua rồi ngay từ khi mua xe và đã làm BH 1 lần cho mấy cho xước trên xe. Mua đi bác ạ, em ko phải là người nhà bọn đó đâu - em thấy nên mua. Mà sao bây giừo bác mới mua nhỉ, ngay từ đầu bác đã phải mua BH bắt buộc rồi cơ mà :^)

pass

Xe buýt
Bác mua lại Bạc là làm mọi thứ OK hết rồi kể cả mất cắp cũng vâyh vì Honda k có cái chi tiết nào ít hơn 200k cả.

ManRoland

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã tư vấn, em sẽ thu sếp để làm sớm .
To tqt77: cái bảo hiểm bắt buộc là bảo hiểm dân sự bác ạ, mua có mấy trăm ngàn thui, cái đó thì em có roài.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Bác mua bạc thì hơn được cái mất cắp, nhưng chỉ được 1 lần thôi bác ợ mà lại đắt hơn chai rưỡi

hoangbaolong

Xe buýt
bảo hiểm này là của bảo việt kết hợp với hãng hon da mà

ManRoland

Xe buýt
Em chẳng biết là ntn nào nhưng ông bạn em mua bảo hiểm cua Bảo Minh CMG hết >8tr. Xe của đồng chí này sước cũng tương đối, nhưng nặng nhất là phần má đằng trước xe bị một cụ everest thơm vào lõm cả vào trong, hôm vừa rồi đưa vào hãng, làm xong hết rồi nhưng hãng không cho lấy vì lí do bảo hiểm chưa thanh toán tiền, gọi điện cho thằng bên CMG nó bảo xe anh có 1 số vấn đề (lúc 3 mặt mang xe vào éo thấy nó nói gì) nên bên em chưa thanh toán được với lại khi xảy ra va chạm anh không có xác nhận của CA nên ..chắc.. cự..... Thằng bạn em điên quá phi thẳng lên gặp sếp chúng nó làm ầm lên, dcm chúng mày sao lúc tao gọi chúng mày đến hiện trường thì éo có thằng nào có mặt cả, sau một hồi thì chúng nó mới chấp nhận giải quyết. ặc ăch

hungapu

Xe buýt
Em mua của sale . Xe bị làm sao cứ gọi cho sale , mang xe vào hãng sale lo cho từ đầu đến đít . Chỉ việc ký thôi , vứt đấy mấy hôm sau đến lấy . Rất thoải mái bác ạ . Nếu bác có bị đâm thì cứ nhận là tự đâm thì làm bảo hiểm mới nhanh được .

trinhtuananh81

Đi bộ
mía mấy thằng bảo hiểm kia nó ép khách hàng ghê lắm! mua cái bảo hiểm VIA của bảo việt và 1 hãng bh nổi tiếng, kết hợp với Honda, bác mua bh đó gói vàng thì sửa không mất xu nào hết. bh thanh toán nhanh, khi bị công an giữ còn được hỗ trợ phí thuê xe ngày 500k, tối đa 16tr đóa. khi xe không chạy được thì được kéo xe miễn phí... nhiều lắm cần tư vấn thì alo em 0977229977 em tư vấn thêm cho các bác

anhcobra

Xe container
mía mấy thằng bảo hiểm kia nó ép khách hàng ghê lắm! mua cái bảo hiểm VIA của bảo việt và 1 hãng bh nổi tiếng, kết hợp với Honda, bác mua bh đó gói vàng thì sửa không mất xu nào hết. bh thanh toán nhanh, khi bị công an giữ còn được hỗ trợ phí thuê xe ngày 500k, tối đa 16tr đóa. khi xe không chạy được thì được kéo xe miễn phí... nhiều lắm cần tư vấn thì alo em 0977229977 em tư vấn thêm cho các bác
Chú này là sâu bảo hiểm à? có làm luôn bồi thường không? mức tối đa không phải trình là bao nhiêu?