Mua bán nhà chủ nhà lật lọng, các cụ bày cách giúp em mí... Em đau đầu quá!

tony.nguyen

Xe tải
Mệ kiếp em mua năm 2010 chủ nhà nó lật lọng em mất 2 lít cú nhưng vẫn mua bằng được

luxery_HNT

Xe buýt
Mệt nhỉ, phải chí phèo và bặm trợn lại thôi. Sợ nhất là giờ nó mang khoan bê tông ra phá nhà thôi

LeThanh.emt

Xe tải
ơ cái loại người gì lạ thế nhỉ, cứ gọi xxx tới can thiệp cho rồi

30xx1631

Xe điện
nguyên tắc là mua xong thì có cía biên bản bàn giao nhà và tiền..cái này giữa 2 bên mua và bán..thông thường là thu luôn chìa khóa và thay khóa khác của mình, họ dọn nhà cho người của mình mở cửa dọn xong lại khóa cửa ko cho ngủ lại qua đêm dễ sinh biến...hợp đồng mua bán có lăn tay là pháp lý...nhưng khi mời ca phường đến họ lại hỏi thế đã có biên bản bàn giao nhà chưa

winnghiepdu

Xe điện
chủ bán tử tế 0 sao, chứ gặp thằng đều mình cũng rách việc cách e thường làm là mình cái gì cũng phải nắm đằng đuôi, tiền đi cùng tiến độ, gặp thằng 0 tử tế chọn căn khác. Luật pháp Vịt kém nên được vạ má sưng chưa kể chủ cũ nếu vẫn ở gần nó vẫn tìm cớ gây sự như phải mua ngõ xây nhà phải mua vật liệu người nhà nó.

hieutd2

Xe tăng
1,7tr chứ 17tr cũng phải nộp lấy sổ về chứ mợ. Việc thứ 2 thì làm cái đơn trình báo xxx việc mợ kia chiếm hữu tài sản của mợ trái phép vì nhà đó đã được pháp luật thừa nhận của bà chị mợ rùi mà. Nói chung phải tốn thóc mới thành công

mercedesben

Xe đạp
cụ đành mất 1.7tr thôi cụ ạ . chấp nhặt làm gì . coi như cho nó cái lợ của mình nó phải gánh còn việc nó không chịu bàn giao nhà thì đơn gian thôi kêu mấy thằng cô hồn đến cho nó 1 trận nếu cụ không rành mấy thằng cô hồn thì nhờ mấy thằng công an cũng đc

Tình hình là bà cô em mua một cái nhà ở phường Kim liên, Đống đa. Hợp đồng mua bán đã công chứng xong, trong đó có thỏa thuận bên em chỉ chịu mỗi tiền thuế trước bạ, còn mọi khoản thuế, phí, lệ phí khác để được cấp sổ mới cho bên mua (bên em) thì bên bán chịu. Sổ đỏ làm xong, quận đống đa gọi ra lấy và yêu cầu nộp thêm 1,7trieu tiền lệ phí thẩm định hồ sơ và lệ phí cấp sổ thì bên bán cãi nhem nhẻm, bảo bên em phải chịu. Bà ta còn cho con trai chửi bới, dọa nạt em. Hai cô cháu thân phận đàn bà, bị ức hiếp mà không biết làm thế nào. Chí phèo đến nỗi bảo không bàn giao nhà cho bên em. Vì em ngu quá, mua bán xong vẫn cho ở nhờ 1 tháng các cụ ah- cái ngu này em thề là em chừa (các cụ nhớ nhé). Tiền thì cũng không đáng bao nhiêu, nhưng mât của mà bị chửi bới, ức hiếp làm hai cô cháu đau đầu quá! Nhất là nó không bàn giao nhà nữa.. Các cụ bày cách em mí!

yamasaki

Xe hơi
Mua bán nhà nhạy cảm nhất là cái đoạn giao tiền. Hiện tại tin tưởng nhau là chính nên thỏa thuận tiền đưa xong rồi rồi làm hợp đồng, trao sổ đỏ, hoặc làm hợp đồng xong trao sổ rồi mới nhận tiền .... Một trong hai bên mà lật lọng, xong giai đoạn 1 té luôn thì cũng mệt. Khoa học nhất là bên mua chuyển toàn bộ tiền vào ngân hàng rồi phong tỏa, hai bên ok mọi thứ xong ngân hàng giải chấp theo hợp đồng. Vậy là ngon nhất. Cụ cũng gần gần bị như vậy nhưng mức độ nhẹ hơn nhiều. Thôi trả mother xong cho nhẹ chuyện cụ ạ

toyennha

Xe lăn
Tình hình là bà cô em mua một cái nhà ở phường Kim liên, Đống đa. Hợp đồng mua bán đã công chứng xong, trong đó có thỏa thuận bên em chỉ chịu mỗi tiền thuế trước bạ, còn mọi khoản thuế, phí, lệ phí khác để được cấp sổ mới cho bên mua (bên em) thì bên bán chịu. Sổ đỏ làm xong, quận đống đa gọi ra lấy và yêu cầu nộp thêm 1,7trieu tiền lệ phí thẩm định hồ sơ và lệ phí cấp sổ thì bên bán cãi nhem nhẻm, bảo bên em phải chịu. Bà ta còn cho con trai chửi bới, dọa nạt em. Hai cô cháu thân phận đàn bà, bị ức hiếp mà không biết làm thế nào. Chí phèo đến nỗi bảo không bàn giao nhà cho bên em. Vì em ngu quá, mua bán xong vẫn cho ở nhờ 1 tháng các cụ ah- cái ngu này em thề là em chừa (các cụ nhớ nhé). Tiền thì cũng không đáng bao nhiêu, nhưng mât của mà bị chửi bới, ức hiếp làm hai cô cháu đau đầu quá! Nhất là nó không bàn giao nhà nữa.. Các cụ bày cách em mí!
Em hiểu loại này là loại gì!em bán sau khi mọi việc ổn bàn giao xong em toàn đưa cho người mua 500k và nói với chủ mới tiền lấy hên (ko lấy ko được)

Bullkeo

Xe tải
1,7 triệu ko phải là ít, nhưng so ra với giá trị căn nhà thì quá bé, thôi thì mợ chủ coi như bố thí cho chúng chi tiền để lấy cái sổ đỏ trước ! Sau đó gửi đơn lên công an phường, công an quận, và cả nơi nó chuẩn bị chuyển đến nữa để báo cáo với chính quyền, cần thiết gặp riêng công an khu vực dí cho họ vài lít nhờ họ làm mạnh tay luôn !

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1,7 triệu ko phải là ít, nhưng so ra với giá trị căn nhà thì quá bé, thôi thì mợ chủ coi như bố thí cho chúng chi tiền để lấy cái sổ đỏ trước ! Sau đó gửi đơn lên công an phường, công an quận, và cả nơi nó chuẩn bị chuyển đến nữa để báo cáo với chính quyền, cần thiết gặp riêng công an khu vực dí cho họ vài lít nhờ họ làm mạnh tay luôn !
cụ chắc quá :)) mà có tranh chấp cũng là án dân sự, ko gặp các bác an ninh đó được đâu, mà gặp họ cũng bảo về bác ợ :-@

kingvn

Xe hơi
xã hội bây giờ toàn cò quay. Ăn được đồng nào của thiên hạ là sướng đồng đấy. Vãi thật

thao_hiep

Xe buýt
Tại nhà cụ cả thôi, 1,7 tr mà ko chịu thì có phải mang phức tạp ko. Đúng là cũng ko biết mình biết người là đây
Xin lỗi cụ. Cụ nói như ccc. Mua bán thường thì người bán phải ra lộc cho người mua, sao lại có chuyện ngược lại. Còn chuyện 1.7 hay 17 tr không quan trọng. Cứ đúng hợp đồng hay thoả thuận mà làm. Nếu khó thì xin, có lời có lẽ. Mình đúng thì chả lý do gì phải xoắn cả mợ ạ. Nhưng nếu người ta biết điều mợ cứ cho người ta vài đồng coi như làm từ thiện cho thanh thản mợ ạ

ngocvietcode

Xe tải
Năm 2011 em mua cái nhà cũng bị dính quả. Chủ cũ xây nhà mới nên thỏa thuận để lại hết đồ đạc gồm bàn ghế giường tủ tivi điều hòa tủ lạnh máy giặt cho em. Hồi đấy em ở 1 mình nên thấy cũng tiện, đỡ mất công đi sắm sửa, ok luôn không mặc cả kì kèo nữa. Đến hôm nhận nhà ôi thôi người ta mang đi sạch, để lại mỗi cái tv CRT với cái điều hòa cũ. Em lại trả hết tiền từ hôm công chứng nên đành chịu. Rút kinh nghiệm lần sau.
Mà không biết bao giờ mới có lần sau :D

Sad Angel

Xe tải
Năm 2011 em mua cái nhà cũng bị dính quả. Chủ cũ xây nhà mới nên thỏa thuận để lại hết đồ đạc gồm bàn ghế giường tủ tivi điều hòa tủ lạnh máy giặt cho em. Hồi đấy em ở 1 mình nên thấy cũng tiện, đỡ mất công đi sắm sửa, ok luôn không mặc cả kì kèo nữa. Đến hôm nhận nhà ôi thôi người ta mang đi sạch, để lại mỗi cái tv CRT với cái điều hòa cũ. Em lại trả hết tiền từ hôm công chứng nên đành chịu. Rút kinh nghiệm lần sau.
Mà không biết bao giờ mới có lần sau :D
cụ uống 1 ly vang giải sầu nhé, mua nhà mới mà bị thế này thì ức chế thật.

lung1981

Xe hơi
Chia buồn với mợ. Coi như bỏ 1,7tr mua lấy bài học thôi mợ ah

xeruabo2

Xe điện
Xin lỗi cụ. Cụ nói như ccc. Mua bán thường thì người bán phải ra lộc cho người mua, sao lại có chuyện ngược lại. Còn chuyện 1.7 hay 17 tr không quan trọng. Cứ đúng hợp đồng hay thoả thuận mà làm. Nếu khó thì xin, có lời có lẽ. Mình đúng thì chả lý do gì phải xoắn cả mợ ạ. Nhưng nếu người ta biết điều mợ cứ cho người ta vài đồng coi như làm từ thiện cho thanh thản mợ ạ
Cụ nói đúng . Năm ngoái em cũng dính vụ mua nhà của lão chủ Chí định cò quay em . Phần thúê tb và mọi chi phí liên quan đến thủ tục làm sổ đỏ đã tính vào giá bán và bên bán phải chịu ghi rõ trong HĐ mà nó cò quay em chỉ chịu thúê TB theo biên lai , còn 15 củ cp khác nó bắt em trả !? và cũng đe không bàn giao nhà (em cũng cho ở nhờ 3 tháng ạ ). Cuối cùng em quyết không thỏa hiệp dù chỉ một xu , đồng thời các thủ tục pháp lý em làm chặt chẽ ngay từ đầu nên họ chịu thua . Ngay từ lúc đàm phán đến lúc đặt bút ký em ghi âm đầy đủ . Ký hđ có cả chữ ký đại diện CQ và gia đình với tư cách chứng kiến , mọi giao dịch tiền đều CK qua NH , ...
XH giờ lắm Chí Phèo quá !

New_Carens

Xe điện
Mua cái nhà mà còn tiếc 1tr7, đúng là suy nghĩ của đàn bà!
E đồ là đến nông nỗi này cũng chỉ là cách cư xử ko khéo mà thôi.
Người ta phải có cái nhìn toàn cục, chấp nhận thua 1 trận đánh để thắng cả cuộc chiến.
Ớ đời nếu cái gì cũng phải rõ ràng, trắng đen phân biệt thì e rằng mợ đi đến đâu là có chiến sự đến đấy vì ta đang sống tại Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối: