[Funland] MU.OFC-Mua sắm chuẩn bị cho mùa 2017-2018

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
Mới bắt đầu vòng một mà có nhiều bất ngờ quá. ARS thắng chật vật, LIV hòa, Chè thua kèm 2 thẻ đỏ. Có lẽ đây là hồi chuông cảnh tỉnh cho Mou ngày cần thận trọng hơn không được coi thường đối thủ dù là ai.

Lecheo

Xe hơi
Đáng đời chè xanh, chủ thì vắt chanh bỏ vỏ một số cầu thủ thì đạo đức kém chuyên phản thầy, lại có cá ngão conte đười ươi tinh tướng, mình ko thể chịu nổi một đội tập hợp một lũ này

bsphongnb

Xe container
Đáng đời chè xanh, chủ thì vắt chanh bỏ vỏ một số cầu thủ thì đạo đức kém chuyên phản thầy, lại có cá ngão conte đười ươi tinh tướng, mình ko thể chịu nổi một đội tập hợp một lũ này
Cụ mô tả gớm thế :D

vauhoi

Xe container
Chè thua trận đầu chưa nói được điều gì, lại thua trong thế thiếu người mà gỡ được 2 bàn kể cũng giỏi đấy chứ. Điều đáng nói là thẻ phạt được lãnh nhiều thế, chả biết có phải trọng tài bắt sai như hlv nói hay không, em không xem trận này nên không biết.

bsphongnb

Xe container
Nhà mình vậy là 2 bác sĩ nhể :D chánh tổng chuyên khoa rì zợ, khai báo thành thật để a e còn ới khi cần chém như ông vẩu hói
Cháu là PTV Tim mạch cụ ạ, chuyên sâu về Tim bẩm sinh, các cụ có việc gì liên quan đến mảng này chắc sẽ giải quyết đc :D

bsphongnb

Xe container
Chè thua trận đầu chưa nói được điều gì, lại thua trong thế thiếu người mà gỡ được 2 bàn kể cũng giỏi đấy chứ. Điều đáng nói là thẻ phạt được lãnh nhiều thế, chả biết có phải trọng tài bắt sai như hlv nói hay không, em không xem trận này nên không biết.
Đêm nay gặp lại hạt đậu nhỏ các cụ nhỉ

scorp8x

Xe container
Cháu là PTV Tim mạch cụ ạ, chuyên sâu về Tim bẩm sinh, các cụ có việc gì liên quan đến mảng này chắc sẽ giải quyết đc :D
Yep :D để em ghi sổ.

Anh vauhoi 4 vấn em vụ bé sơ sinh làm sao hết ọc sữa với :( nó cứ gồng, vặn vẹo, ọc liên tục, hành bố mẹ suốt đêm ngày. Thử hết cách cho bú roài

vauhoi

Xe container
Yep :D để em ghi sổ.

Anh vauhoi 4 vấn em vụ bé sơ sinh làm sao hết ọc sữa với :( nó cứ gồng, vặn vẹo, ọc liên tục, hành bố mẹ suốt đêm ngày. Thử hết cách cho bú roài
Trẻ nhỏ, đặc biệt là trẻ sơ sinh do dạ dày chưa hoàn chỉnh, chưa hình thành van ở tâm vị nên dễ ọc sữa, thêm nữa khi bú có trể trẻ nuốt nhiều hơi vào dạ dày nê chóng no, dễ ọc. Vậy cần cho bú đúng cách, cho ngậm vú sâu để tránh hút và nuốt hơi, cho bú xong nên bế trẻ ở tư thế đứng (tạm gọi là bế vác) cho đầu tựa vào vai rồi vỗ nhẹ vào lưng cho trẻ ợ hơi ra, làm thế tránh được ọc sữa đấy, cụ lưu ý nhé

scorp8x

Xe container
Trẻ nhỏ, đặc biệt là trẻ sơ sinh do dạ dày chưa hoàn chỉnh, chưa hình thành van ở tâm vị nên dễ ọc sữa, thêm nữa khi bú có trể trẻ nuốt nhiều hơi vào dạ dày nê chóng no, dễ ọc. Vậy cần cho bú đúng cách, cho ngậm vú sâu để tránh hút và nuốt hơi, cho bú xong nên bế trẻ ở tư thế đứng (tạm gọi là bế vác) cho đầu tựa vào vai rồi vỗ nhẹ vào lưng cho trẻ ợ hơi ra, làm thế tránh được ọc sữa đấy, cụ lưu ý nhé
Em thử đủ cách, đc mỗi kiểu vác & như này là nó ợ hơi đc 7-8/10 lần anh ợ :( mệt ghê, ko ợ đc là 1 lúc sau nó phun như vòi rồng ấy, ko để ý là lên cả mũi. Nó sinh non 34 tuần 3 ngày, 2,7kg, dính ngay phần tiêu hoá, em đang cho theo ông Mậu truởng khoa sơ sinh NĐ1 chuyên món này. Ờ mà có dùng thuốc chống trào nguợc đc ko anh, hôm truớc khám NĐ2 cho thuốc ấy nhưng chưa dám dùng

bsphongnb

Xe container
Các cụ xem qua đường nào ạ?