Mua Altis 1.8 AT

KaximFE

Xe hơi
Hàng hãng đều là mộc hết vì nó là Accessories nên thường không sơn màu vì để người mua chọn màu sơn theo code màu xe, thế mới gọi là zin chứ! của em lúc đầu cũng sơn mộc(màu ghi xám) sau họ pha code màu theo xe sơn khô sau 2h lắp vào, mà cụ ko nên mua hàng chợ vì nó đc đổ bằng composit vừa mỏng vừa ròn, cái xe cụ đẹp thế thì cụ tiếc gì cái cánh hướng gió khoang hành lý? Cụ mà nhìn bộ phụ kiện của nó để lắp được cái cánh hướng gió này thì cũng không đắt lắm đâu, chẳng phải cân chỉnh gì cả có thước căn luôn.Nói chung xe cụ phải đầu tư thêm 25 củ nữa mới đẹp bằng xe em :D. Trước mắt xe cụ nên lắp bộ gập gương tự động khi lock cửa và cái cánh hướng gió (2 cái này cũng ngót 8 củ rồi) là tạm ổn.
Em cũng thích hàng hịn giống cụ mà, để em bố trí thời gian hôm nào đi đặt cái đuôi đấy với mấy thứ nữa luôn 1 thể, dạo này thứ 7, CN em bận quá, chẳng có thời gian mà đi ngó nghiêng, chơi bời gì hết! Nếu em lắp đủ thứ giống xe của cụ chắc phải đi mất 40 củ đấy, thời buổi thóc cao gạo kém cứ lấy cái đuôi cá ra mà so sánh giá là biết ngay.:(

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Tình hình là em đang muốn cưới một em Altis 1.8 AT mầu bạc. Bác nào đang đi em này cho em ít đánh giá. Nội, ngoại thất, tính năng an toàn, tiện nghi và mức tiêu thụ nhiên liệu em xin chân thành cảm ơn. Thân!
Nội, ngoại thất vừa phải, ko quá cầu kỳ nhưng cũng đáng để người ta chú ý.
An toàn có ABS, EBD, BA 2 túi khí...
Tiêu hao nhiên liệu thì khỏi bàn vì động cơ của Toyota lại sử dụng công nghệ dual VVTi
Mua đi bán lại dễ dàng, ít hỏng hóc vặt, đồ dễ kiếm...

Em xin phép đưa ra vài lý do này để bác tham khảo. Mong bác cho ý kiến

pbinh979

Xe tăng
Xe em 1.8 AT 2010 cấu hình chuẩn luôn : DVD của corolla , 2 màn hình phía sau ghế ,camera de ,dán kính ,lót sàn , bọc inox tất cả , bảo hiểm 2 chiều .... hồi đầu năm 2011 em mua 680 củ của thằng bạn em (lúc đó nó nói chẳng lỗ đồng nào cả) mới chạy có 5500 km , đến giờ em chạy thêm có 2000 km cả thảy = 7500 km , mấy cò xe cứ trả em 735 củ , thấy lãi trước mắt nhưng không muốn bán . Vậy mà Bác pbinh979 ,còn phóng khoáng tặng em thêm 50 củ nữa chứ theo các Bác em có nên nhận không ?
Lại thêm 1 thằng sâu vớ vỉn của Toy lập cái nick mới toanh nhảy vào đây ba hoa.
Mày thử xem giá xe Altis 2010 bao nhiêu mà bảo mua 680 M mà thằng bán bảo ko lỗ?? Tức là nó mua cũng 680 M. Thế nó mua xe ko mất tiền đăng ký và thuế àh? Nói phét thì cũng phải biết đường chứ. x-(x-(x-(
Các bác cứ nghe nó hót đi rồi chi $ cho nó để được mua xe sớm nhé. Thượng đế mà được đối xử như mứt ấy. Chắc Chỉ có ở Vịt, với tâm lý sùng bái mê muội mới có chuyện người mua phải xin người bán.
@ 1 số bác lấy VD xe bán lại ko mất giá. Nói thật khi mà chính sách thuế VN thay đổi như chong chóng, giá xe phụ thuộc vào tỉ giá $ thì chẳng những xe Toy mà nhiều xe khác mua xong bán lại vẫn lãi dấy. Em nhớ bạn em năm cuối 2009 mua cái xe gần 1 tỏi, chỉ sau 1 đêm do tỉ giá $ biến động mạnh, giá xe tăng khoảng 50 M. Bọn sâu gạ bán lại lãi ngay 30 M ông ý ko bán. Những trường hợp này ko tính các bác ạ.
Rồi vài hôm nữa thuế trước bạ tăng lên 20 % thì tất cả các xe dều tăng, đấy là tăng do giá bán xe tăng, chứ giá trị xe thì chỉ có giảm thôi.
Sẽ còn tiếp nữa.....

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Mày thử xem giá xe Altis 2010 bao nhiêu mà bảo mua 680 M mà thằng bán bảo ko lỗ?? Tức là nó mua cũng 680 M. Thế nó mua xe ko mất tiền đăng ký và thuế àh? Nói phét thì cũng phải biết đường chứ. x-(x-(x-(
Các bác cứ nghe nó hót đi rồi chi $ cho nó để được mua xe sớm nhé. Thượng đế mà được đối xử như mứt ấy. Chắc Chỉ có ở Vịt, với tâm lý sùng bái mê muội mới có chuyện người mua phải xin người bán.
@ 1 số bác lấy VD xe bán lại ko mất giá. Nói thật khi mà chính sách thuế VN thay đổi như chong chóng, giá xe phụ thuộc vào tỉ giá $ thì chẳng những xe Toy mà nhiều xe khác mua xong bán lại vẫn lãi dấy. Em nhớ bạn em năm cuối 2009 mua cái xe gần 1 tỏi, chỉ sau 1 đêm do tỉ giá $ biến động mạnh, giá xe tăng khoảng 50 M. Bọn sâu gạ bán lại lãi ngay 30 M ông ý ko bán. Những trường hợp này ko tính các bác ạ.
Rồi vài hôm nữa thuế trước bạ tăng lên 20 % thì tất cả các xe dều tăng, đấy là tăng do giá bán xe tăng, chứ giá trị xe thì chỉ có giảm thôi.
Sẽ còn tiếp nữa.....
Cụ hết sức bình tĩnh

HMH79

Xe hơi
Bác hết sức bình tĩnh, thớt này là em lập ra, đúng là em đang muốn đổi xe không phải sâu đâu. nói tóm lại mỗi người một quan điểm nêm không có cái gì là bất biến cả. Theo quan điểm của em cứ xe nào hợp lí thì mình múc, còn khi đã chán thì giá nào cũng bán các bác ạ. Em đang thèm Altis 1.8 AT đây, nhưng chư bán được xe cũ hic. Thân!

toyota48

Xe đạp
Sẽ còn tiếp nữa.....
Nên lịch sự nhé : hồ sơ tớ cầm tay ,xe đăng ký 19/01/2010 ,hóa đơn GTGT là 645 củ + 5% thuế ,nó đi một năm sau bán lại 680 củ (vậy có lỗ không )?Em nhớ bạn em năm cuối 2009 mua cái xe gần 1 tỏi, chỉ sau 1 đêm do tỉ giá $ biến động mạnh, giá xe tăng khoảng 50 M. Bọn sâu gạ bán lại lãi ngay 30 M ông ý ko bán. Những trường hợp này ko tính các bác ạ.Vậy thì trường hợp nào được tính hả thằng kia .

Chỉnh sửa cuối:

KaximFE

Xe hơi
Thôi thôi 2 cụ ơi, em xin can, sắp nổ ra chiến tranh đến nơi rồi (các cụ khác đâu, vào can cùng em cái)!

pbinh979

Xe tăng
À hóa ra xe biển công ty.
Xe Altis 1.8 At mới 100% giá khoảng 770 M.
1 cái xe đăng ký tên công ty, đi gần 2 năm mà bây giờ cò xe trả 735 M -----------> Ngạc nhiên chưa?? Chắc chú ý mới vào nghề.

Tùy các cụ xem rồi cho đánh giá nhé. Còn em thì xin ạ .^#(^
Nên lịch sự nhé : hồ sơ tớ cầm tay ,xe đăng ký 19/01/2010 ,hóa đơn GTGT là 645 củ + 5% thuế ,nó đi một năm sau bán lại 680 củ (vậy có lỗ không )?

toyota48

Xe đạp
1 cái xe đăng ký tên công ty, đi gần 2 năm mà bây giờ cò xe trả 735 M -----------> Ngạc nhiên chưa?? Chắc chú ý mới vào nghề.

Nói lại cho bạn biết nhé : xe tư nhân ,nó mua tháng 1/2010 , nhưng hóa đơn GTGT (đại lý toyota)...nó đóng ngày 30/12/2009 ,thuế trước bạ 5% .... 2010 lên 10% ,xe lên ... tỷ giá USD lên .... nhưng mua xe lướt rồi giá vậy và bây giờ nếu bán họ trả như vậy , nói nhiều có ích gì .

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container

E nghĩ cụ Binh cũng chỉ muốn nhấn mạnh ý cụ ấy, ăn đc của cụ ấy 1 đồng còn khó nữa là 50 củ, thời gian đó các cụ chịu khó động não kiếm ra ối tiền:D

Hailua883

Đi bộ
Em là tay lái mới. ( vừa lấy bằng lái xe được 1 tháng) sao em đi con này thấy hao xăng quá, nói là tiêu hao nhiên liệu 7 hoặc 8 lít, ma em đi đường quốc lộ 22 ( chạy đúng tốc độ) đồng hồ cứ báo 13 lít mấy. xin các cụ chỉ bảo ợ.....
tiện đây em xin các cụ cho em hơi con này có cân bằng điện tử ko ợ, mà công nhận em nó cũng ồn thật, trước đây em đi xe cơ quan con misu zinger tháy êm du con gà dù. ko lẽ toy ko bằng mis......?????

Chỉnh sửa cuối:

lmtuan

Xe tăng
Em là tay lái mới. ( vừa lấy bằng lái xe được 1 tháng) sao em đi con này thấy hao xăng quá, nói là tiêu hao nhiên liệu 7 hoặc 8 lít, ma em đi đường quốc lộ 22 ( chạy đúng tốc độ) đồng hồ cứ báo 13 lít mấy. xin các cụ chỉ bảo ợ.....
tiện đây em xin các cụ cho em hơi con này có cân bằng điện tử ko ợ, mà công nhận em nó cũng ồn thật, trước đây em đi xe cơ quan con misu zinger tháy êm du con gà dù. ko lẽ toy ko bằng mis......?????
Toy làm sao bằng Mit, chuyện đương nhiên mà cụ :D

0906.006.586

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên nhìn lại đồng hồ, có thể đồng hồ của cụ hiện 13km/l => khoảng hơn 7l/100km, chạy rất chuẩn đấy ạ. Chứ Altis là cũng tiết kiệm lắm đấy ạ. Xe không có cân bằng điện tử nhưng theo cảm nhận của em đi đỡ ồn hơn Zinger, ko biết tai cụ nghe có chuẩn không, còn về so sánh toy và mit em không dám tham gia ạ.

HMH79

Xe hơi
Zinger gầm cao thì đương nhiên độ ồn từ lốp vọng lên it hơn xe gầm thấp rồi. Altis không ăn xăng đến như vậy đâu. Công nhận bác nào mới lái cũng lo lắng và quan tâm đến xăng cộ nhỉ. trứơc dây em cũng vậy nhưng đi được một thời gian thì quen và không để ý nữa.

BMW2B

Xe tải
Cụ này nói chuẩn, đã mất công cố lên hẳn camry cho nó máu. Nhưng theo em nội thành nên đi 1.8 là vừa, dù không sang nhưng cũng không quá kém, va chạm xước sát ko sót lắm. 2.0 tổng gần tỷ bạc, nói j thì nói vẫn là dòng altis. Còn xăng xe sau này nữa, cũng mệt phết.
Đồng ý với cụ, gần tỷ bạc vẫn là con Altis, cứ quan điểm cố thêm tý thì lấy luôn Camry cho nó hơn:D

Hailua883

Đi bộ
Em nghĩ cụ nên nhìn lại đồng hồ, có thể đồng hồ của cụ hiện 13km/l => khoảng hơn 7l/100km, chạy rất chuẩn đấy ạ. Chứ Altis là cũng tiết kiệm lắm đấy ạ. Xe không có cân bằng điện tử nhưng theo cảm nhận của em đi đỡ ồn hơn Zinger, ko biết tai cụ nghe có chuẩn không, còn về so sánh toy và mit em không dám tham gia ạ.
Cụ bảo phải quá đồng hồ hiện y như cụ dạy ợ, nhưng thật là ồn hơn zinger cụ ah, em vẫn đang ngồi con zinger cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

toiyeuhonda

Xe máy
Cưới vợ mà còn lo giữ em nó vẫn được giá sau khi li dị thì khỏi cưới làm gì cả! hi hi..cho nên mình phá trước cho sướng nhỉ?

sunone

Xe hơi
Nói lại cho bạn biết nhé : xe tư nhân ,nó mua tháng 1/2010 , nhưng hóa đơn GTGT (đại lý toyota)...nó đóng ngày 30/12/2009 ,thuế trước bạ 5% .... 2010 lên 10% ,xe lên ... tỷ giá USD lên .... nhưng mua xe lướt rồi giá vậy và bây giờ nếu bán họ trả như vậy , nói nhiều có ích gì .
Em vẫn chưa hiểu ý cụ, cuối cùng xe cụ là tư nhân và tư nhân đứng tên hay xe cụ là tư nhân và công ty đứng tên ạ?

toyota48

Xe đạp
Em vẫn chưa hiểu ý cụ, cuối cùng xe cụ là tư nhân và tư nhân đứng tên hay xe cụ là tư nhân và công ty đứng tên ạ?
Xe tư nhân - tư nhân đứng tên . (Hóa đơn GTGT) em nói là khi mua ở salon xe thằng bạn em cầm về để lên phòng thuế đóng trước bạ lấy biển số ,nó kẹp vào hồ sơ đưa cho em lúc bán xe . chứ không phải hóa đơn GTGT khi mua xe của 1 Cty nào đó . Mà chuyện này có gì đâu ầm ĩ , em mua xe lướt rồi giá như vậy bây giờ người ta trả như vậy , em chẳng hơi đâu nói thêm bớt để được gì .

Chỉnh sửa cuối: