[Funland] MU33 còn non và xanh, vậy làm thế nào để có thể cạnh tranh chức vô địch EPL từ mùa sau?

ROW

Xe tải
Bổ sung hoàn thiện tứ trụ triều đình nữa cụ ạ, để ông Gỗ một mình một sân ko ổn lắm, em ko thích phương án Pogba, nó h chả đi đâu được nên ko phải giữ, thằng này chuyền xa được nhưng hay rê rắt trước vòng cấm mất bóng rất nguy hiểm, nếu giữ cần có phương án chống vã cho những trường hợp này 1 là tuyển thằng CB chạy 8x, 2 là múc kante về :)
Khi mua được tiền đạo cắm ngon (ví dụ như Kane) thì lúc đó Martial, Rashford đều có thể đá 2 cánh, và như vậy cháu Gỗ cũng không phải gánh một mình cánh phải. Hơn nữa, cháu nó cũng có thể nghiên cứu thêm phương án đá cặp với Kane trong sơ đồ 2 tiền đạo hoặc dự bị cho Kane nếu 1 tiền đạo.

Fim

Xe điện
Hôm qua Cáo đen nên Rùa hôm nay nổ tung trời. Quả đánh đầu của Vardy mà ko chạm góc chữ A, vào lưới quả đấy thì Rùa đá Europa League với Mourinho ;)) Nói chung lực lượng như này còn khướt mới đua đường dài với Liv, Chel, MC được :T
Liv vs MC thôi chứ Chè tuổi gì hả cụ, tuổi trẻ thì có thôi =))

BG25

Xe điện
Em có một số chỉ đạo cho MU như sau:
- Giữ ổn định Ban huấn luyện, tuy nhiên cần lưu ý phải thường xuyên học hỏi, nâng cao chiến thuật, theo kịp diễn biến hết sức phức tạp trên sân cỏ
- Giữ Pogba bằng được, nhưng lưu ý là cũng phải cho cháu nó đi học lớp cảm tình đảng để luôn có thái độ đúng đắn trong công tác, không tự diễn biến chuyển hóa.
- Yêu cầu Bộ Chính trị điều chuyển đồng chí Harry Kane về sinh hoạt tại chi bộ MU nhiệm kỳ 2020 - 2025, quy hoạch làm phó bí thư Chi bộ
- Kết nạp thêm một đồng chí đảng viên kỳ cựu, quy hoạch vào vị trí Trưởng ban kiểm tra (trung vệ).
- Bổ nhiệm đồng chí MacTominay từ dự khuyết lên chính thức, quy hoạch ví trí Trưởng ban tổ chức.
- Điều động đồng chí Dean Herdeson sang công tác nước bạn thêm một nửa nhiệm kỳ nữa trước khi đưa về nước
- Bổ sung thêm một đồng chí làm Trưởng ban tư tưởng văn hóa; tạm thời giao đồng chí Mác Gai kiêm nhiệm công tác này.

Đề nghị các đồng chí nghiêm túc thực hiện.
Chi bộ này nhiệm kỳ tới cũng chỉ ở mức hoàn thành nhiệm vụ thôi chứ chưa thể hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được cụ ạ :))

• Vodka
Reactions: ROW

ROW

Xe tải
Chi bộ này nhiệm kỳ tới cũng chỉ ở mức hoàn thành nhiệm vụ thôi chứ chưa thể hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được cụ ạ :))
Đi lên chủ nghĩa xã hội là cả một quá trình Cụ ạ, tuyệt đối không được có tư tưởng xét lại, nhưng cũng không thể đốt cháy giai đoạn được.

Hooks

Xe tăng
Lại học bài điệp khúc của Arsenal thôi: "MÙA TỚI..."

ducnx85

Xe tải
Có ai như MU, trong top 4 đội C1 duy nhất có Liver dành dc điểm của MU. HLV Ole đang đi đúng hướng khi đào tạo các cầu thủ trẻ đúng chất "QUỷ đỏ" chỉ tội tư duy chiến thuât, đọc tình huống trận đấu phải trau dồi thêm. Mùa sau mua thêm 1 trung vệ, 1 cánh , 1 tiền vệ, 1 tiền đạo là cạnh tranh Vđ ngon ơ

Cao_Xanh

Xe tăng
HLV Fergusson (SN 1941) làm HLV MU từ 11/1986 và sau 6 năm đã giúp MU giành ngôi vô địch EPL lần đầu tiên vào năm 1993 khi 52 tuổi.. ==>> Nếu HLV Solskjaer (SN 1973) còn tiếp tục tại nhiệm liên tục ở MU thì dự đoán MU phải chờ thêm 5 năm nữa mới có thể giành lại được ngôi vô địch EPL vào năm 2025 (lúc đó 52tuổi cũng sau 6 năm dẫn dắt MU) chăng??? :-?
P/S: Về mặt cá tính thì Solskjaer có vẻ thiếu mạnh mẽ, lì lợm... quy tụ + đào tạo siêu cầu thủ nên e là triều đại Sol khó có thể kéo dài (và vẻ vang như sư phụ Ferg...)?! ;)

m4s

Xe điện
Liv vs MC thôi chứ Chè tuổi gì hả cụ, tuổi trẻ thì có thôi =))
Vậy chờ mùa tới xem như nào nhé :D Nói thẳng nói thật bao giờ cũng khó nghe, nhưng Rùa giờ hết vẹo rồi, làm gì còn kiểu áp đặt lối chơi lên đối thủ như trước ;)) Thôi cứ chờ cuối mùa 2020-2021 rồi lục lại thớt này chém tiếp ;)

Joker86

Xe buýt
Đi được C1 nhờ thằng Leicester tự bắn vào chân mình ở mấy vòng cuối, vậy mà giờ đã bắt đầu gáy, rồi đòi nhuộm này kia. Cứ cái kiểu vênh váo đó bảo sao ko bị ghét

Vinhdq164

Xe buýt
Đi được C1 nhờ thằng Leicester tự bắn vào chân mình ở mấy vòng cuối, vậy mà giờ đã bắt đầu gáy, rồi đòi nhuộm này kia. Cứ cái kiểu vênh váo đó bảo sao ko bị ghét
E hỏi thật là cụ có bị gì về nhận thức không ạ? Trc Covid thằng cáo nó hơn thằng rùa bao nhiêu điểm ạ? Sau Covid thì 2 thằng đá ntn ạ? Có ghét nó thì cũng chửi văn minh nên đi chứ cụ

Joker86

Xe buýt
E hỏi thật là cụ có bị gì về nhận thức không ạ? Trc Covid thằng cáo nó hơn thằng rùa bao nhiêu điểm ạ? Sau Covid thì 2 thằng đá ntn ạ? Có ghét nó thì cũng chửi văn minh nên đi chứ cụ
Vậy cứ cho là Manu hay hơn Lei đi nhỉ??? Thế trình đã là gì so với City, so với Liver hả, thua kém 2 thằng kia bao nhiêu điểm. Đó là chỉ so ở Anh thôi đấy. Còn ra Châu âu thì sao hả, đã nhìn thấy được miệng giếng chưa ??? Vậy mà mở hết thớt này đến thớt khác tâng bốc, nổ văng tung tóe. Liverpool nó lập bao nhiêu cái kỉ lục ở mùa này, sao ko thấy fan của nó nổ. Rồi Real, Bayern, Juve, PSG,... có ai nổ như mấy con ếch fan của Manu đâu hả

Quy Lão

Xe tăng
Man United đã thi đấu tiến bộ vượt bậc ở giai đoạn hai của Premier League mùa này, song chừng đó liệu đã là đủ để họ mơ mộng lật đổ Liverpool và Man City đoạt chức vô địch lần đầu tiên kể từ mùa 2012/13?.

Mời các quạt MU33 dự đoán việc mua sắm, xây dựng đội bóng như thế nào tròn thời gian tới đây để có thể đuổi kịp Liverpool và Man xanh cũng như khiến những Chè xanh, Pháo thủ, Bầy cáo, Cái Búa... tâm phục khẩu phục?
Keke vào được C1 là điều kiện cần để mua sắm hàng chất lượng cho cả 3 tuyến rồi mới tham vọng cạnh tranh PL được. Em nghĩ có mua sắm thêm thì mùa sau cũng mới chỉ là cạnh tranh PL sòng phẳng thôi chứ chưa đủ sức hạ bệ Liv hay ManC được.
Khả năng sẽ cần thêm 1 trung vệ, 1 tiền vệ phòng ngự bổ sung cho Matic, và 1 tiền đạo đẳng cấp.
Trung vệ thì cỡ Koulibaly là phù hợp, tiền vệ thì chưa rõ, tiền đạo nghe báo chí tung hô Sancho nhưng cậu này có vẻ cũng mới chỉ là tiềm năng ngang hàng Martial hay Rash4 thôi.
Thủ môn thì không cần bổ sung.

Fim

Xe điện
Vậy chờ mùa tới xem như nào nhé :D Nói thẳng nói thật bao giờ cũng khó nghe, nhưng Rùa giờ hết vẹo rồi, làm gì còn kiểu áp đặt lối chơi lên đối thủ như trước ;)) Thôi cứ chờ cuối mùa 2020-2021 rồi lục lại thớt này chém tiếp ;)
Có gì mà thẳng với thật hả cụ.
Cụ fan nhà nào thì bênh nhà đó thôi.
Lấy cái áp đặt những thời hoàng kim để so sánh bây giờ để làm gì ?
Minh chứng có rùa hay gì thì vẫn xếp sau MC vs Liv mùa này còn gì ?
Hay cụ bảo Chè nhà cụ mùa này áp đặt lối chơi khi gặp Mu ? =))

Vinhdq164

Xe buýt
Vậy cứ cho là Manu hay hơn Lei đi nhỉ??? Thế trình đã là gì so với City, so với Liver hả, thua kém 2 thằng kia bao nhiêu điểm. Đó là chỉ so ở Anh thôi đấy. Còn ra Châu âu thì sao hả, đã nhìn thấy được miệng giếng chưa ??? Vậy mà mở hết thớt này đến thớt khác tâng bốc, nổ văng tung tóe. Liverpool nó lập bao nhiêu cái kỉ lục ở mùa này, sao ko thấy fan của nó nổ. Rồi Real, Bayern, Juve, PSG,... có ai nổ như mấy con ếch fan của Manu đâu hả
Không biết là ngáo hay trẻ trâu nữa? Thật sự. Hay lấy cái otofun ra làm quy chuẩn fan? Fan cũng có fan this fan that chứ chả ai cũng như ai? Trc Covid có ai nghĩ rùa nó vào dc top 4 đá C1 không? Còn mùa giải sang năm thì chưa nói trc dc gì đâu vì nó là tương lai. Còn nổ hay không là chuyện khác. Ông có vào mấy diễn dàn bóng đá xem không mà biết là fan liver , xì tin hay chè xanh nó k nổ? Nó còn ghét nhau như chó vs mèo ấy chứ. Tưởng già đầu of thì cũng thông thái ai ngờ cũng gây war trẻ trâu như mấy cháu phây búc

Joker86

Xe buýt
Không biết là ngáo hay trẻ trâu nữa? Thật sự. Hay lấy cái otofun ra làm quy chuẩn fan? Fan cũng có fan this fan that chứ chả ai cũng như ai? Trc Covid có ai nghĩ rùa nó vào dc top 4 đá C1 không? Còn mùa giải sang năm thì chưa nói trc dc gì đâu vì nó là tương lai. Còn nổ hay không là chuyện khác. Ông có vào mấy diễn dàn bóng đá xem không mà biết là fan liver , xì tin hay chè xanh nó k nổ? Nó còn ghét nhau như chó vs mèo ấy chứ. Tưởng già đầu of thì cũng thông thái ai ngờ cũng gây war trẻ trâu như mấy cháu phây búc
Chẳng fai gây war hay gì cả, nhưng sống ở đời fai bít câu " ngoài trời còn có trời ", nhất là tầm Manu còn chưa nhìn thấy đc miệng giếng nữa, nên nổ ít thôi, văng tung tóe quá nên bị ghét cũng đừng buồn. Giờ còn lôi Chelsea ra để so sánh và tự hào. Thik dùng Chelsea để so sánh thì nhìn Chelsea bị Bayern nó vả cho ko trượt phát nào để mà thấy từ đáy giếng lên đến trời nó xa như thế nào. Lên đến trời rồi hãy nổ tung tóe cũng chưa muộn

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chẳng fai gây war hay gì cả, nhưng sống ở đời fai bít câu " ngoài trời còn có trời ", nhất là tầm Manu còn chưa nhìn thấy đc miệng giếng nữa, nên nổ ít thôi, văng tung tóe quá nên bị ghét cũng đừng buồn. Giờ còn lôi Chelsea ra để so sánh và tự hào. Thik dùng Chelsea để so sánh thì nhìn Chelsea bị Bayern nó vả cho ko trượt phát nào để mà thấy từ đáy giếng lên đến trời nó xa như thế nào. Lên đến trời rồi hãy nổ tung tóe cũng chưa muộn
Thôi cụ ạ, hạ hỏa.

Em fan MU thật, lâu lắm rồi. Nhưng em xem cả giải EPL và không theo dõi các giải khác, cũng bởi giải đấu này hấp dẫn vì nó luôn tạo ra bất ngờ, nhiều khi bất ngờ ngớ ngẩn luôn. Nghe giọng điệu các cụ còm với nhau cứ vả, đấm, đánh... cứ như sắp đánh nhau to, phát hoảng. Toàn người nhớn rồi cụ.

Vinhdq164

Xe buýt
Tôi hỏi thật ông là rùa nó có làm j ông k mà ông hằn học nó thế? Có ghét nó thì cũng phải nhìn thực tế vào nó. Ông cứ nói những chuyện ở đâu đâu ấy? Còn bảo ghét fan nó thì còn fan this fan that nên ghét thằng nào chửi thẳng mặt thằng ấy đừng lôi thằng rùa ra làm cớ. Đàn ông đàn ang lèm bèm những thứ k liên quan đến m làm j

Pius

Xe tải
Trẻ trâu reply làm gì cụ

Joker86

Xe buýt
Tôi hỏi thật ông là rùa nó có làm j ông k mà ông hằn học nó thế? Có ghét nó thì cũng phải nhìn thực tế vào nó. Ông cứ nói những chuyện ở đâu đâu ấy? Còn bảo ghét fan nó thì còn fan this fan that nên ghét thằng nào chửi thẳng mặt thằng ấy đừng lôi thằng rùa ra làm cớ. Đàn ông đàn ang lèm bèm những thứ k liên quan đến m làm j
Sao ko liên quan. Tôi vào cafe của otofun là để giải trí, là để tăng thêm kiến thức. Thử hỏi cái mục cafe này nó chứa được bao nhiêu thớt, nhưng nhiều lúc nhìn wa nhìn lại toàn mấy cái thớt về Manu để cho các fan Manu tự sướng, nổ văng tung tóe. Muốn nổ thì đã có mục bóng đá đó, vào đó mà nổ với nhau. Vào cafe này là để tránh mấy trang báo lá cải suốt ngày lãi nhãi Manu này Manu nọ..., vậy mà cũng ko thoát được. Thà Manu nó đỉnh như Real đấy, muốn nổ cỡ nào cũng fai nhịn. Tôi theo dõi bóng đá bao nhiêu năm, và cũng có 1 đội bóng cho mình để hâm mộ, và tôi cũng ko bao giờ fai văng tung tóe về đội bóng của mình cả. Đội bóng của mình thắng, mình vui, mình phấn khởi là đủ rồi. Bởi vậy nên tôi rất khâm phục các fan Manu về độ nổ và khả năng làm ngứa mắt những người chung quanh

vodanhtk

Xe tải
Một trung vệ và 1 tiền đạo cắm thực thụ cho mùa sau. Khá khó vì chỉ mặt đặt tên các mục tiêu hiện có đều giá trên trời.