[Funland] Mù tạt nóng hơn ớt?

minhmo

Xe cút kít
Đọc còm của các cụ làm em mất mie sợi mì tôm. Đã vào mồm rồi mà nó lừa chui ra đằng mũi mất. :)) :)) :))

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Cụ điểm lại xem lúc nhậu xong về có đi mua Neptune chung với anh nào không?
EM NGHĨ LÀ KG ĐÂU CỤ..NẾU CÓ ĐỘ NHỚT THÌ ĐÃ KG CHẢY MÁU MẤT TRINH VẬY.. CHẢ LẼ NÀO CÁC BÁC ẤY KHÔNG BÔI TRƠN À .:D:D:D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mắt cc hay mắt em có vđ? Em ko thấy trâu nước đâu trong bài cả? :-o
Ps: À thấy rồi, dòng đầu..chắc nhầm là trâu nướng =))
Chắc cụ ấy viết trâu nướng cuốn lá lốt mà thành nước...
Em thích món trâu nướngbò nướng này cuốn rau cải xanh, chấm xì dầu mù tạt, em cũng ko ăn được nhiều, chỉ hơi chút nhẹ nhẹ thôi, nhưng ko có đúng là mất vị.
Riêng món sashimi ko có mù tạt thì đúng ko nên ăn :)
Thêm nữa, hải sản em thích chấm nước chấm với ớt xanh, tiêu xanh cơ, có vị rất đặc biệt, giờ bán sẵn cũng ổn, nhưng có loại ngon, loại dở :)

hamcuare!

Xe container
Sợ thế, ăn trâu xong về chảy cả máu đýt :)).

Chẳng là hôm kia em đi ăn thịt trâu nước cuốn lá lốt

nghe cảnh cáo rồi mù tạt cay lắm em ăn thấy bt, thông mũi mát họng không khéo covid ở đâu chết hết:))

về phát ăn đòn luôn: chảy máu hậu môn. Thế mới biết sợ. Điểm lại chỉ ăn xôi nếp rán, trâu nướng chấm nước chấm mù tạt thôi. Trc giờ chưa chảy máu bao giờ!
Ớt ăn hàng ngày k sao, mù tạt còn cay hơn ớt?
Mù tạt tuýp hay mù tạt cây thế cụ?

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ ấy viết trâu nướng cuốn lá lốt mà thành nước...
Em thích món trâu nướngbò nướng này cuốn rau cải xanh, chấm xì dầu mù tạt, em cũng ko ăn được nhiều, chỉ hơi chút nhẹ nhẹ thôi, nhưng ko có đúng là mất vị.
Riêng món sashimi ko có mù tạt thì đúng ko nên ăn :)
Thêm nữa, hải sản em thích chấm nước chấm với ớt xanh, tiêu xanh cơ, có vị rất đặc biệt, giờ bán sẵn cũng ổn, nhưng có loại ngon, loại dở :)
sao lại thịt trâu chấm mù tại nhỉ ? kể cả mù tạt pha vào nước chấm kèm gì đi nữa . em chưa ăn kiểu đó bao giờ . thịt trâu chấm nước dùng gì là tùy nhưng loanh quanh đúng vị em thấy : nước mắm + tỏi ớt và gừng / tương bần / xì dầu tỏi + ớt . chứ em kg thử ăn kèm có mù tạt. mù tạt phải ăn cùng hải sản sống mới đúng vị chứ ăn cùng hải sản chín là kg đúng bài

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
sao lại thịt trâu chấm mù tại nhỉ ? kể cả mù tạt pha vào nước chấm kèm gì đi nữa . em chưa ăn kiểu đó bao giờ . thịt trâu chấm nước dùng gì là tùy nhưng loanh quanh đúng vị em thấy : nước mắm + tỏi ớt và gừng / tương bần / xì dầu tỏi + ớt . chứ em kg thử ăn kèm có mù tạt. mù tạt phải ăn cùng hải sản sống mới đúng vị chứ ăn cùng hải sản chín là kg đúng bài
Cụ thử đi ah, rất ấn tượng đấy, món cải tiến của bò quấn cải :) (bò quấn cải phải chấm xì dầu mù tạt mới đúng vị nhé).
Chứ còn như cụ nói, là đã de mode rồi :)

Ô tô điên

Xe tăng
Mù tạt thì có nhiều loại mà cụ. Cụ có thể ăn loại mù vàng.
thịt nướng là ăn mù tạt vàng.
thịt cá ăn mù tạt xanh hoặc wasabi.

bimbimzinzin

Xe tăng
Mù tạt có nhiều loại lắm, loại xanh nét hay được nhà hàng sử dụng rất hăng, rất hại đường ruột, loại đó chỉ khoảng < 40 nghìn, nó kinh khủng hơn ớt nhiều.

ubisapro

Xe trâu
E ăn ớt và mù tạt chỉ thấy cay, nồng … chứ chả thấy nóng bao giờ :D

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử đi ah, rất ấn tượng đấy, món cải tiến của bò quấn cải :) (bò quấn cải phải chấm xì dầu mù tạt mới đúng vị nhé).
Chứ còn như cụ nói, là đã de mode rồi :)
em đã thử thịt trâu ( bắp trâu ) luộc thái mỏng cuốn là lốt chấm xì dầu + mù tạt.. phải nói là ..kg chấp nhận được vì kg đúng vị
với em mù tạt chỉ chấm hải sản thôi mới đúng bài . đặc biệt hải sản tươi . em ăn cùng bọn hàn quốc lên em biết . có thể theo bác là ok nhưng kg đúng hương vị quê hương vì cái vị mù tạt làm mất vị của thịt trâu
em hay tiếp khách lên em cũng hay thay đổi khẩu vị liên tục

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
em đã thử thịt trâu ( bắp trâu ) luộc thái mỏng cuốn là lốt chấm xì dầu + mù tạt.. phải nói là ..kg chấp nhận được vì kg đúng vị
với em mù tạt chỉ chấm hải sản thôi mới đúng bài . đặc biệt hải sản tươi . em ăn cùng bọn hàn quốc lên em biết . có thể theo bác là ok nhưng kg đúng hương vị quê hương vì cái vị mù tạt làm mất vị của thịt trâu
em hay tiếp khách lên em cũng hay thay đổi khẩu vị liên tục
Hồi đầu em cũng thấy như cụ, đặc biệt em ko thích xì dầu, mà rồi dần thấy có lý, cực kỳ có lý :)
Cũng như quê em có món mực nháy hấp chín tới, ăn với lá lốt sống chấm xì dầu mù tạt, hồi đầu em ko thể ăn được lá lốt sống, thấy vô lý quá :)

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Hồi đầu em cũng thấy như cụ, đặc biệt em ko thích xì dầu, mà rồi dần thấy có lý, cực kỳ có lý :)
Cũng như quê em có món mực nháy hấp chín tới, ăn với lá lốt sống chấm xì dầu mù tạt, hồi đầu em ko thể ăn được lá lốt sống, thấy vô lý quá :)
lá lốt ăn sống thì khó ăn , nhưng ăn kèm với cá mai rán ròn hoặc bất kỳ hải sản gì thì cực ok
em đi ăn cùng bọn hàn quốc . họ chỉ pha mù tạt ăn cùng hải sản cùng , họ kg pha mù tạt ăn cùng đồ rừng bao giờ
nếu ăn thịt bò hay trâu mà có mù tạt theo em là kg ra gì . đó là quan điểm của em

kanachiwa

Xe hơi
Cụ ăn nhiều thịt nhưng lại ít “rau sạch” :))

.Xukthal

Xe container
Trâu nướng cuốn lá lốt
Em viết nhầm cụ ah lúc viết đang trong wc:)))
Trong toa-lét mà vẫn chảy dãi vì món trâu nước thì vui nhỉ? :)) trừ khi đang f0 thì chả sao :))
PS: Giải thích cho 1 số cm là CON TRÂU NƯỚC CÓ NHÉ ...nó chính là gọi khác đi con HÀ MÃ đấy :))

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Thấy nó bê lên đúng cụ nói chuẩn chỉ hải sản tươi sống mới cần, thịt trâu tính hàn nên cần gia vị nóng