[Funland] Mua bán online- ngồi chờ sung rụng :))

realworks

Xe hơi
Mấy cửa hàng tạp hoá gia dụng kim khí dần dần phá sản đóng cửa hết. Dân chỉ đi siêu thị to hoặc mua online.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Chuẩn đấy. Tôi vừa mua cái tụ điều hoà xong, giao trong 24 giờ, hàng chuẩn ngon đét giá =1/3 giá cửa hàng. Không phải ra đường nắng nôi dịch dã.
Dạ,ai mà nói mua online ko biết thật giả thì người đó chưa phải là người tiêu dùng thông minh rồi cụ nhỉ
Em đến mua cái ốp đt cũng online hết.htrc mua ôp 6s cả ship về tới tay em có 9k.hihi rẻ mà chất phết

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cửa hàng tạp hoá gia dụng kim khí dần dần phá sản đóng cửa hết. Dân chỉ đi siêu thị to hoặc mua online.
Thì cùng 1 sp nó bán chát lòi ra cụ ợ.
Ra shop đố cc mua đc 2 mặt hàng của e trong ảnh trên cùng giá đấy.

Kinh tế mặt tiền, giá nhà phố có giảm vì vụ ol này ko cc?

biba_bibo

Xe tải
Nhà cháu dạo này mua đồ nhỏ, lặt vặt cũng hay mua qua shopee. Hay phết mà giá cả có vẻ rẻ hơn bên ngoài.

minhrau13

Xe hơi
Dạo đầu tiên e toàn mua với các cụ KDCN trên OF , và đặt niềm tin hoàn toàn đến mức độ gấu còn bảo thiếu gì chỗ mà ông chỉ mua chỗ này thôi 🤪 . cũng may chưa bị dính phốt nào lớn cho dù có đơn cũng gần chục củ , có vài lần mua xong chưa được ưng ý lắm do nhiều cụ qc hơi lập lờ mà cũng tại mình tin tưởng nên ko hỏi kỹ :)) .

huyhung123

Xì hơi lốp
E cũng thấm câu tiền nào của ấy thôi.
Zalo thì e ít mua, có lần mua cái dây lưng dùng cũng tạm đc.

Thế thì là tìm thông tin thôi chư vẫn phai offline msf cụ.
Giờ theo mối là chính cụ ạ, anh em khách hàng giới thiệu nhau rồi gọi em.
Gọi qua web, 1 ông tận Tiền Giang bảo đi khảo sát báo giá... Chạy mất 1 ngày chả đc việc gì, vì khách lấy giá mình để ép giá nhà thầu quen của họ. Ở HN cũng thế, lên bản vẽ với phương án thi công, dự toán xong rồi khách lấy để tự làm hoặc mua vật tư về thuê thợ khoán đến lắp.
Vừa rồi e lên đo báo giá chỗ Thụy Khuê thì ngồi 1 lúc có 4-5 đội đến đo. Chán hẳn!

TânPhạm_999

Xe buýt
3 năm đổ lại đây e toàn mua online, nếu có mua Off e toàn lên check giá online trước, các sàn e đều có tài khoản nhưng chủ yếu mua trên tiki(tiki trading), shopee(mall), thỉnh thoảng tạt té qua lazada tí. E đều chọn những gian hàng chính hãng nên chưa gặp trường hợp gì ngoài ý muốn.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tât nhiên là có những món ko nên mua ol và trc nay cơ bản e mua những món ol là dưới 1tr.

Tuy nhiên e ngày 1 tbay đổi quan điểm đó và có xu hướng so giá ol với shop để quyết mua.

1 món e khá ưng là 1 bộ củ sen tắm bị hỏng, thay vì ra hàng để bị hét hàng tr, e mua ol 400k và dùng 1 năm nay tốt.
Cái pod đỡ vòi sen cũng vậy, mua ol cả phí ship mất 35k, ra ngoài khéo nó chém 50-70k mất mà chưa chắc như ý. Mua trên các chợ ol thì e bao giờ cũng soi đánh giá của khách và lịch sử shop. Cái này nó hơn hẳn ra 1 shop bất kì

HaiPhin

Xe tải
E cũng thấm câu tiền nào của ấy thôi.
Zalo thì e ít mua, có lần mua cái dây lưng dùng cũng tạm đc.

Thế thì là tìm thông tin thôi chư vẫn phai offline msf cụ.
Mua dây thắt lưng thì e thường mua trên Amazon, hàng có thương hiệu tử tế mặc dù cũng sx tại TQ thôi nhưng nó khác hẳn mấy ô bán online trên Lazada hay Shopee…?

vananh84

Xe hơi
Nhiều cái mua cũng ngon vì giá tốt và bảo hãnh vẫn chính hãng; mấy cái lẻ tẻ không có giá trị lớn thì mua vẫn ngon cụ nhỉ; một số mặt hàng cần xem kỹ và lắp đặt thì em phải mua ngoài. Đợt này khó khăn mà trong tháng này nhà em cũng tiêu xài qua Shopee và Lazada khoảng 10tr rồi, toàn đồ lặt vặt.
Cụ mua gì nhiều thế

khanhtb

Xe điện
shopee,laz.. có cả flagship store iphone,Sony,Samsung... rất nhiều các hãng lớn,danh tiếng.Các cụ mua đúng đợt sale giá rất ok,mà chất lượng đảm bảo.

duonghb73

Xe tải
Ơn giời một ngày đẹp trời em mua cả cái điện thoại samsung note 20 ultra 5G hơn 20tr trên tiki nửa năm nay mà vẫn ổn, từ đấy em tin tưởng tiki hẳn.

thinhtd

Xe container
Em ít khi mua online kiểu này lắm vì không có nhu cầu. Hôm trước cái máy giặt nó báo phải vệ sinh lồng giặt, em mới lọ mọ cài shopee (trước thì có mua một vài lần qua Tiki), tìm mua cái viên tẩy lồng giặt. Mà đặt từ m9 đến tận 18 mới nhận được hàng. Mà shop thì ở Phú Lãm Hà Đông, em nhận giao ở Ngã Tư Sở. May là mua cái đồ không quan trọng nên cũng không bực mình. =))

Chĩm111

Xe điện
Nhắc kinh doanh on nai em lại nhớ cách đây chắc khoảng đôi năm, trên tường Fb nhà em thấy có ông (em nhớ không nhầm là Topica thì phải) chạy quảng cáo về dịch vụ đào tạo khóa Mar online, em đăng ký 2 suất cho sale của mình.
Ngay đầu giờ sáng hôm sau, vừa đến VP đã thấy có điện thoại gọi hỏi có phải anh đăng ký học Mar onl không? Ờ, ờ đúng rồi! Thông tin khóa học của bọn em cụ thể thế nào, anh thanh toán ra răng...?
Lập tức em nó bảo: Anh cầm theo 200k, xuống dưới nhận... khóa học.
Ơ, thế cái khóa học của bọn em là cái gì mà anh chỉ cần cầm 200k xuống là có?
À, em chuyển anh khóa học gói gọn trong USB rồi, anh về thoải mái nghiên cứu! :((
Chán luôn!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc kinh doanh on nai em lại nhớ cách đây chắc khoảng đôi năm, trên tường Fb nhà em thấy có ông (em nhớ không nhầm là Topica thì phải) chạy quảng cáo về dịch vụ đào tạo khóa Mar online, em đăng ký 2 suất cho sale của mình.
Ngay đầu giờ sáng hôm sau, vừa đến VP đã thấy có điện thoại gọi hỏi có phải anh đăng ký học Mar onl không? Ờ, ờ đúng rồi! Thông tin khóa học của bọn em cụ thể thế nào, anh thanh toán ra răng...?
Lập tức em nó bảo: Anh cầm theo 200k, xuống dưới nhận... khóa học.
Ơ, thế cái khóa học của bọn em là cái gì mà anh chỉ cần cầm 200k xuống là có?
À, em chuyển anh khóa học gói gọn trong USB rồi, anh về thoải mái nghiên cứu! :((
Chán luôn!
Nó thật thà thế con rì. Ko chém của cụ mỗi ng đôi tr, mất 200k còn kêu :))

TÔN

Xe container
E bán hàng online ghét nhất kiểu khách hay đòi free ship
Ngồi 1 chỗ muốn người khác hầu tận miệng nhưng lại muốn giá rẻ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E bán hàng online ghét nhất kiểu khách hay đòi free ship
Ngồi 1 chỗ muốn người khác hầu tận miệng nhưng lại muốn giá rẻ
Free hay ko do cụ thỏa thuận.

Thuận mua vừa bán, cạnh tranh nhau chứ yêu ghét j ở đây?

Mua bán ol thì khách soi giá cứ ai rẻ hơn cùng mặt hàng họ đặt thôi. Bên bán freeship đc là do họ chấp nhận lãi mỏng đi hoặc đã bao trng giá sale.

Cụ bán hàng mà để cảm tính chi phối thế thì dễ tranh chấp, xung đột với khách lắm.